MAJIBU: Hivi ndivyo nilivyoraise million 7


miss username

miss username

Member
Joined
Mar 30, 2013
Messages
78
Likes
0
Points
0
miss username

miss username

Member
Joined Mar 30, 2013
78 0 0
Mwaka

2011 nilichaguliwa kujiunga na chuo kikuu kimoja hapa jijini Mwanza kwa
kozi ya Education.

Nilibahatika kupata mkopo ila sikuwaeleza nyumbani kwamba nimepata
ufadhili kutoka heslb.

Nilifanya hivyo kwani najua baba yangu anao uwezo wa kunilipia tution
fee pamoja na matumizi mengine ya kichuo.

Hivyo my baba ambaye yeye yuko Dar huwa ananitumia pesa za mahitaji yote
ya chuo ninayo hitaji.
Tukapewa bum kwa awamu ya kwanza kabisa ambayo ilikuwa laki saba na
ushee pia baba akanitumia hela ya ada ambayo ilikuwa laki saba na
arobaini na tano. Kati ya hizo pesa za ada nililipa kiasi cha laki mbili
tu hivyo nuikabakiwa na kiasi kikubwa tu cha pesa.

Nakumbuka mwezi wa kumi na moja 2011 nilikuwa na zaidi ya milioni na
nusu kwenye akaunti yangu ya NMB niliyoifungua special for my own
savings.

Pesa yote hiyo nilianzisha vibiashara vidogo vidogo ambavyo mpaka sasa
vinanipatia faida si chini ya laki tatu na ushee

Kupitia heslb peke yake mpaka leo namalizia mwaka wa pili nimesave kama
milion 5 bado faida yangu ya kila mwezi laki 3 na malupulupu mengine
kutoka kwa mzee na ukizingatia mimi sio mtu wa starehe wala sio sista du.

Vipodoz vyangu ni poda na lip shiner nywele zangu natural situmii mawigi hata siku moja. Vyakula vyangu ugali makande ubwabwa na chips kwa mbali.

Milioni saba hela ndogo sana msishangae ukiamua unaweza
 
KakaJambazi

KakaJambazi

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2009
Messages
16,229
Likes
4,624
Points
280
KakaJambazi

KakaJambazi

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2009
16,229 4,624 280
Mwaka 2011 nilichaguliwa kujiunga na chuo kikuu kimoja hapa jijini Mwanza kwa kozi ya Education.

Nilibahatika kupata mkopo ila sikuwaeleza nyumbani kwamba nimepata ufadhili kutoka heslb.

Nilifanya hivyo kwani najua baba yangu anao uwezo wa kunilipia tution fee pamoja na matumizi mengine ya kichuo.

Hivyo my baba ambaye yeye yuko Dar huwa ananitumia pesa za mahitaji yote ya chuo ninayo hitaji
Asante kwa ufafanuzi. Ka uko mza ukinunua hiyo gari haitakutesa sana mafuta, kwani foleni si kiivyo.
 
father-xmas

father-xmas

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2010
Messages
530
Likes
16
Points
0
father-xmas

father-xmas

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2010
530 16 0
wala hukuwa na haja yakumueleza mtu jinsi ulivyopata pesa yako mrembo.....hata hivyo hongera kwa kufanya biashara wakati huo huo ukiwa unasoma....jamaa waliokua wakikushauri ufanyie biashara hawakua na nia mbaya....pamoja na yote...wewe ndio utakayeamua ufuate ushauri gani...kila la heri miss................
 
mtz one

mtz one

JF-Expert Member
Joined
Dec 25, 2012
Messages
3,894
Likes
410
Points
180
mtz one

mtz one

JF-Expert Member
Joined Dec 25, 2012
3,894 410 180
Mwaka

2011 nilichaguliwa kujiunga na chuo kikuu kimoja hapa jijini Mwanza kwa
kozi ya Education.

Nilibahatika kupata mkopo ila sikuwaeleza nyumbani kwamba nimepata
ufadhili kutoka heslb.

Nilifanya hivyo kwani najua baba yangu anao uwezo wa kunilipia tution
fee pamoja na matumizi mengine ya kichuo.

Hivyo my baba ambaye yeye yuko Dar huwa ananitumia pesa za mahitaji yote
ya chuo ninayo hitaji.
Tukapewa bum kwa awamu ya kwanza kabisa ambayo ilikuwa laki saba na
ushee pia baba akanitumia hela ya ada ambayo ilikuwa laki saba na
arobaini na tano. Kati ya hizo pesa za ada nililipa kiasi cha laki mbili
tu hivyo nuikabakiwa na kiasi kikubwa tu cha pesa.

