• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Elections 2015 Magufuli lugha za Kimataifa ni Kizungumkuti, wenye ufahamu tujadiliane

Sunshow

Sunshow

JF-Expert Member
Joined
Nov 11, 2011
Messages
1,130
Points
1,250
Sunshow

Sunshow

JF-Expert Member
Joined Nov 11, 2011
1,130 1,250
Mimi huwa ananiboa kwa kuchanganya changanya lugha hata mtoto wa msingi ana nafuu. Wakati mwingine utakuta anazungumzia masuala nyeti ya kitaifa ambapo bibi zetu huko vijijini inabidi waelewe kinachozungumziwa. Nadhani hana watu wa kumshauri au kama wapo wanaogopa kumshauri.
 
K

Kidzude

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2011
Messages
4,435
Points
2,000
K

Kidzude

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2011
4,435 2,000
Mchina na mrusi hawajui kiingereza. Sio sababu
 
mkali kwanza

mkali kwanza

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2012
Messages
1,304
Points
2,000
mkali kwanza

mkali kwanza

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2012
1,304 2,000
Hiv rais wa china anajua hata english kweli?... mi nadhqn hiyo siyo ushu hasa kwa wazalendo...labda kuwe na sababu nyingine.....hasa yenye mashiko
Watu wengi wanafikiri usomi ni kujua lugha ya kigeni hasa Kingereza. Ukikaa ukiwasikiliza wanavyoreason utacheka sana
 
mkali kwanza

mkali kwanza

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2012
Messages
1,304
Points
2,000
mkali kwanza

mkali kwanza

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2012
1,304 2,000
Nimejaribu kufuatilia uwezo na uelewa na mwenzetu huyu katika arena za kimataifa ni zero na uwenda akafanya vituko kama vya ndugu Mulugo aliyekuwa naibu waziri wa elimu kuwa Tanzania ni muungano wa Tanganyika na Zimbabwe.

Hiyo ilitokana na kushindwa ngeli na kubaki kukariri tu.Upungufu huu wa exposure kimataifa na lugha ni tatizo na ndio maana watu wasio na uwezo kama akina Makamba wanajitia kimbelembele kama wapiga zomari kwa Magufuli huku wakinyendea nafasi kama washuri wake akibahatika kuwa rais kama shetani atabariki.Mungu yupo upande wa Legwanani the Great.

Hivi kama alikuwa mwalimu alifundisahaje huko? Natafuta wanafunzi wake angalau nipate expreience ya huyu ndugu yetu Magufuli.

==================
Mkuu post yako umeituma iko very personal.
 
mkali kwanza

mkali kwanza

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2012
Messages
1,304
Points
2,000
mkali kwanza

mkali kwanza

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2012
1,304 2,000
Tunatafuta rais wa tz atakayetuwakilisha kimataifa pia. Magufuli ni zero kabisa. 40% ya bajeti yetu inategemea wenye lugha tofauti na kiswahili
JK alikuwa akisafiri mkamwita Vasco Da Gama,Magufuli hasafiri mnalalamika acheni UNAFIKI wabongo. Hamnaga jema nyie.
 
cmoney

cmoney

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2011
Messages
2,695
Points
2,000
cmoney

cmoney

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2011
2,695 2,000
Nadhani tatizo hapa ni zaidi ya kiingereza. Ni suala la weledi na mantiki. Hicho kiingereza ulichokiona ni dalili tu lakini kuna tatizo kubwa zaidi kuhusu uwezo wa kifikra wa viongozi wetu. Lakini kwa kuwa tumeamua kufungia macho ujinga acha twende hivyohivyo kuna siku tutaamka.
aisee
 
Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined
Sep 30, 2011
Messages
12,411
Points
2,000
Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined Sep 30, 2011
12,411 2,000
hivi ukipost huwezi futa eh....dah teknolojia hatari sana
Unaweza kufuta lakini kama tayari umeshanukuliwa hakuna jinsi ya kufuta kwa yule aliyekunukuu!!
 
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

Platinum Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
34,141
Points
2,000
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

Platinum Member
Joined Sep 22, 2008
34,141 2,000
Nimejaribu kufuatilia uwezo na uelewa na mwenzetu huyu katika arena za kimataifa ni zero na uwenda akafanya vituko kama vya ndugu Mulugo aliyekuwa naibu waziri wa elimu kuwa Tanzania ni muungano wa Tanganyika na Zimbabwe.

Hiyo ilitokana na kushindwa ngeli na kubaki kukariri tu.Upungufu huu wa exposure kimataifa na lugha ni tatizo na ndio maana watu wasio na uwezo kama akina Makamba wanajitia kimbelembele kama wapiga zomari kwa Magufuli huku wakinyendea nafasi kama washuri wake akibahatika kuwa rais kama shetani atabariki.Mungu yupo upande wa Legwanani the Great.

