Mafisadi wamefanikiwa


Asha Abdala

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2007
Messages
1,134
Likes
5
Points
0

Asha Abdala

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2007
1,134 5 0
Mafisadi wamefanikiwa

Kwa takribani wiki nzima hapa JF na hata kwenye baa hapa nyumbani kote mjadala ulioshika kasi ni mkopo wa Mbowe. Je, mafisadi wamefanikiwa kutugeuza mawazo? Mbona hatumuulizi tena Rostam Aziz atarudisha lini fedha za mkataba batili wa Dowans/Richmond? Je, maelezo ya kamati ya EPA yametutosheleza? Je, tumemwacha Lowassa aende nchi Takatifu badala ya kutupa majibu? Na Mkapa naye ya Kenya si yamechakwisha? Anasemaje kuhusu Kiwira? Yule Jeetu Patel amesharejea? Na Balalli naye hajapona tu? Yule Vishlani wa Rada bado haonekani kama Osama? Je, Sakata la NSSF na Manji tumelisahau? Vipi orodha ya wauza unga toka kwa Kikwete?
 

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2007
Messages
5,194
Likes
12
Points
0

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2007
5,194 12 0
Mafisadi wamefanikiwa

Kwa takribani wiki nzima hapa JF na hata kwenye baa hapa nyumbani kote mjadala ulioshika kasi ni mkopo wa Mbowe. Je, mafisadi wamefanikiwa kutugeuza mawazo? Mbona hatumuulizi tena Rostam Aziz atarudisha lini fedha za mkataba batili wa Dowans/Richmond? Je, maelezo ya kamati ya EPA yametutosheleza? Je, tumemwacha Lowassa aende nchi Takatifu badala ya kutupa majibu? Na Mkapa naye ya Kenya si yamechakwisha? Anasemaje kuhusu Kiwira? Yule Jeetu Patel amesharejea? Na Balalli naye hajapona tu? Yule Vishlani wa Rada bado haonekani kama Osama? Je, Sakata la NSSF na Manji tumelisahau? Vipi orodha ya wauza unga toka kwa Kikwete?
NO Asha,

Hawajafanikiwa ila hii ni part ya process. Mambo mengi yanaenda kwa circles na hii ilikuwa ya kujadili hili jambo la NSSF ambalo limefungua the whole new chapter kwenye uteuzi wa Mkullo kuwa waziri wa fedha.

Kuna wengi hawakujua kwa nini Mkullo ameteuliwa kuwa waziri wa fedha pamoja na kashfa zote alizonazo ila hii ya kuendeleza case ya Mbowe mahakamani kutaweka nafasi ya watanzania kudai uchunguzi huru wa pesa zote za NSSF na zile walizokopeshwa kina Manji na Rostam bila interest au promise ya kulipa karibuni!

Hii imefungua another front kwenye fight dhidi ya mafisadi so get ready for the fight!
 

Asha Abdala

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2007
Messages
1,134
Likes
5
Points
0

Asha Abdala

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2007
1,134 5 0
NO Asha,

Hawajafanikiwa ila hii ni part ya process. Mambo mengi yanaenda kwa circles na hii ilikuwa ya kujadili hili jambo la NSSF ambalo limefungua the whole new chapter kwenye uteuzi wa Mkullo kuwa waziri wa fedha.

Kuna wengi hawakujua kwa nini Mkullo ameteuliwa kuwa waziri wa fedha pamoja na kashfa zote alizonazo ila hii ya kuendeleza case ya Mbowe mahakamani kutaweka nafasi ya watanzania kudai uchunguzi huru wa pesa zote za NSSF na zile walizokopeshwa kina Manji na Rostam bila interest au promise ya kulipa karibuni!

Hii imefungua another front kwenye fight dhidi ya mafisadi so get ready for the fight![/QUOT

Ni kweli sister

Na watueleze pia hili sakata liliishia wapi

The Indian Ocean Newsletter

January 28, 1995

TANZANIA: Dubious loan for CCM

SECTION: ECONOMICS; No. 656

LENGTH: 400 words

About fifty contributors of Tanzania's National Provident Fund (NPF), a parastatal social security system, are considering whether to sue Horace Kolimba, the minister of state in the presidential office, and Mustafa Mkullo, NPF director general for mismanaging 250 million Tanzanian shillings (US$ 470,000). Plaintiffs allege the sum was released contrary to NPF regulations and paid to Kolimba, the secretary general of the government party Chama cha Mapinduzi (CCM), which was the intended beneficiary of the funds. Mkullo is alleged to have taken the decision without consulting the NPF board of directors. Sources claim that only 10 million shillings ever reached the CCM bank account.

