Magufuli awaomba wanawake wa Tanzania wazae kwa wingi ili uchumi ukue

K

Kanya

Member
Joined
Feb 21, 2019
Messages
82
Points
125
K

Kanya

Member
Joined Feb 21, 2019
82 125
Ushasikia tz hakuna resources.
Natural resources(if that's what you mean) are very limited.Why don't you heed to that call and add two to your unit(family) to make, say seven and see how that strains you as their dependants.Thirty years later you'll have Two well educated,well brought up and three "sumbuas".Amplify that to a national look. Magu is more chizi than clever.
Tzs economy is better off in the hands of few well skilled very productive human resource than big but dependant one which ends up the last part of mk254 post above
 
M

mwita ke mwita

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2010
Messages
7,110
Points
2,000
M

mwita ke mwita

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2010
7,110 2,000
piganeni shimo
 
eliakeem

eliakeem

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2009
Messages
8,040
Points
2,000
eliakeem

eliakeem

JF-Expert Member
Joined May 29, 2009
8,040 2,000
Atolea mfano wa Nigeria, China na India ambako raia wa huko ni wengi kupindukia na kwamba hiyo ndio sababu wa chumi zao kukua.
Swali fikirishi, hivi umaskini wa Tanzania unasababishwa na uchache wa wananchi? Mbona Tanzania imeizidi Kenya kwa idadi ya watu lakini uchumi wa Kenya umezidi wa Tanzania kwa pengo kubwa ambalo huongezeka kila mwaka.
Mimi nashauri Watanzania muache uvivu, mlime hayo mapori na kuwa bread basket ukanda wote huu, sidhani kama kufyatua watoto zaidi ndio kutabadilisha chochote, mkizingatia leo hii tunahangaika na omba omba wenu waliojaa huku.
-----------------------

'Set your ovaries free’: Tanzania’s president urges women to have more children

John Magufuli claims higher population would 'build the economy' but critics warn it would worsen inequality and poverty

Tanzania’s president has urged his country’s women to “set your ovaries free” and have more children in a bid to boost the economy.



John Magufuli said a higher population could turn the East African nation into a regional powerhouse, but critics warned it would instead worsen inequality and poverty.




Since taking office in 2015, the president has presided over a campaign of industrialisation that has helped buoy economic growth. But Mr Magufuli claimed a higher birth rate would stimulate faster progress.

When you have a big population you build the economy. That’s why China’s economy is so huge,” he said, citing India and Nigeria as other examples of countries that gained from a demographic dividend.



Speaking in his home town of Chato on Tuesday, he added: “I know that those who like to block ovaries will complain about my remarks. Set your ovaries free, let them block theirs.”
Wewe usituletee ujinga kutulinganisha na Kenya.
Mbona Botswana ina watu wachache lkb uchumi wake in terms of citizens welfare ni mkubwa mara dufu kwa big mouthed corrupt Kenya.
 
game over

game over

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2016
Messages
5,169
Points
2,000
game over

game over

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2016
5,169 2,000
The population of Europe is not more than Africa. Europe doesn't have 1.2 billion people. Population kubwa ni upuzi kama hamna resources au kama hawajasoma au kama hawana kazi. Wacheni kumention China when you know China has been able to feed its people and has provided jobs to most of them because of industrialization. India has been able to feed its people too and is doing a good job in providing jobs for them. What about Africa? We can't even feed our people let alone educate them or create jobs for them. So tuwache kujicompare na China, hatuko ligi moja. China is rich because of industrialization and not because of population.
Correction,
Lets be specific, It is Kenya that is unable to feed even her people, Not Africa.
 
Dinazarde

Dinazarde

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2014
Messages
33,207
Points
2,000
Dinazarde

Dinazarde

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2014
33,207 2,000
Apunguze bei ya vyakula ?kodi. Kisha tuzaliane hovyo
 
Mkikuyu- Akili timamu

Mkikuyu- Akili timamu

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2018
Messages
3,592
Points
2,000
Mkikuyu- Akili timamu

