Majaji aliowateua Kikwete: Pre-emptive strike?

  • Thread starter Mzee Mwanakijiji
  • Start date

Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,749
Likes
7,626
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,749 7,626 280
Kuna majaji ambao nina uhakika amewateua ndani ya miaka yake hii miwili ambao wananchi hawana budi kuwaangalia kwa ukaribu. Hofu yangu ni kuwa tunaanza kuona yale yanayotokea Marekani ambapo Marais wanashindana kujaza Majaji kwenye mahakama za federali wakitarajia kwamba endapo kesi fulani fulani zikifika huko mbeleni basi majaji hao wanaweza wakaamua kwa njia fulani.

Hii mara nyingi inafuatana na judicial philosophy ya jaji husika na rekodi yake hiyo. Hivyo Marais wa Demokrati watachagua majaji wanaoona kuwa Katiba ni "living document" ambayo inaweza kutafsiriwa kwa kufuata muda na situation na ambao wamepitia "litmus test" ya kama majaji hao wanahistoria haki ya utoaji mimba, mashoga, n.k Upande wa Repablikani wao wateuzi wao huangalia Katiba kama historical text ambapo waanzilishi wa Taifa walichotaka kusema kuhusu nchi kimeshasemwa na hivyo hawaoni "uhai" wa Katiba. Hawa wanatetea haki ya mtoto hata kabla ya kuzaliwa, wanapinga ndoa za mashoga n.k

Hofu yangu katika swali hili ni je yawezekana Rais Kikwete inawezekana ameanza kuweka watu kwenye nafasi ya Ujaji akiangalia huko mbeleni mahakama itakuwa na watu wake? Je, kesi ya Mkapa (kama iko) au ya Tangold, Meremeta, na Mwananchi zikifika itakuwaje pale ambapo Jaji mmoja (tunayefahamu) alikuwa ni wakili wa mojawapo ya makampuni? Je, anapomteua Masha mmoja wa mawakili katika kampuni ya IMMA ambayo imepokea fedha nyingi zisizoeleweka kutoka Tangold (wakati Masha akiwa wakili huko) na kumpa Uwaziri wa Jeshi la Polisi na Magereza anajaribu kuangalia mbeleni-just in case?

Je majaji wake wengine aliowateua wametoka wapi, na je huko nyuma waliwahi kuwa na uhusiano wowote na kashfa zinazoendelea?
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,836
Likes
82
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,836 82 145
Kuna majaji ambao nina uhakika amewateua ndani ya miaka yake hii miwili ambao wananchi hawana budi kuwaangalia kwa ukaribu. Hofu yangu ni kuwa tunaanza kuona yale yanayotokea Marekani ambapo Marais wanashindana kujaza Majaji kwenye mahakama za federali wakitarajia kwamba endapo kesi fulani fulani zikifika huko mbeleni basi majaji hao wanaweza wakaamua kwa njia fulani.

Hii mara nyingi inafuatana na judicial philosophy ya jaji husika na rekodi yake hiyo. Hivyo Marais wa Demokrati watachagua majaji wanaoona kuwa Katiba ni "living document" ambayo inaweza kutafsiriwa kwa kufuata muda na situation na ambao wamepitia "litmus test" ya kama majaji hao wanahistoria haki ya utoaji mimba, mashoga, n.k Upande wa Repablikani wao wateuzi wao huangalia Katiba kama historical text ambapo waanzilishi wa Taifa walichotaka kusema kuhusu nchi kimeshasemwa na hivyo hawaoni "uhai" wa Katiba. Hawa wanatetea haki ya mtoto hata kabla ya kuzaliwa, wanapinga ndoa za mashoga n.k

Hofu yangu katika swali hili ni je yawezekana Rais Kikwete inawezekana ameanza kuweka watu kwenye nafasi ya Ujaji akiangalia huko mbeleni mahakama itakuwa na watu wake? Je, kesi ya Mkapa (kama iko) au ya Tangold, Meremeta, na Mwananchi zikifika itakuwaje pale ambapo Jaji mmoja (tunayefahamu) alikuwa ni wakili wa mojawapo ya makampuni? Je, anapomteua Masha mmoja wa mawakili katika kampuni ya IMMA ambayo imepokea fedha nyingi zisizoeleweka kutoka Tangold (wakati Masha akiwa wakili huko) na kumpa Uwaziri wa Jeshi la Polisi na Magereza anajaribu kuangalia mbeleni-just in case?

Je majaji wake wengine aliowateua wametoka wapi, na je huko nyuma waliwahi kuwa na uhusiano wowote na kashfa zinazoendelea?

Kwa mfano Stella katoka Tume ya Uchaguzi na kijana mdogo ambaye sidhani hata kama anaijua miiko ya Ujaji.Hii ni kuzuia hata kesi za Uchaguzi nk .
 
