Mahujaji 31 wa Shiite wafariki na 100 kujeruhiwa kutokana na mkanyagano msikitini

miss zomboko

miss zomboko

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2014
Messages
2,164
Points
2,000
miss zomboko

miss zomboko

JF-Expert Member
Joined May 18, 2014
2,164 2,000
Takriban Mahujaji 36 wa Shiite wamefariki na wengine 100 kujeruhiwa kutokana na mkanyagano uliotokea Msikitini wakati wa ibada ya Ashura mjini Karbala

Mamia ya Mahujaji hao walikuwa wamekusanyika katika ibada ya kumbukumbu ya kifo cha Imam Hussein, Mjukuu wa Mtume Muhammad ambaye aliuawa vitani katika karne ya 7, tukio ambalo liliimarisha uhasama kati ya madhehebu ya Sunni na Shiite

========================================================

BAGHDAD — A stampede killed dozens of pilgrims in Iraq’s holy city of Karbala on Tuesday as Shiite Muslims marked one of the most solemn events in their calendar.

At least 36 people were killed and more than 100 injured, some of them critically, in the Ashura commemorations, according to a spokesman for the Health Ministry.

Hundreds of thousands of Shiites had gathered in Karbala to mark the death of Imam Hussein, a grandson of the prophet Muhammad who was killed in battle in the 7th century, an event that cemented the schism between the Islamic faith’s Sunni and Shiite sects.

The stampede occurred toward the end of the procession, officials said, as tens of thousands of people rushed toward Hussein’s shrine. The charge, known as the Tweireej run, is named after the nearby village from where Hussein’s maternal cousins tried to mount a rescue — only to realize he had already been killed.

A spokesman for the body in charge of the shrine said the stampede began after several pilgrims fainted as temperatures topped 100 degrees Fahrenheit. Unable to see what had happened up ahead, the waves of pilgrims kept running, before many of them slipped and stumbled in a deadly crush. “Aid workers immediately started to evacuate the injured, but due to the large number, it happened so fast and led to casualties,” Afdhal al-Shami said.

A photograph shared widely on social media, apparently from the scene, showed bodies slumped and strewn across a wooden walkway as other pilgrims gestured for help.

Hundreds of thousands of Shiite worshipers also gathered in Baghdad to mark Ashura amid a beefed-up security presence. While the Iraqi capital has been largely free of major attacks in recent years, sleeper cells of the Islamic State extremist group remain active nationwide, and Sunni militants have repeatedly targeted Shiite shrines and gatherings in recent decades.

In 2004, more than 140 worshipers were killed and hundreds injured in near-simultaneous attacks on shrines in Baghdad and Karbala during Ashura.
 
Dalalims

Dalalims

Senior Member
Joined
Apr 6, 2019
Messages
167
Points
250
Dalalims

Dalalims

Senior Member
Joined Apr 6, 2019
167 250
Mambo ya imani ni magumu na yana changamoto kubwa sana, na ili uwe muumini mzuri hutakiwi kuuliza uliza maswali kwa kua hata unae muuliza nae hana jibu
HAO NI WAZUSHI TU MKUU, WAMEKUFA KWENYE UZUSHI WAO HUKO KARBALAA

HAKUNA MAFUNDISHO YA ASILI KTK UISLAM YANAYOWALAZIMISHA WAUMINI KWENDA KARBALAA NI UZUSHI MTUPU !! QUH!!
 
Dalalims

Dalalims

Senior Member
Joined
Apr 6, 2019
Messages
167
Points
250
Dalalims

Dalalims

Senior Member
Joined Apr 6, 2019
167 250
... kumbe Iraq nako kuna Islam holy city (Karbala) baada ya Mecca, Madina, na Jerusalem?
MSIKITI WA MACCA, MSIKITI WA MADINA NA MSIKITI WA EL AQSAA PALESTINA. BASI HIYO TU NDIO IMETAJWA KTK MAFUNDISHO KWAMBA NDIO MISIKITI YA KUFUNGIWA MISAFARA.

