Mahakama ikiingiliwa uhuru wake unapotea automatically. Tundu Lissu kusema Mbowe siyo gaidi haikuwa jukumu lake

FUSO

JF-Expert Member
Nov 19, 2010
26,061
2,000
Mahakama ndio chombo kilichopewa jukumu la kutafsiri sheria kwa mujibu wa katiba.

Hivi karibuni Chadema wamekuwa na tabia ya kuongelea maswala ya kesi za wanachama wao wakati kesi zikiwa zinaendelea mahakamani hili siyo jambo jema kwa kweli.

Mfano Mh Mbowe alipofikishwa mahakamani kwa kesi ya ugaidi Tundu Lisu aliibuka na kusema Freeman Mbowe siyo gaidi na kwamba hiyo kesi amebambikiwa.

Kwanini tusisubiri mahakama itende haki badala ya kuiingilia na huyu Antipas ni wakili kabisa wa mahakama?

Mungu Ibariki Tanzania, tumetoka mbali tunaenda mbali!
Katiba inaruhusu raia wa Tanzania kutoa maoni yao kuhusu jambo lolote lile ili mradi halivunji sheria za nchi, sasa Lissu ni raia kama ulivyo wewe na maoni yako hapa jamvini.
 

Townchild

JF-Expert Member
Aug 29, 2018
7,578
2,000
Mahakama ndio chombo kilichopewa jukumu la kutafsiri sheria kwa mujibu wa katiba.

Hivi karibuni Chadema wamekuwa na tabia ya kuongelea maswala ya kesi za wanachama wao wakati kesi zikiwa zinaendelea mahakamani hili siyo jambo jema kwa kweli.

Mfano Mh Mbowe alipofikishwa mahakamani kwa kesi ya ugaidi Tundu Lisu aliibuka na kusema Freeman Mbowe siyo gaidi na kwamba hiyo kesi amebambikiwa.

Kwanini tusisubiri mahakama itende haki badala ya kuiingilia na huyu Antipas ni wakili kabisa wa mahakama?

Mungu Ibariki Tanzania, tumetoka mbali tunaenda mbali!
Kama haki haionekani ikitendwa,wasiposema watu hata mawe yataongea🤔.
 

pilipili kichaa

JF-Expert Member
Sep 3, 2013
13,409
2,000
Mfano Mh Mbowe alipofikishwa mahakamani kwa kesi ya ugaidi Tundu Lisu aliibuka na kusema Freeman Mbowe siyo gaidi na kwamba hiyo kesi amebambikiwa.

Kwanini tusisubiri mahakama itende haki badala ya kuiingilia na huyu Antipas ni wakili kabisa wa mahakama?
Mama Samia (tena Raisi wa nchi) alipoiambia dunia kuwa ushahidi wa ugaidi wa mbowe upo wazi na utathibitishwa mbona hili hulisemei?
 

Babati

JF-Expert Member
Aug 7, 2014
53,822
2,000
Mahakama ndio chombo kilichopewa jukumu la kutafsiri sheria kwa mujibu wa katiba.

Hivi karibuni CHADEMA wamekuwa na tabia ya kuongelea maswala ya kesi za wanachama wao wakati kesi zikiwa zinaendelea mahakamani hili siyo jambo jema kwa kweli.

Mfano Mh Mbowe alipofikishwa mahakamani kwa kesi ya ugaidi Tundu Lisu aliibuka na kusema Freeman Mbowe siyo gaidi na kwamba hiyo kesi amebambikiwa.

Kwanini tusisubiri mahakama itende haki badala ya kuiingilia na huyu Antipas ni wakili kabisa wa mahakama?

Mungu Ibariki Tanzania, tumetoka mbali tunaenda mbali!
Kuna mahakama au kuna tawi kuu la CCM?
 

Babati

JF-Expert Member
Aug 7, 2014
53,822
2,000
Tundu Lisu kusema Mbowe siyo Gaidi hakuathiri kwa namna yeyote Mwenendo Wa kesi kwa maana ametoa maoni yake kama Raia yeyote yule.

Samia Suluhu kusema Mbowe ni Gaidi kuna athari kwa mwenendo Wa kesi kwa sababu maoni yake kama Kiongozi Mkuu Wa nchi yanashinikiza maamuzi ya Majaji ambao ni wateule wake.
Hatari sn
 

mitigator

JF-Expert Member
Dec 28, 2014
5,146
2,000
Mahakama ndio chombo kilichopewa jukumu la kutafsiri sheria kwa mujibu wa katiba.

Hivi karibuni CHADEMA wamekuwa na tabia ya kuongelea maswala ya kesi za wanachama wao wakati kesi zikiwa zinaendelea mahakamani hili siyo jambo jema kwa kweli.

Mfano Mh Mbowe alipofikishwa mahakamani kwa kesi ya ugaidi Tundu Lisu aliibuka na kusema Freeman Mbowe siyo gaidi na kwamba hiyo kesi amebambikiwa.

Kwanini tusisubiri mahakama itende haki badala ya kuiingilia na huyu Antipas ni wakili kabisa wa mahakama?

Mungu Ibariki Tanzania, tumetoka mbali tunaenda mbali!
Hili jamaa likishakunywa ulanzi linaongea ujinga
 

eliasmisinzo

JF-Expert Member
Aug 13, 2021
300
500
Mahakama ndio chombo kilichopewa jukumu la kutafsiri sheria kwa mujibu wa katiba.

Hivi karibuni CHADEMA wamekuwa na tabia ya kuongelea maswala ya kesi za wanachama wao wakati kesi zikiwa zinaendelea mahakamani hili siyo jambo jema kwa kweli.

Mfano Mh Mbowe alipofikishwa mahakamani kwa kesi ya ugaidi Tundu Lisu aliibuka na kusema Freeman Mbowe siyo gaidi na kwamba hiyo kesi amebambikiwa.

Kwanini tusisubiri mahakama itende haki badala ya kuiingilia na huyu Antipas ni wakili kabisa wa mahakama?

Mungu Ibariki Tanzania, tumetoka mbali tunaenda mbali!
Hivi shahidi anavyotoa ushahidi kwa kutiririka bila kujikwaa kwaa, halafu Jaji anaingilia kuwa huenda shahidi anafundisha, hiyo inaitwa nini kwenye maadili ya mahakama?

Sent from my Infinix X657 using JamiiForums mobile app
 

Matrix19

JF-Expert Member
Feb 24, 2020
2,899
2,000
Kwani awamu ile dikteta alipotia mahakama na bunge mfukoni kila sifa ni yeye mlikua wapi?
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom