Mafunzo ya polisi kama ndo haya nimeshindwa

usiniguse

JF-Expert Member
Oct 17, 2012
1,532
2,000
Nililazimika kutoroka mafunzo ya polisi CCP miaka mitatu iliyopita,kilichonikimbiza ni jinsi mafunzo yalivyokuwa yanatolewa ,kufika tu nilikutana na bango limeandikwa HAKUNA HAKI ZA BINADAMU HAPA nilistuka kidogo na kutaka kujua ni haki zipi hizi .Lilipoanza somo la UVUMILIVU ndilo lililonifanya nikimbie kwani lugha inayotumika ni matusi ambayo kiukweli mengine ni mapya sijawahi kuyasikia, anaitwa mtu(kuruta) na anaitika,mfano tulianza kuitwa ASHAKUM SI MATUSI'WE MKU..DU NILIYEKU ..LA JANA njoo hapa,WE MALAYA MAMAYAKO ALIYETO..BWA UKAPATA NAFASI YA KUJA HAPA NJOO"na matusi mengimengi ya ajabu ambayo huwezi kuamini kuwa yanatoka mdomoni wa wakufunzi ambao ni watu wazima ,na NI LAZIMA UITIKIE NDIYO AFANDE.kiukweli siku ya kwanza nilishudia watoto wa kike wanamwaga chozi na vilio juu.Niliumia sana na kujiuliza hivi jeshi halina njia nyingine ya kufundisha uvumilivu kisaikolojia zaidi ya hii sikupata jibu nikanyoosha mikono juu nikatoroka usiku huohuo.
 

Chris Lukosi

Verified Member
Aug 23, 2012
4,584
2,000
Kile chuo wanaomaliza ni askari wakakamavu tu.

Ukiishapita CCP utaweza kuishi sehemu yoyote duniani na kuvumilia matatizo ya kila aina mpaka ukafanikiwa

Mimi nimepiga miezi tisa pale CCP enzi za Mkisi R.I.P , RSM HARRISON NG'ECHI na AFANDE SAIMORA MASAGAMBA.

Ni kweli lugha zinazotumika na shuruba inayotolewa pale kama wewe ni mtoto wa mama huwezi maliza hata wiki

Ni aibu kwa mtoto wa kiume kuja hapa hadharani kulia kama unataka kubadilishwa nepi. CCP ni chuo cha kijeshi na watu kama wewe hamtakiwi kupita pale kwani hatutaki kuja kupata askari mdebwedo urojo wasio weza kudhibiti viroba na wahalifu
 

Chris Lukosi

Verified Member
Aug 23, 2012
4,584
2,000
Afande naharisha! Hiyo si kazi yako ni kazi ya m.k.u.n.d...! Sema shida nyingine! Chezea mafunzo ya jeshi weye!
Nakumbuka siku ya kwanza tulipopelekwa mess kula nilipatiwa ka ugali kadogo sana na mchuzi wa maharage, nikaamua kwenda kulalamika kwa afande, nilichoambulia ni mbata ya kisogo na kurushwa kichura uwanja wa damu huku nimebeba bunduki juu. Hiyo ni kuwafanya askari wawe ngunguri.

Ukitaka kujua matokeo ya hayo mafunzo kawaulize sheikh ponda na Dr Slaa hao wameonyeshwa mafunzo ya CCP hutoa nini...
 

