Magufuli hajawaona wataalamu wa IT kutoka CIVE-UDOM?

  • Thread starter Zawadi B Lupelo
  • Start date

Zawadi B Lupelo

Zawadi B Lupelo

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2015
Messages
2,496
Likes
3,435
Points
280
Zawadi B Lupelo

Zawadi B Lupelo

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2015
2,496 3,435 280
Ndugu wanabodi salaam.

Awali ya yote nimesikitishwa na kauli ya Rais Magufuli kutangaza kuwa anakwenda kuajili wataalamu wa IT kutoka nchini Rwanda kuja kudhibiti upotevu wa mapato ya kodi nchini Tanzania.

Cha kusikitisha zaidi wakati Mh Rais ana mpango huo tuna Chuo Kikuu Cha Dodoma college of informatics (CIVE) kinatoa wataalamu wazuri sana wa maswala ya IT.

Ni college iliyojengwa kwa kodi za wananchi na ufadhili wa Bill Gate. Vijana hawa wapo vizuri sana kwani ni juzi tu hapa kijana wa hapo UDOM amegundua mtandao unaoelekeana na Facebook unaoitwa 2daysky leo hii ni dharau iliyoje Mh. Rais kudharau uwezo wa vijana wetu hawa.

Ku wapi kubana matumizi?

Hiki chuo kilijengwa cha nini kama hatuamini products zake?
 
mtima nyongo

mtima nyongo

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
1,770
Likes
1,390
Points
280
Age
48
mtima nyongo

mtima nyongo

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
1,770 1,390 280
Wa udom si tuliambiwa ni vilaza au?
 
A

artch2311

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2016
Messages
596
Likes
266
Points
80
Age
42
A

artch2311

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2016
596 266 80
Ndugu wanabodi salaam.

Awali ya yote nimesikitishwa na kauli ya Rais Magufuli kutangaza kuwa anakwenda kuajili wataalamu wa IT kutoka nchini Rwanda kuja kudhibiti upotevu wa mapato ya kodi nchini Tanzania.

Cha kusikitisha zaidi wakati Mh Rais ana mpango huo tuna Chuo Kikuu Cha Dodoma college of informatics (CIVE) kinatoa wataalamu wazuri sana wa maswala ya IT.

Ni college iliyojengwa kwa kodi za wananchi na ufadhili wa Bill Gate. Vijana hawa wapo vizuri sana kwani ni juzi tu hapa kijana wa hapo UDOM amegundua mtandao unaoelekeana na Facebook unaoitwa 2daysky leo hii ni dharau iliyoje Mh. Rais kudharau uwezo wa vijana wetu hawa.

Ku wapi kubana matumizi?

Hiki chuo kilijengwa cha nini kama hatuamini products zake?
NDUGU....
Tatizo sio usomi na wasomi...
Tatizo upigaji, hatuna uadilifu wala uzalendo
Mwanao akishindwa kuuza duka, BORA UAJIRI MTUMISHI...
It's just as simple...
 
tutafikatu

tutafikatu

JF-Expert Member
Joined
Dec 17, 2011
Messages
1,659
Likes
1,498
Points
280
tutafikatu

tutafikatu

JF-Expert Member
Joined Dec 17, 2011
1,659 1,498 280
kwani ni juzi tu hapa kijana wa hapo UDOM amegundua mtandao unaoelekeana na Facebook unaoitwa 2daysky leo hii ni dharau iliyoje Mh. Rais kudharau uwezo wa vijana wetu hawa.
Sasa huko ni kugundua au kutoa photocopy?
 
Zawadi B Lupelo

Zawadi B Lupelo

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2015
Messages
2,496
Likes
3,435
Points
280
Zawadi B Lupelo

Zawadi B Lupelo

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2015
2,496 3,435 280
Sasa huko ni kugundua au kutoa photocopy?
Huo ni ugunduzi kwani ninaposema unaelekeana simaanishi kuwa unafanana kwa kila kitu isipokuwa functions tu nimejiunga na 2daysky kiukweli amejitahidi sana mpaka sasa amepata ufadhili wa Bill Gate kufuatia ugunduzi wake. Naitumia hii kama mfano tu kuonesha watanzania tunaweza
 
Nesto E Monduli

Nesto E Monduli

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2016
Messages
247
Likes
155
Points
60
Nesto E Monduli

Nesto E Monduli

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2016
247 155 60
UDOM SI NDO ANASOMA JESCA AU?
 
