Mahakama na wanasiasa wa Tanzania wana la kujifunza kwa Wazambia kuhusiana na kesi za matokeo ya uchaguzi

diranqhe

JF-Expert Member
Mar 29, 2012
1,469
2,000
Mwaka huu nimetokea kuvutiwa na siasa za Zambia na kuamua kufuatilia mambo kadhaa kupitia mitandao ya kijamii. Kuna jambo limetokea siku za hivi karibuni ambalo limenishangaza sana na ni somo kubwa sana kwa siasa za Tanzania na mhimili wa mahakama.

Wote tunakumbuka uchaguzi wa wenzetu ulifanyika mwezi wa nane ambapo baada ya matokeo kukatokea washindani ambao waliona uchaguzi haukuwa huru na wa haki waliamua kwenda mahakamani kudai haki. Hilo sio jambo la kushangaza kwasababu hata hapa kwetu kila baada ya uchaguzi kuna kesi hufunguliwa kupinga matokeo.

Kinachoshangaza ni kwamba chini ya mitatu tangu kesi kufunguliwa tayari mahakama za Zambia zimeshatoa hukumu ya hizo kesi. Wabunge watano hadi leo tayari wamepata pigo ya ushindi wao kubatilishwa na mahakama. Wabunge hao na majimbo yao ni;

1. Bowman Lusambo - Kabushi
2. Joseph Malanji - Kwacha
3. Mutotwe Kafwaya - Lunte
4. Sibongile Mwamba - Kasama Central
5. Lukas Simumba - Nakonde.

Binafsi kilichonishangaza zaidi ni wabunge hao kupokea maamuzi ya mahakama kwa heshima bila kutoa maneno ya kuudhi dhidi ya mahakama kama ilivyo kwa CHADEMA hapa Tanzania.

Wanasiasa na Mahakama zina kujifunza toka kwa wenzetu. Kesi zichukue muda mfupi na pia wanasiasa hasa wa upinzani waziheshimu mahakama.
 

brazaj

JF-Expert Member
Jul 26, 2016
16,451
2,000
Ila kwa hawa wetu wanasemekana kuwa na masikio mithili ya yule jamii ya mjusi. Kujifunza hivi hivi tu? Hilo ondoa.
 

mr chopa

JF-Expert Member
Aug 26, 2016
5,297
2,000
Ila kwa hawa wetu wanasemekana kuwa na masikio mithili ya yule jamii ya mjusi. Kujifunza hivi hivi tu? Hilo ondoa.
"Binafsi kilichonishangaza zaidi ni wabunge hao kupokea maamuzi ya mahakama kwa heshima bila kutoa maneno ya kuudhi dhidi ya mahakama kama ilivyo kwa CHADEMA hapa Tanzania"

Chadema ni janga kwa taifa
 

diranqhe

JF-Expert Member
Mar 29, 2012
1,469
2,000
"Binafsi kilichonishangaza zaidi ni wabunge hao kupokea maamuzi ya mahakama kwa heshima bila kutoa maneno ya kuudhi dhidi ya mahakama kama ilivyo kwa CHADEMA hapa Tanzania"

Chadema ni janga kwa taifa
Sema mahakama zetu nazo huwa zinatibua mno. Wenzetu chini ya miezi mitatu uamuzi umetoka. Hapa kwetu kesi ingechukua muda mrefu sana.
 

brazaj

JF-Expert Member
Jul 26, 2016
16,451
2,000
"Binafsi kilichonishangaza zaidi ni wabunge hao kupokea maamuzi ya mahakama kwa heshima bila kutoa maneno ya kuudhi dhidi ya mahakama kama ilivyo kwa CHADEMA hapa Tanzania"

Chadema ni janga kwa taifa

😂😂 Wabunge wapi unaowazungumzia mjomba?
 

Nkanini

JF-Expert Member
Jun 6, 2017
2,626
2,000
Mtoa hoja huwezi jenga hoja yako mpaka uwahusishe Chadema?au unaona hoja yako haitajibiwa bila kuwepo kwa Chadema?umeelezea vema ila hujatuambia majaji hawa wa Zambia wanateuliwa vipi na unajifanya kuwa hujui wakati ccm ilivuruga huu so called uchaguzi na kuonekana kama uchafu tu,ccm wanaogopa nini to level the playing field halafu wananchi wachague?
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom