babalao 2

JF-Expert Member
Apr 6, 2012
4,964
2,000


Wanajukwaa poleni na misukosuko ya kujibadili kutoka kuwa walaji wa Mwisho kuelekea nchi ya Viwanda.

Uwanja huu ni maalumu kama ule wa Safari za nje za Jakaya kikwete ila huu ni mahususi kukusanya mambo mazuri ya Awamu ya tano chini ya Rais Magufuli juu ya maendeleo yetu hasahasa kauli yake kuu Juu ya Nchi ya Viwanda na Elimu Bure nk.

Unaruhusiwa kugusia miundo mbinu, Afya, Usafiri, Maendeleo ya Majeshi Yetu, Uvuvi,Michezo, Habari, Siasa, Viwanda,Teknolojia, Pato la Taifa nk.
Ila tu iwe kwa tulipotoka na Alipofanikiwa na nini tufanye kumsaidia kujiongeza zaidi.

Mpaka sasa kafanya haya;

Hostel za Chuo cha UDSM.
Hostel za Askari Magereza.
Ununuzi wa Ndege 2 (Nyingine 3 ziko mbioni kuja).
Ujenzi wa Flyover Tazara na Ubungo
Upanuzi wa Airport Mwanza
Upanuzi barabara ya Moroco Dsm
Upanuzi wa Kisasa Airport Dar
Kukomesha Rushwa
Kurejesha nidhamu Makazini.
------------

Na haya ameanza tarehe 12/4/2017;

Uzinduzi ujenzi wa reli kwa ajili ya treni ya Umeme.
Ujenzi wa barabara ya Mtwara-Tandahimba

Kukomesha Watumishi Wenye Feki hivyo kuokoa Mabilioni ya Fedha.

Barabara ya kuunganisha Wilaya za Kibondo kigoma Kaliua huko Tabora.

Miradi Mikubwa ya Maji :

Uwezeshaji Ujenzi Bomba la Mafuta kutoka Hoima mpaka Tanga

============
emie emie posted: Kwa kweli Rais wetu kafanya makubwa sanaa..
Kila upitapo sasa hivi ni ujenzi unaendelea...Dar es Salaam kila kona Barabara ya Tandale-Sinza- Mawasiliano inajengwa
Madaraja yanajengwa

Upanuzi wa barabara kuu ya Ubungo hadi chalinze unafanywa

Daraja Kilombero miaka yote wapigaji walikuwa wanakula hela za wananchi kuwavusha ila sasa limejengwa

Flyovers zinajengwa

Miradi ya umeme inajengwa na miradi mingi ni kwa hela za watanzania wenyewe

Miaka yote maeneo ya Mbezi na kimara walikuwa hawapati maji japo yanapita njia hiyo hiyo lakini sasa maji yamefika mbezi, na bado wanaendelea kutandaza mabomba ili kupeleka maji. Awali waliokuwa wanakula hela za wananchi ni wenye miradi ya kuuza maji kwa magari. Ila sasa wananchi wamekombolewa.

Utendaji kazi umeimarika, sasa hivi kila mmoja anaona cheo akipewa ni kama kakalia kaa la moto..Yale mambo ya kupiga hela na kukaa ofisini kupiga usingizi yameisha watu ni kazi la sivyo unawajibishwa.

Madawa sasa yanapatikana hospitali, ile hali ya madawa ya hospitali yanapelekwa katika Pharmas binafsi imeisha.

Hospitali sasa za serikali ukienda mgonjwa anajaliwa sio kama ilivyokuwa awali.

Taasisi za serikali wafanyakazi wamekuwa wanawajibika ....hakika nidhamu imeimarika.
Kwa sasa taasisi za serikali zinajiendesha kibiasara bali si kihasara kama ilivyokuwa awali, ilikuwa ni ulaji tuu wa hela, upigaji dili, taasisi zinakufa, hakuna gawio kwa serikali, ila sasa zinatoa gawio...Hakika kila kitu ni usimamizi imara, ukicheka na kima utavuna mabua.

