Mafisadi wa Elimu | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mafisadi wa Elimu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kilimasera, Mar 7, 2010.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Mar 7, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,073
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    KITABU cha ‘Mafisadi wa Elimu’ kimezidi kuwa lulu jijini Mwanza baada ya

    nakala zake 25,000 ambazo zilitarajiwa kusambazwa kwa mauzo,

    kununuliwa na mmoja wa wabunge na kuchomwa moto.

    Habari zilizopatikana jijini Mwanza na kuthibitishwa na mmoja wa

    mawakala waliopewa jukumu la kusambaza ili kuuza vitabu hivyo,

    zilieleza kuwa mwanasiasa huyo kupitia kwa watu wake wa karibu aliomba

    kununua nakala zote hizo za vitabu kwa nyakati tofauti kwa madai ya

    kuvisambaza bure kwa watu.

    Kitabu hicho ambacho kimeanza kusambazwa katika mikoa mbalimbali kwa

    mauzo kimekuwa kikitafutwa na wananchi kwa ajili ya kusoma ili

    kutambua kilichoandikwa hivyo kuwa gumzo kwa wananchi.

    Imeelezwa kuwa mbunge huyo wa kanda ya ziwa kwa mara ya kwanza

    alipata taarifa za kuingia kitabu hicho na kutuma watu kukusanya

    nakala hizo katika meza za wauzaji na kwenda kuchoma moto.

    “Baada ya nakala za kwanza ambazo zilikuwa kama 5,000 kununuliwa

    kwa siku moja na kuisha, wakala aliwasiliana na mwenye kitabu ambaye

    aliamua kutuma nakala nyingine kwa ajili ya kuuzwa, lakini pia

    aliambiwa zimeisha baada ya siku mbili” alieleza mmoja wa wauza

    magazeti wa mkoani Mwanza.

    Kutokana na kukosekana kwa kitabu hicho baadhi ya wafanyabiashara kwa

    kutumia moja ya nakala ambazo wamebahatika kuwa nazo wameanza kudurufu

    kitabu hicho kwa kutoa nakala ambazo wanaziuza mitaani

    kwa bei ya Sh3000.

    “Mimi binafsi kila ninapokwenda kuuza magazeti watu wamekuwa

    wakiniulizia kitabu hicho na wengine wameniomba kikifika tu

    niwapelekee wakanunue, sasa nilipowaambia bado hakipatikani ila kuna

    nakala walisema niwapelekee na waliweza kununua kwa bei

    ile ya kitabu” alieleza muuza magazeti huyo.

    Katika kitabu hicho wabunge ambao walidaiwa kuwa na shahada feki ni

    Anthony Diallo, Deodarus Kamala pamoja na Raphael Chegeni ambao

    walitajwa kuwa na shahada ya uzamili(masters) na uzamivu(PhD) feki.
     
  2. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #2
    Mar 7, 2010
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,118
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Huyu muheshimiwa kichwani amejaza matope au ubongo!
    Nakala 25,000 x 2,000 (chukulia kitab ki1 sh elfu 2) = 50, 000, 000.

    Achome moto si chini ya milion 50?! Huyu si fisadi tu wa elimu, bali pia ni fisadi wa EPA. He can't even think!
    Shame on him.
     
  3. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #3
    Mar 7, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,073
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    hv hakuna uwezekano wa kukiweka hicho kitabu mtandaoni?na tuliombali tunataka kukiona nn kilichomo ndani!
     
  4. Mama Brian

    Mama Brian JF-Expert Member

    #4
    Mar 7, 2010
    Joined: Feb 7, 2010
    Messages: 321
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kabisa watuwekee kwa net tuone kama watakuwa na ubavu wa kukidestroy tena, ukweli unauma!!
     
  5. cheusimangala

    cheusimangala JF-Expert Member

    #5
    Mar 7, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 2,590
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    jamani na mimi nataani nipate copy ya hicho kitabu!si mchezo..
     
  6. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #6
    Mar 7, 2010
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,254
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    Vipo kila mahali hata kwa wauza magazeti utavipata tu!
    Bei ni 3,000 tu!
     
