Majini, Mapepo, Maruhani, Uchawi na Kitimoto/Nguruwe; ukweli ni upi?


MwanajamiiOne

MwanajamiiOne

Platinum Member
Joined
Jul 24, 2008
Messages
10,476
Likes
94
Points
145
MwanajamiiOne

MwanajamiiOne

Platinum Member
Joined Jul 24, 2008
10,476 94 145
Wadau Habarini,

Samahanini kama nitakuwa nimewakwaza but jana usiku nilikuwa nasikiliza mahubiri katika Radio moja, mhubiri alikuwa anaelezea vyakula ambavyo binadamu haturuhusiwi kula, mmoja wapo ni huyu mkuu wa meza bwana Kitimoto. Nikakumbuka kuwa ni vitabu vyote vinakataza huyu mkuu asiliwe.

Lakini ghafla likanijia wazo hivi si wanasema (Sijui kina nani nasikiaga tu) kuwa huyu mkuu wa meza majini hayampendi kabisa na kuwa huwa anayakimbiza?

Nikajiwa na wazo tu kwa nini tusiruhusiwe ili tujihami na majini? Au ndugu zetu wenye majini (nilishawahi kusikia kuwa wapo wenye majini mahaba, n.k wanapandisha yanadai sijui kiti wao alete nini na nini sijui) Kwa nini hawa watu wasiwe wanapewa mkuu wa meza kama tiba ya kuyaondosha badala ya kuyapunga tu yatulie?

Hebu nisaidieni wajameni!
 
MwanajamiiOne

MwanajamiiOne

Platinum Member
Joined
Jul 24, 2008
Messages
10,476
Likes
94
Points
145
MwanajamiiOne

MwanajamiiOne

Platinum Member
Joined Jul 24, 2008
10,476 94 145
Afu wewe? Umeamkia upande upi leo?
Vitabu vyote vipi?
Mi cha kwangu mbona kinaruhusu?
Ah nimipitiwa hapo nisamehe- vitabu vya dini mbili ya kikristo na kiislamu lol my bad.

Hata sijui mwayego mie leo naona nimeamka nimesimama. Kama sio mimi vilee!
 
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
56,612
Likes
37,069
Points
280
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
56,612 37,069 280
Ah nimipitiwa hapo nisamehe- vitabu vya dini mbili ya kikristo na kiislamu lol my bad.

Hata sijui mwayego mie leo naona nimeamka nimesimama. Kama sio mimi vilee!
Unaona sasa? Cha kwangu mie ni kimojawapo kati ya hivyo.
Kinaruhusu. Mi ndo maana najitafunia kadiri navyotaka!
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,396
Likes
38,575
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,396 38,575 280
9. Hata siku ya pili, walipokuwa wakisafiri na kuukaribia mji, Petro alipanda juu darini, kwenda kuomba, yapata saa sita ya mchana;
10. akaumwa na njaa sana, akataka kula; lakini walipokuwa wakiandaa, roho yake ikazimia,
11. akaona mbingu zimefunuka, na chombo kikishuka kama nguo kubwa, inatelemshwa kwa pembe zake nne hata nchi;
12. ambayo ndani yake walikuwamo aina zote za wanyama wenye miguu minne, na hao watambaao, na ndege wa angani.
13. Kisha sauti ikamjia, kusema, Ondoka, Petro, uchinje ule.
14. Lakini Petro akasema, Hasha, Bwana, kwa maana sijakula kamwe kitu kilicho kichafu au najisi.
15. Sauti ikamjia mara ya pili, ikimwambia, Vilivyotakaswa na Mungu, usiviite wewe najisi.
 
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
56,612
Likes
37,069
Points
280
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
56,612 37,069 280
9. Hata siku ya pili, walipokuwa wakisafiri na kuukaribia mji, Petro alipanda juu darini, kwenda kuomba, yapata saa sita ya mchana;
10. akaumwa na njaa sana, akataka kula; lakini walipokuwa wakiandaa, roho yake ikazimia,
11. akaona mbingu zimefunuka, na chombo kikishuka kama nguo kubwa, inatelemshwa kwa pembe zake nne hata nchi;
12. ambayo ndani yake walikuwamo aina zote za wanyama wenye miguu minne, na hao watambaao, na ndege wa angani.
13. Kisha sauti ikamjia, kusema, Ondoka, Petro, uchinje ule.
14. Lakini Petro akasema, Hasha, Bwana, kwa maana sijakula kamwe kitu kilicho kichafu au najisi.
15. Sauti ikamjia mara ya pili, ikimwambia, Vilivyotakaswa na Mungu, usiviite wewe najisi.
Mkuu jioni nitafute. Una mzigo wako wa kilo moja na ndizi mbili. Vipi unapendelea rosti au ikaushwe? Kachumbari iwekwe pilipili? Hebu kagua senksi niliyokugongea hapo afu utabasamu kidogo!~
 
Lekanjobe Kubinika

Lekanjobe Kubinika

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2006
Messages
3,065
Likes
30
Points
135
Lekanjobe Kubinika

Lekanjobe Kubinika

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2006
3,065 30 135
Ah nimipitiwa hapo nisamehe- vitabu vya dini mbili ya kikristo na kiislamu lol my bad.