Kolimba counterclaims that NPF released 240 million shillings ($ 450,000) to SUKITA, a trading company which is linked with CCM, in the form of a six-month loan. Until recently, SUKITA operated with special tax-exemption facilities which the CCM government granted it, but when the procedure became "uncomfortable", the company turned to NPF for a "loan" and used it to import Kenyan beer for end-of-year festivities. However, SUKITA is coming under increasing market competition and it does not appear at all certain that it will be able to repay the loan and interest due to NPF. In that case, SUKITA executive director John Kapinga is likely to find himself joining the list of suspects possibly being interrogated by a judge on their role in the affair.

I.O.N.- The fifty plaintiffs who have threatened to sue have expressed their "astonishment" that the Organization of Tanzanian Trade Unions (whose secretary general, Bruno Mpangala, is a member of the NPF board of trustees) has not seen fit to intervene in this case of misappropriation of National Provident Fund assets from members' salaries.
 

Tina

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2007
Messages
571
Likes
75
Points
45

Tina

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2007
571 75 45
Mbona hatumuulizi tena Rostam Aziz atarudisha lini fedha za mkataba batili wa Dowans/Richmond? Je, maelezo ya kamati ya EPA yametutosheleza? Je, tumemwacha Lowassa aende nchi Takatifu badala ya kutupa majibu? Na Mkapa naye ya Kenya si yamechakwisha? Anasemaje kuhusu Kiwira? Yule Jeetu Patel amesharejea? Na Balalli naye hajapona tu? Yule Vishlani wa Rada bado haonekani kama Osama? Je, Sakata la NSSF na Manji tumelisahau? Vipi orodha ya wauza unga toka kwa Kikwete?
Jibu: Tumetumwa, hutaki?
 

BabaH

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2008
Messages
703
Likes
6
Points
35

BabaH

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2008
703 6 35
Jibu: Tumetumwa, hutaki?
Kama mmetumwa hapa mtachemsha tu
ile asilimia ya wadanganyika sio hapa, nendeni mkawafuate uko kijijini waliko, hapa mwendo mdundo, mtakoma wenyewe
waulize wenzio, akina Kada.., FM.., Papa.., na wengine wengi tu
Mambo ya JF yakoje kabla hujaanza kurukia tu
Karibu sana, hapa ni hoja tu
 

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Likes
88
Points
0

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 88 0
Mkuu Babah,

1. Labda tukufahamishe wewe mambo yakoje hapa JF, maana namba za michango, na tarehe za kujiunga zinajisema zenyewe kuwa betweeen mimi na wewe nani anatakiwa kumfahamisha mwingine kuhusu kumkoma nyani hapa JF.

2. Halafu hapa siamini kuwa kuna aliyetumwa na mtu yoyote kusema mawazo yake, yaaani siamini kuwa wewe mawazo yuko hapa umetumwa na mtu, halafu nimshakuomba mara nyingi sana kuwa unapotoa mifano yako ya uvyama na ku-divide watu hapa, jaribu kuniweka pembeni, sipendi jina langu kurushwa rushwa ovyo bila sababu,

Vipi mkuu tukikubaliana kuheshimiana kwenye hilo?
 
Joined
Nov 5, 2006
Messages
9,288
Likes
2,998
Points
280

Phillemon Mikael

JF Gold Member
Joined Nov 5, 2006
9,288 2,998 280
.....kwa kweli NSSF wamejipalia mkaa kanza kukumbushia madeni...kisiasa...nafikiri kama wameamua kudai watoe list ya wadaiwa wote sugu wa nssf..na mashirika mengine ya hifadhi za jamii..nahisi itakuwa EPA nyingine!!!
 

