Mahakama Kuu yazizuia Kanuni za Maudhui Mtandaoni kutumika hadi Mahakama itoe uamuzi | Page 3 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahakama Kuu yazizuia Kanuni za Maudhui Mtandaoni kutumika hadi Mahakama itoe uamuzi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Informer, May 4, 2018.

  1. Informer

    Informer JF-Expert Member

    #1
    May 4, 2018
    Joined: Jul 29, 2006
    Messages: 1,259
    Likes Received: 2,800
    Trophy Points: 280
    1EBA9018-D387-478E-ADCF-7B67DF19CF9D.jpeg

    Wakuu,

    Mahakama Kuu kanda Mtwara leo imetoa zuio la muda(Temporary Injuction) dhidi ya matumizi ya Kanuni za Maudhui ya Kimtandao (Online Content Regulations) ambazo matumizi yake yamekwishaanza na tarehe ya mwisho ya bloga na mitandao kuridhia ilikuwa kesho tarehe 5 May 2018.

    Maombi hayo yaliyowalishwa mahakamani na waombaji 6 wakiwemo Jamii Media, Legal and Human Rights Cente(LHRC), THRDC, MCT, TAMWA na TEF.

    Katika kesi ya msingi ya mapatio ya kanuni hizo(Judicial review) washitakiwa ni Waziri wa Habari, Tanzania Communication Authority (TCRA) na Mwanasheria Mkuu wa Serikali(AG).

    Katika maombi ya msingi waombaji wameiomba Mahakama kufanya mapitio ya kanuni hizo kwa vigezo hivi:
    i) Waziri ametumia nguvu ya kisheria nje ya mamlaka yake (Ultra vires)
    ii) Zinakiuka kanuni za usawa (Natural justice)
    iii) Kanuni hizo zinapingana na Uhuru wa kujieleza (Freedom of Expression) Haki ya kusikilizwa(Rights to be heard) na haki ya usiri( Right to Privacy)

    Kesi ya msingi imepangwa kusikilizwa tarehe 10 Mei 2018
    Mtwara.png Mtwara C.png
    For the English Audience Tanzanian bloggers and rights activists won a temporary court injunction on Friday against a government order to register their online platforms that raised concern about a crackdown on free speech.

    Bloggers, as well as owners of other online forums such as YouTube TV channels, had been given until May 5 to heed tough new internet content rules through State registration and a license fee of up to $900.

    Six human rights watchdogs, media organizations and bloggers filed a joint case in Tanzania’s high court asking the judiciary to block implementation of the regulations, arguing that they violate freedom of expression and privacy of internet users.

    In his ruling, Judge Fauz Twaib ordered the information ministry and the state communications regulator (TCRA) not to enforce the deadline pending another hearing to decide the case.

    The new rules also require bloggers to furnish details of shareholders, share capital, citizenship of owners, staff qualification and training programs, as well as a tax clearance certificate, to obtain an operating license.

    Bloggers convicted of defying the new rules could be fined at least 5 million shillings ($2,200) or imprisoned for a minimum 12 months, or both.

    Most bloggers in Tanzania are individuals, without registered companies, making it difficult for them to meet the registration requirements.
     
     
  2. comrade igwe

    comrade igwe JF-Expert Member

    #41
    May 4, 2018
    Joined: Jan 12, 2015
    Messages: 7,123
    Likes Received: 3,627
    Trophy Points: 280
    Acha tujimwage tu humu ndani hakuingiliki kirahisi hivyo hahahahahah
     
  3. comrade igwe

    comrade igwe JF-Expert Member

    #42
    May 4, 2018
    Joined: Jan 12, 2015
    Messages: 7,123
    Likes Received: 3,627
    Trophy Points: 280
    Hakuna cha yajayo wala nn hatutishwiii uwuuuuuuu
     
  4. Troll JF

    Troll JF JF-Expert Member

    #43
    May 4, 2018
    Joined: Feb 6, 2015
    Messages: 6,895
    Likes Received: 9,956
    Trophy Points: 280
    Mzee wa Kupiga Ban!
     
  5. Malcom Lumumba

    Malcom Lumumba JF-Expert Member

    #44
    May 4, 2018
    Joined: Jul 26, 2012
    Messages: 9,402
    Likes Received: 24,588
    Trophy Points: 280
    Aisee safi sanaaaa.
    Ila naombea tu wasimfanyie kama walivyomfanyia Jaji Mwesiumo!
     
  6. stroke

    stroke JF-Expert Member

    #45
    May 4, 2018
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 14,701
    Likes Received: 7,823
    Trophy Points: 280
    Hayataniumiza kwa namna yeyote ile..

