Mafundi simu wa upande wa hardware naomba tukutane hapa


hazole1

hazole1

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2015
Messages
4,231
Likes
3,485
Points
280
hazole1

hazole1

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2015
4,231 3,485 280
kazi ya hardware ni ngumu sana na yenye lawama nyingi.

kuna simu unaweza ukaifungua ukaifunga na ikagoma kuwaka na wakati huo mteja alileta umbadlishie mic tu. na ukatemgeneza ugomvi mkubwa na mteja na akasema umembadilishia saketi na mnaweza kufikshana hata polisi mteja kama sio muelewa.

tatizo linakuwa wapi?

inamaana wakati unaifungua hiyo simu ulitoa betri bila kuzima simu. kwahiyo unapo toa betri hakikisha unazima simu.
na ikizima hivyo solution yake simu inatakiwa iende ikaflashiwe.
lakini tatizo lingine hawa mafundi software wanatuangusha sana mafundi hardware huwa hawataki kukomaa kabisa na wanapenda kazi rahisi rahisi na sijajua tatizo nini kwamba mazingira yanawabana au vipi.
kwasababu wao simu nyingi ukiwapelekea za kuflash. wanakuambia memory imekufa au kwenye computer haisomi lakini ukipima njia za usb ziko safi.

kazi ya hardware inahitaji akili yako zaidi tofauti na majamaa wanao deal na software wao kila kitu wanagoogle.

sisi upande hardware kuna baadi simu hata ugoogle vipi huwezi kupata solution hasa hizi tecno.

na ktk matatizo ya simu ambayo yanawatesa mafundi simu ni haya matatizo ya tecno.
na hii tuseme ukweli tecno na simu ya kimaskini na ndio maana kila mtanzania mwenye kipato cha chini anakimbilia.
na tecno ni simu ambayo matatizo yake ni pasua kichwa na ndio maana tatizo lolote ukiwapelekea tecno wenyewe wanakimbilia kubalisha saketi.

mm ni fundi ambaye natengeneza simu nyingi ambazo mafundi huwa wanzangu wanazishindwa.

siri ya ufundi simu.

1 ni kujua kuitumia mita vizuri 2 kujua kutumia gani vizuri 3 kuwa msafi 4 na kuwa mkweli.


kuna baadhi simu za tecno ambazo mafundi simu walisha kata tamaa kwamba hazi tengezeki lakini leo nitawapa baadhi ya solution kadri muda utakavyo kuwa unaniruhusu.
na kama hata ww utakuwa unasolution yoyote tutaomba tuzidi kusaidina.

tecno h5 p5 m3 hizi simu zimekuwa na tazizo sugu ukitaka kuiwasha tu inakuwa inajiminya button ya kujifomart

lakini mm kadri ya uwezo wangu nilijitahidi kugungundua solution ya hii tecno m3 kwa 100%.
6f06381cdf67ac7eb57f385f2952f45f.jpg


na leo nataka nianzie hapo baadaye nitaleta solution
za tecno

fake charging tecno h6 l5 l6 tecno c8 c5

harafu nitaleta solutiona ya mic ya tecno ya tecno t340 na tecno zote zina zinazotumia system ya chaji ya v3

na hizo solution huwezi kuzipata pale na zamani tulizoe solution kutoka india lakini hizo simu india hazipo kwahiyo waafrika tukomae.
a944acda1b58e4797615d8effa838260.jpg

a67f5381f1ad179f27405ce8800c3316.jpg
 
Zugak17

Zugak17

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2014
Messages
736
Likes
238
Points
60
Zugak17

Zugak17

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2014
736 238 60
Nina xperia zl yangu ilikufa sysytem charger ila niliamua kuiweka kabatini kwani ni ya siku nyingi nimeichoka, kwa mwenye uhitaji wa hardware zake esp kioo anaweza ni-PM
Z1 au zl?
 
chaliifrancisco

chaliifrancisco

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2015
Messages
6,063
Likes
9,838
Points
280
Age
24
chaliifrancisco

chaliifrancisco

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2015
6,063 9,838 280
Zugak17

Zugak17

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2014
Messages
736
Likes
238
Points
60
Zugak17

Zugak17

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2014
736 238 60
Wakuu mafundi hapa ndio mmeshindwa kunipa jibu au?
Ushahakikisha kuwa simu haiwaki kabsa? Maana always samsung ikidondoka ikapasuka kioo huwa haidisplay chochote ila waweza prove kwa kuiweka charge na kuona kama itawaka taa ya blue au red pale inapozima mwanga
 
chaliifrancisco

chaliifrancisco

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2015
Messages
6,063
Likes
9,838
Points
280
Age
24
chaliifrancisco

chaliifrancisco

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2015
6,063 9,838 280
Ushahakikisha kuwa simu haiwaki kabsa? Maana always samsung ikidondoka ikapasuka kioo huwa haidisplay chochote ila waweza prove kwa kuiweka charge na kuona kama itawaka taa ya blue au red pale inapozima mwanga
Nilishajaribu kuiweka charge na hata nikabadili battery lakini hamna matokeo yoyote hasi
 
chaliifrancisco

chaliifrancisco

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2015
Messages
6,063
Likes
9,838
Points
280
Age
24
chaliifrancisco

chaliifrancisco

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2015
6,063 9,838 280
Okay. Hapo watembelee mafundi ambao wanaweza kuwa na circuit ambayo inawaka ukafanyia test ya display yako
Nawapata wapi hawa mafundi. Maana wengi ni makanjanja unaweza kuishia kutapeliwa tu. Nataka fundi wa uhakika kama unaweza kunipa msaada itapendeza mkuu.
 