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
17,081
Likes
69
Points
0
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
17,081 69 0
Duhhh, mlitaka asiteue majaji halafu muendelee kupiga kelele ya kuwa kesi zinacheleweshwa.

Ama kweli kuna binadam hawasadifiki!
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,836
Likes
82
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,836 82 145
Duhhh, mlitaka asiteue majaji halafu muendelee kupiga kelele ya kuwa kesi zinacheleweshwa.

Ama kweli kuna binadam hawasadifiki!
Tangia awateuwe je watuhumiwa magerezani wamepungua kiasi gani ? SI ndiyo wanaongezeka ?
 
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
17,081
Likes
69
Points
0
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
17,081 69 0
Kuna majaji ambao nina uhakika amewateua ndani ya miaka yake hii miwili ambao wananchi hawana budi kuwaangalia kwa ukaribu. Hofu yangu ni kuwa tunaanza kuona yale yanayotokea Marekani ambapo Marais wanashindana kujaza Majaji kwenye mahakama za federali wakitarajia kwamba endapo kesi fulani fulani zikifika huko mbeleni basi majaji hao wanaweza wakaamua kwa njia fulani.

Hii mara nyingi inafuatana na judicial philosophy ya jaji husika na rekodi yake hiyo. Hivyo Marais wa Demokrati watachagua majaji wanaoona kuwa Katiba ni "living document" ambayo inaweza kutafsiriwa kwa kufuata muda na situation na ambao wamepitia "litmus test" ya kama majaji hao wanahistoria haki ya utoaji mimba, mashoga, n.k Upande wa Repablikani wao wateuzi wao huangalia Katiba kama historical text ambapo waanzilishi wa Taifa walichotaka kusema kuhusu nchi kimeshasemwa na hivyo hawaoni "uhai" wa Katiba. Hawa wanatetea haki ya mtoto hata kabla ya kuzaliwa, wanapinga ndoa za mashoga n.k

Hofu yangu katika swali hili ni je yawezekana Rais Kikwete inawezekana ameanza kuweka watu kwenye nafasi ya Ujaji akiangalia huko mbeleni mahakama itakuwa na watu wake? Je, kesi ya Mkapa (kama iko) au ya Tangold, Meremeta, na Mwananchi zikifika itakuwaje pale ambapo Jaji mmoja (tunayefahamu) alikuwa ni wakili wa mojawapo ya makampuni? Je, anapomteua Masha mmoja wa mawakili katika kampuni ya IMMA ambayo imepokea fedha nyingi zisizoeleweka kutoka Tangold (wakati Masha akiwa wakili huko) na kumpa Uwaziri wa Jeshi la Polisi na Magereza anajaribu kuangalia mbeleni-just in case?

Je majaji wake wengine aliowateua wametoka wapi, na je huko nyuma waliwahi kuwa na uhusiano wowote na kashfa zinazoendelea?
Kama unataka kutaja ovu au uovu wa alieteuliwa kuwa jaji, inabidi uwe wazi na kwerere, usituletee mafumbo kama yale ambayo mnasema kuwa hawezi mtu kuyajua mafumbo haya ila awe kafunuliwa.

Weka bayana na uwache unoko, na fitna. kuwa mkweli, kama kuna ambalo unalijuwa kuhusu jaji yeyote aliechaguliwa ambalo huridhiki nalo, ikiwa unashindwa kulipinga kidhahiri, huko mahakamani, basi lipinge kisiri hapa JF.

Lakini usiwe na fitna na chuki na dharau na hiyana. Una nini wewe?
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,836
Likes
82
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,836 82 145
Kama unataka kutaja ovu au uovu wa alieteuliwa kuwa jaji, inabidi uwe wazi na kwerere, usituletee mafumbo kama yale ambayo mnasema kuwa hawezi mtu kuyajua mafumbo haya ila awe kafunuliwa.

Weka bayana na uwache unoko, na fitna. kuwa mkweli, kama kuna ambalo unalijuwa kuhusu jaji yeyote aliechaguliwa ambalo huridhiki nalo, ikiwa unashindwa kulipinga kidhahiri, huko mahakamani, basi lipinge kisiri hapa JF.

Lakini usiwe na fitna na chuki na dharau na hiyana. Una nini wewe?

Mkuu Dar
Mbona unaleta fujo ? Si lazima uandike kama huna cha kusema .Heshimu mawazo ya wenzio na huu ni mjadala unajuaje kama kaleta na anaendelea kuja kuchangia na kusema zaidi ? Personal Attack cannot be tolerated here .Ukiona issue imekuzidi uwezo na huna point nayo ipishe achia wengine waje na hoja .
 