HAYO MAMBO YA KARBALAA HUKO KWENYE MIJI YA IRAQ HAIKUTAJWA POPOTE KTK UISLAM. HAYA NI MAMBO YA SERIKALI YA IRAN NA WAFUASI WAO DUNIANI !!
 
P

pye Chang shen

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2016
Messages
4,411
Points
2,000
P

pye Chang shen

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2016
4,411 2,000
MSIKITI WA MACCA, MSIKITI WA MADINA NA MSIKITI WA EL AQSAA PALESTINA. BASI HIYO TU NDIO IMETAJWA KTK MAFUNDISHO KWAMBA NDIO MISIKITI YA KUFUNGIWA MISAFARA.

HAYO MAMBO YA KARBALAA HUKO KWENYE MIJI YA IRAQ HAIKUTAJWA POPOTE KTK UISLAM. HAYA NI MAMBO YA SERIKALI YA IRAN NA WAFUASI WAO DUNIANI !!
Mashia Weusi watakupinga
 
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
10,569
Points
2,000
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
10,569 2,000
MSIKITI WA MACCA, MSIKITI WA MADINA NA MSIKITI WA EL AQSAA PALESTINA. BASI HIYO TU NDIO IMETAJWA KTK MAFUNDISHO KWAMBA NDIO MISIKITI YA KUFUNGIWA MISAFARA.

HAYO MAMBO YA KARBALAA HUKO KWENYE MIJI YA IRAQ HAIKUTAJWA POPOTE KTK UISLAM. HAYA NI MAMBO YA SERIKALI YA IRAN NA WAFUASI WAO DUNIANI !!
... leo nimejifunza kitu kipya. Tukiacha mbali dini, tuwatakie afya njema majeruhi na rehma kwa waliotangulia mbele ya haki no matter kiimani wako upande wetu au tofauti maana ubinadamu ni zaidi ya dini.
 
P

pye Chang shen

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2016
Messages
4,411
Points
2,000
P

pye Chang shen

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2016
4,411 2,000
Adui akiwa ndani lazima asumbue sana
Hawa jamaa si wenzetu huo ndio ukweli
 
P

pye Chang shen

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2016
Messages
4,411
Points
2,000
P

pye Chang shen

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2016
4,411 2,000
halafu mwandishi uwe unauliza Kama kitu hujui sio kuchukua tu Kama kiletwavyo
Hakuna hija kwa waislamu katika mji wowote isipokua makka tu
Hayo mengine ni uzushi tu wala si dini
 
Proved

Proved

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2018
Messages
5,401
Points
2,000
Proved

Proved

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2018
5,401 2,000
halafu mwandishi uwe unauliza Kama kitu hujui sio kuchukua tu Kama kiletwavyo
Hakuna hija kwa waislamu katika mji wowote isipokua makka tu
Hayo mengine ni uzushi tu wala si dini
Kwani hao Washia wanaohiji huko Karbala sio waislamu? Mbona hata huko Makka na Madina pia wanaenda?
 
J

Johnny Sack

JF-Expert Member
Joined
Jan 21, 2017
Messages
697
Points
1,000
J

Johnny Sack

JF-Expert Member
Joined Jan 21, 2017
697 1,000
Pole sana kwao na familia zao, japo siupendi kabisa Uislam
 
P

pye Chang shen

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2016
Messages
4,411
Points
2,000
P

pye Chang shen

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2016
4,411 2,000
Hao jamaa wanaoenda huko ni wale ambao huwa wanajikata miili yao mpaka inatoa damu wakati wa kuhiji?
Ndio hao hao ila sio hija kwani hija ina miezi maalum Na sehemu maslum
Miezi ya hija ni SHAWAL. DHULQAADA na DHULHIJJA ambayo tayari imeisha sasa hivi tuko kwenye mwezi wa MUHARRAM sehemu ni MAKKA hakuna sehemu ingine
 

Forum statistics

Threads 1,335,213
Members 512,271
Posts 32,499,296
Top