Mafanikio ya Rais Magufuli 2015 - 2020


babalao 2

babalao 2

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
4,722
Points
2,000
babalao 2

babalao 2

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2012
4,722 2,000


Wanajukwaa poleni na misukosuko ya kujibadili kutoka kuwa walaji wa Mwisho kuelekea nchi ya Viwanda.

Uwanja huu ni maalumu kama ule wa Safari za nje za Jakaya kikwete ila huu ni mahususi kukusanya mambo mazuri ya Awamu ya tano chini ya Rais Magufuli juu ya maendeleo yetu hasahasa kauli yake kuu Juu ya Nchi ya Viwanda na Elimu Bure nk.

Unaruhusiwa kugusia miundo mbinu, Afya, Usafiri, Maendeleo ya Majeshi Yetu, Uvuvi,Michezo, Habari, Siasa, Viwanda,Teknolojia, Pato la Taifa nk.
Ila tu iwe kwa tulipotoka na Alipofanikiwa na nini tufanye kumsaidia kujiongeza zaidi.

Mpaka sasa kafanya haya;

Hostel za Chuo cha UDSM.
Hostel za Askari Magereza.
Ununuzi wa Ndege 2 (Nyingine 3 ziko mbioni kuja).
Ujenzi wa Flyover Tazara na Ubungo
Upanuzi wa Airport Mwanza
Upanuzi barabara ya Moroco Dsm
Upanuzi wa Kisasa Airport Dar
Kukomesha Rushwa
Kurejesha nidhamu Makazini.
------------

Na haya ameanza tarehe 12/4/2017;

Uzinduzi ujenzi wa reli kwa ajili ya treni ya Umeme.
Ujenzi wa barabara ya Mtwara-Tandahimba

Kukomesha Watumishi Wenye Feki hivyo kuokoa Mabilioni ya Fedha.

Barabara ya kuunganisha Wilaya za Kibondo kigoma Kaliua huko Tabora.

Miradi Mikubwa ya Maji :

Uwezeshaji Ujenzi Bomba la Mafuta kutoka Hoima mpaka Tanga

============
emie emie posted: Kwa kweli Rais wetu kafanya makubwa sanaa..
Kila upitapo sasa hivi ni ujenzi unaendelea...Dar es Salaam kila kona Barabara ya Tandale-Sinza- Mawasiliano inajengwa
Madaraja yanajengwa

Upanuzi wa barabara kuu ya Ubungo hadi chalinze unafanywa

Daraja Kilombero miaka yote wapigaji walikuwa wanakula hela za wananchi kuwavusha ila sasa limejengwa

Flyovers zinajengwa

Miradi ya umeme inajengwa na miradi mingi ni kwa hela za watanzania wenyewe

Miaka yote maeneo ya Mbezi na kimara walikuwa hawapati maji japo yanapita njia hiyo hiyo lakini sasa maji yamefika mbezi, na bado wanaendelea kutandaza mabomba ili kupeleka maji. Awali waliokuwa wanakula hela za wananchi ni wenye miradi ya kuuza maji kwa magari. Ila sasa wananchi wamekombolewa.

Utendaji kazi umeimarika, sasa hivi kila mmoja anaona cheo akipewa ni kama kakalia kaa la moto..Yale mambo ya kupiga hela na kukaa ofisini kupiga usingizi yameisha watu ni kazi la sivyo unawajibishwa.

Madawa sasa yanapatikana hospitali, ile hali ya madawa ya hospitali yanapelekwa katika Pharmas binafsi imeisha.

Hospitali sasa za serikali ukienda mgonjwa anajaliwa sio kama ilivyokuwa awali.

Taasisi za serikali wafanyakazi wamekuwa wanawajibika ....hakika nidhamu imeimarika.
Kwa sasa taasisi za serikali zinajiendesha kibiasara bali si kihasara kama ilivyokuwa awali, ilikuwa ni ulaji tuu wa hela, upigaji dili, taasisi zinakufa, hakuna gawio kwa serikali, ila sasa zinatoa gawio...Hakika kila kitu ni usimamizi imara, ukicheka na kima utavuna mabua.

