Magufuli lugha za Kimataifa ni Kizungumkuti, wenye ufahamu tujadiliane


Upepo wa Pesa

Upepo wa Pesa

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2015
Messages
11,749
Likes
14,153
Points
280
Upepo wa Pesa

Upepo wa Pesa

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2015
11,749 14,153 280
mwacheni pombe aingie Ikulu achape kazi hagombei uwaziri wa Mambo ya nje mbona Rais wa China hajui kingereza. Hapa kazi tu
Ubongo wako una upungufu wa madini ya chuma kwa kiasi kikubwa sana
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
467
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 467 180
Ni colonial mentality tuu inawasumbua kutojua muingeleza sio kigezo kabisa.
Raisi wa china hutwanga kichina jamaa wana tafsiri.
Jivunie lugha yenu.
Kuna watu humu including mtoa post ukawasimamiasha na uyo JPM kwa debate in English ukatoka nock out.
English kwa wengi wetu ni second language na wengi wakiongea watakuwa not comfortable kama kwa kiswahili kwa maraisi wote Ben na Nyerere angalau waliokuwa wanamudu hii lugha
 
mcfm40

mcfm40

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
4,294
Likes
1,943
Points
280
mcfm40

mcfm40

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
4,294 1,943 280
Ni colonial mentality tuu inawasumbua kutojua muingeleza sio kigezo kabisa.
Raisi wa china hutwanga kichina jamaa wana tafsiri.
Jivunie lugha yenu.
Kuna watu humu including mtoa post ukawasimamiasha na uyo JPM kwa debate in English ukatoka nock out.
English kwa wengi wetu ni second language na wengi wakiongea watakuwa not comfortable kama kwa kiswahili kwa maraisi wote Ben na Nyerere angalau waliokuwa wanamudu hii lugha
Du achene kuteta ujinga jamani! Magu ana phd aliyosomea kwa kiingerza ujue. Tukubali hapa ni aibu! Tusijitie upofu! na inawezekana CCM walipitiwa baada ya Lowasa kuwachanganya wakakosa umakini!
 
I

Idd hashim

Member
Joined
Jan 4, 2013
Messages
79
Likes
5
Points
15
Age
24
I

Idd hashim

Member
Joined Jan 4, 2013
79 5 15
jamani huyu mtu naye vp? muulze maswali ya organic chemistry uone! halafu unadhani uraisi ni kujua lugha za nje ?
 
I

Idd hashim

Member
Joined
Jan 4, 2013
Messages
79
Likes
5
Points
15
Age
24
I

Idd hashim

Member
Joined Jan 4, 2013
79 5 15
kwa nini raisi wa china anatembea na mkalimani wake? huyo mmasai wako naye? kwanza we mwenyewe michapio kibao!
 
lutemi

lutemi

JF-Expert Member
Joined
Dec 24, 2013
Messages
996
Likes
224
Points
60
lutemi

lutemi

JF-Expert Member
Joined Dec 24, 2013
996 224 60
Jamani aibu, nimesikia anaongea kiingereza kama anakata gogo vile duuuu, sijawahi jua kama hajui lugha
 
2

2kimo

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2014
Messages
2,035
Likes
1,885
Points
280
2

2kimo

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2014
2,035 1,885 280
Nimejaribu kufuatilia uwezo na uelewa na mwenzetu huyu katika arena za kimataifa ni zero na uwenda akafanya vituko kama vya ndugu Mulugo aliyekuwa naibu waziri wa elimu kuwa Tanzania ni muungano wa Tanganyika na Zimbabwe.

Hiyo ilitokana na kushindwa ngeli na kubaki kukariri tu.Upungufu huu wa exposure kimataifa na lugha ni tatizo na ndio maana watu wasio na uwezo kama akina Makamba wanajitia kimbelembele kama wapiga zomari kwa Magufuli huku wakinyendea nafasi kama washuri wake akibahatika kuwa rais kama shetani atabariki.Mungu yupo upande wa Legwanani the Great.

Hivi kama alikuwa mwalimu alifundisahaje huko? Natafuta wanafunzi wake angalau nipate expreience ya huyu ndugu yetu Magufuli.

==================
Huyo mgombea wako hata kiswahili anashindwa anasingizia vipaza sauti!
Nadhani mwenye poor English ni bora kuliko "occasional bubu" when it comes to mtu kuwasiliana maana hata sign language hajajifunza!
 
mcfm40

mcfm40

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
4,294
Likes
1,943
Points
280
mcfm40

mcfm40

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
4,294 1,943 280
Dunia hii ya utandawazi na lugha moja ya mawasiliano kiingereza huijui? Tunachukulia urais km uenyekiti wa kijiji!?
 
valentinypaul

valentinypaul

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2014
Messages
247
Likes
5
Points
35
valentinypaul

valentinypaul

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2014
247 5 35
Samahani Watanzania naomba kuuliza ili nijue.Mh.Joseph mbatia amechomwa kisu?.na nyumba yake kuchomwa moto?. Naomba alie na taalifa sahihi anijulishe ahsanteni sana WaTZ.
 
