Mahakama ya Rufani yaamuru Kesi ya Wasira na Bulaya isikilizwe upya


Bukanga

Bukanga

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2010
Messages
2,863
Likes
710
Points
280
Bukanga

Bukanga

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2010
2,863 710 280
Wafuasi wa aliyekuwa Mbunge wa jimbo la Bunda Mjini, Steven Wassira wamembwaga mahakamani mbunge wa sasa wa jimbo hilo, Ester Bulaya wa Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) katika rufaa yao ya kupinga uamuzi wa Mahakama Kuu kutupilia mbali kesi yao.

Wafuasi hao, Magambo Masato, Matwiga Matwiga, Janes Ezekiel na Escietik Malagila walifungua kesi ya uchaguzi kupinga ushindi wa Bulaya katika Uchaguzi Mkuu wa mwaka 2015, wakijitambulisha kama wapigakura.

Hata hivyo, Mahakama Kuu Kanda ya Mwanza, katika uamuzi wake uliotolewa na Jaji Mohamed Gwae ilitupilia mbali kesi yao baada ya kukubaliana na pingamizi la wakili wa Bulaya, Tundu Lissu kuwa hawakuwa na haki ya kisheria kufungua kesi hiyo.

Chanzo: Mwananchi
 
MsemajiUkweli

MsemajiUkweli

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2012
Messages
10,513
Likes
16,063
Points
280
MsemajiUkweli

MsemajiUkweli

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2012
10,513 16,063 280
Huyo Mzee Stephen Wasira anatakiwa apumzike tu.

Hawa wazee wa aina ya Wasira wanaziba mpaka nafasi za wajuu wao kuwa wabunge.

Yaani yeye toka uhuru wa Tanzania yupo tu kwenye siasa.

Tunahitaji fikra mpya.

Kung'ang'ania madaraka kwa njia hii ni aina fulani ya ufisadi ambayo inatakiwa bunge litunge sheria ya kikomo cha ubunge kwa mtu akifikisha miaka 70.
 
M

Miss Madeko

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2014
Messages
2,385
Likes
2,295
Points
280
M

Miss Madeko

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2014
2,385 2,295 280
Huyo Mzee Stephen Wasira anatakiwa apumzike tu.

Hawa wazee wa aina ya Wasira wanaziba mpaka nafasi za wajuu wao kuwa wabunge.

Yaani yeye toka uhuru wa Tanzania yupo tu kwenye siasa.

Tunahitaji fikra mpya.

Kung'ang'ania madaraka kwa njia hii ni aina fulani ya ufisadi ambayo inatakiwa bunge litunge sheria ya kikomo cha ubunge.
Kabisa
Hivi yule mbunge wa Moshi mjini NdesaPesa yeye alifanya je?
 
MsemajiUkweli

MsemajiUkweli

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2012
Messages
10,513
Likes
16,063
Points
280
MsemajiUkweli

MsemajiUkweli

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2012
10,513 16,063 280
Kabisa
Hivi yule mbunge wa Moshi mjini NdesaPesa yeye alifanya je?
Mzee NdesaPesa ameamua kuwaachia wajukuu zake ubunge. Kitendo cha Mzee NdesaPesa kustaafu ubunge ni heshima kubwa sana.

Mzee NdesaPesa ameondoka kwenye siasa akiwa na heshima zake, lakini huyu Wasira anataka kuondoka kwenye siasa baada ya kukosa heshima.

Mzee Wasira anadhani ubunge wa Bunda Mjini ni mali yake na atautoa kwa mapenzi yake.
 
Ndalama

Ndalama

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2011
Messages
8,435
Likes
5,374
Points
280
Ndalama

Ndalama

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2011
8,435 5,374 280
Huyo Mzee Stephen Wasira anatakiwa apumzike tu.

Hawa wazee wa aina ya Wasira wanaziba mpaka nafasi za wajuu wao kuwa wabunge.

