Magufuli lugha za Kimataifa ni Kizungumkuti, wenye ufahamu tujadiliane


kanga

kanga

JF-Expert Member
Joined
Jan 13, 2011
Messages
1,012
Likes
38
Points
145
kanga

kanga

JF-Expert Member
Joined Jan 13, 2011
1,012 38 145
Nimejaribu kufuatilia uwezo na uelewa na mwenzetu huyu katika arena za kimataifa ni zero na uwenda akafanya vituko kama vya ndugu Mulugo aliyekuwa naibu waziri wa elimu kuwa Tanzania ni muungano wa Tanganyika na Zimbabwe.

Hiyo ilitokana na kushindwa ngeli na kubaki kukariri tu.Upungufu huu wa exposure kimataifa na lugha ni tatizo na ndio maana watu wasio na uwezo kama akina Makamba wanajitia kimbelembele kama wapiga zomari kwa Magufuli huku wakinyendea nafasi kama washuri wake akibahatika kuwa rais kama shetani atabariki.Mungu yupo upande wa Legwanani the Great.

Hivi kama alikuwa mwalimu alifundisahaje huko? Natafuta wanafunzi wake angalau nipate expreience ya huyu ndugu yetu Magufuli.

==================



"I am a politicians". "I dont want to take this time as saying so many political...."

"Simple and clear is only congregations to you.."

Kwa kuwa alisoma katika mfumo wa lugha ya kiingereza na Katiba ya nchi inahitaji awe na kiwango sahihi cha elimu, huyu Mgombea Urais anayo hiyo elimu?

Kwa harufu ya degree za magumashi, ni dhahri alipishana na wahadhari mlangoni. Kwa mtino huu bado anasifa ya kugombea hata ubunge?

 
Last edited by a moderator:
C

commentor

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2014
Messages
481
Likes
193
Points
60
C

commentor

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2014
481 193 60
Ha ha haa
Nimejaribu kufuatilia uwezo na uelewa na mwenzetu huyu katika arena za kimataifa ni zero na uwenda akafanya vituko kama vya ndugu Mulugo aliyekuwa naibu waziri wa elimu kuwa Tanzania ni muungano wa Tanganyika na Zimbabwe. Hiyo ilitokana na kushindwa ngeli na kubaki kukariri tu.Upungufu huu wa exposure kimatiafa na lugha ni tatizo na dnio maana watu wasio na uwezo kama akina Makamba wanajitia kimbelembele kama wapiga zomari kwa makufuli huku wakinyendea nafsi kama washuri wake akibahatika kuwa raisi kama shetani atabariki.Mungu yupo upande wa Legwanani the Great.Hivi kama alikuwa mwalimu alifundisahaje huko natafuta wanafunzi wake angalau nipate expreience ya huyu ndg yetu mapadlock
 
2013

2013

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2013
Messages
8,255
Likes
1,916
Points
280
2013

2013

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2013
8,255 1,916 280
Mi ndo maana naona elimu ya kikanjanja tanzania itaendelea kutuletea makanjanja wengi kuongoza nchi. Ni aibu .nashauri taifa la hofu, tusiogope... Tufanye mabadiliko. Maamuzi magumu mwaka huu. Nadhani itakua suluhisho.
 
jembepori

jembepori

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2013
Messages
618
Likes
76
Points
45
jembepori

jembepori

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2013
618 76 45
Hiv rais wa china anajua hata english kweli?... mi nadhqn hiyo siyo ushu hasa kwa wazalendo...labda kuwe na sababu nyingine.....hasa yenye mashiko
 
mcfm40

mcfm40

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
4,274
Likes
1,919
Points
280
mcfm40

mcfm40

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
4,274 1,919 280
IQ gani anashindwa kujua vitu vidogo km hali ya kisiasa mashaeiki ya kati. Hajui tofauti kati ya sadam na gadafi iraq na kuwait
 
Nyenyere

Nyenyere

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2010
Messages
8,975
Likes
2,167
Points
280
Nyenyere

Nyenyere

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2010
8,975 2,167 280
Nimejaribu kufuatilia uwezo na uelewa na mwenzetu huyu katika arena za kimataifa ni zero na uwenda akafanya vituko kama vya ndugu Mulugo aliyekuwa naibu waziri wa elimu kuwa Tanzania ni muungano wa Tanganyika na Zimbabwe. Hiyo ilitokana na kushindwa ngeli na kubaki kukariri tu.Upungufu huu wa exposure kimatiafa na lugha ni tatizo na dnio maana watu wasio na uwezo kama akina Makamba wanajitia kimbelembele kama wapiga zomari kwa makufuli huku wakinyendea nafsi kama washuri wake akibahatika kuwa raisi kama shetani atabariki.Mungu yupo upande wa Legwanani the Great.Hivi kama alikuwa mwalimu alifundisahaje huko natafuta wanafunzi wake angalau nipate expreience ya huyu ndg yetu mapadlock
Lugha gani ya kimataifa unayoizungumzia? Hoja nyingine pelekeni Facebook jamani. Sasa huyo Edo hata kiswahili tu kinamchemsha, iweje nje ya nchi!!? AU mnataka liwekwe shindano la kuhutubia ili tupime uwezo? What a shame. Go Mtikila go, fungua kesi fasta?
 
