Majina na Alama za vyeo vya jeshi la Polisi | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Majina na Alama za vyeo vya jeshi la Polisi

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by GAZETI, Oct 31, 2011.

  1. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #1
    Oct 31, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 3,411
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    Kwa anayefahamu naomba msaada wa kujua ngazi ya vyeo vya polisi

    Kwa mfano Inspekta ni yepi majukumu yake na anatambuliwa kwa nyota

    au alama gani, Sajenti, Konstebo, Koplo n.k


     
  2. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #2
    Nov 1, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,650
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Kama ni jeshi la polisi la Tanzania, basi angalia wikipedia, kwenye ukurasa wa police rank in UK, maana sisi ndio tumerithi uko.
     
  3. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #3
    Nov 1, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,427
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Vipo vya kiutawala na vya kijeshi weye wataka vipi?.......mathalan IGP ni cha kiutawala wakati kijeshi ni kamishna wa polisi (CP)

    Kijeshi
    Commissioner of Police
    Deputy Commissioner of Police
    Senior Assistant Commissioner of Police
    Assistant Commisisoner of Police
    Senior Superintendent of Police
    Superintendent of Police
    Assistant Superintendent of Police
    Inspector
    Staff Sergeant
    Sergeant
    Corporal
    Lance Corporal
    Police Constable
     
  4. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #4
    Nov 4, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,534
    Likes Received: 1,435
    Trophy Points: 280
    Ndata

    Mwera

    Kuruta

    Njagu

    TiGo

    Nyigu

    Afande Kidekeo

    Mlinzi

    Kachero Hadji

    Ispekta Fogu

    Mpelelezi

    Usalama wa Taifa

    Askari Kanzu

    Fanya Fujo Uone
     
  5. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #5
    Nov 4, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 3,411
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    Duh! Hii kali.
     
  6. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #6
    Nov 4, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Hapo umechanganya kidogo nadhani...
     
  7. zubedayo_mchuzi

    zubedayo_mchuzi JF-Expert Member

    #7
    Nov 4, 2011
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 4,929
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 160
    Mwenye V 3
    V-vumilia
    V2-vumbi
    V3-vizurii
    Ukiwa na v3 unaitwaje.
     
  8. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #8
    Nov 4, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,427
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Hapana shem,

    Senior Superintendent of Police (SSP) hawa mara nyingi huwa ni OCDs,OCD/CIDs na nadra huwa RPCs
    Superintendent of Police(SP)hawa mara nyingi huwa ni OCDs,OCD/CIDs
    Assistant Superintendent of Police(ASP)hawa mara nyingi huwa ni OCSs
     
  9. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #9
    Nov 5, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 17,330
    Likes Received: 3,592
    Trophy Points: 280
    Nimeipenda hii,
    Vipi Sajent Kitowela???
     
  10. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #10
    Jan 24, 2012
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,141
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Naomba nielimishe hivi vyeo vya kiutawala zinakwendaje....maana kwingine nakuta OCD ndio mkuu wa kitua, na kwingine nakuta OCS etc.
     
  11. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #11
    Jan 24, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 21,271
    Likes Received: 3,946
    Trophy Points: 280
    OCD hawezi kuwa mkuu wa kituo bali anaweza kuwa na ofisi ndani ya kituo. Mathalan Oysterbay Police Station pana OCS na OCD wa kinodnoni na ofisi pale....na RPC wa mkoa maalum nae yuko pale pia
     
  12. R

    Renegade JF-Expert Member

    #12
    Jan 24, 2012
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 3,405
    Likes Received: 756
    Trophy Points: 280
    Kwa Tanzania cheo cha juu ni IGP, Akifuatiwa na Makamishina, Halafu kuna madeputies. Then kuna Senior Assistant Commisioners.
     
  13. R

    Renegade JF-Expert Member

    #13
    Jan 24, 2012
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 3,405
    Likes Received: 756
    Trophy Points: 280
    Halafu ACP, SSP, SP,ASP, Inspector, Assistant Inspector, Rsm, Staff Sergent, Sergent na Koplo. Kama sijasaahu.
     
  14. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #14
    Jan 24, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 21,271
    Likes Received: 3,946
    Trophy Points: 280
    Unachnaganya.......hebu soma thread toka mwanzo....IGP,RPC,OCD na OCS ni vyeo vya kiutawala
     
  15. R

    Renegade JF-Expert Member

    #15
    Jan 24, 2012
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 3,405
    Likes Received: 756
    Trophy Points: 280
    Sawa lakini pia utegemeana na hadhi ya Kituo/Wilaya.
     
  16. tembeleh2

    tembeleh2 JF-Expert Member

    #16
    Jan 24, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 768
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Camaraderie ameruka assistant inspector. Vinginevyo yupo sahihi kabisa.
     
  17. R

    Renegade JF-Expert Member

    #17
    Jan 24, 2012
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 3,405
    Likes Received: 756
    Trophy Points: 280
    Mkuu namjibu hapo kwenye nyekundu,
    Kuna Ngazi na majukumu, kwanza unapanda ngazi halafu unapewa majukumu kulingana na ngazi uliyonayo.
     
  18. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #18
    Jan 24, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 21,271
    Likes Received: 3,946
    Trophy Points: 280
    Hiki kimeanza lini hapa Tanzania?
     
  19. R

    Renegade JF-Expert Member

    #19
    Jan 24, 2012
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 3,405
    Likes Received: 756
    Trophy Points: 280
    Ni kweli ila cheo cha lens Corporal Hakuna Polisi. Halafu kuna RSM zamani walikuwa masajenti meja, lakini kwa sasa anakuwa mmoja tu katika kikosi.
     
  20. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #20
    Jan 24, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 21,271
    Likes Received: 3,946
    Trophy Points: 280
    Polisi hakuna RSM (Regimental Sergeant Major) kwa kuwa hakuna police regiment bali ni constabulary......Lance Corporal wapo
     
Loading...