Zugak17

Zugak17

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2014
Messages
736
Likes
238
Points
60
Zugak17

Zugak17

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2014
736 238 60
Nina samsung galaxy s5. Saketi tu ndo mbovu. Kwa anaeitaka kwa manufaa ya body na display anaweza nicheck kwa 0658190978. 0763976109.
 
FezzyJoe

FezzyJoe

Member
Joined
Jun 2, 2017
Messages
82
Likes
18
Points
15
FezzyJoe

FezzyJoe

Member
Joined Jun 2, 2017
82 18 15
PC yangu hp elitebook 8470p nikiwasha inatoa maelezo fan doesn't work correctly nifanye nini kutatua tatizo hilo
 
Elya

Elya

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2012
Messages
241
Likes
101
Points
60
Elya

Elya

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2012
241 101 60
Kipi bora kati ya kubadili fan au kusafisha
Na bei ya fan mpya sh. Ngapi
Maana ya marekebisho ni kwamba fundi anaweza kusafisha au kuweka nyingine au pia upo uwezekana shida ikawa n kwenye mashine yenyewe moto haufiki kwenye fan
 
Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2016
Messages
17,776
Likes
39,403
Points
280
Da'Vinci

Da'Vinci

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2016
17,776 39,403 280
Msaada. Computer\Desktop nikiiwasha inawaka inakaa dk 5 au 2 inazima, nikiwasha tena inaonyesha maandishi mengi kisha inaji restart. Hua inatoa kamlio duuuuuuu duuu
 
mpenda pombe

mpenda pombe

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2010
Messages
1,245
Likes
434
Points
180
mpenda pombe

mpenda pombe

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2010
1,245 434 180
Kuna w3 kama mbili hivi niliwahi kujaribu kuzifanyia utafiti. kwanini hizo simu zina zima sana. na kwanini zingine zinapo kuwa zinawaka huwa zinaleta chenga.
Chenga kwenye display

1 nilianza na hiyo ya kuwaka inaleta chenga chenga kwenye display kwanza nikatoa memory ya ndani nika kaangali kwenye njia nikakuta kuna njia zimeng'oka.
Na hizo njia ziling'oka baada ya simu kuanguka.
Na nikajaribu kuangalia kwenye prosesa nayo nikakuta kuna baadhi ya njia zimeng'oka.
Na nikaja kugundua makosa wanayo fanya na tecno na itel ni kujifanya ni masuper star na kufanya mizaha kazini kwa sababu makampuni ya simu mengine kama samsung lg huawei prosesa zao pamoja na memory lazima waweke gundi hata simu ikianguka au ikiingia maji isilete madhara ya moja kwa moja.

2 nilikuja w3 ya pili nikatoa prosesa na pamoja memory. na nilipo jaribu kuangalia kwenye njia zake nikakuta hamna hata njia hata moja iliyo ng'oka. na nikaja kundua hiyo simu ina exp date ikutumika baada ya mwaka mmoja lazima izime na ndio maana hiyo simu ukita mpya huwezi kukuta imezima.
Mkuu W3 imeanguka imepasua kioo. Ni bei gani kioo kipya na ufundi?
 
Daudi Bethueli

Daudi Bethueli

New Member
Joined
Feb 8, 2018
Messages
1
Likes
1
Points
5
Daudi Bethueli

Daudi Bethueli

New Member
Joined Feb 8, 2018
1 1 5
Nimefatilia mtiririko na nimejifunza kitu. Mm ni fundi chipukizi katika kutengeneza kwangu huwa nadili na maiki spika na ringer pamoja na kubadilisha display ila mteja akileta kazi ngumu akishaelezea tu nikaona ipo nje na nguvu zangu namuunganisha na fundi mwingine yaani nampa rufaa
Tatizo mafundi wengi hawataki kushindwa hali ya kuwa haelewi hata pa kuanzia ila kwa sababu anaogopa kuonekana hajui anachukua kazi matokeo yake anaharibu
 
Elya

Elya

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2012
Messages
241
Likes
101
Points
60
Elya

Elya

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2012
241 101 60
Nimefatilia mtiririko na nimejifunza kitu. Mm ni fundi chipukizi katika kutengeneza kwangu huwa nadili na maiki spika na ringer pamoja na kubadilisha display ila mteja akileta kazi ngumu akishaelezea tu nikaona ipo nje na nguvu zangu namuunganisha na fundi mwingine yaani nampa rufaa
Tatizo mafundi wengi hawataki kushindwa hali ya kuwa haelewi hata pa kuanzia ila kwa sababu anaogopa kuonekana hajui anachukua kazi matokeo yake anaharibu
Ni sawa unavyosema lakini pia una swali lakujiuliza na kuchukua hatua. Je ni lini na ni vipi utapandisha kiwango chako ili uweze kukabili kazi unazozipatia rufaa?
 

Forum statistics

Threads 1,215,251
Members 463,075
Posts 28,540,940