Majirani watz mna dhiki kweli, yaani hamna utani kabisa, hata na wachekeshaji

pingli-nywee

JF-Expert Member
Sep 16, 2015
10,358
2,000


Yaani hii picha 'photoshop' ya kawaida sana ndio ilifanya vitengo vya usalama vikamkamata huyo mchekeshaji kwa jina Idris Sultan? Hadi akahojiwa kwa saa tano na nyumba yake ikapekuliwa na polisi wakaamrisha kwamba aripoti kwao siku ifatayo? Like seriously? IDRIS SULTAN AACHIWA KWA DHAMANA- MWANANCHI Alafu eti vifungu vya sheria vilivyotumiwa kumkamata ni; Kujifananisha na mtu mwingine. Kuchapisha taarifa za uongo.
 

pingli-nywee

JF-Expert Member
Sep 16, 2015
10,358
2,000
Akili ndogo hushughulika namambo ya hovyohovyo
Cha kushangaza zaidi ni kwamba amri ilitoka juu, baada ya Idris kupost hiyo picha. Nanukuu, ''Naona mipaka ya kazi yako huijui, jisalimishe kwenye kituo chochote cha polisi waambie nimetumwa na Makonda, utapata ujumbe wako.'' -RC wa Dar akiamrisha kupitia IG. Hivi niulize, sheria ya Tz inakubali amri kama hiyo kupeanwa kupitia mitandao ya kijamii?
 

pingli-nywee

JF-Expert Member
Sep 16, 2015
10,358
2,000
Unafahamu maana ya neno "dhiki" ?

Lkn hatujawahi kuuana wenyewe kwa wenyewe kama Rwanda, Kenya, Burundi, Kongo, Sudani & Co., hivyo angalau hilo linasawazisha!
Ashakum si matusi ila nyinyi ni wapumbavu kupindukia. Mnaunga mkono huu upuuzi? Mnataka kusema ni hatia kumtakia mtu 'birthday' njema? Tena kwa kutumia ubunifu 'presentable' na wa hali ya juu kama huo? Mmerogwa?
 

Kosugi

JF-Expert Member
Sep 2, 2019
2,156
2,000
Badilisha Kauli, hivi waliouwawa pale mwembe chai au kule pemba sio watz
Unajua mauaji ya kimbali mzee??
Yale si mauaji ya kimbali.
Hakuna mwaka Tz kulitokea mauaji ya wenyewe kwa wenyewe km ilivyo Rwanda ,Congo .
Mauaji ya watu wanne watano ufananishe na mauaji ya watu mia mpk elfu !
Huwez kuwa sirias.
 

Kosugi

JF-Expert Member
Sep 2, 2019
2,156
2,000
Cha kushangaza zaidi ni kwamba amri ilitoka juu, baada ya Idris kupost hiyo picha. Nanukuu, ''Naona mipaka ya kazi yako huijui, jisalimishe kwenye kituo chochote cha polisi waambie nimetumwa na Makonda, utapata ujumbe wako.'' -RC wa Dar akiamrisha kupitia IG. Hivi niulize, sheria ya Tz inakubali amri kama hiyo kupeanwa kupitia mitandao ya kijamii?
Wee mkuu wa mkoa yupo ktk serikali ndogo(local government ).
Halafu Rais wala hakushughulika na huyo Idris na wala hakutoa amri akamatwe bali ni Makonda na shobo zake.
Na kuna mwanasheria amejizatiti kumtetea Idris na kumkosoa Makonda asikurupuke km haijui sheria.
Tatzo sio Tanzania nzima Tatzo ni Makonda wa Dar ww unajumuisha taifa.
 

babayao255

JF-Expert Member
Apr 4, 2019
6,102
2,000
Ashakum si matusi ila nyinyi ni wapumbavu kupindukia. Mnaunga mkono huu upuuzi? Mnataka kusema ni hatia kumtakia mtu 'birthday' njema? Tena kwa kutumia ubunifu 'presentable' na wa hali ya juu kama huo? Mmerogwa?
Nimekuuliza nini maana ya neno "dhiki"?
 

pingli-nywee

JF-Expert Member
Sep 16, 2015
10,358
2,000
Wee mkuu wa mkoa yupo ktk serikali ndogo(local government ).
Halafu Rais wala hakushughulika na huyo Idris na wala hakutoa amri akamatwe bali ni Makonda na shobo zake.
Na kuna mwanasheria amejizatiti kumtetea Idris na kumkosoa Makonda asikurupuke km haijui sheria.
Tatzo sio Tanzania nzima Tatzo ni Makonda wa Dar ww unajumuisha taifa.
Sijakuelewa, kwahivyo Dar wanatumia sheria zao wenyewe na polisi wao pia? Kama kuna mtu ambaye alikuwa anamtetea ilikuwaje akakamatwa kwa tuhuma za kipuuzi kama hizo?
 

Oii

JF-Expert Member
Sep 8, 2017
3,650
2,000
Unauliza kama nani? Kama hujui maana yake, tafuta kamusi acha upumbavu.
buda mbona design kama umecatch mafeelings kupitiliza, huyo idris kweli kuna sheria kavunja ila huwa inapuuzwa, ni makonda tu kaamua kula nae sahani moja, wapo wanaomchora magu vibaya zaidi ya idris lkn hawafanywi jambo.
So usijibambe sana msee.
 

pingli-nywee

JF-Expert Member
Sep 16, 2015
10,358
2,000
buda mbona design kama umecatch mafeelings kupitiliza, huyo idris kweli kuna sheria kavunja ila huwa inapuuzwa, ni makonda tu kaamua kula nae sahani moja, wapo wanaomchora magu vibaya zaidi ya idris lkn hawafanywi jambo.
So usijibambe sana msee.
Haha! :D Kuna maswali ya kipumbavu ambayo hayana mtindo mwingine wa kuyajibu. Huyo Makonda si ni 'attack dog' wa mzee au? Huo ujeuri anautoa wapi na kwanini hakuna yeyote ambaye ana ubavu wa kumpinga anapovunja sheria? Vitengo vya usalama vipo hapo kwa matumizi yake au?
 

Wakulonga

JF-Expert Member
Oct 29, 2012
613
1,000
Unamaanisha watu wachache wakidedi sio issue au vp!
Unajua mauaji ya kimbali mzee??
Yale si mauaji ya kimbali.
Hakuna mwaka Tz kulitokea mauaji ya wenyewe kwa wenyewe km ilivyo Rwanda ,Congo .
Mauaji ya watu wanne watano ufananishe na mauaji ya watu mia mpk elfu !
Huwez kuwa sirias.
 

List 255

JF-Expert Member
Oct 26, 2019
272
1,000
Kama raisi ni sesere na kila muda yuko stimu ya bangi na ugoro..huwezi elewa

Viva Makonda, Viva Magufuri
 

Barbarosa

JF-Expert Member
Apr 16, 2015
21,094
2,000
Ashakum si matusi ila nyinyi ni wapumbavu kupindukia. Mnaunga mkono huu upuuzi? Mnataka kusema ni hatia kumtakia mtu 'birthday' njema? Tena kwa kutumia ubunifu 'presentable' na wa hali ya juu kama huo? Mmerogwa?

Lkn ni bora kuliko kuuwana kama Kenya au Somalia!
 
Top Bottom