MAGAZETI YA SERIKALI NA MSIBA WA MADIBA - Maswali Magumu


M

MNYOO JOGOO

Senior Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
195
Likes
5
Points
35
M

MNYOO JOGOO

Senior Member
Joined Apr 2, 2012
195 5 35
  • Licha ya kuwa chombo cha habari cha serikali iweje mshindwe kutoa story ya kifo cha jemedari wa Afrika mzee wetu Madiba?
  • Je mwananchi na Rai wanaweza kuwa na taarifa hizi mapema kuzid nyinyi mlio na access na wizara ya mambo ya ndani, wizara ya mambo ya nje, wizara ya habari, kurugenzi ya mawasiliano ikulu etc
  • Au je; ni kweli kifo cha kamanda wa afrika hakikuwa na mhimu kuwa story kwenu?
  • Nadhani bado tuna nafasi ya kubadilika, Mwananchi wanaweza kwa nini nyinyi mshindwe?

I hope you would take this positively
 
kilasanioni

kilasanioni

Senior Member
Joined
Apr 19, 2013
Messages
110
Likes
15
Points
35
kilasanioni

kilasanioni

Senior Member
Joined Apr 19, 2013
110 15 35
Nashangaa sana. Niltarajia ingetoka hata special supplement
 
E

edward snowdern

Senior Member
Joined
Nov 30, 2013
Messages
139
Likes
0
Points
0
E

edward snowdern

Senior Member
Joined Nov 30, 2013
139 0 0
madima kafa saa ngapi hilo lingekuwa swali lako kwanza then magazeti tuliyapa leo yalimalizika kuchapwa saa ngapi?
 
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
18,311
Likes
6,047
Points
280
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
18,311 6,047 280
madima kafa saa ngapi hilo lingekuwa swali lako kwanza then magazeti tuliyapa leo yalimalizika kuchapwa saa ngapi?
Acha ujinga... Imekuwaje mwananchi wameandika..? kwa hiyo kwa mwananchi amekufa mapema na kwa magazeti ya serikali kachelewa kufa..???

 
M

MNYOO JOGOO

Senior Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
195
Likes
5
Points
35
M

MNYOO JOGOO

Senior Member
Joined Apr 2, 2012
195 5 35
madima kafa saa ngapi hilo lingekuwa swali lako kwanza then magazeti tuliyapa leo yalimalizika kuchapwa saa ngapi?
Kama haufahamu, Tanzania News Papers + Mwananchi ndo pekee wenye mashine kubwa za kuchapisha. Kina Nipashe, Guardians na wengine wanategemea hapo kuprint gazeti zao.... Hoja yako bila shaka inakosa nguvu. Tunataka kuiona daily news + habari leo ikiwa active zaidi ya hapo.
 
K

kiparah

JF-Expert Member
Joined
Sep 7, 2010
Messages
1,176
Likes
43
Points
0
K

kiparah

JF-Expert Member
Joined Sep 7, 2010
1,176 43 0
Aisee! Kla kitu ni kulalamika tu! What so special kwa Mandela?
 
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
18,311
Likes
6,047
Points
280
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
18,311 6,047 280
Aisee! Kla kitu ni kulalamika tu! What so special kwa Mandela?
Kama hujaweza kuona kitu cha maana kwenye maisha ya Madiba, na mchango wake kwa jamii... NO WONDER UMEANDIKA ULICHOKIANDIKA
 
M

MBATATA

JF-Expert Member
Joined
Jul 23, 2013
Messages
544
Likes
86
Points
45
M

MBATATA

JF-Expert Member
Joined Jul 23, 2013
544 86 45
MUHIMU KWAO NI:

KIKWETE AMEKULA WAPI,
GHARIB AMESALIMIANA NA NANI,
PINDA AMETUNGA HADITHI GANI,
NA SHEIN AMEFUNGUA WARSHA IPI.......

Wasalaam!
 
T

thatha

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2011
Messages
15,321
Likes
306
Points
180
Age
28
T

thatha

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2011
15,321 306 180
  • Licha ya kuwa chombo cha habari cha serikali iweje mshindwe kutoa story ya kifo cha jemedari wa Afrika mzee wetu Madiba?
  • Je mwananchi na Rai wanaweza kuwa na taarifa hizi mapema kuzid nyinyi mlio na access na wizara ya mambo ya ndani, wizara ya mambo ya nje, wizara ya habari, kurugenzi ya mawasiliano ikulu etc
  • Au je; ni kweli kifo cha kamanda wa afrika hakikuwa na mhimu kuwa story kwenu?
  • Nadhani bado tuna nafasi ya kubadilika, Mwananchi wanaweza kwa nini nyinyi mshindwe?

I hope you would take this positively
Nadhani issue hapa ni TAARIFA YA KIFO HICHO kimetolewa na media za Tanzania au la. Nani katoa haina mantiki yoyote.
 
T

thatha

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2011
Messages
15,321
Likes
306
Points
180
Age
28
T

thatha

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2011
15,321 306 180
MUHIMU KWAO NI:

KIKWETE AMEKULA WAPI,
GHARIB AMESALIMIANA NA NANI,
PINDA AMETUNGA HADITHI GANI,
NA SHEIN AMEFUNGUA WARSHA IPI.......

