Mahakama kutoa hukumu juu ya Ubunge wa Mnyika Septemba 27


H

Habarindiyohiyo

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2008
Messages
263
Likes
1
Points
0
H

Habarindiyohiyo

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2008
263 1 0
Ng'umbi ataka utetezi wa Mnyika usikubaliwe. Jaji Msuya alisema uamuzi wa maombi hayo atautoa Septemba 27 mwaka huu.

Mbali na Mnyika walamikiwa wengine ni Mwanasheria Mkuu wa Serikali na Msimamizi wa Uchaguzi wa jimbo la Ubungo.

Miongoni mwa madai katika kesi ya msingi, Ng'humbi anadai Mnyika, wasaidizi na mashabiki wake walifanya vitendo ambavyo ni ukiukwaji wa sheria kwa makusudi kwa madhumuni ya kushinda uchaguzi.

Anadai Mnyika mara kadhaa alitumia barua ya Wakala wa Barabara (Tanroads) ya Machi 30, 2010 iliyotumwa kwa CCM kuwadanganya wakazi wa Kimara kwamba nyumba zao zitabomolewa kama watamchagua Ng'humbi na kwamba Mnyika aliwanunulia pombe na kuwalipa Sh 20,000 wananchi wa Kimara Saranga wampigie kura.

....ndiyo hiyo;

HabariLeo | Ng'humbi akiri hati ya madai ina makosa
 
Raia Fulani

Raia Fulani

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2009
Messages
10,217
Likes
109
Points
145
Raia Fulani

Raia Fulani

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2009
10,217 109 145
huyu mama ana mapepo? Ashukuru kwa vikura alivyopata. Wanaomdannganya hawampendi
 
Mzee wa Rula

Mzee wa Rula

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2010
Messages
8,181
Likes
113
Points
160
Mzee wa Rula

Mzee wa Rula

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2010
8,181 113 160
Ngoja tuone maamuzi ya mahakama yatakuwaje maana kuna vitu vingine vipo wazi kabisa lakini kisheria hatujui ikoje? Ukiangalia mama alishindwa kwa tofauti kubwa ya kura licha ya system ya tume ya uchaguzi kuwa slow kwa mara ya kwanza na kutumika nguvu kubwa mno kunusuru wizi wa kura. Yoye hayo hayaonekani ila hili la kuhonga limeonekana!
 
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
4,470
Likes
30
Points
135
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
4,470 30 135
Duh! habari leo tena?????????????
 
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
4,470
Likes
30
Points
135
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
4,470 30 135
Mbali na Mnyika walamikiwa wengine ni Mwanasheria Mkuu wa Serikali na Msimamizi wa Uchaguzi wa jimbo la Ubungo.
Hapa mbona sielewi inakuwaje mgombea wa chama tawala anamshitaki CJ wa serikali iliyoundwa na chama tawala, na pia mwanaCCM mwenzie (Msimamizi wa uchaguzi)
 
pcman

pcman

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2008
Messages
748
Likes
39
Points
45
pcman

pcman

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2008
748 39 45
huyu Mama anazidi kupoteza fedha zake.Siasa imemkataa.
 
ntamaholo

ntamaholo

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2011
Messages
11,422
Likes
3,005
Points
280
ntamaholo

ntamaholo

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2011
11,422 3,005 280
ng'umbi ataka utetezi wa mnyika usikubaliwe. Jaji msuya alisema uamuzi wa maombi hayo atautoa septemba 27 mwaka huu.

Mbali na mnyika walamikiwa wengine ni mwanasheria mkuu wa serikali na msimamizi wa uchaguzi wa jimbo la ubungo.

Miongoni mwa madai katika kesi ya msingi, ng'humbi anadai mnyika, wasaidizi na mashabiki wake walifanya vitendo ambavyo ni ukiukwaji wa sheria kwa makusudi kwa madhumuni ya kushinda uchaguzi.

Anadai mnyika mara kadhaa alitumia barua ya wakala wa barabara (tanroads) ya machi 30, 2010 iliyotumwa kwa ccm kuwadanganya wakazi wa kimara kwamba nyumba zao zitabomolewa kama watamchagua ng'humbi na kwamba mnyika aliwanunulia pombe na kuwalipa sh 20,000 wananchi wa kimara saranga wampigie kura.