Indume Yene

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
2,932
Likes
44
Points
145

Indume Yene

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
2,932 44 145
Mie siamini kama wamefanikiwa, JF mwendo mdundo. Mwenye ubavu kati ya hao mafisadi si aende pale MAELEZO naye akatoe data zake. Suala la Mbowe na NSSF haliwezi kufanya watanzania wakapoteza dira especially kwenye ufisadi unaofanywa na hao wanaoji-feel kuwa hiyo serikali ni mali yao. Mie sidhani kama pale MAELEZO unatakiwa ulipe ada ili ukutane na Reporters, na hata kama kungekuwa na fee ni fisadi gani ambaye angeshindwa kuilipa ili ajisafishe???? Mie binafsi sina ushahidi kuwa kuna waandishi wa habari baadhi wanakula dau kutoka kwa mafisadi ili wawasafishe, sasa itakuwa sembuse kulipia MAELEZO!! Ila kuna watu hapa JF wanaweza kuthibitisha huo uchafu unaofanywa na akina Balile. Hivyo kama ni kufanikiwa ingekuwa kila fisadi au mtuhumiwa wa ufisadi anakuja before Public na anaeleza anachokijua kuhusu Richmond, EPA na kwingineko na awe tayari kutoa ushirikiano kwa waendesha mashitaka pindi kesi hizo zitakapofunguliwa mahakamani. Wasifikiri kuwa mchezo umeisha, la! bado ngoma mbichi kabisa. Kama JK akishindwa kuwahudumia kwa kuwapeleka mahakamani basi sie walala pu tutakwenda mbele tukiongozwa na TIKILA na MAKANI.
FISADI HAFANIKIWI MPAKA PALE ATAKAPOPATA PIPI TAMU YAKE AMBAYO NI KURUDISHA PESA, FILISIWA NA KUNYEA NDOO KULE SEGEREA.
 

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2007
Messages
5,194
Likes
12
Points
0

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2007
5,194 12 0
Ni kweli sister

Na watueleze pia hili sakata liliishia wapi

The Indian Ocean Newsletter

January 28, 1995

TANZANIA: Dubious loan for CCM

SECTION: ECONOMICS; No. 656

LENGTH: 400 words

About fifty contributors of Tanzania's National Provident Fund (NPF), a parastatal social security system, are considering whether to sue Horace Kolimba, the minister of state in the presidential office, and Mustafa Mkullo, NPF director general for mismanaging 250 million Tanzanian shillings (US$ 470,000). Plaintiffs allege the sum was released contrary to NPF regulations and paid to Kolimba, the secretary general of the government party Chama cha Mapinduzi (CCM), which was the intended beneficiary of the funds. Mkullo is alleged to have taken the decision without consulting the NPF board of directors. Sources claim that only 10 million shillings ever reached the CCM bank account.

Kolimba counterclaims that NPF released 240 million shillings ($ 450,000) to SUKITA, a trading company which is linked with CCM, in the form of a six-month loan. Until recently, SUKITA operated with special tax-exemption facilities which the CCM government granted it, but when the procedure became "uncomfortable", the company turned to NPF for a "loan" and used it to import Kenyan beer for end-of-year festivities. However, SUKITA is coming under increasing market competition and it does not appear at all certain that it will be able to repay the loan and interest due to NPF. In that case, SUKITA executive director John Kapinga is likely to find himself joining the list of suspects possibly being interrogated by a judge on their role in the affair.

I.O.N.- The fifty plaintiffs who have threatened to sue have expressed their "astonishment" that the Organization of Tanzanian Trade Unions (whose secretary general, Bruno Mpangala, is a member of the NPF board of trustees) has not seen fit to intervene in this case of misappropriation of National Provident Fund assets from members' salaries
.
Hii ni kali,

Hilo bunge lijalo mbona litawaka moto! Kwa kweli Balile na Rostam hawakujua walichokuwa wanaanzisha hapa. The whole new front ya kukamata mafisadi hadi wakimbie nchi.

Siku chache zijazo huu uchunguzi wa mikopo na matumizi ya NSSF vitapamba headlines za bongo. Namshauri Kikwete aanze kutafuta waziri mwingine wa fedha kwani Mkullo ni time bomb right now!
 

Forum statistics

Threads 1,205,155
Members 457,690
Posts 28,183,961