Mahakama Kuu yabatilisha Vifungu vya Sheria vinavyowapa mamlaka Wakurugenzi kusimamia Uchaguzi

Informer

JF-Expert Member
Jul 29, 2006
1,430
2,000
1093388

Mahakama Kuu (Dar) imebatilisha vifungu vya sheria vinavyowapa mamlaka Wakurugenzi wa Halmashauri kusimamia Uchaguzi.

Kesi hiyo namba 6 ya mwaka 2018, ilifunguliwa na Bob Wangwe dhidi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali (AG).

Katika kesi hiyo, Bob Chacha Wangwe aliyekuwa akiwakilishwa na Wakili Fatuma Karume, anapinga Wakurugenzi wa Halmashauri za Wilaya na Manispaa kuwa wasimamizi wa uchaguzi kwa niaba ya Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC).

Anadai kuwa hiyo ni kinyume cha Ibara ya 74 (14 ) ya Katiba ya Nchi ambayo inapiga marufuku kwa mtu yeyote anayehusika na uchaguzi kuwa mwanachama wa chama chochote cha siasa na kwamba ana haki ya kupiga kura tu.

Aidha, alidai kuwa wakurugenzi hao ni wateule wa Rais ambaye pia ni mwenyekiti wa Chama cha Mapinduzi (CCM).

SHERIA INASOMEKAJE?

DE71CBBE-4AAF-442B-8789-CB3383387F7B.jpeg



Mwezi Juni 2018, akiwa Bungeni Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais (Utumishi na Utawala Bora), George Mkuchika, alisema Mbunge yeyote anayeona kuwa si sahihi Wakurugenzi wa Halmashauri kutosimamia uchaguzi, apeleke hoja Bungeni ili sheria hiyo ibadilishwe.

Mkuchika aliongeza kwa kusema “Tunayo Mahakama, pale ambapo mtu anaona hakutendewa haki aende Mahakamani,”

Ilikotoka:
https://www.jamiiforums.com/threads...teuliwa-kuwa-wakurugenzi-wa-uchaguzi.1406002/
Baadhi ya mijadala ndani ya JamiiForums:

2016
https://www.jamiiforums.com/threads/hatutaki-wakurugenzi-wasimamie-uchaguzi-2020.1126268/
Julai 2018:
https://www.jamiiforums.com/threads...aliwahi-kugombea-uongozi-kupitia-ccm.1459606/
NEC wenyewe walishaona haya:
https://www.jamiiforums.com/threads...-siasa-maeneo-ya-uchaguzi-wa-marudio.1379590/
2016
https://www.jamiiforums.com/threads...-nafasi-za-ukurugenzi-wa-halmashauri.1077157/
2014
https://www.jamiiforums.com/threads/uchaguzi-serikali-za-mitaa-wakurugenzi-waendeleza-rafu.775128/
 
For the English Audience
Today on 10th May, 2019, the High Court of Tanzania with the Bench of three Judges led by Her Lordship Hon. Judge Atuganile Ngwala, has held in favor of the Petitioner (Bob Chacha Wangwe) against the Respondents (the Attorney General, the Director of Election and the National Electoral Commission) on the provisions of the National Elections Act, Cap 343 R.E 2015 which gives authority to the Directors of every City, Town or Municipal who are the public servants to supervise elections in their respective City, Town or Municipal.

According to the Constitution of the United Republic of Tanzania 1977, the National Electoral Commission is supposed to be free and the Directors of Cities, Towns or Municipals are not supposed to engage themselves into activities of the Political Parties.

The decision of the Court has dismissed the evidence submitted by the Respondents on the ground that it contravenes the Constitution.

Moreover, Her Lordship Judge Ngwala has clearly explained to the Respondents that they have a right to appeal to the Court of Appeal of Tanzania if aggrieved by the decision of the High Court.

figganigga

JF-Expert Member
Oct 17, 2010
16,643
2,000
Habari nzuri sana hii.

Kila siku nawaambia wanasiasa wasiishi kwa mazoea. Wakurugenzi sasa wajipange upya kuchakachua kura.

Asante sana Chacha. Umeleta mabadiliko tunayoyataka. Tunaelekea kwenye tume huru sasa. Asante Mheshimiwa Fatuma Karume. Mumeacha alama kwenye taifa letu.
 

Salary Slip

JF-Expert Member
Apr 3, 2012
37,623
2,000
Safi sana!

Kiburi cha Jiwe sasa kitapungua.

Ni imani yangu mahakama itakuwa imetamka kuwa vifungu hivyo ni kinyume na katiba na kuagiza vifutwe/virekebishwe.

Ushauri:
Serikali/Bunge wasipotekeleza amri hii mpaka tarehe ya uchaguzi mkuu wa mwakani,nashauri wapinzani waiombe Mahakama izuie uchaguzi mkuu unaokuja mpaka pale amri hii halali ya Mahakama Kuu itakapotekelezwa.
 

lukindo

JF-Expert Member
Mar 20, 2010
8,487
2,000
Mambo yanazidi kuongezeka huku muda ukipungua kwa kasi ya kutisha! Hawa jamaa walijidanganya sana na ile kauli ya "nikulipe mshahara na kukupa gari alafu umtangaze mpizani ....".

Sasa angalia, watu wanajipanga kupora majimbo bila ya kupigiwa kura kwa kutumia nguvu ya dola huku wakisahau huenda hiyo 2020 pesa ya uchaguzi tukasaidiwa na mabeberu na ndio wakashinikiza sheria zifuatwe.

Mungu ni mwema.
 
Top Bottom