Nakumbuka mwezi wa kumi na moja 2011 nilikuwa na zaidi ya milioni na
nusu kwenye akaunti yangu ya NMB niliyoifungua special for my own
savings.

Pesa yote hiyo nilianzisha vibiashara vidogo vidogo ambavyo mpaka sasa
vinanipatia faida si chini ya laki tatu na ushee

Kupitia heslb peke yake mpaka leo namalizia mwaka wa pili nimesave kama
milion 5 bado faida yangu ya kila mwezi laki 3 na malupulupu mengine
kutoka kwa mzee na ukizingatia mimi sio mtu wa starehe wala sio sista du.

Vipodoz vyangu ni poda na lip shiner nywele zangu natural situmii mawigi hata siku moja. Vyakula vyangu ugali makande ubwabwa na chips kwa mbali.

Milioni saba hela ndogo sana msishangae ukiamua unaweza
Mhh dada unapga education then mshahara laki 3 mhhh
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
31,139
Likes
17,713
Points
280
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
31,139 17,713 280
Nilikutetea sana kumbe ni kweli umeiba Mpwa, yaani umemuibia Baba yako mzazi? Mmmmhhh tubu mwaya tuendeleee na maisha. Hongera pia maana engine hawawezi hata kuibia wakati uwezo WA kuiba upo.....hongera it is scientific and automatic.
 
Likasu

Likasu

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2011
Messages
765
Likes
152
Points
60
Likasu

Likasu

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2011
765 152 60
Mwaka

2011 nilichaguliwa kujiunga na chuo kikuu kimoja hapa jijini Mwanza kwa
kozi ya Education.

Nilibahatika kupata mkopo ila sikuwaeleza nyumbani kwamba nimepata
ufadhili kutoka heslb.

Nilifanya hivyo kwani najua baba yangu anao uwezo wa kunilipia tution
fee pamoja na matumizi mengine ya kichuo.

Hivyo my baba ambaye yeye yuko Dar huwa ananitumia pesa za mahitaji yote
ya chuo ninayo hitaji.
Tukapewa bum kwa awamu ya kwanza kabisa ambayo ilikuwa laki saba na
ushee pia baba akanitumia hela ya ada ambayo ilikuwa laki saba na
arobaini na tano. Kati ya hizo pesa za ada nililipa kiasi cha laki mbili
tu hivyo nuikabakiwa na kiasi kikubwa tu cha pesa.

Nakumbuka mwezi wa kumi na moja 2011 nilikuwa na zaidi ya milioni na
nusu kwenye akaunti yangu ya NMB niliyoifungua special for my own
savings.

Pesa yote hiyo nilianzisha vibiashara vidogo vidogo ambavyo mpaka sasa
vinanipatia faida si chini ya laki tatu na ushee

Kupitia heslb peke yake mpaka leo namalizia mwaka wa pili nimesave kama
milion 5 bado faida yangu ya kila mwezi laki 3 na malupulupu mengine
kutoka kwa mzee na ukizingatia mimi sio mtu wa starehe wala sio sista du.

Vipodoz vyangu ni poda na lip shiner nywele zangu natural situmii mawigi hata siku moja. Vyakula vyangu ugali makande ubwabwa na chips kwa mbali.

Milioni saba hela ndogo sana msishangae ukiamua unaweza
Huo ni wizi
 
Likasu

Likasu

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2011
Messages
765
Likes
152
Points
60
Likasu

Likasu

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2011
765 152 60
Kuna watu wa ajabu sana hapa duniani. Yaani Jitu linamwibia baba yake halafu linakuja hapa kujisifu. Huo unaowekeza ni moto siku ya kiama lazima uingie Jehannam. Mungu hawezi kukuhurumia kwa kumwibia baba yako. Natamani nikuone unafananaje.
 
Mpevu

Mpevu

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2010
Messages
1,813
Likes
7
Points
0
Mpevu

Mpevu

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2010
1,813 7 0
Hebu ni-PM, maana wewe sio sista du.
 