  7. i

    indigwe Member

    #7
    Mar 7, 2010
    Joined: Feb 5, 2010
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni sawa na kutwanga maji kwenye kinu kwani ujumbe lazima utafika kwa jamii jamaa wamezoea kuwa vihiyo na sasa tumechoka hizo fedha si bora angepeka kilosa kwani zingesaidia ujenzi kwa waathirika wa mafuriko, nahisi kichwa chake kitakuwa kimejaa tope
     
  8. i

    indigwe Member

    #8
    Mar 7, 2010
    Joined: Feb 5, 2010
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamani me naomba hayo majina yangewekwa katika mtandao kwani hakuna atakayeweza kufuta na itakuwa vizuri kwani wengine hawatapa hivyo vitabu coz wababe wameanza visa vyao
     
  9. Tumsifu Samwel

    Tumsifu Samwel Verified User

    #9
    Mar 7, 2010
    Joined: Jul 30, 2007
    Messages: 1,406
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kitabu kipo mtaani kinazwa kwa sh 3,000/= tu. Mnataka kiwekwe kwenye mtandao ili mwandishi wa kitabu hiki hakose mapato? mimi ninacho na sijataka kukiweka kwenye mtandao ili kumuunga mkono huyu mzalendo wa kweli aliye na uchungu na nchi yake.
     
  10. cheusimangala

    cheusimangala JF-Expert Member

    #10
    Mar 7, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 2,590
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    ila sasa kama kitabu ni threat kwa hao wabunge waliotajwa,sio hatari kwa maisha ya muandishi wetu huyu?!maana wababe wetu hawa tunawajua!hasa kipindi hiki cha kampeni!
     
  11. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #11
    Mar 7, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,096
    Likes Received: 247
    Trophy Points: 160
    Nasikia Dkt Mwakyembe alifeli Form IV, akatumia cheti cha mdogo wake kuendelea na masomo!
     
  12. iparamasa

    iparamasa JF-Expert Member

    #12
    May 21, 2017
    Joined: Nov 14, 2013
    Messages: 13,342
    Likes Received: 13,702
    Trophy Points: 280
    Kutoka maktaba
     
  13. Mtotozi

    Mtotozi Senior Member

    #13
    May 21, 2017
    Joined: Sep 21, 2016
    Messages: 154
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 60
    Hahahahaha
     
  14. Mtotozi

    Mtotozi Senior Member

    #14
    May 21, 2017
    Joined: Sep 21, 2016
    Messages: 154
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 60
    Maktaba imetema
     
  15. iparamasa

    iparamasa JF-Expert Member

    #15
    May 21, 2017
    Joined: Nov 14, 2013
    Messages: 13,342
    Likes Received: 13,702
    Trophy Points: 280
    Mzee wetu wa mwanza naye anahojiwa elimu yake,mzee anayemiliki kampuni ya jangwa la sahara na nyota television,sasa naona mahojiano ya jumatatu yatanoga,maana aliyealikwa naye ni wale wale
     
  16. iparamasa

    iparamasa JF-Expert Member

    #16
    May 21, 2017
    Joined: Nov 14, 2013
    Messages: 13,342
    Likes Received: 13,702
    Trophy Points: 280
  17. iparamasa

    iparamasa JF-Expert Member

    #17
    May 21, 2017
    Joined: Nov 14, 2013
    Messages: 13,342
    Likes Received: 13,702
    Trophy Points: 280
  18. Mshuza2

    Mshuza2 JF-Expert Member

    #18
    May 21, 2017
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 3,427
    Likes Received: 1,011
    Trophy Points: 280
    Weka katika PDF weka online..
     
  19. iparamasa

    iparamasa JF-Expert Member

    #19
    May 21, 2017
    Joined: Nov 14, 2013
    Messages: 13,342
    Likes Received: 13,702
    Trophy Points: 280
    Jamaa atuwekee softcopy humu
     
  20. areafiftyone

    areafiftyone JF-Expert Member

    #20
    May 21, 2017
    Joined: Jan 4, 2017
    Messages: 1,483
    Likes Received: 834
    Trophy Points: 280
    Very possible.Mchezo huu huwa unatumika sana.
     
Loading...