Awali watu walikuwa wanaulilia uongozi, hata wasio kuwa na elimu walikuwa wanagombea kupata uongozi, sasa uongozi umekuwa mgumu sababu kama wewe si muwajibikaji una ndoto za kupiga tuu, hupati nafasi, Uongozi umekuwa una hadhi kwa sasa.

Hakika Namsifu Rais wetu...
 
M

Mj1

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2017
Messages
655
Points
1,000
M

Mj1

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2017
655 1,000
Hahaahh kitu cha wali harage........ na chai ya bure huku ukisafisha macho kwa ujenzi wa barabara ya lami
 
Gabriel720

Gabriel720

Member
Joined
Jul 29, 2014
Messages
5
Points
20
Gabriel720

Gabriel720

Member
Joined Jul 29, 2014
5 20


Wanajukwaa poleni na misukosuko ya kujibadili kutoka kuwa walaji wa Mwisho kuelekea nchi ya Viwanda.

Uwanja huu ni maalumu kama ule wa Safari za nje za Jakaya kikwete ila huu ni mahususi kukusanya mambo mazuri ya Awamu ya tano chini ya Rais Magufuli juu ya maendeleo yetu hasahasa kauli yake kuu Juu ya Nchi ya Viwanda na Elimu Bure nk.

Unaruhusiwa kugusia miundo mbinu, Afya, Usafiri, Maendeleo ya Majeshi Yetu, Uvuvi,Michezo, Habari, Siasa, Viwanda,Teknolojia, Pato la Taifa nk.
Ila tu iwe kwa tulipotoka na Alipofanikiwa na nini tufanye kumsaidia kujiongeza zaidi.

Mpaka sasa kafanya haya;

Hostel za Chuo cha UDSM.
Hostel za Askari Magereza.
Ununuzi wa Ndege 2 (Nyingine 3 ziko mbioni kuja).
Ujenzi wa Flyover Tazara na Ubungo
Upanuzi wa Airport Mwanza
Upanuzi barabara ya Moroco Dsm
Upanuzi wa Kisasa Airport Dar
Kukomesha Rushwa
Kurejesha nidhamu Makazini.
------------

Na haya ameanza tarehe 12/4/2017;

Uzinduzi ujenzi wa reli kwa ajili ya treni ya Umeme.
Ujenzi wa barabara ya Mtwara-Tandahimba

Kukomesha Watumishi Wenye Feki hivyo kuokoa Mabilioni ya Fedha.

Barabara ya kuunganisha Wilaya za Kibondo kigoma Kaliua huko Tabora.

Miradi Mikubwa ya Maji :

Uwezeshaji Ujenzi Bomba la Mafuta kutoka Hoima mpaka Tanga

============
emie emie posted: Kwa kweli Rais wetu kafanya makubwa sanaa..
Kila upitapo sasa hivi ni ujenzi unaendelea...Dar es Salaam kila kona Barabara ya Tandale-Sinza- Mawasiliano inajengwa
Madaraja yanajengwa

Upanuzi wa barabara kuu ya Ubungo hadi chalinze unafanywa

Daraja Kilombero miaka yote wapigaji walikuwa wanakula hela za wananchi kuwavusha ila sasa limejengwa

Flyovers zinajengwa

Miradi ya umeme inajengwa na miradi mingi ni kwa hela za watanzania wenyewe

Miaka yote maeneo ya Mbezi na kimara walikuwa hawapati maji japo yanapita njia hiyo hiyo lakini sasa maji yamefika mbezi, na bado wanaendelea kutandaza mabomba ili kupeleka maji. Awali waliokuwa wanakula hela za wananchi ni wenye miradi ya kuuza maji kwa magari. Ila sasa wananchi wamekombolewa.