Mwana

Mwana

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2010
Messages
5,060
Likes
1,404
Points
280
Mwana

Mwana

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2010
5,060 1,404 280
Mi ndo maana naona elimu ya kikanjanja tanzania itaendelea kutuletea makanjanja wengi kuongoza nchi. Ni aibu .nashauri taifa la hofu, tusiogope... Tufanye mabadiliko. Maamuzi magumu mwaka huu. Nadhani itakua suluhisho.
Kujua kiingereza ndio kuwa na akili huyu jamaa ni genius! Kama huelewi uliza wanafunzi wanaochukuliwa kwenda seminary (RC) huwa wanachukuliwa wa level gani! Ukijua tu ndo utaelewa sasa IQ ya Magufuli!
 
Mwana

Mwana

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2010
Messages
5,060
Likes
1,404
Points
280
Mwana

Mwana

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2010
5,060 1,404 280
Mi ndo maana naona elimu ya kikanjanja tanzania itaendelea kutuletea makanjanja wengi kuongoza nchi. Ni aibu .nashauri taifa la hofu, tusiogope... Tufanye mabadiliko. Maamuzi magumu mwaka huu. Nadhani itakua suluhisho.
Kujua kiingereza ndio kuwa na akili huyu jamaa ni genius! Kama huelewi uliza wanafunzi wanaochukuliwa kwenda seminary (RC) huwa wanachukuliwa wa level gani! Ukijua tu ndo utaelewa sasa IQ ya Magufuli! Endapo sifa ya kuwa Rais ni kujua Kiingereza basi tungetafuta Prof. Wa kiingereza kutoka vyuo vya elimu ya juu! Vigezo alivyonavyo magufuli vinatosha kwani tunataka Rais wa Tanzania anayejua changamoto za Tanzania, Madhubuti, Muadilifu, Anajua kuthubutu, Mbunifu na Si Rais wa Uiengereza ambaye lazima ajue kiingereza. By the way Nimemsikiliza Magufuli naomba tutofautishe lafundhi na kutojua kiingereza ni vitu viwili tofauti!
 
Mkaruka

Mkaruka

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2013
Messages
10,321
Likes
8,166
Points
280
Mkaruka

Mkaruka

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2013
10,321 8,166 280
Kama watu wanataka mgombea mwenye weledi ambaye atatusitiri kimataifa tumchague Mama Anna Mghwira. Vinginevyo tujiandae kuficha nyuso zetu for five years. Inaumiza lakini hiyo ndiyo hali halisi.
Taifa lina BAHATI mbaya sana hili.

- Even smart people now bend to embaciles to survive !
 
Mkaruka

Mkaruka

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2013
Messages
10,321
Likes
8,166
Points
280
Mkaruka

Mkaruka

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2013
10,321 8,166 280
Kama watu wanataka mgombea mwenye weledi ambaye atatusitiri kimataifa tumchague Mama Anna Mghwira. Vinginevyo tujiandae kuficha nyuso zetu for five years. Inaumiza lakini hiyo ndiyo hali halisi.
Aibu tunayovuna HAIMITHILIKI
 
Mkaruka

Mkaruka

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2013
Messages
10,321
Likes
8,166
Points
280
Mkaruka

Mkaruka

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2013
10,321 8,166 280
Kama watu wanataka mgombea mwenye weledi ambaye atatusitiri kimataifa tumchague Mama Anna Mghwira. Vinginevyo tujiandae kuficha nyuso zetu for five years. Inaumiza lakini hiyo ndiyo hali halisi.
Kitila Mkumbo Salary Slip okw boban sunz Mwanahabari Huru jingalao Molembe
 
Tang Zhou

Tang Zhou

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2018
Messages
1,198
Likes
2,475
Points
280
Tang Zhou

Tang Zhou

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2018
1,198 2,475 280
Nimejaribu kufuatilia uwezo na uelewa na mwenzetu huyu katika arena za kimataifa ni zero na uwenda akafanya vituko kama vya ndugu Mulugo aliyekuwa naibu waziri wa elimu kuwa Tanzania ni muungano wa Tanganyika na Zimbabwe.

Hiyo ilitokana na kushindwa ngeli na kubaki kukariri tu.Upungufu huu wa exposure kimataifa na lugha ni tatizo na ndio maana watu wasio na uwezo kama akina Makamba wanajitia kimbelembele kama wapiga zomari kwa Magufuli huku wakinyendea nafasi kama washuri wake akibahatika kuwa rais kama shetani atabariki.Mungu yupo upande wa Legwanani the Great.

Hivi kama alikuwa mwalimu alifundisahaje huko? Natafuta wanafunzi wake angalau nipate expreience ya huyu ndugu yetu Magufuli.

==================
Yan mimi huyu mtu mpaka leo nawaza aliwezaje kupenya hadi Ikulu sipati jibu, siyo kwa ukilaza huu alio nao aisee kah!
 

Forum statistics

Threads 1,237,166
Members 475,465
Posts 29,280,041