Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mafunzo ya silaha kwa vijana wa kitanzania huko ethiopia

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by HOMOSAPIEN, Jul 6, 2012.

  1. HOMOSAPIEN

    HOMOSAPIEN JF-Expert Member

    #1
    Jul 6, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 705
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 45
    Nilikuwa naangalia Taarifa ya habari ya ITV tarehe 3/7/2012 mara nikamuona kijana mmoja akitoa ushuhuda wa kuwa alikuwa anachimba dhahabu huko Mara karibu na mgodi wa North Mara mara wakatokea watu na kuwashawishi kuwa wana mgodi wao huko Kenya na wangependa kuwachukua huko kuwapa ajira ya kuchimba madini na vijana 3 wakakubali na wakaenda huko lakini walipofika kaskazini mwa Kenya wakapitishwa katika njia wasizojua tena usiku na kuishia katika mapori ya Ethiopia huko waliwakuta waTZ wengi wakifundishwa kutumia silaha idadi yao zaidi ya elfu 50.Nao wakaanza kupewa hayo mafunzo katika hali ya taabu sana,mtoa ushuhuda anadai yeye alitoroka na kufanikiwa kurudi TZ na amewaacha wenzake huko kwa mtazamo wake wako vijana wa TZ kam laki 5 hivi wakiendelea kupewa mafunzo hayo,naomba mnisaidie huu siyo mpango mbaya kwa nchi yetu?vyombo vya usalama vinazichukuliaje taarifa hizi?mbona sijasikia hata kiongozi mmoja akikanusha au kuguswa na jambo hili?au kulifuatilia kwa kuwa limetolewa hadharani,wasiwasi wangu ni kupuuzwa kwa taarifa kama hizi ambazo kama ni kweli zinaweza kutuletea hatari kubwa hata kama malengo ya mafunzo hayo siyo kwetu ni Somalia Djibuti Uganda Kenya n.k
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Jul 6, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Taarifa yako ni nzuri na Useful.
    Nilipoona shida ni pale kwenye namba ya vijana hao.
    Kuna mahala umesema Hamsini elfu, na kisha tena ukasema Laki Tano. Weka sawa takwimu zako!
     
  3. Vijisenti

    Vijisenti JF-Expert Member

    #3
    Jul 6, 2012
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 468
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45
    Bado yuko sahihi kwani laki tano ni zaidi ya elfu hamsini
    mwanzo kasema kawakuta vijana zaidi ya 50,000
    halafu akasema kama laki tano hivi, bado yuko palepale.
     
  4. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #4
    Jul 6, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 7,045
    Likes Received: 311
    Trophy Points: 180
    500،000: kwa namba hii kila mwana jf angekuwa anamjua angalau,kijana mmoja ambaye yuko kwenye jeshi hilo. Naamini kuna vijana wengi wa Tz wako kwenye majeshi mbalimbali-sudan, congo, ethiopia , al shabaab, boko haram , al qaeda, janjaweed n.k na ushahidi upo( e.g.gailan)
     
  5. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #5
    Jul 6, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 14,433
    Likes Received: 1,075
    Trophy Points: 280
    UAMSHO @work
     
  6. Third Eye

    Third Eye JF-Expert Member

    #6
    Jul 6, 2012
    Joined: Jan 8, 2012
    Messages: 311
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 45
    Waoh, hata kama angekuwa mmoja still ni tatzo because,
    moja kwenye jumuia ya kimataifa ni rahisi kuonekana tunasaidia vikundi haramu, jumlisha na kachumbari ya our new "friends" Iran
    mbili tunaweza kuingia kwenye migogoro na nch husika mana siamin kama wapo kwenye majesh halal ya nch hzo,
    tatu wakirudi huku itakuwaje?kiusalam mana wakimwagika kitaa plus hawana ajira na maujuzi kibao patanuka apa,
    my take
    chombo husika washugulikie haraka mana ni tatizo kubwa kuliko linavoonekana kwa sasa
     
  7. grafani11

    grafani11 JF-Expert Member

    #7
    Jul 6, 2012
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 15,372
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 160
    Nafikiri wakirudi watatumia uzoefu wao kufyeka msitu wa mabwepande.
     
  8. harakat

    harakat JF-Expert Member

    #8
    Jul 6, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 2,765
    Likes Received: 533
    Trophy Points: 280
    Mi NILIANZA KUJIULIZA KWAMBA KAMA KWELI KUNA VIJANA WENGI KIASI HICHO BASI HILI NI JESHI KABISA
    TUKIWAONGEZA NA WA BODA BODA HAPO NAJUA NI KWERE NA NI HATARI KUBWA.
     
