Mahita akubali kumlea mtoto aliyezaa na mtumishi | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahita akubali kumlea mtoto aliyezaa na mtumishi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MaxShimba, Sep 21, 2011.

  1. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #1
    Sep 21, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,816
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading"][/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"] [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"]Tuesday, 20 September 2011 20:30[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]Nora Damian
    HATIMAYE Mkuu wa zamani wa Jeshi la Polisi (IGP), Omar Mahita amekubali kumhudumia mtoto aliyezaa na mtumishi wake wa ndani, Rehema Shabani. Hatua hiyo imefikiwa baada ya Mahita kulipa gharama za malimbikizo ya matunzo ya kumhudumia mtoto huyo kuanzia mwaka 2003 hadi siku ya hukumu. Jana, Mahita alilipa Sh9 milioni kati ya Sh12 milioni anazotakiwa kulipa na kuahidi kulipa nyingine katika kipindi cha siku 30.

    Fedha hizo zililipwa na Wakili wake, Charles Semgalawe kwa kampuni ya udalali ya Nasm Auction Mart ambayo ilipewa jukumu na Mahakama ya Hakimu Mkazi Kinondoni kufuatilia fedha hizo. Kampuni hiyo ilitoa notisi ya siku 14 kwa Mahita awe amelipa fedha hizo, vinginevyo hatua ya kutumia nguvu kukamata mali zake ingetumika. Notisi hiyo ilikuwa inamalizika jana na kwa kuwa sehemu ya fedha hizo ilitolewa na kuhidi kumaliza kiasi kilichobakia ndani ya siku 30, hatua ya kutumia nguvu iliondolewa.

    Awali, Mahakama ya Kinondoni ilitoa hukumu ya kuidhinisha kuwa mtoto huyo ni wa Mahita hivyo kumtaka mstaafu huyo wa jeshi la polisi kutoa Sh100,000 kila mwezi kwa ajili ya kumhudumia pamoja na kulipa malimbikizo ya gharama za matunzo kuanzia mwaka 2003 hadi siku ya hukumu.

    Katika kesi hiyo, Mahakama ya Kinondoni ilijiridhisha kuwa mtoto huyo ni wa Mahita kutokana na ushahidi wa upande wa mlalamikaji uliowasilishwa mahakamani hapo, ukiwapo wa vipimo vya vinasaba (DNA).

    Hata hivyo, baada ya hukumu hiyo Mahita alikata rufaa ambayo ilitupiliwa mbali na Mahakama Kuu.Katika uamuzi wake, Jaji Dk Fauz Twaib alisema kuwa Mahakama ya Kinondoni ilikuwa sahihi na kumwamuru Mahita kulipa gharama za kesi hiyo.

    Jaji Twaib alisema kwa mujibu wa barua kutoka kwa Mkemia Mkuu wa Serikali kwenda kwa Mahakama, mrufani hakuweza kufika kwa ajili ya uchunguzi huo mara sita kwa nyakati tofauti.

    Jaji Twaib pia aliunga mkono hoja za wakili wa mlalamikaji kuwa ingawa sheria inatamka fidia ya Sh100 lakini mahakama inaweza kuangalia hali ya maisha na uwezo wa mlalamikiwa na hivyo kuweza kuongeza kiwango hicho. Alisisitiza kuwa katika shauri husika, kiwango kilichoamuriwa na mahakama ya chini kilizingatia hali ya kiuchumi hususan gharama za maisha na uwezo wa mrufani kuweza kulipa.
    Mahita akubali kumlea mtoto aliyezaa na mtumishi[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #2
    Sep 21, 2011
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,718
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Hii imekaa sawa kabisa
     
  3. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #3
    Sep 21, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,837
    Likes Received: 2,101
    Trophy Points: 280
    alikua wapi siku zote hizo,ina maana bado hakua willing kumlea huyo mwanae hadi maamuzi ya mahakama, sufisadi kila kona
     
  4. A

    Articulator Senior Member

    #4
    Sep 21, 2011
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 118
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    amejidhalilisha bila sababu ya msingi,kwanini ajaribu kukwepa majukumu ilhali anajua alikula mzigo?!
     
  5. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #5
    Sep 22, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 12,971
    Likes Received: 2,967
    Trophy Points: 280
    Viongozi wa ccm ubabe kila kona. Amejidhalilisha bila ya sababu ya msingi.
     
