Makaburu waliitengeneza South Africa,we have to admit


U

uchwara

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2013
Messages
439
Likes
2
Points
0
Age
42
U

uchwara

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2013
439 2 0
Tunasifia Mandela kutibiwa na kufia South Africa.

Unfortunately wengi wenye akili timamu tunaregret Mwalimu Nyerere kufia St Thomas hospital ,maana ilikuwa propaganda nzuri ya Waingereza kwamba 1961 walitupa uhuru,still mpaka leo viongozi wetu wanatibiwa UK

Diria alifia Ujerumani,Amir Jamal, Canada, yule wa fedha wakati wa Mkapa ,Dr Balali ,USA .
Malecela alifanyiwa operation top private hospital ya Wellington,na Msuya alisafiri mwaka huu kwa matibabu zaidi.
Achilia mbali mtoto wa mkulima

Pamoja na udhalimu wa makaburu,wao walisema South Africa ni nchi yao,tofauti na Waingereza ambao popote walikwenda walikuwa ni kuiba na kupeleka kwao.Ndio maana wallijenga nchi ,kwa kutumia raslimali .
Leo kuna high class education,infrastucture na strong judiciary.Free media ipo vizuri huta sikia design ya matukio ya Kibanda Mwangosi etc

Ndio maana wenye uwezo hapa Bongo wanakwend Milpark hospital ,part ya Netcare hospital group.
Tunasikia Mgimwa yuko huko,so Kibanda na Marehemu Dr Mvungi alitibiwa huko
Jiulize kwa nini hawaendi Nigeria,Ghana,Angola au Zambia?

Kwa vijana wa sasa muelewe kuwa operation ya kwanza ya moyo ilifanyika South Africa chini ya mkaburu Dr Christiaan Barnad!Ndio muelewe uwezo wa mkaburu.

Mkaburu anaregret what happened during apartheid,ila mchango wao kwenye South Africa hautasaulika.
 
C

Commanche

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2012
Messages
1,168
Likes
9
Points
0
C

Commanche

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2012
1,168 9 0
Ni kweli mkaburu alijenga South Africa in terms of the infrastructure but u must remember ule mfumo ulijengwa kwa manufaa ya mtu mweupe. Nenda Soweto uone kabwela mweusi anavyoishi. You can never justify or convince me of the apartheid system for it was simply brutally inhuman.
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,579
Likes
39,004
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,579 39,004 280
Rasilimali zikisimamiwa vyema kila kitu kinawezekana. Viongozi wetu ni walafi na wamero wanataka kula kila kitu, hawana mpango wowote wa kuendeleza nchi
 
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Likes
2,514
Points
280
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,514 280
Haha....unasahau pia south africa ni ya mwingereza?South Africa ina investment za Australia, na uingereza wenyewe, ingawa kulikuwa na mkusanyiko wa wazungu tofauti.Australia bado ni colon la wingereza.

Well, jamii za kizungu zina bahati ya kuwa imara kuweza tengeneza nchi,na mambo mengine ya kimaendeleo.
 

Forum statistics

Threads 1,251,868
Members 481,917
Posts 29,788,291