Hivi kama alikuwa mwalimu alifundisahaje huko? Natafuta wanafunzi wake angalau nipate expreience ya huyu ndugu yetu Magufuli.

==================
Sii kweli rais, Magufuli Kiingereza, hakipandi, Kiingereza kinapanda sana, na ushahidi ni hata mechi ya jana ya Taifa Stars, aliangalia kupitia Super Sport, hivyo hoja kuwa Kiingereza hakipandi sio kweli
P
 
gm man

gm man

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2017
Messages
990
Points
1,000
gm man

gm man

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2017
990 1,000
Sii kweli rais, Magufuli Kiingereza, hakipandi, Kiingereza kinapanda sana, na ushahidi ni hata mechi ya jana ya Taifa Stars, aliangalia kupitia Super Sport, hivyo hoja kuwa Kiingereza hakipandi sio kweli
P
Mkuu
Kuangalia kupitia supersport sio Tatizo...

wakat ule nilipokuwa mdogo shule ya msingi watu walikuwa wanaangalia tamthilia itv au star TV za kingereza halafu asubuhi shuleni unakuta wanahadithia balaa wakt Skul yenyew Saint kayumba tulikuwa tunafunfishwa verb kila siku

Kwani haiwezekani kuwa alikuwa anaangalia vitendo tyuuuuuu??

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Queen Esther

Queen Esther

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2012
Messages
1,957
Points
2,000
Queen Esther

Queen Esther

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2012
1,957 2,000
Sii kweli rais, Magufuli Kiingereza, hakipandi, Kiingereza kinapanda sana, na ushahidi ni hata mechi ya jana ya Taifa Stars, aliangalia kupitia Super Sport, hivyo hoja kuwa Kiingereza hakipandi sio kweli
P
Ni kweli kaka Pascal. Huwanajiuliza, hivi changamoto za wa Tanzania ni Kingereza. After all ukimtoa Mkapa, viongozi wote waliobaki kingereza chao ni cha kusoma hotuba iliyochapishwa kwa font waipendayo.

Hao wanaowasifia hebu wawahoji live bila makaratasi mjue kama wanajua kingereza au la! Watu waashe ujinga, yapo mambo makubwa yakujadili sio udaku wa lugha.

Queen Esther
 
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

Platinum Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
34,141
Points
2,000
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

Platinum Member
Joined Sep 22, 2008
34,141 2,000
Ni kweli kaka Pascal. Huwanajiuliza, hivi changamoto za wa Tanzania ni Kingereza. After all ukimtoa Mkapa, viongozi wote waliobaki kingereza chao ni cha kusoma hotuba iliyochapishwa kwa font waipendayo.

Hao wanaowasifia hebu wawahoji live bila makaratasi mjue kama wanajua kingereza au la! Watu waashe ujinga, yapo mambo makubwa yakujadili sio udaku wa lugha.

Queen Esther
Tena wote wanaoamini uzushi huu kuwa lugha ya Kiingezeza ni tatizo, hawaelewi kuwa kuna Kiingezeza cha kuandika na cha kuongea. Mtu aliyefanya thesis yake ya Ph.D kwa Kiingezeza, akai defend kwenye jopo la wasomi, na ikapita, hawezi kuwa hajui Kiingezeza, ila linapokuja suala la Kiingezeza cha kuongea sio hoja, mtu kushindwa kuongea lugha ya watu wengine kwa ufasaha sio issue wala kuongea Kiingezeza kwa intonation ya Kisukuma haina tatizo lolote, nimehudhuria UN GA Kipindi cha Mkapa na JK, maraisi wa nchi zao wanahutubia UN GA kwa lugha zao na hotuba zao zinafasiriwa na wakalimani kwa zile lugha 4 za UN, hivyo ningependa kumsikia Rais Magufuli akihutubia Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa kwa Lugha ya Kiswahili.
P.
 
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

Platinum Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
34,141
Points
2,000
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

Platinum Member
Joined Sep 22, 2008
34,141 2,000
Ni kweli kaka Pascal. Huwanajiuliza, hivi changamoto za wa Tanzania ni Kingereza. After all ukimtoa Mkapa, viongozi wote waliobaki kingereza chao ni cha kusoma hotuba iliyochapishwa kwa font waipendayo.

Hao wanaowasifia hebu wawahoji live bila makaratasi mjue kama wanajua kingereza au la! Watu waashe ujinga, yapo mambo makubwa yakujadili sio udaku wa lugha.

