Mahakama ya Kadhi: Masheikh wakutana na JK


n00b

n00b

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2008
Messages
958
Likes
144
Points
60
n00b

n00b

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2008
958 144 60
PRESIDENT'S OFFICE,
THE STATE HOUSE,
P.O. BOX 9120,
DAR ES SALAAM.
Tanzania.

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete, usiku wa jana, Jumatatu, Septemba 5, 2011, amekutana na kufanya mazungumzo na Masheikh wa Dini ya Kiislam kuhusu mchakato wa kuundwa kwa Mahakama ya Kadhi nchini.

Katika mkutano huo, pande hizo mbili zimezungumzia kwa undani hali ya majadiliano ya suala zima la kuanzishwa kwa Mahakama hiyo ya Kadhi.

Mheshimiwa Rais na Masheikh wamekubaliana kuwa Kamati ya Pamoja ya Serikali na Masheikh ikutane mapema iwezekanavyo na iongeze kasi ya majadiliano ili shughuli hiyo iweze kumalizika mapema iwezekanavyo.

(Habari hii imeambatana na picha ya Mheshimiwa Rais na Masheikh katika kikao hicho cha jana lkn nipo via mobile siwezi kuiweka).

Imetolewa na:

Kurugenzi ya Mawasiliano ya Rais,
Ikulu,
DAR ES SALAAM.

06 Septemba, 2011
 
NgumiJiwe

NgumiJiwe

JF-Expert Member
Joined
Mar 15, 2011
Messages
868
Likes
14
Points
35
NgumiJiwe

NgumiJiwe

JF-Expert Member
Joined Mar 15, 2011
868 14 35
hakuna jipya,ni ngonjera zilezile,labda useme kama this time serikali imekubali kui fund mahakama ya kadhi
 
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
2,865
Likes
29
Points
0
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
2,865 29 0
Baada ya mahakama ya kadhi kushindikana, sasa wanataka kuomba Tanzania ijiunge na OIC. Hizo ni hatua muhimu za kujenga taifa la wazee wa ubw....
 
Dio

Dio

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2011
Messages
1,278
Likes
4
Points
135
Dio

Dio

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2011
1,278 4 135
Wanatuzingua tu na mahakama yao
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,151
Likes
1,814
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,151 1,814 280
wanajadiliana nini? Si alishawaambia kwamba waanzishe mahakama yao wenyewe?
Na hiyo kamati itagharamiwa na nani?
 
C

Chupaku

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2008
Messages
1,074
Likes
177
Points
160
C

Chupaku

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2008
1,074 177 160
Siasa ni ulaghai!
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
44,583
Likes
29,858
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
44,583 29,858 280
serikali ianzishe hiyo mahakama watu wakatwe mikono bana.. Uhalifu mwingi utapungua aisee...kwa nn wakristo hawaitaki hii mahakama? Hii ni pilipili isiyoila sasa inawawashia nini?
 
S

sweke34

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2010
Messages
2,532
Likes
11
Points
135
S

sweke34

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2010
2,532 11 135
serikali ianzishe hiyo mahakama watu wakatwe mikono bana.. Uhalifu mwingi utapungua aisee...kwa nn wakristo hawaitaki hii mahakama? Hii ni pilipili isiyoila sasa inawawashia nini?
Wakristu wanataka mahakama ya kadhi iwepo ila tu iendeshwe na waislam wenyewe. kuna tatizo hapo mkuu wangu?
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
44,583
Likes
29,858
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
44,583 29,858 280
Wakristu wanataka mahakama ya kadhi iwepo <b>ila tu</b> iendeshwe na waislam wenyewe. kuna tatizo hapo mkuu wangu?
tatizo lipo tena kubwa..kwani hiyo pesa ya serikali wakristo ndio wanachangia hio kodi wenyewe? This is distribution of nation cake....tatizo liko wapo? Kwani mahakimu wa hio mahakama watatoka uarabuni? Nope ..watakuwa ni watanzania wenzetu tena....kuna tatizo hapo?....au hujawahi kwenda kwenye migodi ya madini na makampuni makubwa ukaona jinsi wageni wanavyotumbua pesa yetu kwa kupewa mishahara mikubwa?
 
S

sweke34

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2010
Messages
2,532
Likes
11
Points
135
S

sweke34

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2010
2,532 11 135
tatizo lipo tena kubwa..kwani hiyo pesa ya serikali wakristo ndio wanachangia hio kodi wenyewe? This is distribution of nation cake....tatizo liko wapo? Kwani mahakimu wa hio mahakama watatoka uarabuni? Nope ..watakuwa ni watanzania wenzetu tena....kuna tatizo hapo?....au hujawahi kwenda kwenye migodi ya madini na makampuni makubwa ukaona jinsi wageni wanavyotumbua pesa yetu kwa kupewa mishahara mikubwa?
Mkuu wangu ....uamuzi mbona umeshatolewa! Mtaiendesha mahakama ya kadhi kwa hela zenu wenyewe. hakuna jinsi!
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
44,583
Likes
29,858
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
44,583 29,858 280
wakristo kuipinga mahakama ya kadhi ni kueneza udini...
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
16,484
Likes
3,006
Points
280
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
16,484 3,006 280
wanajadiliana nini? Si alishawaambia kwamba waanzishe mahakama yao wenyewe?
Na hiyo kamati itagharamiwa na nani?
Jinsiya kupata UFADHILI kutoka kwa Aldawi aliye MFADHILI SUTI.
 