Crashwise

JF-Expert Member
Oct 23, 2007
22,220
2,000
Nililazimika kutoroka mafunzo ya polisi CCP miaka mitatu iliyopita,kilichonikimbiza ni jinsi mafunzo yalivyokuwa yanatolewa ,kufika tu nilikutana na bango limeandikwa HAKUNA HAKI ZA BINADAMU HAPA nilistuka kidogo na kutaka kujua ni haki zipi hizi .Lilipoanza somo la UVUMILIVU ndilo lililonifanya nikimbie kwani lugha inayotumika ni matusi ambayo kiukweli mengine ni mapya sijawahi kuyasikia, anaitwa mtu(kuruta) na anaitika,mfano tulianza kuitwa ASHAKUM SI MATUSI'WE MKU..DU NILIYEKU ..LA JANA njoo hapa,WE MALAYA MAMAYAKO ALIYETO..BWA UKAPATA NAFASI YA KUJA HAPA NJOO"na matusi mengimengi ya ajabu ambayo huwezi kuamini kuwa yanatoka mdomoni wa wakufunzi ambao ni watu wazima ,na NI LAZIMA UITIKIE NDIYO AFANDE.kiukweli siku ya kwanza nilishudia watoto wa kike wanamwaga chozi na vilio juu.Niliumia sana na kujiuliza hivi jeshi halina njia nyingine ya kufundisha uvumilivu kisaikolojia zaidi ya hii sikupata jibu nikanyoosha mikono juu nikatoroka usiku huohuo.

halafu ngono nje nje yaani kupiga cha kusimama kawaida sana..ccp raha sana
 

Bad Hombre

JF-Expert Member
Aug 29, 2008
5,051
2,000
Nakumbuka siku ya kwanza tulipopelekwa mess kula nilipatiwa ka ugali kadogo sana na mchuzi wa maharage, nikaamua kwenda kulalamika kwa afande, nilichoambulia ni mbata ya kisogo na kurushwa kichura uwanja wa damu huku nimebeba bunduki juu. Hiyo ni kuwafanya askari wawe ngunguri.

Ukitaka kujua matokeo ya hayo mafunzo kawaulize sheikh ponda na Dr Slaa hao wameonyeshwa mafunzo ya CCP hutoa nini...

Si ajabu umeishia kuwa na low self esteem na big ego, kama polisi karibia wote Bongo. Upolisi/ujeshi umekuharibu kisaikolojia. Deal with it!
 

Eddy Love

JF-Expert Member
Jul 25, 2011
13,140
2,000
Kile chuo wanaomaliza ni askari wakakamavu tu.

Ukiishapita CCP utaweza kuishi sehemu yoyote duniani na kuvumilia matatizo ya kila aina mpaka ukafanikiwa

Mimi nimepiga miezi tisa pale CCP enzi za Mkisi R.I.P , RSM HARRISON NG'ECHI na AFANDE SAIMORA MASAGAMBA.

Ni kweli lugha zinazotumika na shuruba inayotolewa pale kama wewe ni mtoto wa mama huwezi maliza hata wiki

Ni aibu kwa mtoto wa kiume kuja hapa hadharani kulia kama unataka kubadilishwa nepi. CCP ni chuo cha kijeshi na watu kama wewe hamtakiwi kupita pale kwani hatutaki kuja kupata askari mdebwedo urojo wasio weza kudhibiti viroba na wahalifu

askari wenyewe wanavitambi halafu unaxema wakakamavu
 

Kinyungu

JF-Expert Member
Apr 6, 2008
10,374
2,000
Kile chuo wanaomaliza ni askari wakakamavu tu.

Ukiishapita CCP utaweza kuishi sehemu yoyote duniani na kuvumilia matatizo ya kila aina mpaka ukafanikiwa

Mimi nimepiga miezi tisa pale CCP enzi za Mkisi R.I.P , RSM HARRISON NG'ECHI na AFANDE SAIMORA MASAGAMBA.

Ni kweli lugha zinazotumika na shuruba inayotolewa pale kama wewe ni mtoto wa mama huwezi maliza hata wiki

Ni aibu kwa mtoto wa kiume kuja hapa hadharani kulia kama unataka kubadilishwa nepi. CCP ni chuo cha kijeshi na watu kama wewe hamtakiwi kupita pale kwani hatutaki kuja kupata askari mdebwedo urojo wasio weza kudhibiti viroba na wahalifu



