Magufuli lugha za Kimataifa ni Kizungumkuti, wenye ufahamu tujadiliane | Page 36 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Magufuli lugha za Kimataifa ni Kizungumkuti, wenye ufahamu tujadiliane

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by kanga, Sep 18, 2015.

  1. kanga

    kanga JF-Expert Member

    #1
    Sep 18, 2015
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 1,011
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Nimejaribu kufuatilia uwezo na uelewa na mwenzetu huyu katika arena za kimataifa ni zero na uwenda akafanya vituko kama vya ndugu Mulugo aliyekuwa naibu waziri wa elimu kuwa Tanzania ni muungano wa Tanganyika na Zimbabwe.

    Hiyo ilitokana na kushindwa ngeli na kubaki kukariri tu.Upungufu huu wa exposure kimataifa na lugha ni tatizo na ndio maana watu wasio na uwezo kama akina Makamba wanajitia kimbelembele kama wapiga zomari kwa Magufuli huku wakinyendea nafasi kama washuri wake akibahatika kuwa rais kama shetani atabariki.Mungu yupo upande wa Legwanani the Great.

    Hivi kama alikuwa mwalimu alifundisahaje huko? Natafuta wanafunzi wake angalau nipate expreience ya huyu ndugu yetu Magufuli.

    ==================
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. afande pande

    afande pande Member

    #701
    Oct 17, 2015
    Joined: Oct 2, 2015
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mke wake si mwalimu jamani?ila nasikia anamzimbuaga!
     
  3. kmbwembwe

    kmbwembwe JF-Expert Member

    #702
    Oct 17, 2015
    Joined: Aug 16, 2012
    Messages: 6,434
    Likes Received: 1,402
    Trophy Points: 280
    nyie zombies wa chadema you are so disgraceful. sijui hata kama unaelewa elimu aliyonayo magufuli. ni ya uzamivu (Phd) yaani kamaliza madarasa yote. miaka yote amesoma kwa kutumia lugha ya kiingereza. kama wewe si mpbavu sijui ni kitu gani! au ndio mizungu na mbinu za kutegemea usanii na miujiza ya kina gwajima.
     
  4. Rungu

    Rungu JF-Expert Member

    #703
    Oct 17, 2015
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 3,876
    Likes Received: 1,023
    Trophy Points: 280
    Hawa jamaa inaonekana wako tayari kulamba miguu ya wazungu. Hawajielewi.
     
  5. Smart911

    Smart911 JF-Expert Member

    #704
    Oct 17, 2015
    Joined: Jan 3, 2014
    Messages: 16,627
    Likes Received: 14,338
    Trophy Points: 280
    Sikiloza kingereza cha wa schotish au wamexical utacheka sana.
     
  6. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #705
    Oct 17, 2015
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,729
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Hakuna nchi kama hiyo duniani. Ufaransa wenyewe wanaongea kiingereza
     
  7. Jumong S

    Jumong S JF-Expert Member

    #706
    Oct 17, 2015
    Joined: Jul 3, 2013
    Messages: 2,730
    Likes Received: 1,716
    Trophy Points: 280
    Umeambiwa Tz inatafuta mwl wa English medium au rais?
     
  8. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #707
    Oct 17, 2015
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 7,150
    Likes Received: 233
    Trophy Points: 160
    Hapo hata mimi nashangaa...inawezekana elimu yetu kwa ngazi ya Phd ina shida kubwa, Au Dissertation aliandikiwa, au alipewa bure. Hawezi hata kuelezea ilani za chama chake zilivyofanya kazi na wapi zilikwama na namna alivyojiandaa kukwamua....bora angefundwa na Mama Nghwira
     
  9. K

    Kwamhuzi JF-Expert Member

    #708
    Oct 17, 2015
    Joined: Nov 15, 2014
    Messages: 1,767
    Likes Received: 170
    Trophy Points: 160
    Tulishajadili sana kuhusu swala la mgobea wa CCM kutojua kimombo na tukasema ni aibu.

    Hata hivyo ili asituaibishe anaposafiri nje kama ataukwaa urais,ni vema akaanza tuition mapema.Sijui hii imekaaje.Mtu mpaka anafika level ya PhD. hajui kingereza?!
     
  10. Nyaka-One

    Nyaka-One JF-Expert Member

    #709
    Oct 17, 2015
    Joined: Oct 27, 2013
    Messages: 1,694
    Likes Received: 1,428
    Trophy Points: 280
    Hata leo akihutubia kwenye viwanja vya Furahisha Mwanza alichemsha alipokuwa anadai akichaguliwa kuwa rais atahakikisha anaondoa kero za watu kulipia ushuru (sikumbuki ushuru upi lakini unaohusiana na magari), kisha akataja "ushuru wa fire extinguish" akimaanisha "fire extinguisher".
     