Awali watu walikuwa wanaulilia uongozi, hata wasio kuwa na elimu walikuwa wanagombea kupata uongozi, sasa uongozi umekuwa mgumu sababu kama wewe si muwajibikaji una ndoto za kupiga tuu, hupati nafasi, Uongozi umekuwa una hadhi kwa sasa.

Hakika Namsifu Rais wetu...

Pia soma;


https://www.jamiiforums.com/threads...fuli-viva-rais-magufuli-viva-tanzania.970067/
 

Black Mirror

JF-Expert Member
Oct 17, 2019
268
500
Na Kasambula Theonest, Kigoma.

Tanzania leo inaungana na mataifa mengine duniani kuuaga mwaka 2019. Kuna mengi mazuri ya kuusemea huu mwaka lakini makala hii inaongelea kazi nzuri aliyofanya Rais John Magufuli wa Tanzania katika mwaka huu wa 2019 na inayoendelea mwaka 2020.

Kwanza nikiri kwanza kwamba Rais Magufuli amefanya mengi katika mwaka 2019 katika kuwaletea watanzania maendeleo. Kwa wingi huu naomba nikiri kuwa siwezi kuandika yote maana komputa mpakato itavunjika. Nitaandika machache kwa leo mengine nitayandika siku za usoni kwani kazi ndo imeanza.

Ujenzi wa bwawa kubwa la umeme katika Afrika Mashariki na la nne kwa ukubwa Afrika ( Mwalimu Nyerere Hydropower Project)
Katika mwaka 2019, Rais Magufuli ameweza kusimamia wazo la Baba wa Taifa Mwalimu Julius Nyerere la kujenga bwawa kubwa la umeme litakalozalisha megawati 2,115 litakalo kamilika mwaka 2022 katika mto Rufiji.

Haikuwa kazi rahisi kwa sababu ya kelele za wapinga maendeleo wa ndani na nje ya nchi waliotaka kukwamisha kazi hii lakini Rais alisimama kidete na kuhakikisha mradi unatekelezwa.

Mradi huu unaojengwa kwa kodi za wananchi kwa zaidi ya shilingi tirioni sita za kitanzania ukikamilika utaweza kuifanya Tanzania kuwa msambazaji mkubwa wa umeme katika nchi za Afrika mashariki na kati.

Usafiri wa Anga
Ni vigumu kuamini lakini ndo ukweli kuwa tunamaliza mwaka 2019 Rais Magufuli akiwa amenunua ndege nane katika 11 ambapo tatu zinatarajiwa mwakani. Shirika la ndege lilishafirisiwa na mafisadi na kulikuwa na ndege moja tu wakati Magufuli anaingia madarakani. Sasa Magufuli amerudisha heshima ya Tanzania.

Ukiwa Afrika Kusini, Zambia, Malawi, DRC, Mumbai- India na muda si mrefu Guangzhou utaona twiga wetu akikuambia Tanzania tupo laivu kazini. Tunaambiwa baada ya ndege za abiria sasa madege ya mizigo yanafuata. Huyo ndo Magufuli Rais wa Watanzania, mchapa kazi na asiyependa nchi kuitwa maskini wakati ina rasilimali nyingi.

Umeme Vijijini
Kwa mara ya kwanza katika historia ya Tanzania tangu tupate uhuru, Rais Magufuli anaifanya nchi kuingia katika mwaka mpya wa 2020 huku vijiji 9000 kati ya 12,000 vikiwa vimeunganishwa na umeme. Asante sana Rais Magufuli kwa kuona shida za watanzania wanyonge na kuwaunganisha na gridi ya Taifa ili wapate maendeleo.
Ikumbukwe pia kuwa bila umeme hamna maendeleo.