Yaani yeye toka uhuru wa Tanzania yupo tu kwenye siasa.

Tunahitaji fikra mpya.

Kung'ang'ania madaraka kwa njia hii ni aina fulani ya ufisadi ambayo inatakiwa bunge litunge sheria ya kikomo cha ubunge.
Hawa watu walilelewa kizembe kubebwa bebwa na hakujiandaa kwa maisha mengine baada ya siasa, JPM kaja analimisha watu kwa meno ndio wanakumbuka shuka asubuhi

Huku ni kupoteza muda na fedha za walipa kodi kwani hajui kuwa his time is up?
 
Ndalama

Ndalama

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2011
Messages
8,435
Likes
5,374
Points
280
Ndalama

Ndalama

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2011
8,435 5,374 280
Mzee NdesaPesa ameamua kuwaachia wajukuu zake ubunge. Kitendo cha Mzee NdesaPesa kustaafu ubunge ni heshima kubwa sana.

Mzee NdesaPesa ameondoka kwenye siasa akiwa na heshima zake, lakini huyu Wasira anataka kuondoka kwenye siasa baada ya kukosa heshima.

Mzee Wasira anadhani ubunge wa Bunda Mjini ni mali yake na atautoa kwa mapenzi yake.
Hamuoni Lyatonga alivyobadili gia ghafla na kuamua kukubali yaishe?
 
allan clement

allan clement

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2013
Messages
1,713
Likes
1,270
Points
280
allan clement

allan clement

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2013
1,713 1,270 280
kesi ikirudi mahakamani wassira anashinda asubuhi.. na baada ya hapo ni sehemu zote walizoshinda upinzani lazima wakatiwe rufaa.....
 
MsemajiUkweli

MsemajiUkweli

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2012
Messages
10,513
Likes
16,063
Points
280
MsemajiUkweli

MsemajiUkweli

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2012
10,513 16,063 280
Hawa watu walilelewa kizembe kubebwa bebwa na hakujiandaa kwa maisha mengine baada ya siasa, JPM kaja analimisha watu kwa meno ndio wanakumbuka shuka asubuhi

Huku ni kupoteza muda na fedha za walipa kodi kwani hajui kuwa his time is up?
Hatukatai Mzee Wasira kugombea Ubunge kwa sababu ni haki yake kisheria.

Tunachokataa ni kutumia haki yake ya kugombea ubinge bila busara.

Mzee Wasira anatakiwa awape wajukuu zake hiyo fursa ya kulitumikia Jimbo la Bunda Mjini.
 
SUPER PREDATOR

SUPER PREDATOR

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2014
Messages
2,089
Likes
289
Points
180
Age
58
SUPER PREDATOR

SUPER PREDATOR

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2014
2,089 289 180
Huyu mzee anajiabisha tu yaani hana hata aibu
 
Jambazi

Jambazi

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2014
Messages
16,256
Likes
15,366
Points
280
Jambazi

Jambazi

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2014
16,256 15,366 280
Hivi wale wazungu wa amerca hawapo huko bunda wamtungue hyo bichwa lake? hii nchi kaila sana lakini haliridhiki
 
HUGO CHAVES

HUGO CHAVES

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2011
Messages
1,884
Likes
268
Points
180
HUGO CHAVES

HUGO CHAVES

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2011
1,884 268 180
wazee Kama wasira ni hazina waende vyuoni kutoa mihadhara Au kufundisha wasingangania siasa hata historia ije iwakumbuke .
 
brokergeneral

brokergeneral

Senior Member
Joined
Jun 21, 2016
Messages
132
Likes
38
Points
45
Age
50
brokergeneral

brokergeneral

Senior Member
Joined Jun 21, 2016
132 38 45
Wazee wengine ni wana adabu ila busara hamnaga kabisa duh! Basi sawa
 

Forum statistics

Threads 1,237,976
Members 475,809
Posts 29,308,532