M

Musia

Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
94
Likes
0
Points
13
M

Musia

Member
Joined Oct 31, 2010
94 0 13
Hehehe mkuu unamlinganisha akili MaPadlock na EL, acha basi utani, EL hajakaribia IQ ya MaPadlock hata kidogo..
Unadhani ukiwa na PhD ndio una IQ kubwa? Vyeti na uwezo wa mtu kufikiri ni mambo mawili tofauti
 
M

MWANDENDEULE

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2015
Messages
2,492
Likes
2,414
Points
280
M

MWANDENDEULE

JF-Expert Member
Joined May 24, 2015
2,492 2,414 280
Nimejaribu kufuatilia uwezo na uelewa na mwenzetu huyu katika arena za kimataifa ni zero na uwenda akafanya vituko kama vya ndugu Mulugo aliyekuwa naibu waziri wa elimu kuwa Tanzania ni muungano wa Tanganyika na Zimbabwe. Hiyo ilitokana na kushindwa ngeli na kubaki kukariri tu.Upungufu huu wa exposure kimatiafa na lugha ni tatizo na dnio maana watu wasio na uwezo kama akina Makamba wanajitia kimbelembele kama wapiga zomari kwa makufuli huku wakinyendea nafsi kama washuri wake akibahatika kuwa raisi kama shetani atabariki.Mungu yupo upande wa Legwanani the Great.Hivi kama alikuwa mwalimu alifundisahaje huko natafuta wanafunzi wake angalau nipate expreience ya huyu ndg yetu mapadlock
Jamaa hata kutamka "the" inaweza kuwa kazi kubwa sana.
 
Daata

Daata

JF-Expert Member
Joined
Dec 24, 2012
Messages
4,377
Likes
595
Points
280
Daata

Daata

JF-Expert Member
Joined Dec 24, 2012
4,377 595 280
Magufuli ana athari ya lugha mama hivyo kata kiingereza chake kimeathiriwa.
 
Bigteacher

Bigteacher

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2014
Messages
437
Likes
144
Points
60
Bigteacher

Bigteacher

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2014
437 144 60
Hauhitaji malugha kuwa rais unajiandaa kwenda kuomba nchi za watu ee Gaddafi alikisema kiarabu umoja wa mataifa
 
DALLAI LAMA

DALLAI LAMA

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2012
Messages
8,614
Likes
407
Points
180
Age
36
DALLAI LAMA

DALLAI LAMA

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2012
8,614 407 180
Naona Kilaza Lukuvi anamzunguka zunguka awe anapewa awakilisha mikutano ya kimataifa.

Mwambieni Lowassa ndiye RAIS
 
MwanaDiwani

MwanaDiwani

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2013
Messages
5,536
Likes
14
Points
135
MwanaDiwani

MwanaDiwani

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2013
5,536 14 135
Wewe unaongelea lugha ya kimataifa. Lowassa hawezi kabisa hata kuongea lugha ya taifa.

Kila kukicha Lowassa anadhoofu kwa haraka sana kiafya na kifikra
 
maramia

maramia

JF-Expert Member
Joined
Jul 17, 2015
Messages
1,917
Likes
1,092
Points
280
maramia

maramia

JF-Expert Member
Joined Jul 17, 2015
1,917 1,092 280
Huko Tanga alisema: " Saddam alikuwa Rais wa Libya .... no samahani Saddam alikuwa Rais wa Kuwait na Gaddafi alikuwa Rais wa Iran"
Huyo ndiye Magufuli 4 Change.
 
Mingoi

Mingoi

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2012
Messages
10,962
Likes
2,798
Points
280
Mingoi

Mingoi

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2012
10,962 2,798 280
Hiv rais wa china anajua hata english kweli?... mi nadhqn hiyo siyo ushu hasa kwa wazalendo...labda kuwe na sababu nyingine.....hasa yenye mashiko
Hajui english lakini anajua Gaddafi alikuwa rais wa Libya sio huyu mapadlock anaejua kilometa za barabara na sato walioko ziwa Victoria tu.
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
58,159
Likes
22,593
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
58,159 22,593 280
Hakika sasa nnaamini pasi na shaka yoyote ukawa wengi ni kama alivyosema Mkapa.

Hivi mtu anaona kujuwa lugha ya nje ndiyo kuwa na akili.

Hawa ndiyo wale wakiona mtoto wa Kingereza wa miaka 3 anaongea Kingereza wanashangaa na kumuona wa ajabu.

Tanzania tuna safari ndefu sana ya kwenda, hatutofika kesho wala keshokutwa.
 
Mingoi

Mingoi

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2012
Messages
10,962
Likes
2,798
Points
280
Mingoi

Mingoi

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2012
10,962 2,798 280
Kikwete anajifanya ana akili sana,anahakikisha Tanzania 2015 haipati rais bora ili utawala wake uonekane ulikuwa bora zaidi.
 

Forum statistics

Threads 1,214,190
Members 462,577
Posts 28,504,427