Hata sijui mwayego mie leo naona nimeamka nimesimama. Kama sio mimi vilee!
Hat hapo umekosea, sema Agano la Kale na Qurani ndio tutakuelewa. Peter aliwekewa wanyama kila aina katika ndoto yake wakati Mungu anamwandaa kumpokea asiyekuwa Myahudi ili aombewe. Petro alipouliza kwamba hawezi kula kitu najisi japo ana njaa sana aliambiwa "Usikiite najisi kilichobarikiwa na Bwana....."

Paulo Mtume amechallenge pia watu wanaosema "usiguse, usionje ..... kwa maana vitu hivyo ni vitu viharibikavyo..." Hiyo ni kwa Wakolosai alipokuwa anawaandikia akiwashangaa wamerogwa na nani.

Hata kama unakula chungwa, usipoliombea baraka za Mungu unakula chungwa haramu. Hata chai uliyokunywa asubuhi ya leo kama hukuiombea baraka, umeinywa haramu. Nani anayekuja kutengua Agano Jipya la Mungu kwa Wanadamu, Ni nani Mkuu kuliko Mungu aliyesema "Huyu ndiye Mwanangu Mpendwa, msikilizeni yeye...."

Tunafanya dhambi nyingi kuliko tunavyofikiri, ndio maana Mungu anaangalia moyo wa binadamu na kuuona mchafu siku zote, hakuna aliye safi hata mmoja, wote tumeoza pia. Mlokole anajiita yeye, Mungu hamwiti hivyo. Walio wake Mungu anawajua Mungu mwenyewe. Binadamu tumechagua vitu vya kuviita "dhambi" lakini tunasahau kwamba yeye aliyesema USIIBE ndiye aliyesema USIMSEMEE JIRANI YAKO UONGO, na ndiye aliyesema UKIMWONA MWANAMKE KWA JICHO LA KUMTAMANI - TAYARI UMEZINI NAYE. Ni nani basi atakayeweza kuokoka? Wanafunzi wake Yesu walimuuliza alipomfananisha tajiri na ngamia (kamba) kupita tundu la sindano. Hakuna lisilowezekana kwa Mungu, hata Paulo alisema alikuwa daima anapigana vita vizuri vya imani, isijetokea kwamba anawapeleka wengine Mbinguni na yeye anabaki.

Kiti moto unakula na kisha unavitoa ****** kama uchafu au porini kama mbolea ya nyasi. Kimwingiacho mtu sio najisi bali kimtokacho. Moyo wa mtu ndio store ya unajisi machoni pa Mungu. Acha tule kiti moto, Bwana alipokiumba akakiona na tazama, kimekuwa safi. Agano la Kale lilikuwa kiboko cha wagumu wa mioyo, lakini Mungu alipoona wateule wake wengi wanakwamishwa kumfikia kwa sababu ya sheria za Torati, akaamua kuleta sheria mpya kuhuisha uwezekano wa watu wengi zaidi kuingia Mbinguni angalau through a moderate pass mark - aliruhusu sheria ya Upendo kutawala, ndiyo sheria kuu kumpenda bwana Mungu wako kwa moyo wako wote, kwa akili zako zote na kwa mwili wako wote. Ya pili inayofanana na hiyo, ni kumpenda jirani yako kama nafsi yako. Aliipiga muhuri amri kuu hiyo Bwana Yesu mwenyewe kwa mhuri wa damu yake mwenyewe, maana kwa kupigwa kwake SISI SOTE TUMEPONA. Hakuna cha Myahudi wala mnyalukolo wala Nshomile au Msokile.
 
Akili Unazo!

Akili Unazo!

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2009
Messages
3,152
Likes
3,116
Points
280
Akili Unazo!

Akili Unazo!

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2009
3,152 3,116 280
Lekanjobe Kubinika

mkuu nakushukuru kwa kuwa mwema wa kutufundisha hata sisi tulio wakosaji.!!!!
 
Last edited by a moderator:
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2010
Messages
3,849
Likes
29
Points
145
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2010
3,849 29 145
Mkuu jioni nitafute. Una mzigo wako wa kilo moja na ndizi mbili. Vipi unapendelea rosti au ikaushwe? Kachumbari iwekwe pilipili? Hebu kagua senksi niliyokugongea hapo afu utabasamu kidogo!~

Naongezea kilo moja na ugali mmoja.......lol!!!!!
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,233
Likes
308
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,233 308 180
Mkuu jioni nitafute. Una mzigo wako wa kilo moja na ndizi mbili. Vipi unapendelea rosti au ikaushwe? Kachumbari iwekwe pilipili? Hebu kagua senksi niliyokugongea hapo afu utabasamu kidogo!~
Chrispin, ni kwa nini mara nyingi lazima tumle mkuu wa meza na ndizi?
 
