Majirani zetu Tanzania ni kama wameiaga demokrasia, upinzani Chadema wasusia uchaguzi huku wakilalamikia uhuni wa serikali

Elly official

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2018
Messages
410
Points
500

Elly official

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2018
410 500
You people kutoka ke kwa sasa tz hatuhitaji upinzani hadi 2025 kama watakuwa na sera mbadala labda tutawafikiria. Ila kwa sasa magufuli is doing the best of best, hana wa kufanana naye hivyo wapinzani wamekosa hoja wana piga makelele tu, inshort wanaongozwa n yule shoga aliyeko belgium
 

Pakawa

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2009
Messages
5,498
Points
2,000

Pakawa

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2009
5,498 2,000
Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), kimejitoa kushiriki uchaguzi wa Serikali za Mitaa huku kikiwataka wagombea wake waliochezewa rafu kuacha kukata rufaa.

Mwenyekiti wa chama hicho, Freeman Mbowe amatangaza uamuzi huo wakati akizungumza na waandishi wa habari jijini hapa ambapo amesema sababu kubwa ni wagombea wa chama hicho kuenguliwa kwa sababu mbalimbali.

Mbowe amesema mara baada ya kikao cha Kamati Kuu ya chama hicho na wabunge, maazimio waliyokubaliana ni kugomea uchaguzi huo sababu majina ya wagombea wengi kukatatwa.

“Sisi kama chama tumeamua hatutashiriki zoezi hili na ninatoa amri kama Mwenyekiti wa viongozi na wagombea nchi nzima wasitishe kugombea na wasitishe kukata rufaa.

“Waachane na kuweka mapingamizi hatupo tayari kubariki ubatili, huu ni uhuni, wananchi wana hasira na wana haki ya kuwa na hasira na waendelee kuwa na hasira,” amesema Mbowe.

Uchaguzi wa Serikali za Mitaa unatarajiwa kufanyika Novemba 24, mwaka huu.

Huku mambo si mambo
Demokrasia imefinyangwa kama toilet paper
 

Kevin85ify

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2019
Messages
921
Points
1,000

Kevin85ify

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2019
921 1,000
What has helped Kenya is our constitution. Which reduced the power of the president and has enshrined the supremacy of our judicial system which a lot of times has ruled against parliament and the executive. Recently after the Chief Justice complained about funding, today the treasury has released money for funding new courts, but also Gok knew they would have a rough time at the corridors of justice due to this. Our courts are actually now the acme of power in Kenya and the bill of rights in our constitution. Combine that with the unequivocal stand in the law that ultimate power belongs to the people of Kenya not GoK, not parliament.
 

Kevin85ify

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2019
Messages
921
Points
1,000

Kevin85ify

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2019
921 1,000
CHAPTER ONE – SOVEREIGNTY OF THE PEOPLE AND SUPREMACY OF THIS CONSTITUTION
1.Sovereignty of the people
(1)All sovereign power belongs to the people of Kenya and shall be exercised only in accordance with this Constitution.
(2)The people may exercise their sovereign power either directly or through their democratically elected representatives.
(3)Sovereign power under this Constitution is delegated to the following State organs, which shall perform their functions in accordance with this Constitution—
(a)Parliament and the legislative assemblies in the county governments;
(b)the national executive and the executive structures in the county governments; and
(c)the Judiciary and independent tribunals.
(4)The sovereign power of the people is exercised at—
(a)the national level; and
(b)the county level.
 

Waterloo

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2010
Messages
17,366
Points
2,000

Waterloo

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2010
17,366 2,000
Ambao hamko ndanî ya Tanzania, mkisoma mitandao ya kijamii ambayo upinzani wmeamua kwekeza nguvu nyìngi badala ya kuwekeza kwenye mitaa halisi unaweza sema tz kuna tatizo.
Njoo field ujionee, rais ana sapoti kubwa sana ya wananchi. Ila humu jf wengi ni upinzni ambao kuihalisia hawafiki laki 5.
Ndo mnavyojidanganya huko Lumumba
 

Mudawote

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2013
Messages
6,887
Points
2,000

Mudawote

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2013
6,887 2,000
Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), kimejitoa kushiriki uchaguzi wa Serikali za Mitaa huku kikiwataka wagombea wake waliochezewa rafu kuacha kukata rufaa.

Mwenyekiti wa chama hicho, Freeman Mbowe amatangaza uamuzi huo wakati akizungumza na waandishi wa habari jijini hapa ambapo amesema sababu kubwa ni wagombea wa chama hicho kuenguliwa kwa sababu mbalimbali.

Mbowe amesema mara baada ya kikao cha Kamati Kuu ya chama hicho na wabunge, maazimio waliyokubaliana ni kugomea uchaguzi huo sababu majina ya wagombea wengi kukatatwa.

“Sisi kama chama tumeamua hatutashiriki zoezi hili na ninatoa amri kama Mwenyekiti wa viongozi na wagombea nchi nzima wasitishe kugombea na wasitishe kukata rufaa.

“Waachane na kuweka mapingamizi hatupo tayari kubariki ubatili, huu ni uhuni, wananchi wana hasira na wana haki ya kuwa na hasira na waendelee kuwa na hasira,” amesema Mbowe.

Uchaguzi wa Serikali za Mitaa unatarajiwa kufanyika Novemba 24, mwaka huu.

Pilipili usioila inakuwashaje? Acha umbea jirani. Wapinzani wetu wahuni huni
 

Waterloo

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2010
Messages
17,366
Points
2,000

Waterloo

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2010
17,366 2,000
Mtu hafuati taratibu, kanuni na sheria unataka aachwe ili iweje?
Kama hamjifunzagi kutokana na makosa, 2020 mtazikwa maana hata hao wachache wanaositasita kuwaunga mkono watabadili gia angani.
Watendaji wa serikali kujificha na kufunga ofisi wapinzani washindwe kurejesha na kuchukua fomu ndio taratibu hizo kwa mujibu wa ccm?.mna mavi kwenye vichwa venu nyie
 

Oii

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2017
Messages
3,045
Points
2,000

Oii

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2017
3,045 2,000
What has helped Kenya is our constitution. Which reduced the power of the president and has enshrined the supremacy of our judicial system which a lot of times has ruled against parliament and the executive. Recently after the Chief Justice complained about funding, today the treasury has released money for funding new courts, but also Gok knew they would have a rough time at the corridors of justice due to this. Our courts are actually now the acme of power in Kenya and the bill of rights in our constitution. Combine that with the unequivocal stand in the law that ultimate power belongs to the people of Kenya not GoK, not parliament.
Buda, kwani huwezi andika swahili
 

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2014
Messages
26,465
Points
2,000

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2014
26,465 2,000
Watendaji wa serikali kujificha na kufunga ofisi wapinzani washindwe kurejesha na kuchukua fomu ndio taratibu hizo kwa mujibu wa ccm?.mna mavi kwenye vichwa venu nyie
Mtu wa chadema kama wewe unaniambia huu upuuzi unataka nikuelewe? Inakuaje wa vyama vingine vya upinzani wafanikiwe ila wengi wa chadem ndio waone milango imefungwa?
Afadhali kuwa na mavi kichwani kuliko kuwa mfuasi wa chadema hii, haina mfano hata jinsi ilivyo pwaya.
 

Forum statistics

Threads 1,355,856
Members 518,781
Posts 33,121,501
Top