Mahakamani Kuna Haki Kweli? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahakamani Kuna Haki Kweli?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mshamba wa Kijijini, Oct 8, 2007.

  1. M

    Mshamba wa Kijijini Member

    #1
    Oct 8, 2007
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 74
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nataka mchango wa hali ya juu kweli katika hili, ili nimuandikie Jaji mkuu;

    Wapi Tanzania,uliwahi kuona mahakama imetoa hukumu halafu mshtakiwa akakata rufaa kwenye ngazi ya mahakama inayofuata halafu mshtakiwa akishinda kesi hakimu aliyetoa hukumu ya kwanza akihojiwa ni kwanini hakuona makosa waliyoyaona mahakimu ama jaji baada ya rufaa hiyo?

    Kifupi naomba msimamo wenu ili nihoji endapo hakimu ama wa mahakama ya mwanzo au wilaya akifululiza kutoa hukumu za upendeleo mfululizo na mahakamani za juu yake kubatiulisha maamuzi yake na ikathibitika kweli alikuwa ameboronga katika hukumu hizo kwa upendeleo ama kutojua sheria anashitakiwa katika mamalaka gani?

    Je, ni vema tuachie tu waendelee kuharibu bila hatua?

    Nani hajui kwanini kesi nyingi zinakatiwa rufaa kama sio udhaifu wa mahakimu wetu?

    Naomba wanasheria mnisaidie sana nami nipambane kwa njia hii tuokoe wananchi wanaofungwa kwa kukosa kukata rufaa!

    Najua mpo na tutasogeza.
     
  2. Nelson nely

    Nelson nely JF-Expert Member

    #2
    Feb 28, 2017
    Joined: Jan 25, 2014
    Messages: 2,102
    Likes Received: 431
    Trophy Points: 180
    Kumbe unataka michango ya wanasheria?
     
  3. dolevaby

    dolevaby JF-Expert Member

    #3
    Feb 28, 2017
    Joined: Aug 25, 2013
    Messages: 7,103
    Likes Received: 2,494
    Trophy Points: 280
    Katika kada niliyotokea kuidharau ni hiyo ingawa ni muhimu Ila %kubwa ni watu wa OVYO sana
     
  4. k

    kamwamu JF-Expert Member

    #4
    Feb 28, 2017
    Joined: May 18, 2014
    Messages: 1,032
    Likes Received: 382
    Trophy Points: 180
    Wanao amini uwepo wa maisha baada ya kifo wanasema haki ipo mbinguni. Pia elewa sheria hapa duniani ni utaratibu wa kimaandishi ulio idhinishwa katika jamii ili kuwawezesha matajiri kulinda mali zao na maskini kuishia jela.
     
  5. Petro E. Mselewa

    Petro E. Mselewa Verified User

    #5
    Feb 28, 2017
    Joined: Dec 27, 2012
    Messages: 6,438
    Likes Received: 6,239
    Trophy Points: 280
    Wanasheria tusaidie nini?
     
  6. U

    UKAWA2 JF-Expert Member

    #6
    Feb 28, 2017
    Joined: Apr 22, 2014
    Messages: 1,900
    Likes Received: 1,181
    Trophy Points: 280
    Hata mimi nisie mwanasheria nimeelewa anachotaka kusaidiwa lkini wewe hujaelewa.Pole!!
     
  7. Quinine Mwitu

    Quinine Mwitu JF-Expert Member

    #7
    Feb 28, 2017
    Joined: Oct 19, 2014
    Messages: 2,478
    Likes Received: 1,910
    Trophy Points: 280
    Sheria ziko kwa ajili ya kuwa favor matajiri nchi hii,ukitaka kuamini hivi kwanza ni kwa kiasi gani raia tuna elimu japo ya kawaida ya kisheria? una uhakika katika makampuni mbalimbali ya kibiashara haki za wafanyakazi zinazingatiwa vizuri? ukienda kwenye mahakama zetu wakili anayejuana vizuri na jaji au hakimu ndio mwenye uwezekano mkubwa wa kushinda kesi hata kama hakutakiwa kushinda
     
  8. MAPUMA MIYOGA

    MAPUMA MIYOGA JF-Expert Member

    #8
    Feb 28, 2017
    Joined: Jan 30, 2013
    Messages: 2,492
    Likes Received: 799
    Trophy Points: 280
    Mahakama imepoteza heshima kabisa. Kesi za hovyo zimeendelea kurindima nchi na mahakimu na majaji kushindwa kutoa verdict.
     
  9. k

    kokotani Senior Member

    #9
    Feb 28, 2017
    Joined: Nov 17, 2016
    Messages: 196
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 60
    Mungu pekee ndo mtoa haki
     
  10. k

    kokotani Senior Member

    #10
    Feb 28, 2017
    Joined: Nov 17, 2016
    Messages: 196
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 60
    Watu wakianza kukosa haki mahakamani wataanza kujichukulia hatua wenyewe which is baaad
     
Loading...