Huyo ndo Rais Magufuli ambaye ameamua pia kila mwaka bilioni 200 za kitanzania zitolewe kupitia mradi wa umeme vijijini ( REA) ili kujenga mifumo ya umeme vijijini na kununua miundo mbinu yake. Naweza Kusema hongera wana vijiji wa kitanzania hayo ndo matunda mliyochuma mlipomchagua Maguguli kuwa rais wenu mwaka 2015.
Upatikanaji wa maji safi na salama vijijini.

Katika moto uleule wa kuwajali watu maskini na watanzania kwa ujumla, Rais Mafuguli anaifanya Tanzania kuingia mwaka 2020 huku asilimia 67 za wananchi wanaoishi vijijini wakiwa wameunganishiwa maji safi na salama kutokana na miradi 1600 iliyoanzisha na serikali ya awamu ya tano.

Raisi Magufuli anatuambia kuwa mpaka mwaka 2025 kila kijiji kitakuwa kimeunganishiwa maji. Kwa wale tunaoishi tunaona kuwa upatikanaji wa maji umeongezekeza.

Takwimu zinasema zaidi ya asilimia 70 ya watanzania wanaoishi mjini wameunganushiwa maji na yanatoka kila siku. Haya ndo matunda ya uhuru, tuendelee kumuunga mkono jemedali wetu Rais Magufuli.

Sekta ya utalii
Kwa mara ya kwanza tangu nchi hii ipate uhuru, Rais Magufuli ameongoza jitihada za kungeza watalii ili kuinua pato la Taifa ambapo sekta ya utalii ni ya pili katika kuchangia pato la Taifa.

Pamoja na kelele za mabeberu na wanasiasa wa upinzani kuizushia Tanzania kuwa ina ebola ili watalii wasitemebelee nchi mwaka 2019, nchi imeendelea kupata watalii zaidi ya 10,000 kutoka mataifa mbalimbali duniani ikiwamo ulaya, Asia…
We muongo sana kwenye kipengele cha REA yaani suala la umeme vijijini umedanganya sana, kwa kuwa umedanganya hili suala ninalo lijua kinaga ubaga basi huenda na hayo uliyoyaeleza nisiyo yajua utakuwa umechanganya uongo pia. Uongo si kitu kizuri ukitaka data kamili za REA utaniambia nikaupatie ujue kuwa suala la umeme vijijini bado sana bali ni wananchi wachache sana walionufaika na huduma ya REA na walio wengi ni wale waliopata huduma hii kipindi cha serikali ya hawamu ya 4, hawamu hii ya 5 ni wanavijiji wachache sana ambao wamefikiwa na huduma hii.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Wimbo

JF-Expert Member
Oct 23, 2012
571
500
Kwa kiswahili cha mjini ninaweza kusema nimechizika, kinoma kwa Yale anayoyafanya JPM. Ametafuna mifupa ambayo watangulizi wake hata kujaribu, kwangu Mimi achana na vituo vya Afya na hospital, kuhamishia serikali Dodoma hakuna ambaye angesubutu, nakumbuka nilivyokuwa nalala naumwa mbu Kigongo ferry kusubili kivuko sasa anajenga daraja! Huyo anayebeza akimaliza kutukana hadharani arudi nafsini mwake aseme nisamehe Mora wangu mlinde JPM mpe hekima Afya na nguvu za kuipeleka TZ kwenye mafanikio. Kama Mungu amenipangia miaka 100 ya kuishi apunguze 5 aongeze upande wake unapiga kazi si mchezo.Naomba kwa uthubutu huo huo kabla hajamaliza vipindi vyake atutolee ziwani MV Bukoba tuiweke makumbusho, vizazi vya Leo vione moja ya matukio yaliyotikisa Nchi ikazizima kwa vilio mwaka 1996
 

Quinn

JF-Expert Member
Oct 17, 2017
448
1,000
JPM ni Raisi ambaye atakuja kuwekwa kwenye vitabu vya historia


