Mahakama yaamuru Diwani aliyefukuzwa CHADEMA na kujiunga na Chama cha Wananchi (CUF) akamatwe!


R.B

R.B

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2012
Messages
6,294
Likes
1,261
Points
280
R.B

R.B

JF-Expert Member
Joined May 10, 2012
6,294 1,261 280
MAHAKAMA ya Hakimu Mkazi Arusha, imetoa hati ya kukamatwa mmoja wa madiwani waliofukuzwa na Chama cha Demokrasia na Mendeleo (CHADEMA), John Bayo baada ya kushindwa kutekeleza amri iliyotolewa na mahakama hiyo.
Hati hiyo iliyosainiwa na hakimu mkazi mfawidhi, Charles Magesa ilitolewa juzi baada ya Bayo kushindwa kutoa kiasi cha zaidi ya shilingi milioni 1.5 ikiwa ni sehemu ya kulipa gharama za shauri lao la madai lililotupwa, ambalo walilifungua kwenye mahakama hiyo dhidi ya CHADEMA na Mwenyekiti wa taifa wa chama hicho, Freeman Mbowe.
Hati hiyo ambayo Tanzania Daima inayo nakala yake, inamuagiza Mkuu wa Polisi wilayani Arusha kuhakikisha anamkamata na anamfikisha Bayo mbele ya mahakama hiyo mapema iwezekanavyo vinginevyo alipe kiasi hicho cha fedha kilichoamriwa na mahakama pamoja na gharama nyingine zitakazojitokeza katika zoezi la kumkamata.
Hata hivyo juhudi za kumpata Bayo ambaye tayari ameshajiunga na Chama cha Wananchi (CUF) kupitia simu yake ya kiganjani ziligonga mwamba kutokana na kuwa imezimwa muda wote.

Kwa upande wake Mwenyekiti wa CHADEMA wilayani hapa, Ephata Nanyaro, alisema kuwa ni kweli chama hicho kupitia wakili wao, Method Kimomogoro walilazimika kutoa taarifa mahakamani juu ya ukiukwaji huo wa amri ya mahakama baada ya kuona kipindi kilichotolewa na mahakama kwa ajili ya kutekeleza agizo hilo kikiwa kimekwisha huku Bayo akiwa hatekelezi amri hiyo wala kutoa taarifa yoyote.
Mapema Novemba 21, mwaka huu mahakama hiyo iliwaamuru waliokuwa madiwani watano wa CHADEMA kulipa gharama zilizotumika kuendesha shauri lao lililotupwa na mahakama ya mkoa kiasi cha shilingi milioni 15.1 kwa awamu mbili vinginevyo watapelekwa gerezani.
Aidha, kila mdaiwa anapaswa kulipa kiasi cha shilingi milioni 3.2 ambapo awamu ya kwanza ya shilingi milioni 1.51 walitakiwa kutoa mara baada ya uamuzi huo kutolewa na kiasi kilichobaki wanatakiwa wawe wamelipa ndani ya kipindi cha miezi miwili toka jana.
Wajibu maombi wengine katika shauri hilo la kudai gharama waliotimiza sharti hilo ni Reuben Ngowi, Charles Mpanda, Rehema Mohamed na Estomii Mallah.
Awali, Agosti 10 mwaka jana mahakama ya hakimu mkazi mkoa iliyokaa chini ya hakimu Hawa Mguruta, ilitupilia mbali shauri la madai lililofunguliwa na madiwani hao dhidi ya Mbowe na CHADEMA baada ya kubaini kuwa kulikuwa na upungufu wa kisheria.
Madiwani watano walikuwa wakipinga kuvuliwa uanachama wa CHADEMA, baada ya kufikia muafaka wa uchaguzi wa umeya wa Jiji la Arusha bila kupata baraka za chama.
 
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
7,011
Likes
38
Points
145
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
7,011 38 145
Hivi huyu bado ni diweani wa Chadema?
 
sosoliso

sosoliso

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2009
Messages
8,023
Likes
3,192
Points
280
sosoliso

sosoliso

JF-Expert Member
Joined May 6, 2009
8,023 3,192 280
Hata hivyo juhudi za kumpata Bayo ambaye tayari ameshajiunga na Chama cha Wananchi (CUF) kupitia simu yake ya kiganjani ziligonga mwamba kutokana na kuwa imezimwa muda wote.
Hivi huyu bado ni diweani wa Chadema?
Duuh.. Kweli wewe Mkuu ni mpita njia..!
 
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2011
Messages
14,187
Likes
1,493
Points
280
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2011
14,187 1,493 280
Shauri lake!
 
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
4,837
Likes
1,552
Points
280
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
4,837 1,552 280
Nadhani hao waliokuwa madiwani wa CHADEMA Arusha wanajutia usaliti wao sasa. Lakini si walishikishwa mshiko na magamba? Watumie hizo hizo kujikwamua vingenevyo wapelekwe magereza
 
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
22,181
Likes
890
Points
280
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
22,181 890 280
Habari hii niliileta hapa tangu juzi..
 
ZionGate

ZionGate

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
4,903
Likes
484
Points
180
ZionGate

ZionGate

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
4,903 484 180
Alihamia cuf akizan watamchangia den hahahahaaaaaaaa,nenda magogon kwa mfazil wenu akupige tag
 
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
9,182
Likes
8,937
Points
280
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
9,182 8,937 280
Hivi unaweza kufukuzwa Chadema ukajiunga na CUF kweli? Akili matope? Ukifukuzwa Chadema the best you can do ni kutulia ukaishi kama raia mwema vinginevyo unajitia aibu mbele ya jamii.

Inanikumbusha yule Charles Mwera mrithi wa Chacha Wangwe kule Tarime sijui naye aliishia wapi baada ya "kuikomoa" Chadema kwa kujiunga CUF.

 
Ukwaju

Ukwaju

JF Bronze Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
8,866
Likes
1,345
Points
280
Ukwaju

Ukwaju

JF Bronze Member
Joined Oct 19, 2010
8,866 1,345 280
Habari hii niliileta hapa tangu juzi..
Ni kweli Crashwise ulichosema kimetimia tulikuwa hatuamini mpaka tumekuwa Tomaso, sasa waende tu hakuna ujanja km Diwani mstaafu anakosa 1.5m hata za kuchangiwa basi ...
 
Last edited by a moderator:
S

shika

Senior Member
Joined
Nov 3, 2012
Messages
167
Likes
1
Points
0
S

shika

Senior Member
Joined Nov 3, 2012
167 1 0
awe muungwana hastahili kukimbia maana amevuna alichokipanda,alipe gharama za watu.
ni hatari sana kufuata ushauri wa mizengo pinda aliwashauri waende mahakamani
 
Safety last

Safety last

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2011
Messages
4,235
Likes
187
Points
160
Safety last

Safety last

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2011
4,235 187 160
Hivi
unaweza kufukuzwa Chadema ukajiunga na CUF kweli? Akili matope?
Ukifukuzwa Chadema the best you can do ni kutulia ukaishi kama raia
mwema vinginevyo unajitia aibu mbele ya jamii.

Inanikumbusha yule Charles Mwera mrithi wa Chacha Wangwe kule Tarime
sijui naye aliishia wapi baada ya "kuikomoa" Chadema kwa kujiunga CUF.

yule jamaa wa mara hovyo sana
 

Forum statistics

Threads 1,238,253
Members 475,878
Posts 29,313,793