  11. K

    Kwamhuzi JF-Expert Member

    #710
    Oct 17, 2015
    Joined: Nov 15, 2014
    Messages: 1,767
    Likes Received: 170
    Trophy Points: 160
    Jamani haya mnayosema ni kwelii au uongo.Kwa kuwa kama ni kweli, tuna shida kubwa.
     
  12. K

    Kwamhuzi JF-Expert Member

    #711
    Oct 17, 2015
    Joined: Nov 15, 2014
    Messages: 1,767
    Likes Received: 170
    Trophy Points: 160
    Tunachosema ni kwamba kama kashindwa kujifunza hata kingereza up to PhD.level, ina maana hata IQ yake ni ndogo.
     
  13. mkuzi

    mkuzi JF-Expert Member

    #712
    Oct 17, 2015
    Joined: Mar 17, 2013
    Messages: 1,359
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    you you oohhh me vote too lowasa andastand mai seing
     
  14. Shida na raha

    Shida na raha JF-Expert Member

    #713
    Oct 17, 2015
    Joined: Aug 8, 2014
    Messages: 2,490
    Likes Received: 1,924
    Trophy Points: 280
    C utakwenda nae au?!!!
     
  15. Msulibasi

    Msulibasi JF-Expert Member

    #714
    Oct 17, 2015
    Joined: Dec 2, 2014
    Messages: 4,492
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    I am a politicians-akasema hawezi kusema sana akini wakati wa kampeni nilimsikia akisema mi sio mwanasiasa
     
  16. Planett

    Planett JF-Expert Member

    #715
    Oct 17, 2015
    Joined: Mar 20, 2014
    Messages: 4,545
    Likes Received: 4,171
    Trophy Points: 280
    Video yenyewe inaonekana ya miaka ya tisini huko
     
  17. Msulibasi

    Msulibasi JF-Expert Member

    #716
    Oct 17, 2015
    Joined: Dec 2, 2014
    Messages: 4,492
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    university colombia-badala ya university of colombia -ama colombia university ila alijisukia akarudia -ajitahidi kama diamond maana nilimsikia diamond akiongea sikuamini alijifunza
     
  18. m

    musami JF-Expert Member

    #717
    Oct 17, 2015
    Joined: Sep 16, 2011
    Messages: 1,425
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Nenda Tunisia au Algeria uone
     
  19. mcfm40

    mcfm40 JF-Expert Member

    #718
    Oct 17, 2015
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,186
    Likes Received: 1,830
    Trophy Points: 280
    Inaonekana uwezo wake wa kushika lugha ni mdogo sana. Lakinicpia atakuwa na tatizo la msingi la uelewa. Siku hizi ccm wana kigezo kimoja tu kwa mgombea urais: Awe maarufu au kukubslika basi. Vigezo vingine havina nafasi. Tusishangae siku wakamteua diamond kugombea urais. Mediocrity, mediocrity! Aibu kwa Tanzania yangu!
     
  20. Faru Kabula

    Faru Kabula JF-Expert Member

    #719
    Oct 18, 2015
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 10,794
    Likes Received: 3,037
    Trophy Points: 280
    Watu wanataka kutetea upuuzi hapa. Mnasema Kiingereza sio lugha yetu, kwani hizo degree alizisoma kwa kiswahili au kisukuma? UDSM masomo ya science yanafundishwa kwa kiingereza tu, na yeye amesoma degree zake zote hapo,kwa hiyo hakuna utetezi kwamba kiingereza sio lugha yetu. Basi hakutakiwa kufaulu, huenda hata thesis aliandikiwa. Yaani mtu usome hadi PhD kwa lugha ya kiingereza halafu uanze kutembea na mkalimani, hiyo ni aibu kubwa kwa mfumo wa elimu wetu!
     
  21. grafani11

    grafani11 JF-Expert Member

    #720
    Oct 18, 2015
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 15,529
    Likes Received: 350
    Trophy Points: 180
    Unajua hapo awali alikuwa anaongea kiingereza fasaha kabisa lakini toka siku ile alipotoka garini kwa kuruka kupitia tundu la paa ya gari alitanguliza kichwa hivyo kikapotea moja kwa moja. Maskini kijana wa watu kumbe ndio maana hata wale wachina aliowakamata kimakosa hakuwaelewa walichokuwa wanamueleza.
     
Loading...