The hammer

The hammer

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2011
Messages
2,279
Likes
1,254
Points
280
The hammer

The hammer

JF-Expert Member
Joined May 17, 2011
2,279 1,254 280
IT haipo kiivyo sana kwamba ukimaliza tu chuo basi unaweza fanya vitu vya ajabu hadi kuitwa mtaalamu.

Inaweza kuchukua miaka zaidi ya 10 kujiweza katika Coding japo wakati unamaliza chuo unajiona unaweza fanya vitu vingi.

IT inachangamoto nyingi kiasi kwamba uzembe kidogo tu,unaleta hasara kubwa kwa kampuni au nchi hasa masuala ya security.

Hivyo huwezi sema UDOM kuna watu wamemaliza na kuwaita wameiva kisawasawa kukabili changamoto za IT.Najua unazungumzia vikazi vidogo vidogo vya kutengeneza application lakini mtu huyo huyo kutengeneza utilitues s/w inakuwa ni kazi sasa hapo atawezaje kufanya security ya kazi zake n.k
 
NullPointer

NullPointer

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2011
Messages
3,480
Likes
719
Points
280
NullPointer

NullPointer

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2011
3,480 719 280
NDUGU....
Tatizo sio usomi na wasomi...
Tatizo upigaji, hatuna uadilifu wala uzalendo
Mwanao akishindwa kuuza duka, BORA UAJIRI MTUMISHI...
It's just as simple...
Kwa hiyo mtu toka Rwanda ndio mzalendo wa Tanzania?
 
geophrey20

geophrey20

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2013
Messages
1,508
Likes
697
Points
280
geophrey20

geophrey20

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2013
1,508 697 280
Acha vidole vyake vitembee, usipotembelea miguu utasimamia kichwa,.,.,.,.,..,,..,.,.,., ameona watanzania wengi wanakuwa watumishi hewa watamsumbua,
 
G

gm manyafu

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2016
Messages
234
Likes
77
Points
45
G

gm manyafu

JF-Expert Member
Joined May 19, 2016
234 77 45
K
IT haipo kiivyo sana kwamba ukimaliza tu chuo basi unaweza fanya vitu vya ajabu hadi kuitwa mtaalamu.

Inaweza kuchukua miaka zaidi ya 10 kujiweza katika Coding japo wakati unamaliza chuo unajiona unaweza fanya vitu vingi.

IT inachangamoto nyingi kiasi kwamba uzembe kidogo tu,unaleta hasara kubwa kwa kampuni au nchi hasa masuala ya security.

Hivyo huwezi sema UDOM kuna watu wamemaliza na kuwaita wameiva kisawasawa kukabili changamoto za IT.Najua unazungumzia vikazi vidogo vidogo vya kutengeneza application lakini mtu huyo huyo kutengeneza utilitues s/w inakuwa ni kazi sasa hapo atawezaje kufanya security ya kazi zake n.k
Kwahiyo wanyaruanda ndio wanaexperience kutuzidi ss tz kweli? hakika ukiwa ccm unakuwa na akili za kifisadi tuu
 
Z

zinj

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2013
Messages
863
Likes
400
Points
80
Z

zinj

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2013
863 400 80
IT haipo kiivyo sana kwamba ukimaliza tu chuo basi unaweza fanya vitu vya ajabu hadi kuitwa mtaalamu.

Inaweza kuchukua miaka zaidi ya 10 kujiweza katika Coding japo wakati unamaliza chuo unajiona unaweza fanya vitu vingi.

IT inachangamoto nyingi kiasi kwamba uzembe kidogo tu,unaleta hasara kubwa kwa kampuni au nchi hasa masuala ya security.