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2007
Messages
3,887
Likes
148
Points
160
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2007
3,887 148 160
Mkuu Dar
Mbona unaleta fujo ? Si lazima uandike kama huna cha kusema .Heshimu mawazo ya wenzio na huu ni mjadala unajuaje kama kaleta na anaendelea kuja kuchangia na kusema zaidi ? Personal Attack cannot be tolerated here .Ukiona issue imekuzidi uwezo na huna point nayo ipishe achia wengine waje na hoja .

Lunyungu,

Mimi nimeshalalamika mara 2 huyu jamaa afungiwe angalau kwa wiki 2!

JF tuna reguraltions zijui kwa nini Adm saa ingine hawataki kuzitumia!

Huyu jamaa yuko hapa JF just to cause disraction ktk almost kila thread!

Je kwa nini asifungiwe ili akitoka kifungoni awe na ustaarabu kidogo?
 
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
17,081
Likes
69
Points
0
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
17,081 69 0
Mkuu Dar
Mbona unaleta fujo? Si lazima uandike kama huna cha kusema .Heshimu mawazo ya wenzio na huu ni mjadala unajuaje kama kaleta na anaendelea kuja kuchangia na kusema zaidi ? Personal Attack cannot be tolerated here .Ukiona issue imekuzidi uwezo na huna point nayo ipishe achia wengine waje na hoja .
Sileti fujo, ila ifahamike kuwa hapa ameongelea majaji ambao ni muhimili mmoja wapo wa himaya yetu. Ukiwa na shaka au shauku ya majaji inabidi uwe bayana na mkweli wala usiwe wa kuleta shauku na mafumbo kama muimba mipasho. Ambae hutaka kila asikiae ayatilie maana yeye mwenyewe. La, hasha. katika suala nyeti kama hili haiwezekani tukawa na nyodo.

Ikiwa kuna ukweli ambao unataka kuuweka wazi katika chombo ambacho kina kila hisia na kugusa kila mwananchi wa nchi hii au ambae si wa nchi hii, ambapo hata huyo Raisi anaweza kushitakiwa na mwingine yeyote kwenye chombo hicho, halafu unakiletea utaaradhi na sudfa na kinyongo kisich-oeleweka, unakuwa ni kama yule anaeitwa "fitina mbaya wala hana haya".

Wewe, Lunyungu kiliochokuuma ni nini mpaka ukaona kuwa mimi katika hili sina cha kuongea?
 
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
17,081
Likes
69
Points
0
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
17,081 69 0
Lunyungu,

Mimi nimeshalalamika mara 2 huyu jamaa afungiwe angalau kwa wiki 2!

JF tuna reguraltions zijui kwa nini Adm saa ingine hawataki kuzitumia!

Huyu jamaa yuko hapa JF just to cause disraction ktk almost kila thread!

Je kwa nini asifungiwe ili akitoka kifungoni awe na ustaarabu kidogo?
Kipi, kimojawapo amabcho kitaleta mantiki katika kufungiwa huyu jamaa? au ukweli unauma?

Napenda kukufahamisha ya kuwa mimi si jamaa yako wala sina ujamaa na yeyote ambae hataki ukweli. Jee wewe unaweza kuthibitisha kuwa mimi ni jamaa?, yako?
 
PainKiller

PainKiller

Content Manager
Staff member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
2,739
Likes
17
Points
135
PainKiller

PainKiller

Content Manager
Staff member
Joined Nov 27, 2007
2,739 17 135
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
17,081
Likes
69
Points
0
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
17,081 69 0
Kwa mfano Stella katoka Tume ya Uchaguzi na kijana mdogo ambaye sidhani hata kama anaijua miiko ya Ujaji.Hii ni kuzuia hata kesi za Uchaguzi nk .
Miiko ya ujaji ni ipi? udogo unahusiana nini na elimu?

Akitokea tume ya uchaguzi ndio hafai kuwa jaji?

Tunaomba utupe sababu zenye mantiki, na usitupe sababu za kuhamasika.
 
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2007
Messages
3,887
Likes
148
Points
160
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2007
3,887 148 160
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
17,081
Likes
69
Points
0
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
17,081 69 0
Mimi pia mara 2 nilishatoa hoja afungiwe angalau kwa wiki 2 ktk thread ile ya Ndoa ya Mac! Hebu tena iangalia ile thread Painkiller!

Tafadhali msimcheleweshe aendelee kuharibu zaidi!
Huna sababu ya msingi. Msilete kutishana kufungiana hapa kwa kuwa tuu, tunajibu hoja na tunayeweka bayana ambayo hamtaki kuyasikia.
 
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
17,081
Likes
69
Points
0
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
17,081 69 0
Mimi pia mara 2 nilishatoa hoja afungiwe angalau kwa wiki 2 ktk thread ile ya Ndoa ya Mac! Hebu tena iangalia ile thread Painkiller!