S

sweke34

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2010
Messages
2,532
Likes
11
Points
135
S

sweke34

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2010
2,532 11 135
wakristo kuipinga mahakama ya kadhi ni kueneza udini...
kama tumepinga mbona kikwete amekaa na mashehe na wamekubaliana kuunda kamati haraka ili kufanikisha mahakama ya kadhi? au wanataka kuunda mahakama ya kitu gani?? kaka , mbona mna tabia ya kulalamika sana? mimi sijawahi kuona watu wanadai kitu halafu wakipewa wanaanza tena kulalamika. Ninyi ni watu wa aina ya pekee kabisa hapa duniani.
 
J

Juma. W

Senior Member
Joined
Mar 28, 2011
Messages
131
Likes
0
Points
33
J

Juma. W

Senior Member
Joined Mar 28, 2011
131 0 33
tatizo lipo tena kubwa..kwani hiyo pesa ya serikali wakristo ndio wanachangia hio kodi wenyewe? This is distribution of nation cake....tatizo liko wapo? Kwani mahakimu wa hio mahakama watatoka uarabuni? Nope ..watakuwa ni watanzania wenzetu tena....kuna tatizo hapo?....au hujawahi kwenda kwenye migodi ya madini na makampuni makubwa ukaona jinsi wageni wanavyotumbua pesa yetu kwa kupewa mishahara mikubwa?
ahaa! Hapo mkuu umeteleza. Serikali haina dini na tena serikali siyo charity organization. Tuiache ifanye mambo yake tusiipe majukumu ambayo siyo yake. Tuiache itupe miundo mbinu na mambo ya namna hiyo
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
44,583
Likes
29,858
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
44,583 29,858 280
ahaa! Hapo mkuu umeteleza. Serikali haina dini na tena serikali siyo charity organization. Tuiache ifanye mambo yake tusiipe majukumu ambayo siyo yake. Tuiache itupe miundo mbinu na mambo ya namna hiyo
kama haina dini kwa nini -Katoliki wanapewa fungu na serikali? Kwa nini kama wanatoa huduma za jamii wasitoe tu kama kanisa? Kwa nini wameingia gentlemen mkataba na serikali ambayo haina dini? Serikali na maaskofu hapa wameteleza kuwanyima waislamu mahakama ya kadhi kama walivyotaka na huu udini wakristo ndio wanauanzisha wenyewe
 
Mbaha

Mbaha

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2010
Messages
697
Likes
6
Points
35
Mbaha

Mbaha

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2010
697 6 35
wakristo kuipinga mahakama ya kadhi ni kueneza udini...
Mkubwa... Sorry if I'll be offending you... But I think and believe the opposite is true... Kutumia pesa za Serikali kuanzisha na kuendesha Taasisi za kidini ndiyo UDINI!!!
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
44,583
Likes
29,858
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
44,583 29,858 280
Mkubwa... Sorry if I'll be offending you... But I think and believe the opposite is true... Kutumia pesa za Serikali kuanzisha na kuendesha Taasisi za kidini ndiyo UDINI!!!
unajua kuwa serikali inalipa kanisa fungu kila mwaka? Huu sio udini?
Wake up!!! Hapa serikali imeteleza sana isifikiri kuwa waislamu ni wajinga
 
Mbaha

Mbaha

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2010
Messages
697
Likes
6
Points
35
Mbaha

Mbaha

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2010
697 6 35
kama haina dini kwa nini -Katoliki wanapewa fungu na serikali? Kwa nini kama wanatoa huduma za jamii wasitoe tu kama kanisa? Kwa nini wameingia gentlemen mkataba na serikali ambayo haina dini? Serikali na maaskofu hapa wameteleza kuwanyima waislamu mahakama ya kadhi kama walivyotaka na huu udini wakristo ndio wanauanzisha wenyewe
Mkubwa hiyo "genlement mikataba" inahusu nini?? Je inahusu kuimarisha utekelezaji wa sheria na taratibu za kikristo au??
 
T

Twasila

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2011
Messages
1,913
Likes
494
Points
180
Age
70
T

Twasila

JF-Expert Member
Joined May 12, 2011
1,913 494 180
wakristo kuipinga mahakama ya kadhi ni kueneza udini...
Hivi wewe wakristo wanakunyima usingizi? Jitahidi uwabadilishe wawe waislam. Ukishindwa ungana nao.

Madhehebu gani ya kiislam yatakayoendesha mahakama hiyo. Bakwata mwaikataa!!
 

Forum statistics

Threads 1,212,993
Members 461,898
Posts 28,463,081