Wasalaam!
And those are our Interests, coz they our leaders. Unafikiri msbiba wa Mandela ni muhimu sana kuliko Masuala ya Tanzania?
 
T

thatha

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2011
Messages
15,321
Likes
306
Points
180
Age
28
T

thatha

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2011
15,321 306 180
Kama hujaweza kuona kitu cha maana kwenye maisha ya Madiba, na mchango wake kwa jamii... NO WONDER UMEANDIKA ULICHOKIANDIKA
Mandela ana umuhimu, lakini siyo kuliko raia wa Tanzania hata kama ni mtoto aliyezaliwa leo huko vijijini. Lazima tujifunze kujivunia vya kwetu.
 
T

thatha

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2011
Messages
15,321
Likes
306
Points
180
Age
28
T

thatha

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2011
15,321 306 180
Kama haufahamu, Tanzania News Papers + Mwananchi ndo pekee wenye mashine kubwa za kuchapisha. Kina Nipashe, Guardians na wengine wanategemea hapo kuprint gazeti zao.... Hoja yako bila shaka inakosa nguvu. Tunataka kuiona daily news + habari leo ikiwa active zaidi ya hapo.
ili iweje? Tanzania kwanza wengine baadaye.
 
T

thatha

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2011
Messages
15,321
Likes
306
Points
180
Age
28
T

thatha

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2011
15,321 306 180
  • Licha ya kuwa chombo cha habari cha serikali iweje mshindwe kutoa story ya kifo cha jemedari wa Afrika mzee wetu Madiba?
  • Je mwananchi na Rai wanaweza kuwa na taarifa hizi mapema kuzid nyinyi mlio na access na wizara ya mambo ya ndani, wizara ya mambo ya nje, wizara ya habari, kurugenzi ya mawasiliano ikulu etc
  • Au je; ni kweli kifo cha kamanda wa afrika hakikuwa na mhimu kuwa story kwenu?
  • Nadhani bado tuna nafasi ya kubadilika, Mwananchi wanaweza kwa nini nyinyi mshindwe?

I hope you would take this positively
Kwani MANDELA alikuwa mtumishi wa srikali ya TANZANIA?
 
frema120

frema120

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2012
Messages
5,102
Likes
35
Points
135
frema120

frema120

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2012
5,102 35 135
wapo kigoma kuhujumu ziara ya dr slaaa, habari za bondeni hawa habari kabisaa na jana wamechemka kuhujumu..
https://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/563775-habari-leo-lina-wahariri-wasomi-kweli.html
  • Licha ya kuwa chombo cha habari cha serikali iweje mshindwe kutoa story ya kifo cha jemedari wa Afrika mzee wetu Madiba?
  • Je mwananchi na Rai wanaweza kuwa na taarifa hizi mapema kuzid nyinyi mlio na access na wizara ya mambo ya ndani, wizara ya mambo ya nje, wizara ya habari, kurugenzi ya mawasiliano ikulu etc
  • Au je; ni kweli kifo cha kamanda wa afrika hakikuwa na mhimu kuwa story kwenu?
  • Nadhani bado tuna nafasi ya kubadilika, Mwananchi wanaweza kwa nini nyinyi mshindwe?

I hope you would take this positively
 
M

Mutakyamirwa

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2011
Messages
4,918
Likes
373
Points
180
M

Mutakyamirwa

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2011
4,918 373 180
Waandike nini? Nasubili hotuba za kilaghai za Mkuu wa kaya.
 
The hammer

The hammer

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2011
Messages
2,279
Likes
1,254
Points
280
The hammer

The hammer

JF-Expert Member
Joined May 17, 2011
2,279 1,254 280
madima kafa saa ngapi hilo lingekuwa swali lako kwanza then magazeti tuliyapa leo yalimalizika kuchapwa saa ngapi?
We jamaa ni mweupe sana kichwani....ndo maana mke wako anapata sana tabu na wewe....Sifuri kichwani
 
M

MBATATA

JF-Expert Member
Joined
Jul 23, 2013
Messages
544
Likes
86
Points
45
M

MBATATA

JF-Expert Member
Joined Jul 23, 2013
544 86 45
And those are our Interests, coz they our leaders. Unafikiri msbiba wa Mandela ni muhimu sana kuliko Masuala ya Tanzania?
Can you put it this way "Those are the interests of Watanzania?" Kwa kweli ya moyoni mwako?
 
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
18,311
Likes
6,047
Points
280
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
18,311 6,047 280
Mandela ana umuhimu, lakini siyo kuliko raia wa Tanzania hata kama ni mtoto aliyezaliwa leo huko vijijini. Lazima tujifunze kujivunia vya kwetu.
Hakuna aliyesema hicho ulichokiandika................ Kwani nani kasema waandike gazeti zima mambo ya kifo cha Mandela..??? Unapotetea hoja, jaribu kuwa realistic and not just for mthe sake ya kuandika...
 

Forum statistics

Threads 1,250,747
Members 481,468
Posts 29,743,797