Madame B

Madame B

Verified Member
Joined
Apr 9, 2012
Messages
28,222
Likes
12,453
Points
280
Madame B

Madame B

Verified Member
Joined Apr 9, 2012
28,222 12,453 280
Kuna watu wa ajabu sana hapa duniani. Yaani Jitu linamwibia baba yake halafu linakuja hapa kujisifu. Huo unaowekeza ni moto siku ya kiama lazima uingie Jehannam. Mungu hawezi kukuhurumia kwa kumwibia baba yako. Natamani nikuone unafananaje.
Yaani wabongo mna magubu kama nini.
Juzi mlimuandama kwa kumwambia kuwa atoe mchanganuo wa jinsi alivyopata hiyo Mil.7 yake.
Leo kaja na huo mchakato wa jinsi alivoipata mnasema kaiba.
Dah!
Ila angekuwa kidume mwenzenu mngemuita 'Jembe' ila kwa kuwa demu basi kaiba.
 
RealMan

RealMan

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
2,367
Likes
208
Points
160
RealMan

RealMan

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
2,367 208 160
Kuna watu wa ajabu sana hapa duniani. Yaani Jitu linamwibia baba yake halafu linakuja hapa kujisifu. Huo unaowekeza ni moto siku ya kiama lazima uingie Jehannam. Mungu hawezi kukuhurumia kwa kumwibia baba yako. Natamani nikuone unafananaje.
Kakwambia babake ana uwezo wa kumsomesha....in fact baba anafanya wajibu wake.
 
Home First

Home First

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2013
Messages
523
Likes
57
Points
45
Age
31
Home First

Home First

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2013
523 57 45
Huo sio wizi bali nikujiongeza.
 
REMSA

REMSA

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
2,577
Likes
45
Points
145
REMSA

REMSA

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
2,577 45 145
Nakupongeza kwa hilo,ila nikushauri kaza buti na hiyo biashara,then ukimaliza chuo na tayari biashara
yako inaenda vizuri,siku ya Graduationa wasapraiz wazazi wako kwa kuweka wazi kila ulilolifanya na jinsi
ulivyopokea pesa kwao wakati una mkopo,lakini waonyeshe kuwa hukuichezea ila uliizalisha na wataona
wewe ni bonge la GT,bila shaka itawafurahisha wazazi wako badala ya kusikitika na wewe sasa utakuwa na amani'
 
KakaJambazi

KakaJambazi

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2009
Messages
16,229
Likes
4,624
Points
280
KakaJambazi

KakaJambazi

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2009
16,229 4,624 280
Hajaiba, kamuepusha baba yake kutafuta nyumba ndogo.
 
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
32,025
Likes
5,345
Points
280
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
32,025 5,345 280
teh teh teh.... sio wizi,
 
M

mama yu

Senior Member
Joined
Apr 24, 2012
Messages
143
Likes
22
Points
35
M

mama yu

Senior Member
Joined Apr 24, 2012
143 22 35
Hongera young mjasiliamali.But Hapa bodi ya mikopo inaonyesha haina utaratibu mzuri wa utoaji wa mikopo,kwa sababu mkopo wanapewa watu wenye uwezo wa kulipa huduma zote za chuo wakati wasio na uwezo wanadidimizwa.
 
bily

bily

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2012
Messages
8,054
Likes
4,147
Points
280
bily

bily

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2012
8,054 4,147 280
hongera kama baba ako anauwezo sishangai kwani mara nyingi watoto wa masikini wakifika chuoni wanapenda sana kucomplicate life na kuficha kama si kusahau kabisa umaskini wa nyumbani kwao.

"a journey of thousand miles begins with asingle mile" wisdom quote.
 
W

wa hapahapa

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2012
Messages
5,666
Likes
1,698
Points
280
W

wa hapahapa

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2012
5,666 1,698 280
nakupa hongera sana kudunduliza kiasi chote hicho wewe ni Mjasiliamali wa Kweli,

kulingana na kwamba jinsia yako ya kike, unaweza ukawa na vyanzo vingine vya fedha kutoka kwa mashemeji au wakwe zetu..........
lakini HONGERA SANA.
 
Mwali

Mwali

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2011
Messages
7,024
Likes
36
Points
0
Mwali

Mwali

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2011
7,024 36 0
Hongera kwa kuweza kusave kiasi kikubwa cha pesa yako.
Rule num 1 of saving: Save, then use the rest for your needs
wengi wana use for their needs and save the remains, #Wrong !
 

Forum statistics

Threads 1,274,330
Members 490,664
Posts 30,508,558