Sent from my iPhone using JamiiForums
 

tindo

JF-Expert Member
Sep 28, 2011
29,083
2,000
Kwa kiswahili cha mjini ninaweza kusema nimechizika, kinoma kwa Yale anayoyafanya JPM. Ametafuna mifupa ambayo watangulizi wake hata kujaribu, kwangu Mimi achana na vituo vya Afya na hospital, kuhamishia serikali Dodoma hakuna ambaye angesubutu, nakumbuka nilivyokuwa nalala naumwa mbu Kigongo ferry kusubili kivuko sasa anajenga daraja! Huyo anayebeza akimaliza kutukana hadharani arudi nafsini mwake aseme nisamehe Mora wangu mlinde JPM mpe hekima Afya na nguvu za kuipeleka TZ kwenye mafanikio. Kama Mungu amenipangia miaka 100 ya kuishi apunguze 5 aongeze upande wake unapiga kazi si mchezo.Naomba kwa uthubutu huo huo kabla hajamaliza vipindi vyake atutolee ziwani MV Bukoba tuiweke makumbusho, vizazi vya Leo vione moja ya matukio yaliyotikisa Nchi ikazizima kwa vilio mwaka 1996
Mkuu hizo hospitali na vituo vya afya vyote kwa pamoja havivuki bilioni 300. Leo Mo katangazwa kuwa biashara zake zimeporomoka kwa bilioni 300 na bado anaendelea na biashara. Sasa hiyo miradi ya hospitali inayokufanya uchizike na Magufuli, ungekuwa Mo si ungekufa kwa shock?
 

tindo

JF-Expert Member
Sep 28, 2011
29,083
2,000
JPM ni Raisi ambaye atakuja kuwekwa kwenye vitabu vya historia


Sent from my iPhone using JamiiForums
Mkuu hizo sifa ni zile unazolishwa, sasa hivi uchumi uko hoi, na ushahidi ni baishara nyingi kufungwa na kukosekana kwa ajira. Deni la taifa nalo linakuwa kwa kasi ya mwanga.
 

Man Mvua

JF-Expert Member
Apr 12, 2016
1,344
2,000
Rais hapimwi kwa mabarabara, madaraja, mashule, mahospitali, vivuko na madege kwani anatumia pesa zetu wenyewe hata angekuwa Mtu mwingine nae angefanya HAYO.

Elimu Elimu Elimu Elimu Elimu Elimu Elimu Elimu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Corticopontine

JF-Expert Member
Sep 20, 2019
449
1,000
Chama cha siasa kisicho na ajenda kinadandia hoja nyepesi nyepesi bila hata na kuwa na hoja endelevu

Mnaokoteleza hoja zenye mtazamo hasi kwenye jamii, Jamii imewachukia sana wapinzani wanalazimisha kusema kuwa hakuna amani ilihali amani imesheheni Tanzania.

Na mwaka huu wa uchaguzi bahati iliyoje watu wana vyakula wameshiba na mtu aliyeshiba huwa hadanfanyiki kiukweli Magufuli hana mpinzani wabunge wa Upinzani labda CCM. iamue tu kuwaachia lkn hakuna mpinzani hata mmoja awe diwani au mbunge atakayeshinda watu wamekasirika na siasa Chafu za kipumbavu za wapinzani.
 

emalau

JF-Expert Member
Apr 25, 2009
2,723
2,000
Naona viazi na maharage uliyokula vinasumbua tumbo, katoe ushuzi nje kwanza urudi uandike vya maana
 

Bome-e

JF-Expert Member
Jan 3, 2014
12,649
2,000
Naona viazi na maharage uliyokula vinasumbua tumbo, katoe ushuzi nje kwanza urudi uandike vya maana
Kavimbewa asubuhi hii,sijui amekula maharagwe ya wapi?
Uzi umeandikwa kwa mihemko sana,aangalie asijeshikwa na panic attack!
 
Top Bottom