Mkikuyu- Akili timamu

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2018
3,592 2,000
kuzaa niuamuzi wa mtu binafsi.Hoja Aliyotoa hapo niyake na ina pros and cons wala sio sheria ametunga eti waTz wafuate. JPM Mwenyewe ana watoto wangapi? Tuanzie hapo.
Ila Mnakosa sana kujadili madhara ya low population kama inavyo fanyika nchi za magaribi.
Tuseme tu JPM anaona mbali sana, amesha jua kwamba Tz itakuwa nchi developed in a few years na hataki kuwe na shida za ukosefu wa workforce kama ujerumani.
Haya maono ya JPM wala sio ya kujichocha, ndani ya miaka tatu ya uongozi wake Tz imevuka hadi Middle income, anaenda na spidi ya umeme, na maono yake pia yame vuka viwango vya Middle income
 
komora096

komora096

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2018
Messages
3,547
Points
2,000
komora096

komora096

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2018
3,547 2,000
Middle income ya wapi...au wamaanisha ya mars
kuzaa niuamuzi wa mtu binafsi.Hoja Aliyotoa hapo niyake na ina pros and cons wala sio sheria ametunga eti waTz wafuate. JPM Mwenyewe ana watoto wangapi? Tuanzie hapo.
Ila Mnakosa sana kujadili madhara ya low population kama inavyo fanyika nchi za magaribi.
Tuseme tu JPM anaona mbali sana, amesha jua kwamba Tz itakuwa nchi developed in a few years na hataki kuwe na shida za ukosefu wa workforce kama ujerumani.
Haya maono ya JPM wala sio ya kujichocha, ndani ya miaka tatu ya uongozi wake Tz imevuka hadi Middle income, anaenda na spidi ya umeme, na maono yake pia yame vuka viwango vya Middle income
 
D

Depay

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2015
Messages
5,671
Points
2,000
D

Depay

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2015
5,671 2,000
Kumbe mawe ni sawa tu na waziri wake.Nilisikia waziri wake mmoja akisema Wanyama wa pori waelimishwe wajue vile kuishi na binadamu….
 
J

Janerose mzalendo

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2018
Messages
3,277
Points
2,000
J

Janerose mzalendo

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2018
3,277 2,000
Cc kazikazi Nairaland
 
B

Bwana254

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2014
Messages
512
Points
500
B

Bwana254

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2014
512 500
Wewe usituletee ujinga kutulinganisha na Kenya.
Mbona Botswana ina watu wachache lkb uchumi wake in terms of citizens welfare ni mkubwa mara dufu kwa big mouthed corrupt Kenya.
Mjinga ni wewe ,familia ya watu wanne wanaopata shlingi elfu arobaini kwa mwezi itaishi vizuri kuliko familia ya watu kumi na wawili wanaopata shilingi elfu themanini kwa mwezi.mjinga wa mwisho wewe rudi shuleni.
 
eliakeem

eliakeem

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2009
Messages
8,040
Points
2,000
eliakeem

eliakeem

JF-Expert Member
Joined May 29, 2009
8,040 2,000
Mjinga ni wewe ,familia ya watu wanne wanaopata shlingi elfu arobaini kwa mwezi itaishi vizuri kuliko familia ya watu kumi na wawili wanaopata shilingi elfu themanini kwa mwezi.mjinga wa mwisho wewe rudi shuleni.
Duu bora nikuangalie tu nipite zangu. Hivi kuishi vizuri kwa familia inategemea kipato inachoingiza tuu!! Do you know what's Ceteris Paribas?
 
Kunde Ekeke

Kunde Ekeke

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2018
Messages
4,075
Points
2,000
Kunde Ekeke

Kunde Ekeke

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2018
4,075 2,000
Ingekuwa Kenya ninge sema hapana kwa sababu watu waliopo wanakufa kwa njaa lakini Tanzania population haina shida
 
tuusan

tuusan

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2016
Messages
10,112
Points
2,000
tuusan

tuusan

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2016
10,112 2,000
Arguments mingi za magufuli ni vile kama za uneducated, kwa sasa watanzania tupo karibia 60million lakin uchumi mdogo hauendani na idadi iliyopo
Wewe sio mtz
 
Mtoto halali na hela

Mtoto halali na hela

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2012
Messages
26,587
Points
2,000
Mtoto halali na hela

Mtoto halali na hela

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2012
26,587 2,000
Natamani nim tag mtu
 

Forum statistics

Threads 1,316,459
Members 505,652
Posts 31,891,140
Top