Utendaji kazi umeimarika, sasa hivi kila mmoja anaona cheo akipewa ni kama kakalia kaa la moto..Yale mambo ya kupiga hela na kukaa ofisini kupiga usingizi yameisha watu ni kazi la sivyo unawajibishwa.

Madawa sasa yanapatikana hospitali, ile hali ya madawa ya hospitali yanapelekwa katika Pharmas binafsi imeisha.

Hospitali sasa za serikali ukienda mgonjwa anajaliwa sio kama ilivyokuwa awali.

Taasisi za serikali wafanyakazi wamekuwa wanawajibika ....hakika nidhamu imeimarika.
Kwa sasa taasisi za serikali zinajiendesha kibiasara bali si kihasara kama ilivyokuwa awali, ilikuwa ni ulaji tuu wa hela, upigaji dili, taasisi zinakufa, hakuna gawio kwa serikali, ila sasa zinatoa gawio...Hakika kila kitu ni usimamizi imara, ukicheka na kima utavuna mabua.

Awali watu walikuwa wanaulilia uongozi, hata wasio kuwa na elimu walikuwa wanagombea kupata uongozi, sasa uongozi umekuwa mgumu sababu kama wewe si muwajibikaji una ndoto za kupiga tuu, hupati nafasi, Uongozi umekuwa una hadhi kwa sasa.

Hakika Namsifu Rais wetu...
Kasome Article 8 Of The Constitution Of Republic Of Tanzania
 
Gabriel720

Gabriel720

Member
Joined
Jul 29, 2014
Messages
5
Points
20
Gabriel720

Gabriel720

Member
Joined Jul 29, 2014
5 20
Ni Sawa Sawa Na Mchezo Wa Kung'ata Na Kupuliza, Ukipulizwa Unasahau Maumivu Uliyong'atwa
 
princesslwyr

princesslwyr

Senior Member
Joined
Oct 11, 2016
Messages
126
Points
225
Age
30
princesslwyr

princesslwyr

Senior Member
Joined Oct 11, 2016
126 225
Miradi mingi kaikuta mbona, yy hausiki kabisa, mfano upanuzi wa uwanja wa ndege Dar, nimradi ulioanza mda na flyover Tazara

Labda kuuwa demokrasia na kuwapa hekaheka wapinzani wake hapo tutakubaliana
 
mwengeso

mwengeso

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2014
Messages
5,916
Points
2,000
mwengeso

mwengeso

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2014
5,916 2,000
Sina shaka ya aina yoyote kuwa Rais Magufuli amejitokeza ni Rais mchapa kazi akisimamia kile anachoahidi na kuamini, na anahakikisha kinatekelezwa ipasavyo.
Kauli yake ya hivi karibuni katika ziara yake ya siku tisa mkoani Mbeya inahitimisha ukweli wa hoja yangu hiyo.

Kwenye mji mdogo wa Mbalizi, ambako alisimamishwa na wananchi na kuelezwa kuwa kero ya maji, kukatika umeme na migogoro ya ardhi ni miongoni mwa kero sugu, alisema, nanukuu:

Kwa miaka mingi tangu uhuru wananchi wamekuwa wakisikia maneno ya kisiasa na ahadi, sasa wamechoka.

Ili kusimamia kauli yake hiyo, Rais Magufuli alitoa amri kwa Waziri mhusika akisema, nanukuu:

Waziri (Prof. Mbalawa) ameahidi wiki tatu, lakini mimi ninamwongezea mwezi mmoja ili akamilishe mradi huu na muanze kupata huduma safi ya maji safi ya bomba.

Hakika wananchi tumechoka na maneno ya kisiasa majukwaani na ahadi hewa, tunahitaji viongozi watendaji, ambao watasimamia maneno na ahadi zao zinatekelezwa.