  6. NgumiJiwe

    NgumiJiwe JF-Expert Member

    #6
    Sep 22, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 867
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    aise yaani kulea mtoto wako mpaka ulazimishwe na mahakama?
     
  7. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #7
    Sep 22, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 24,573
    Likes Received: 18,546
    Trophy Points: 280
    Na bado kama huyo mama anapata mwanasheria mzuri, anamfungulia kesi ya madai ya kumfanyisha kazi ya ziada ya kumgeuza 'confort' girl wakati aliajiriwa kwa ajili ya kazi za ndani tuu!. Mahakama itamlipisha fidia kama walivyolipwa wale 'comfort' girls wa Japan wakati wa vita kuu ya pili.
     
  8. Kabakabana

    Kabakabana JF-Expert Member

    #8
    Sep 22, 2011
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 5,559
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    yani hawa sisiem kwa ngono siwawezi huyu nae mpaka mtoto ana miaka 8 ndo namkubali pompompo kweli huyu
     
  9. M

    MyTz JF-Expert Member

    #9
    Sep 22, 2011
    Joined: Sep 20, 2011
    Messages: 334
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hajakubali mkuu, ni shinikizo la mahakama hilo...
     
  10. Tausi Mzalendo

    Tausi Mzalendo JF-Expert Member

    #10
    Sep 22, 2011
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 1,471
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hii ni wake up call kwa wengine.
    Huenda hata hapa JF wapo.Brace urselves.
     
  11. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #11
    Sep 22, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 7,134
    Likes Received: 1,089
    Trophy Points: 280
    Halafu ukitaka kujua kitanda hakizai haramu yaani yule mtoto ni Mahita mtupu utazani alimtapika!
     
  12. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #12
    Sep 11, 2017
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 22,470
    Likes Received: 5,852
    Trophy Points: 280
    :rolleyes:o_O
     
  13. Offline User

    Offline User JF-Expert Member

    #13
    Sep 11, 2017
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 3,770
    Likes Received: 1,462
    Trophy Points: 280
    Mahita naona juzi kachafua hali ya hewa mmeamua kufukua makaburi yake. Mzee wa ngunguri
     
  14. k

    kenyamanyori JF-Expert Member

    #14
    Sep 11, 2017
    Joined: Feb 9, 2014
    Messages: 693
    Likes Received: 216
    Trophy Points: 60
  15. k

    kenyamanyori JF-Expert Member

    #15
    Sep 11, 2017
    Joined: Feb 9, 2014
    Messages: 693
    Likes Received: 216
    Trophy Points: 60
  16. MKWEPA KODI

    MKWEPA KODI JF-Expert Member

    #16
    Sep 11, 2017
    Joined: Nov 28, 2015
    Messages: 18,198
    Likes Received: 37,051
    Trophy Points: 280
    Mmmh mkuu, hebu rudia tena kwa wakati huu tuone kama kauli zitalingana
     
  17. Erythrocyte

    Erythrocyte JF-Expert Member

    #17
    Sep 11, 2017
    Joined: Nov 6, 2012
    Messages: 44,614
    Likes Received: 25,549
    Trophy Points: 280
    Hivi huo uzazi ulipangwa au ni tamaa za mwili tu ?
     
  18. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #18
    Sep 11, 2017
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 24,573
    Likes Received: 18,546
    Trophy Points: 280
    Na bado kama huyo mama anapata mwanasheria mzuri, anamfungulia kesi ya madai ya kumfanyisha kazi ya ziada ya kumgeuza 'confort' girl wakati aliajiriwa kwa ajili ya kazi za ndani tuu!. Mahakama itamlipisha fidia kama walivyolipwa wale 'comfort' girls wa Japan wakati wa vita kuu ya pili.

    Paskali
     
  19. navache

    navache JF-Expert Member

    #19
    Sep 11, 2017
    Joined: Apr 30, 2014
    Messages: 419
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 60
  20. chuma cha mjerumani

    chuma cha mjerumani JF-Expert Member

    #20
    Sep 11, 2017
    Joined: Dec 4, 2013
    Messages: 4,784
    Likes Received: 6,613
    Trophy Points: 280
    Mahita mzee Wa kuwashwa washwa
     
Loading...