Sasa nimejua kwa nini una majibu kama una laana ya mzazi wako
 

Nahonyo

JF-Expert Member
Dec 28, 2012
3,833
2,000
Jamani kazi zingine watu mnaojilegeza hamziwezi, walichokua wanafanya hapo nikukujazeni upepo na ukijaa watu wanautoa, lengo kukutoa ktk uraia wako na kukupeleka kwenye uaskari. Asiekua na hasira za haraka yaani mtu akikuambia hicho ulichoona ni tusi, uone kawaida tu maana ukiwa na hasira umebeba SMG ni hatari, hivyo ndivo baadhi vitu vinavyomtofautisha kati ya askari na raia wa kawaida. Ulikosea njia ulitakia ukatafute kazi yale maeneo yenye kauli mbiu mteje ni mfalme.
 

Mashaxizo

JF-Expert Member
Jun 13, 2013
6,712
1,225
Lakini kukuna nazi si unaweza? Bath hainaga shida!

Nililazimika kutoroka mafunzo ya polisi CCP miaka mitatu iliyopita,kilichonikimbiza ni jinsi mafunzo yalivyokuwa yanatolewa ,kufika tu nilikutana na bango limeandikwa HAKUNA HAKI ZA BINADAMU HAPA nilistuka kidogo na kutaka kujua ni haki zipi hizi .Lilipoanza somo la UVUMILIVU ndilo lililonifanya nikimbie kwani lugha inayotumika ni matusi ambayo kiukweli mengine ni mapya sijawahi kuyasikia, anaitwa mtu(kuruta) na anaitika,mfano tulianza kuitwa ASHAKUM SI MATUSI'WE MKU..DU NILIYEKU ..LA JANA njoo hapa,WE MALAYA MAMAYAKO ALIYETO..BWA UKAPATA NAFASI YA KUJA HAPA NJOO"na matusi mengimengi ya ajabu ambayo huwezi kuamini kuwa yanatoka mdomoni wa wakufunzi ambao ni watu wazima ,na NI LAZIMA UITIKIE NDIYO AFANDE.kiukweli siku ya kwanza nilishudia watoto wa kike wanamwaga chozi na vilio juu.Niliumia sana na kujiuliza hivi jeshi halina njia nyingine ya kufundisha uvumilivu kisaikolojia zaidi ya hii sikupata jibu nikanyoosha mikono juu nikatoroka usiku huohuo.
 

Mundu

JF-Expert Member
Sep 26, 2008
2,708
2,000
Kile chuo wanaomaliza ni askari wakakamavu tu.

Ukiishapita CCP utaweza kuishi sehemu yoyote duniani na kuvumilia matatizo ya kila aina mpaka ukafanikiwa

Mimi nimepiga miezi tisa pale CCP enzi za Mkisi R.I.P , RSM HARRISON NG'ECHI na AFANDE SAIMORA MASAGAMBA.

Ni kweli lugha zinazotumika na shuruba inayotolewa pale kama wewe ni mtoto wa mama huwezi maliza hata wiki

Ni aibu kwa mtoto wa kiume kuja hapa hadharani kulia kama unataka kubadilishwa nepi. CCP ni chuo cha kijeshi na watu kama wewe hamtakiwi kupita pale kwani hatutaki kuja kupata askari mdebwedo urojo wasio weza kudhibiti viroba na wahalifu

Na rushwa wanajifunzia wapi?
 

Uswe

JF-Expert Member
Nov 1, 2010
2,205
2,000
Ni aibu kwa mtoto wa kiume kuja hapa hadharani kulia kama unataka kubadilishwa nepi. CCP ni chuo cha kijeshi na watu kama wewe hamtakiwi kupita pale kwani hatutaki kuja kupata askari mdebwedo urojo wasio weza kudhibiti viroba na wahalifu

Hakuna njia nyingine zaidi ya MITUSI? kwa dunia ya LEO? ndio maana kati ya vitu unatakiwa uende navyo ni pasi ya mkaa, kweli? leo tunaongelea pasi ya mkaa? iliujifunze nini? kwa faida ipi?
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom