Major General Mkisi Hatunaye Tena


Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
5,702
Likes
106
Points
160
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
5,702 106 160
Source: http://www.dailynews.co.tz/home/?n=7674

MAJOR General Nelson Mkisi, a former National Service Chief, died in Dar es Salaam on Saturday. He was 78.

A statement issued by the Tanzania People's Defence Force (TPDF) today said Mkisi died at the Tanzania Heart Institute (THI).

The late Mkisi is expected to be buried at his village Igamba, Mbozi District, Mbeya Region on Thursday this week.

His body is expected to be transported to Mbeya on Wednesday.

The statement said Mkisi will be buried with full military honours. He is survived by a widow, 15 children, 22 grand-children and a grand-grand child.

Maj. Gen. Mkisi served in the army for 39 years.
Kwa wale Vijana Wa Zamani waliopitia JKT Mtakumbuka Major General Mkisi enzi zake akiwa Mkuu wa JKT, JKT nayo ilikuwa "imepamba moto".

Mungu awafariji wafiwa wote
 
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
5,702
Likes
106
Points
160
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
5,702 106 160
Katika salamu zake kwa JKT kutimiza miaka 46, Meja Jenerali Kitundu anasema, umuhimu umeelekezwa katika sekta ya kilimo, mifugo, uvuvi na viwanda, ili viweze kuongeza tija na mapato.

Tangu kuanzishwa kwake, JKT limeongozwa na wakuu mbalimbali kwa nyakati tofauti. Viongozi hao ni Assistant Supaeritendant of Police (ASP), David Nkulila kuanzia Julai 1963-Desemba 1967.

Wengine ni Robert Kaswende Januari 1968-Mei 1970, Laurence Gama Mei 1970-Januari 1973, Meja Jenerali (mstaafu) Nelson Mkisi Januari 1973-Januari 1989, Meja Jenerali (mstaafu) Makame Rashid Nalihinga Januari 1989-Oktoba 2001.

Wengeni ni Meja Jenerali (Jenerali) Davis Mwamunyange, Novemba 2001-Juni 2006, Meja Jenerali (Luteni Jenerali) Abdulrahman Shimbo Januari 2006- Septemba 2007, Meja Jenerali (mstaafu) Martine Madata, Septemba 2007-Septemba 6, 2008 na Meja Jenerali Samuel Kitundu Februari 9, 2009 ambaye ni Mkuu wa JKT kwa sasa.

Source: https://www.jamiiforums.com/jukwaa-...-mbalimbali-za-mzee-rashid-mfaume-kawawa.html
 
Lekanjobe Kubinika

Lekanjobe Kubinika

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2006
Messages
3,065
Likes
24
Points
135
Lekanjobe Kubinika

Lekanjobe Kubinika

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2006
3,065 24 135
Tunamtakia safari njema, akapumzike salama. Akamwambie Mwalimu vitimbi vya watu aliowapa dhamana kukamata nchi yake. Wafiwa poleni, ni njia ya kawaida ya mwanadamu na huo ndio mwisho wa utalii wa duniani kisha matembezi mapya.
 
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
5,702
Likes
106
Points
160
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
5,702 106 160
Tunamtakia safari njema, akapumzike salama. Akamwambie Mwalimu vitimbi vya watu aliowapa dhamana kukamata nchi yake. Wafiwa poleni, ni njia ya kawaida ya mwanadamu na huo ndio mwisho wa utalii wa duniani kisha matembezi mapya.
Napenda kuuliza:

Kwa kuwa maneno kama hayo yamezoeleka sana katika jamii (bila kuchukulia kama ulikuwa unafanya utani au kuweka msisitizo wa issue fulani);

Je, maana yake katika uhalisi wa kweli ni nini? Marehemu Wanasafiri? Wanapumzika? Wanakutana na waliotangulia?
 
Fugwe

Fugwe

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
1,680
Likes
240
Points
160
Fugwe

Fugwe

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
1,680 240 160
Amemaliza alichotumwa na Sir GOD. apumzike kwa amani
 
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
343
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 343 180
RIP.
Duniani si Kwetu!
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
41,531
Likes
15,566
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
41,531 15,566 280
Mkisi alikuwa ngangali, watoto wake walikuwa very simple and down to earth.

May all beings attain enlightenment.
 
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2007
Messages
22,301
Likes
223
Points
160
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2007
22,301 223 160
RIP Kamanda Mkisi!
 
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
5,702
Likes
106
Points
160
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
5,702 106 160
Mkuu huyu tulikuwa tunaishi eneo moja huku kwenye hewa nzuri kusiko na pollution . . . I mean huku Segerea kwa wazungu vijana wa mjini wanavyukuita!
 
RayB

RayB

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2009
Messages
2,754
Likes
90
Points
145
RayB

RayB

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2009
2,754 90 145
RIP we are on the way, on the same track
 
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2008
Messages
11,548
Likes
628
Points
280
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2008
11,548 628 280
Huyu na yeye alikuwa KIBAKA tu kama Waziri wa elimu wa zamani marehemu Chediel Mgonja. Mgonja habari zake zilielezewa sana hapa ndani hadi alivyokuja kuwezwa na Mama Thabitha Siwale huko Singida.