  9. kiLimIlire

    kiLimIlire Member

    #9
    Jul 6, 2012
    Joined: Apr 8, 2012
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kwa cku zijazo, amani yawezabaki kuwa historia... Naiona hatari, nilishaandaa andaki kwa ajili ya familia yangu. Mim¨¬ binafsi sitakimbia wala kujificha. Nitakabiliana na hali face 2 face
     
  10. R

    Rebel volcano JF-Expert Member

    #10
    Jul 6, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 404
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    taarifa yako si sahihi!
     
  11. mayenga

    mayenga JF-Expert Member

    #11
    Jul 6, 2012
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 3,431
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Hizi habari si za kupuuza,mafunzo ya karate kwenye misikiti,vijana kupelekwa nje kwa mafunzo kama haya,si dalili nzuri.
     
  12. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #12
    Jul 6, 2012
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,616
    Likes Received: 1,022
    Trophy Points: 280
    Sasa mkuu HOMOSAPIEN ulitaka wakifuatilia walete jamvini kukwambia mpaka sasa hivi tupo mpakani mwa kenya tunafatilia hizi habari tulizozipata katika vyombo vya habari hivyo taarifa za kiinterejensia tutawaletea karibuni ni wapi tumefikia!!Je Kweli mkuu ndicho ulikuwa unasubiri hapa jamvini??au unataka kuvitukana vyombo vya usalama kuwa havijui kazi yao mpaka wewe umeleta uzi humu wakati wahusika wamekaa kimya??je ndivyo ilivyo??nakusubiri.....
     
  13. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #13
    Jul 6, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Naamini kama wangekuwepo huko kweli, watu wanaojali Usalama hapa duniani [America] wangeshainyooshea kidole Tanzania mapema sana, hata kabla sisi hatujastukia.
     
  14. K

    Kiboko Yenu JF-Expert Member

    #14
    Jul 6, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 312
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sio magwanda na ben saanane kweli? Kwa ajili ya 2015? Hebu ngoja nichunguze between lines
     
  15. HOMOSAPIEN

    HOMOSAPIEN JF-Expert Member

    #15
    Jul 9, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 705
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 45
    Hapana Mkuu KakaKiiza Nimeshindwa tu kuelewa kwanini wakuu wamekaa kimya sana wakati jambo lenyewe ni nyeti kwa usalama wetu,Hizo meli za Iran kupeperusha bendera ya TZ waziri kasema jambo je hili la nguvukazi ya kijeshi mbona Mkuu anayeshughulikia hasemi jambo hata kusema tu nashtuka na habari hizi hata kama hazina ukweli, ujue KakaKiiza waswahili wanasema"panapofuka moshi pameficha moto".
     
  16. S

    Snitch Senior Member

    #16
    Jul 9, 2012
    Joined: Oct 22, 2011
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sishangai taarifa Kama hii tena humu ndani kwani ni Kama ile taarifa ya Dr SLAA na makontena ya kura kumbe vipodozi na nyinginezo kwahiyo kuna mambo si yakuyaweka sana akilini ni muhimu kwa Dr SLAA hizi mpelekeeni hana jipya sasa amemaliza kwahiyo ...

    Mkumbusheni aanze na EPA na KAGODA NA MEREMETA Hatumsikii jamani tumezimiss hizi agenda...

    Ah kumbe jana alitoka na kutaka kuuliwa Doh hivi Yule unahitaji intelligence kweli si SAMBA MOJA TU kwisha au LEMA SIJUI NI INTELLIGENCE gani inahitajika hao usalama waniajiri mimi...
     
  17. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #17
    Jul 10, 2012
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,529
    Trophy Points: 280
    Be carefully of what you wish for.....I'll one day grant you any wish you want
     
  18. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #18
    Jul 10, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,489
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Hizi nyumba ndogo za Nape zisikupe taabu mkuu!
     
  19. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #19
    Jul 10, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kazi ya wanaUsalama wa TZ ni kuakikisha majambazi ya ccm yanaendelea kuiba na kupeta mitaani... Mambo kama haya hayawahusu kabisa...
     
  20. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #20
    Jul 10, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 7,045
    Likes Received: 311
    Trophy Points: 180
    subiri, wakati ukifika hao unaowaita USA watanyoosha kidole, kumbuka kuwa kwao uwepo wa watanzania huko ni mtaji mkubwa sana wa kuifanya nchi ibuluzwe kama castrated bull.
     
Loading...