Tafadhali msimcheleweshe aendelee kuharibu zaidi!
Kuharibu nini? weka wazi, chuki na hiyana zisizo sadifika?
 
BabaH

BabaH

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2008
Messages
703
Likes
6
Points
35
BabaH

BabaH

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2008
703 6 35
Sileti fujo, ila ifahamike kuwa hapa ameongelea majaji ambao ni muhimili mmoja wapo wa himaya yetu. Ukiwa na shaka au shauku ya majaji inabidi uwe bayana na mkweli wala usiwe wa kuleta shauku na mafumbo kama muimba mipasho. Ambae hutaka kila asikiae ayatilie maana yeye mwenyewe. La, hasha. katika suala nyeti kama hili haiwezekani tukawa na nyodo.

Ikiwa kuna ukweli ambao unataka kuuweka wazi katika chombo ambacho kina kila hisia na kugusa kila mwananchi wa nchi hii au ambae si wa nchi hii, ambapo hata huyo Raisi anaweza kushitakiwa na mwingine yeyote kwenye chombo hicho, halafu unakiletea utaaradhi na sudfa na kinyongo kisich-oeleweka, unakuwa ni kama yule anaeitwa "fitina mbaya wala hana haya".

Wewe, Lunyungu kiliochokuuma ni nini mpaka ukaona kuwa mimi katika hili sina cha kuongea?

Kwani wewe Dar usichoelewa hapa ni nini??
Mwanakijiji anajaribu kusema kuwa, kuna Jaji kateuliwa ambaye alikuwa ni mmoja wapo wa mawakili wa Deep Green, na hapo hapo Masha naye ni waziri husika katika mambo ya ndani?? Unategemea nini kuhusu kesi inayowakabili hawa jamaa kutokana na Bilioni 8 zilizopitia mikononi mwao??
Inaweza kuamuliwa kwa kufuata katiba, wakati wao ndo waamuzi??
Jaribu kuelewa, usiwe na hasira na kutoa lugha mbaya, nadhani ulighafilika tu, pole sana ndugu
Tuendelee kumkoma nyani gladi wakuu!!!!!!!!!!!
 
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
17,081
Likes
69
Points
0
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
17,081 69 0
Kwani wewe Dar usichoelewa hapa ni nini??
Mwanakijiji anajaribu kusema kuwa, kuna Jaji kateuliwa ambaye alikuwa ni mmoja wapo wa mawakili wa Deep Green, na hapo hapo Masha naye ni waziri husika katika mambo ya ndani?? Unategemea nini kuhusu kesi inayowakabili hawa jamaa kutokana na Bilioni 8 zilizopitia mikononi mwao??
Inaweza kuamuliwa kwa kufuata katiba, wakati wao ndo waamuzi??
Jaribu kuelewa, usiwe na hasira na kutoa lugha mbaya, nadhani ulighafilika tu, pole sana ndugu
Tuendelee kumkoma nyani gladi wakuu!!!!!!!!!!!
Jee, huyo wakili alieteuliwa kuwa jaji, ndie huyo ambae ataamuwa kuhusu hiyo kesi ya deep green?

Waziri wa Mambo ya ndani ana husika nini na majaji?

Nioneshe wapi nimetoa lugha mbaya kuhusu hili. Wala sina hasira, ila tu, najaribu kuweka bayana. Sijaghafilika kwa hili na wala halina walakin.
 
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Likes
88
Points
0
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 88 0
Mkuu MMJ,

Unatakiwa kuwa bigger than what you wrote, Masha ni mbunge wa kuchaguliwa na wananchi, na sheria zetu zinasema waziri lazima awe mbunge, kitu ambacho Masha anakitimiza, Uchunguzi umefanyika wamepatikana patner wawili wa IMMA, kuhusika na Deep Green, sasa tatizo la Masha liko wapi asiwe mbunge au waziri?

Nini vigezo vya katiba yetu kuhusu rais kuchagua majaji? Maana hata huko USA, sio majaji wote wanaopita senate hata kama wamechaguliwa na rais,

unless jaji aliyeteuliwa na rais Tanzania, hatimizi masharti, mkuu huna argument kabisa, hata huko USA mbona inaeleweka kuwa rais anaweka majaji anaotaka wakubali sera zake? Sasa hiyo inakuwaje tofauti na rais wa bongo aliyechaguliwa na wananchi kwa kuuza sera zake kwenye kampeni, yes ili atimize sera zake huenda akahiataji majaji wenye kufuata itikadi kama zake kisasa, je kuna tatizo hapo kweli?
 

Forum statistics

Threads 1,205,876
Members 458,135
Posts 28,209,138