Magufuli: Nakerwa na vigezo vya uzoefu kuomba ajira | Page 2 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Magufuli: Nakerwa na vigezo vya uzoefu kuomba ajira

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Paul Alex, Sep 29, 2015.

  1. Paul Alex

    Paul Alex JF-Expert Member

    #1
    Sep 29, 2015
    Joined: Jul 14, 2012
    Messages: 2,761
    Likes Received: 3,821
    Trophy Points: 280
    Wadau hebu someni hii habari halafu tujadili kama hii ni nini zaidi ya siasa za mfamaji!

    Tatizo la ajira ni kigezo cha uzoefu au ukuaji wa polepole wa sekta ya umma na sekta binafsi?

    Mgombea wa urais kupitia CCM, Dk John Magufuli amesema iwapo atapewa ridhaa ya kuingia Ikulu atapambana kuhakikisha Watanzania wengi wanapata ajira na kwamba anakerwa sana na kigezo cha mtu kuwa na uzoefu ndio apatiwe ajira.

    Dk Magufuli alienda mbali na kusema kuwa kama kuna uwezekano, kipengele hicho kinachowataka watu kuwa na uzoefu wa miaka kadhaa kama kigezo cha kuajiriwa huku akitoa mifano ya watu wanaaomba nafasi mbalimbali za uongozi wa kisiasa akiwepo yeye mwenyewe kuwa hawana uzoefu wa nafasi hizo lakini wana uwezo wa kuongoza.

    Katika kampeni zake mjini Iringa leo, Magufuli pia aliahidi kuwa serikali yake itajikita katika ujenzi wa viwanda mjini humo ili kupunguza tatizo la ajira kwa vijana.

    Amesema kuwa wapo vijana wengi wanaohangaika kupata ajira baada ya kuhitimu kwa kuwa ajira nyingi zinahitaji watu wenye uzoefu wa kufanya kazi hivyo inakuwa kikwazo kikubwa kwa wahitimu kupata nafasi hizo.

    ''Vijana wengi wanaomaliza vyuo mbalimbali wanapatashida kupata ajira kutokana na waajiri kuhitaji uzoefu, sasa mwanafunzi ambaye amemaliza chuo leo atapata wapi uzoefu wakati hajaajiriwa? Tena wanataka uzoefu wa miaka mitano huo uzoefu wataupata wapi, nataka kama kuna uwezekano haya mambo ya uzoefu yafutwe kabisa," Dk magufuli.

    Ameeleza kuwa serikali yake itajikita katika ujenzi wa viwanda ili kumaliza tatizo hilo sugu kwa wananchi wa Iringa na Watanzania kwa ujumla. Amewataka wawezekaji wenye uwezo wajenge viwanda mkoani Iringa ili Watanzania wanaomaliza vyuo vikuuu waweze kupata ajira.

    Poleni CCM
     
  2. MOTOCHINI

    MOTOCHINI JF-Expert Member

    #21
    Sep 29, 2015
    Joined: Jan 20, 2014
    Messages: 22,863
    Likes Received: 11,069
    Trophy Points: 280
    Huyu mnajisumbua ndie rais
     
  3. MOTOCHINI

    MOTOCHINI JF-Expert Member

    #22
    Sep 29, 2015
    Joined: Jan 20, 2014
    Messages: 22,863
    Likes Received: 11,069
    Trophy Points: 280
    Ulitaka akerwa kipindi gani
     
  4. M

    Magnify JF-Expert Member

    #23
    Sep 29, 2015
    Joined: Nov 16, 2014
    Messages: 230
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Umeanza kukerwa lini hata bungeni kutoa hiyo hoja hujawahi?
     
  5. Nifah

    Nifah JF-Expert Member

    #24
    Sep 29, 2015
    Joined: Feb 12, 2014
    Messages: 25,917
    Likes Received: 24,111
    Trophy Points: 280
    Kweli Watanzania mmeamka hadi raha.
     
  6. DE FULE

    DE FULE JF-Expert Member

    #25
    Sep 29, 2015
    Joined: Jan 10, 2013
    Messages: 996
    Likes Received: 386
    Trophy Points: 80
    Muulize EL ndo anachukia leo umaskini...?
     
  7. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #26
    Sep 29, 2015
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 3,033
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    Asilete siasa kwenye kila jambo. Kwenye Utumishi kuna kitu kinaitwa scheme of service au miundo ya utumishi...Mtu asiye na uzoefu wa kazi anaajiriwa kwenye vyeo vya kuingilia au entry point. Vyeo vya juu ya hapo vinataka mtu awe amefanya kazi kwa angalau miaka mitatu. Kuna vyeo ambavyo unaajiri mtu anayejua kazi sio anayeenda kujifunza. Kama anataka kufuat huo utaratibu awe mkweli kwamba haitachukua mwaka mmoja kwa sababu utatakiwa kubadilisha sera, sheria, kanuni na miongozo mbalimbali iliyopo sasa
     
  8. Mkaruka

    Mkaruka JF-Expert Member

    #27
    Sep 12, 2017
    Joined: Feb 5, 2013
    Messages: 8,423
    Likes Received: 4,523
    Trophy Points: 280
    Zee nafiki sana hili
     
  9. Mkaruka

    Mkaruka JF-Expert Member

    #28
    Sep 12, 2017
    Joined: Feb 5, 2013
    Messages: 8,423
    Likes Received: 4,523
    Trophy Points: 280
    Ni unafiki tu ulikuwa
     
  10. k

    kiumbempole Senior Member

    #29
    Sep 12, 2017
    Joined: Jan 15, 2016
    Messages: 105
    Likes Received: 121
    Trophy Points: 60
  11. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #30
    Sep 17, 2017
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 3,033
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    Huko mimi sipo. Sina jeuri ya kukataa kupimwa mkojo aise
     
Loading...