Alikuwa akifika kambi ya JKT, basi lazima wamuandalie kitoto cha watu eti alale nacho maana usiku baridi. Wengine wanasema kuwa yule Mke wa marehemu Mtono ni yeye alimtia mimba ya kwanza. Kwa kutunza siri ya mzee, kijana Mtono enzi hizo alipewa yule mamaa amuowe na akubali kumtunza mtoto. Jamaa alipofanya hivyo, basi akawa anapanda kazi si kawaida. Kozi moja baada ya nyingine na mwisho hadi akapelekwa Izrael kwenye mafunzo ya ukomandoo na huko (wanasema) zilifyatuka.

Nilipokuwa Msange JKT, walinipa habari kuwa alipofika hapo, alidai anataka nyama ya mbuzi ila lazima aoshwe. Jamaa wakatafuta mbuzi na wakamchinja na walipomletea nyama akauliza kama alioshwa. Jamaa wakasema nyama iko safi kabisa. Yeye akarudia tena kama MBUZI alioshwa kabla hajachinjwa. Jamaa wakasema hapana. Muda mfupi baadaye, jamaa walikuwa kijijini wakisaka mbuzi mwingine ili wamuoshe kabla hajachinjwa.

Alipokula na kushiba vizuri, akaenda KUJIPUMZISHA na kitoto cha watu kilicholazimishwa kwenda JKT. Wazazi wanapoteza pesa nyingi ili kusomesha, jamaa linakuja linatumia utafikiri hako kabinti ni choo cha kwenda kutumbukiza vitu vyako na kuondoka bila kukumbuka hata alikuwa na jina gani na mwili gani............

Kama hao mabinti wameshafariki, ninauhakika watahakikisha kila siku wanamuinamisha na kumsukumizia FENESI kwenye ule mntadao maarufu wa simu Tanzania. Wataofuata wataenda wamejiandaa kwenda kumsulubu kwa ubakaji wake.

Mungu amchagulie mahali PAZURI kutokana na matendo yake yote duniani.
 
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
5,702
Likes
106
Points
160
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
5,702 106 160
Huyu na yeye alikuwa KIBAKA tu kama Waziri wa elimu wa zamani marehemu Chediel Mgonja. Mgonja habari zake zilielezewa sana hapa ndani hadi alivyokuja kuwezwa na Mama Thabitha Siwale huko Singida.

Alikuwa akifika kambi ya JKT, basi lazima wamuandalie kitoto cha watu eti alale nacho maana usiku baridi. Wengine wanasema kuwa yule Mke wa marehemu Mtono ni yeye alimtia mimba ya kwanza. Kwa kutunza siri ya mzee, kijana Mtono enzi hizo alipewa yule mamaa amuowe na akubali kumtunza mtoto. Jamaa alipofanya hivyo, basi akawa anapanda kazi si kawaida. Kozi moja baada ya nyingine na mwisho hadi akapelekwa Izrael kwenye mafunzo ya ukomandoo na huko (wanasema) zilifyatuka.

Nilipokuwa Msange JKT, walinipa habari kuwa alipofika hapo, alidai anataka nyama ya mbuzi ila lazima aoshwe. Jamaa wakatafuta mbuzi na wakamchinja na walipomletea nyama akauliza kama alioshwa. Jamaa wakasema nyama iko safi kabisa. Yeye akarudia tena kama MBUZI alioshwa kabla hajachinjwa. Jamaa wakasema hapana. Muda mfupi baadaye, jamaa walikuwa kijijini wakisaka mbuzi mwingine ili wamuoshe kabla hajachinjwa.

Alipokula na kushiba vizuri, akaenda KUJIPUMZISHA na kitoto cha watu kilicholazimishwa kwenda JKT. Wazazi wanapoteza pesa nyingi ili kusomesha, jamaa linakuja linatumia utafikiri hako kabinti ni choo cha kwenda kutumbukiza vitu vyako na kuondoka bila kukumbuka hata alikuwa na jina gani na mwili gani............

Kama hao mabinti wameshafariki, ninauhakika watahakikisha kila siku wanamuinamisha na kumsukumizia FENESI kwenye ule mntadao maarufu wa simu Tanzania. Wataofuata wataenda wamejiandaa kwenda kumsulubu kwa ubakaji wake.

Mungu amchagulie mahali PAZURI kutokana na matendo yake yote duniani.
Mkuu;

maneno mazito sana hayo . . .

Hata hivyo uko uwezekano kwamba marehemu alibadili maisha yake na kufanya upatanisho na Mungu Wake . . . . Hakika ya kale yanakuwa yamepita.

Vinginevyo, kama mwalimu alivyosema na naamu Biblia kwa Uhakika . . . .