Queen Esther
Tena wote wanaoamini uzushi huu kuwa lugha ya Kiingezeza ni tatizo, hawaelewi kuwa kuna Kiingezeza cha kuandika na cha kuongea. Mtu aliyefanya thesis yake ya Ph.D kwa Kiingezeza, akai defend kwenye jopo la wasomi, na ikapita, hawezi kuwa hajui Kiingezeza, ila linapokuja suala la Kiingezeza cha kuongea sio hoja, mtu kushindwa kuongea lugha ya watu wengine kwa ufasaha sio issue wala kuongea Kiingezeza kwa intonation ya Kisukuma haina tatizo lolote, nimehudhuria UN GA Kipindi cha Mkapa na JK, maraisi wa nchi zao wanahutubia UN GA kwa lugha zao na hotuba zao zinafasiriwa na wakalimani kwa zile lugha 4 za UN, hivyo ningependa kumsikia Rais Magufuli akihutubia Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa kwa Lugha ya Kiswahili.
P.
 
2013

2013

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2013
Messages
10,981
Points
2,000
2013

2013

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2013
10,981 2,000
Tena wote wanaoamini uzushi huu kuwa lugha ya Kiingezeza ni tatizo, hawaelewi kuwa kuna Kiingezeza cha kuandika na cha kuongea. Mtu aliyefanya thesis yake ya Ph.D kwa Kiingezeza, akai defend kwenye jopo la wasomi, na ikapita, hawezi kuwa hajui Kiingezeza, ila linapokuja suala la Kiingezeza cha kuongea sio hoja, mtu kushindwa kuongea lugha ya watu wengine kwa ufasaha sio issue wala kuongea Kiingezeza kwa intonation ya Kisukuma haina tatizo lolote, nimehudhuria UN GA Kipindi cha Mkapa na JK, maraisi wa nchi zao wanahutubia UN GA kwa lugha zao na hotuba zao zinafasiriwa na wakalimani kwa zile lugha 4 za UN, hivyo ningependa kumsikia Rais Magufuli akihutubia Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa kwa Lugha ya Kiswahili.
P.
Anakijua hata hicho kiswahili basi??? Haaa

Swiss Me


Sent using Jamii Forums mobile app
 
storyteller

storyteller

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2014
Messages
1,096
Points
2,000
storyteller

storyteller

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2014
1,096 2,000
Tena wote wanaoamini uzushi huu kuwa lugha ya Kiingezeza ni tatizo, hawaelewi kuwa kuna Kiingezeza cha kuandika na cha kuongea. Mtu aliyefanya thesis yake ya Ph.D kwa Kiingezeza, akai defend kwenye jopo la wasomi, na ikapita, hawezi kuwa hajui Kiingezeza, ila linapokuja suala la Kiingezeza cha kuongea sio hoja, mtu kushindwa kuongea lugha ya watu wengine kwa ufasaha sio issue wala kuongea Kiingezeza kwa intonation ya Kisukuma haina tatizo lolote, nimehudhuria UN GA Kipindi cha Mkapa na JK, maraisi wa nchi zao wanahutubia UN GA kwa lugha zao na hotuba zao zinafasiriwa na wakalimani kwa zile lugha 4 za UN, hivyo ningependa kumsikia Rais Magufuli akihutubia Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa kwa Lugha ya Kiswahili.
P.

Usiongee kabisa swala la Ph.D ya huyu kiumbe, nasema ACHAAAA. imewa'kosti' watu humu.
 
Peramiho yetu

Peramiho yetu

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2018
Messages
961
Points
1,000
Peramiho yetu

Peramiho yetu

JF-Expert Member
Joined May 25, 2018
961 1,000
Nadhani tatizo hapa ni zaidi ya kiingereza. Ni suala la weledi na mantiki. Hicho kiingereza ulichokiona ni dalili tu lakini kuna tatizo kubwa zaidi kuhusu uwezo wa kifikra wa viongozi wetu. Lakini kwa kuwa tumeamua kufungia macho ujinga acha twende hivyohivyo kuna siku tutaamka.
Mshauri Leo chief maana upo nae jiran kwa sasa

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
33,824
Points
2,000
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
33,824 2,000
Nadhani tatizo hapa ni zaidi ya kiingereza. Ni suala la weledi na mantiki. Hicho kiingereza ulichokiona ni dalili tu lakini kuna tatizo kubwa zaidi kuhusu uwezo wa kifikra wa viongozi wetu. Lakini kwa kuwa tumeamua kufungia macho ujinga acha twende hivyohivyo kuna siku tutaamka.
Hello bwana Kitila Mkumbo , jee hizi post zako ukiziona unajisikiaje? hebu tupe uzoefu ili nasi tukiamua 'kuunga mkono juhudi' tujue tutajisikiaje kuwa waongo na wasaliti?
 

Forum statistics

Threads 1,402,876
Members 531,004
Posts 34,407,781
Top