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
17,822
Likes
5,417
Points
280
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
17,822 5,417 280
Chrispin, ni kwa nini mara nyingi lazima tumle mkuu wa meza na ndizi?
Hata mimi nashangaa........... sijui kwa nini hatuli na TAMBI
 
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined
Sep 3, 2009
Messages
4,891
Likes
196
Points
160
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined Sep 3, 2009
4,891 196 160
Kitimoto .....mimi sijui hata dini yangu inasema nini juu ya hiyo nyama.
binadamu hasa wanaoamini mnyama huyo ni najisi, mbona wanafanya madhambi mengine bila kificho wala hawakemeani, ila mtu akila nguruwe ndio inakua issue..
 
Teamo

Teamo

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2009
Messages
12,286
Likes
61
Points
145
Teamo

Teamo

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2009
12,286 61 145
hehehe!mdudu anajengewa hoja za utetezi hadi raha!:D
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,233
Likes
308
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,233 308 180
Aksante Leka kwa kunifunulia sikuwa na ufahamu huu kuwa ni agano la kale ndilo lililokataza na jipya linaruhusu. Uvivu hii wa kusoma bibilia -Shame on me!!

Sawa sasa nimeelewa kwa upande wa kikristo.

Swali langu sasa ni je ni kweli kuwa nguruwe na majini/maruhani havipatani? Kama ni kweli basi naomba ndugu zangu waislamu wanieleweshe zaidi hapa juu ya hili

nina swali kwa ndugu zangu waislamu (Tafadhali naomba msinielewe vibaya ) Nahitaji kuelimishwa juu ya hili.

Kitabu kitukufu cha dini ya kiislamu kinakataza wao kula huyu mkuu wa meza, kama havipatani na majini na maruhani hawaoni kama ni njia nzuri ya kufukuza majini ambayo yanawatesa wengi katika jamii zetu?-
mwanajamiione naona sasa unaanza kukosa adabu, Nani kakwambia waislamu hawali? ni kitabu tu kinakataza lakini wao wanakula kwenda mbele, wanadai mkuu wa meza ni tiba ya nanihino. Kama unabisha pitie bucha za kitimoto kabla na wakati wa mwezi wa ramadhani uone mauzo yanavyoshuka wakati wa ramadhani.

Halafu inamaana waislamu na majini/maruhani ni dugu moya? kama siyo kwa nini umehusianisha?
 
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,330
Likes
4,818
Points
280
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,330 4,818 280
Du ngoja nikatafute kitimoto mapema kwa Mangi, kabla hakijaisha ninyi endeleeni na mjadala.
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,233
Likes
308
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,233 308 180
Hata mimi nashangaa........... sijui kwa nini hatuli na TAMBI
na huwa nasikia pilau ya mbuzi, kuku, ng'ombe. Lakini sijasikia ya Mkuu wa Meza. This is not fair. au pilau ya Mkuu wa Meza ni ghali sana ni wachache sana mnaoweza kuimudu? Wapemba tu na vibakhresa vichache !!!!!!!!!!tehe tehe tehe heheheeee
 
Pengo

Pengo

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2009
Messages
579
Likes
3
Points
0
Pengo

Pengo

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2009
579 3 0
Dr.isaack ndodi kayajibu yote hayo jumanne kwa kunakiri marco 3(11) na kuhitimisha kuwa kama majini yamesomba nguruwe wakiwa hai hadi mtoni watashindwa vipi kuingia sehemu ambayo nguruwe wameshakufa?tena kasema bado ile zawadi ya nissan ipo palepale kwa atakayemtolea andiko katika biblia kuwa nguruwe karuhusiwa kuliwa.huyu ndodi ni mchungaji wa kondoo za bwana aliye hai.
 
N-handsome

N-handsome

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2008
Messages
2,337
Likes
141
Points
160
N-handsome

N-handsome

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2008
2,337 141 160
Teh teh teh teh, hivi tatizo la mdudu kiimani ni nini naomba msaada?
 
Kaizer

Kaizer

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2008
Messages
24,933
Likes
1,949
Points
280
Kaizer

Kaizer

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2008
24,933 1,949 280
Hoja haijajibiwa na kwa vile sina authority kwenye hili, nafuatilia tu kwa ukaribu.

By the way huyo Ndodi alizungumziaje kisa cha Petro alivokuwa na njaa, akaambiwa ale wote wenye miguu MINNE< na watambaao, na ndege?

Pili, wale mapepo waliowaingia nguruwe, nikiangaliwa ki mkuktadha ni kwam vile hao nguruwe walikuwa pale wakati huo, ingewezekana ikawa kondoo, mbuzi, ng'ombe etc, je na wenyewe tungewajengea hoja hiyo? Huyo kasoma theolojia ya wapi?
 

Forum statistics

Threads 1,236,270
Members 475,050
Posts 29,252,280