Hivyo huwezi sema UDOM kuna watu wamemaliza na kuwaita wameiva kisawasawa kukabili changamoto za IT.Najua unazungumzia vikazi vidogo vidogo vya kutengeneza application lakini mtu huyo huyo kutengeneza utilitues s/w inakuwa ni kazi sasa hapo atawezaje kufanya security ya kazi zake n.k
Mkuu The hammer
Hapa naomba ufafanue zaidi ķwani katika uelewa wangu S/W program ina sub-programs nyingi na hizo sub-programs kuna threads ambazo zina support hizo sub-programs. Kwa uzoefu imethibitishwa kwamba vijana wa vyuoni wana uwezo mkubwa wa kutengeneza hizo threads tena kwa gharama nafuu sana, labda una ufafanuzi mwingine. Nipo tayari kusahihishwa.
 
The hammer

The hammer

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2011
Messages
2,279
Likes
1,254
Points
280
The hammer

The hammer

JF-Expert Member
Joined May 17, 2011
2,279 1,254 280
K

Kwahiyo wanyaruanda ndio wanaexperience kutuzidi ss tz kweli? hakika ukiwa ccm unakuwa na akili za kifisadi tuu
Mkuu,sijazungumzia lolote kuhusu hao wataalam wa Rwanda na inawezekana hao wataalamu wa Rwanda wanaozungumziwa sio hawa waliomaliza shule juzi tu na kuitwa wataalamu.Nime-challenge tu kwa mtoa mada kuwa kumaliza chuo tu sio kwamba ndo mtu anakuwa expert wa kumtegemea katika IT.

Nikuulize inajua ni kwanini unatoka na bachelor yako chuoni ila unapoenda kwenye makampuni mengine makubwa wanataka angalau mtu mwenye certificate za mfano CCNA,certificate za Oracle n.k Ukijibu hapo ndo uje uniulize maswali sasa
 
hamfcb

hamfcb

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2015
Messages
589
Likes
641
Points
180
hamfcb

hamfcb

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2015
589 641 180
Huo ni ugunduzi kwani ninaposema unaelekeana simaanishi kuwa unafanana kwa kila kitu isipokuwa functions tu nimejiunga na 2daysky kiukweli amejitahidi sana mpaka sasa amepata ufadhili wa Bill Gate kufuatia ugunduzi wake. Naitumia hii kama mfano tu kuonesha watanzania tunaweza
Nadhani lugha nzuri zaidi ungesema ametengeneza mtandao unaofanana na facebook. Huwezi kugundua kitu ambacho tayari kipo hiyo ni ku-copy
 
Wervemarcel

Wervemarcel

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2015
Messages
1,889
Likes
1,771
Points
280
Wervemarcel

Wervemarcel

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2015
1,889 1,771 280
Kulingana na kauli
ya bwana mkubwa nyie ni vilaza Lakini Udsm ndio vipanga
 
The hammer

The hammer

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2011
Messages
2,279
Likes
1,254
Points
280
The hammer

The hammer

JF-Expert Member
Joined May 17, 2011
2,279 1,254 280
Mkuu The hammer
Hapa naomba ufafanue zaidi ķwani katika uelewa wangu S/W program ina sub-programs nyingi na hizo sub-programs kuna threads ambazo zina support hizo sub-programs. Kwa uzoefu imethibitishwa kwamba vijana wa vyuoni wana uwezo mkubwa wa kutengeneza hizo threads tena kwa gharama nafuu sana, labda una ufafanuzi mwingine. Nipo tayari kusahihishwa.
Labda nikuulize,umesoma IT? Ili nijue wapi pa kuanzia kukuelekeza.
Pia Kijana,kutengeneza program si kazi ya mchezo hasa kwenye security na hapo kwenye sercurity ndo mahali pa kucheza na algorithm za hatari ambazo wanafunzi wengi tu katika algorithm tunakimbia.

Kwanini makampuni makubwa kama bank hazitoi kazi kwa Watanzania ili wawatengenezee program zao za kibank.
 

Forum statistics

Threads 1,235,270
Members 474,471
Posts 29,216,344