    Wadau wote wa sheria wanafahamu aina ya maamuzi ya huyo Jaji.

    Nakumbuka alishawahi kutoa maamuzi Tata ya kuruhusu hata wageni kumiliki ardhi...
     
  7. Msingida

    Msingida JF-Expert Member

    #46
    May 4, 2018
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Habari njema sana
     
  8. Mzalendo2015

    Mzalendo2015 JF-Expert Member

    #47
    May 4, 2018
    Joined: Aug 14, 2012
    Messages: 2,361
    Likes Received: 2,900
    Trophy Points: 280
    Saafi sana kwa Judge Twais.
    Hivi huyu atakua ni mmoja wa wale wateule 10 wa JPM hivi majuzi au ni mwIningine...!!
     
  9. Donatila

    Donatila JF-Expert Member

    #48
    May 4, 2018
    Joined: Oct 23, 2014
    Messages: 2,825
    Likes Received: 3,346
    Trophy Points: 280
    Watashindana lakini hawatashinda...Mungu akiwa upande wetu ninani aliye juu yetu...
     
  10. comrade igwe

    comrade igwe JF-Expert Member

    #49
    May 4, 2018
    Joined: Jan 12, 2015
    Messages: 7,123
    Likes Received: 3,627
    Trophy Points: 280
    Hapana huyo zamani kinyama tangu Jk
     
  11. Mystery

    Mystery JF Gold Member

    #50
    May 4, 2018
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 9,015
    Likes Received: 9,122
    Trophy Points: 280
    Mungu wakati wote huwa anasimamia haki
     
  12. Malcom Lumumba

    Malcom Lumumba JF-Expert Member

    #51
    May 4, 2018
    Joined: Jul 26, 2012
    Messages: 9,402
    Likes Received: 24,588
    Trophy Points: 280
    Alivamiwa Ofisini kwake na watu kutoka Ofisi Kuu. Wakasachi na kunyang'anya mafaili ya kesi aliyokuwa anasimamia na kuyapeleka kusikojulikana. Mzee wa watu ghafla akajitoa kwenye ile kesi.
     
  13. wegman

    wegman JF-Expert Member

    #52
    May 4, 2018
    Joined: Jan 8, 2016
    Messages: 926
    Likes Received: 799
    Trophy Points: 180
    Tupo Tayari.
     
  14. J

    JFK wabongo JF-Expert Member

    #53
    May 4, 2018
    Joined: Aug 11, 2015
    Messages: 3,427
    Likes Received: 2,253
    Trophy Points: 280
    Iwapo watapuuza non-compliant watawashitaki wapi?
     
  15. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #54
    May 4, 2018
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 10,864
    Likes Received: 2,618
    Trophy Points: 280
    Historia ni mwalimu mzuri sana. Wakati anatamka hayo Dr. Mwamyembe hope hakujua kijacho. Lakini Dr. Mwakyembe kapata maagizo kutoka JUU kuhusu kusajili blogs na yuotube channels, angefanyaje? Akatae kutii ili wanae wafe njaa?
     
  16. Kennedy

    Kennedy JF-Expert Member

    #55
    May 4, 2018
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 12,663
    Likes Received: 3,897
    Trophy Points: 280
    Haki Itendeke Na Ionekane Imetendeka Kwa Uwazi
     
  17. C

    Chesty JF-Expert Member

    #56
    May 4, 2018
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 2,850
    Likes Received: 632
    Trophy Points: 280
    Polepole utalielewa somo
     
  18. Y

    Yukina Senior Member

    #57
    May 4, 2018
    Joined: Feb 2, 2017
    Messages: 107
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 45
    Mungu atatenda tuiombea
     
  19. Erythrocyte

    Erythrocyte JF-Expert Member

    #58
    May 4, 2018
    Joined: Nov 6, 2012
    Messages: 48,343
    Likes Received: 31,414
    Trophy Points: 280
    Kwa niaba ya wananchi wa jimbo la Kyela nachukua nafasi hii kuomba radhi sana kwa yanayotendwa na mbunge wetu , naona aibu sana .
     
  20. imhotep

    imhotep JF-Expert Member

    #59
    May 4, 2018
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 9,657
    Likes Received: 7,251
    Trophy Points: 280
    Wewe unafikiri mimi sina kazi nyingine.
     
  21. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #60
    May 4, 2018
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 80,464
    Likes Received: 117,260
    Trophy Points: 280
    Safi sana lakini huyo dhalimu anaweza kabisa kumfukuza kazi huyo hakimu au kumtisha ili hukumu iandikwe Ikulu.
    Hongereni sana Maxence Melo na Jamii Forums yote.

    [​IMG]
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...