Ni nani basi awezaye kuingia katika ufalme wa Mbinguni?

Tuombeane Mkuu Sikonge . . . vinginevyo . . . asiye na dhambi na awe wa kwanza kurusha jiwe . . .
 
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2008
Messages
11,548
Likes
628
Points
280
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2008
11,548 628 280
Mkuu;

maneno mazito sana hayo . . .

Hata hivyo uko uwezekano kwamba marehemu alibadili maisha yake na kufanya upatanisho na Mungu Wake . . . . Hakika ya kale yanakuwa yamepita.

Vinginevyo, kama mwalimu alivyosema na naamu Biblia kwa Uhakika . . . .

Ni nani basi awezaye kuingia katika ufalme wa Mbinguni?

Tuombeane Mkuu Sikonge . . . vinginevyo . . . asiye na dhambi na awe wa kwanza kurusha jiwe . . .
"Mungu amchagulie mahali PAZURI kutokana na matendo yake yote duniani".

Mkuu, ndiyo maana nilimalizia na maneno hapo juu. Nafahamu kuwa Mungu ndiye mwamuzi wa yote.
 
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,399
Likes
5,784
Points
280
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,399 5,784 280
Poleni sana wafiwa....Mungu awatie nguvu
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
14,659
Likes
1,974
Points
280
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
14,659 1,974 280
Mungu ailaze roho yake mahala pema peponi.Huyu alikuwa mwanajeshi kweli kweli.Geshini cheo Meja General, watoto 15! Alikuwa kamili huyu mkuu!
 
K

Kamuna

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2009
Messages
299
Likes
24
Points
35
K

Kamuna

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2009
299 24 35
O

Ogah

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
6,232
Likes
87
Points
145
O

Ogah

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2006
6,232 87 145
RIP Maj. Gen Mkisi, na Poleni sana wafiwa
 
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
7,371
Likes
1,189
Points
280
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
7,371 1,189 280
Huyu na yeye alikuwa KIBAKA tu kama Waziri wa elimu wa zamani marehemu Chediel Mgonja. Mgonja habari zake zilielezewa sana hapa ndani hadi alivyokuja kuwezwa na Mama Thabitha Siwale huko Singida.

Alikuwa akifika kambi ya JKT, basi lazima wamuandalie kitoto cha watu eti alale nacho maana usiku baridi. Wengine wanasema kuwa yule Mke wa marehemu Mtono ni yeye alimtia mimba ya kwanza. Kwa kutunza siri ya mzee, kijana Mtono enzi hizo alipewa yule mamaa amuowe na akubali kumtunza mtoto. Jamaa alipofanya hivyo, basi akawa anapanda kazi si kawaida. Kozi moja baada ya nyingine na mwisho hadi akapelekwa Izrael kwenye mafunzo ya ukomandoo na huko (wanasema) zilifyatuka.

Nilipokuwa Msange JKT, walinipa habari kuwa alipofika hapo, alidai anataka nyama ya mbuzi ila lazima aoshwe. Jamaa wakatafuta mbuzi na wakamchinja na walipomletea nyama akauliza kama alioshwa. Jamaa wakasema nyama iko safi kabisa. Yeye akarudia tena kama MBUZI alioshwa kabla hajachinjwa. Jamaa wakasema hapana. Muda mfupi baadaye, jamaa walikuwa kijijini wakisaka mbuzi mwingine ili wamuoshe kabla hajachinjwa.

Alipokula na kushiba vizuri, akaenda KUJIPUMZISHA na kitoto cha watu kilicholazimishwa kwenda JKT. Wazazi wanapoteza pesa nyingi ili kusomesha, jamaa linakuja linatumia utafikiri hako kabinti ni choo cha kwenda kutumbukiza vitu vyako na kuondoka bila kukumbuka hata alikuwa na jina gani na mwili gani............

Kama hao mabinti wameshafariki, ninauhakika watahakikisha kila siku wanamuinamisha na kumsukumizia FENESI kwenye ule mntadao maarufu wa simu Tanzania. Wataofuata wataenda wamejiandaa kwenda kumsulubu kwa ubakaji wake.

Mungu amchagulie mahali PAZURI kutokana na matendo yake yote duniani.
Ndugu Sikonge umesema kweli kabisa. Jamaa huyu alichangia sana kufanya watoto wa kike wawe wanadhalilishwa sana jeshini kwa vile alikuwa anawafundisha makamanda jinsi ya kuwadhalilisha wasichana kutokana na vitendo vyake hivyo. Hata hivyo kwa vile katangulia mbele ya haki, wajibu wetu kama binadamu ni kuwapa pole wafiwa kwa vile siyo jukumu letu kutoa hukumu kwa matendo aliyofanya.

attachment.php?attachmentid=8301&stc=1&d=1266884046


Modereta, nisaidie kupunguza ukubwa wa picha hiyo hapo juu.
 

Attachments:


Forum statistics

Threads 1,213,926
Members 462,407
Posts 28,495,432