....ndiyo hiyo;

habarileo | ng'humbi akiri hati ya madai ina makosa
tusubiri tuone
 
TUMBIRI

TUMBIRI

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2011
Messages
1,934
Likes
13
Points
0
Age
20
TUMBIRI

TUMBIRI

JF-Expert Member
Joined May 7, 2011
1,934 13 0
Hapa mbona sielewi inakuwaje mgombea wa chama tawala anamshitaki CJ wa serikali iliyoundwa na chama tawala, na pia mwanaCCM mwenzie (Msimamizi wa uchaguzi)

Anawashtaki kwa sababu walikataa kusikiliza maagizi ya wakubwa wao kupindua matokeo ya Uchaguzi kama wenzao wa Segerea, Shinyanga, Kibaha Mjini nk walivyofanya.
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,426
Likes
3,481
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,426 3,481 280
Kwani lazma wote tuwe wabunge. Kama umeshndwa si usubiri msimu mwingine mama?
 
2

2simamesote

Senior Member
Joined
Jun 27, 2011
Messages
109
Likes
0
Points
0
Age
23
2

2simamesote

Senior Member
Joined Jun 27, 2011
109 0 0
Anafikiri ubunge ni sawa na UKUU WA MKOA? Mi natamani uchaguzi urudiwe tuone jinsi atakavyo pigwa gap mara kumi ya kura atakazopata ndo magamba waache kukata rufani
 
O

oldonyo

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2011
Messages
553
Likes
1
Points
35
O

oldonyo

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2011
553 1 35
Jamani muacheni huyu mama wamlie viela vyake vya pension ya ukuu wa wilaya akija stuka ana kitu kweli nimeamini siasa ni kama kamari ukicheza vibaya 2 unaliwa zote.
 
mashikolomageni

mashikolomageni

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2010
Messages
1,566
Likes
10
Points
135
mashikolomageni

mashikolomageni

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2010
1,566 10 135
pole yake ngoja tusubiri hukumu hiyo ya mahakama
 
S

SEAL Team 6

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2011
Messages
655
Likes
0
Points
0
Age
40
S

SEAL Team 6

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2011
655 0 0
Mbona wameichelewesha sana kwa nini isingekuwa leo.
 
N

Nyamizi

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2009
Messages
1,436
Likes
83
Points
145
N

Nyamizi

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2009
1,436 83 145
Anafikiri ubunge ni sawa na UKUU WA MKOA? Mi natamani uchaguzi urudiwe tuone jinsi atakavyo pigwa gap mara kumi ya kura atakazopata ndo magamba waache kukata rufani
Hata mimi natamani iwe hivyo,this time atajua nini maana ya nguvu ya umma.
 
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,230
Likes
7,043
Points
280
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,230 7,043 280
Huyu ni dada damu wa Gen Shimbo. Uzuri mlalamikaji,mlalamikiwa na hakimu wote wanakula kande
 
Vin Diesel

Vin Diesel

JF Gold Member
Joined
Mar 1, 2011
Messages
8,678
Likes
1,191
Points
280
Vin Diesel

Vin Diesel

JF Gold Member
Joined Mar 1, 2011
8,678 1,191 280
Huyu mama anapoteza muda wake.
Mie ni CCM damu lakini ubungo najua tumeshindwa kihalali kabisa.
Na sababu ni kwamba mnyika hakupambanishwa na size yake....huyu mama sijui alitolewa wapi...
Hii mentality ya kutokubali matokeo sio nzuri hata kidogo maana yapoteza muda na rasilimali badala ya kujenga nchi.
Huyu mama anafanana na mwenzie batilda kupinga matokeo wakati na yeye alishindwa kwa landslide.
 
Mikael P Aweda

Mikael P Aweda

JF Gold Member
Joined
Dec 17, 2010
Messages
2,934
Likes
40
Points
0
Mikael P Aweda

Mikael P Aweda

JF Gold Member
Joined Dec 17, 2010
2,934 40 0
Kwanza ifahamike kuwa kura za Mnyika zilipunguzwa kwa zaidi ya 5000. Hesabu zetu na hesabu za tume ya Taifa ni tofauti kwa zaidi ya kura 5000. Huyo mama hata akishinda mahakamani atavuna aibu huku mtaani, tukirudi uwanjani kwenye Bi election.
 

Forum statistics

Threads 1,238,275
Members 475,878
Posts 29,314,483