Dar es Salaam, kwa mfano kukatika kwa umeme au maji si jambo geni. Hali kadhalika barabara nyingi zinazokarabatiwa zimebaki na vifusi kwa muda mrefu wala viongozi wa Serikali za Mitaa na Mamlaka husika hawajali adha wanayopata wakazi. Kila mara ni ahadi tu.

Je, Rais Magufuli atembelee kila kona ya nchi na kutoa maagizo ndiyo kero za walipa kodi zisikilizwe na kutatuliwa.

Viongozi wahusika mjitathmini mkitambua kuwa CHEO NI DHAMANA.
 
F

fazili

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2011
Messages
1,750
Points
2,000
F

fazili

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2011
1,750 2,000
Sina shaka ya aina yoyote kuwa Rais Magufuli amejitokeza ni Rais mchapa kazi akisimamia kile anachoahidi na kuamini, na anahakikisha kinatekelezwa ipasavyo.
Kauli yake ya hivi karibuni katika ziara yake ya siku tisa mkoani Mbeya inahitimisha ukweli wa hoja yangu hiyo.

Kwenye mji mdogo wa Mbalizi, ambako alisimamishwa na wananchi na kuelezwa kuwa kero ya maji, kukatika umeme na migogoro ya ardhi ni miongoni mwa kero sugu, alisema, nanukuu:

Kwa miaka mingi tangu uhuru wananchi wamekuwa wakisikia maneno ya kisiasa na ahadi, sasa wamechoka.

Ili kusimamia kauli yake hiyo, Rais Magufuli alitoa amri kwa Waziri mhusika akisema, nanukuu:

Waziri (Prof. Mbalawa) ameahidi wiki tatu, lakini mimi ninamwongezea mwezi mmoja ili akamilishe mradi huu na muanze kupata huduma safi ya maji safi ya bomba.

Hakika wananchi tumechoka na maneno ya kisiasa majukwaani na ahadi hewa, tunahitaji viongozi watendaji, ambao watasimamia maneno na ahadi zao zinatekelezwa.

Dar es Salaam, kwa mfano kukatika kwa umeme au maji si jambo geni. Hali kadhalika barabara nyingi zinazokarabatiwa zimebaki na vifusi kwa muda mrefu wala viongozi wa Serikali za Mitaa na Mamlaka husika hawajali adha wanayopata wakazi. Kila mara ni ahadi tu.

Je, Rais Magufuli atembelee kila kona ya nchi na kutoa maagizo ndiyo kero za walipa kodi zisikilizwe na kutatuliwa.

Viongozi wahusika mjitathmini mkitambua kuwa CHEO NI DHAMANA.
Rais anapaswa kuweka misingi au mifumo na siyo kuongoza nchi kwa matamko ya barabarani. Akiondoka madarakani hakika hataacha kitu cha kudumu kwa anaongoza kwa matamko tu. Tunahitaji mifumo ambayo hata aje rais wa namna gani mifumo itamwongoza mfano ni mataifa yaliyoendelea kama USA. Trump hawezi kuiangusha Marekani na ukichaa wake kwani maamuzi ya msingi yanafanywa na wengi na yalishapitishwa na mifumo iliyopo.
 
mwengeso

mwengeso

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2014
Messages
5,916
Points
2,000
mwengeso

mwengeso

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2014
5,916 2,000
Rais anapaswa kuweka misingi au mifumo na siyo kuongoza nchi kwa matamko ya barabarani. Akiondoka madarakani hakika hataacha kitu cha kudumu kwa anaongoza kwa matamko tu. Tunahitaji mifumo ambayo hata aje rais wa namna gani mifumo itamwongoza mfano ni mataifa yaliyoendelea kama USA. Trump hawezi kuiangusha Marekani na ukichaa wake kwani maamuzi ya msingi yanafanywa na wengi na yalishapitishwa na mifumo iliyopo.
Kwamba yeye hajui mifumo na mifumo haipo! Ukweli ni kwamba mifumo ipo, sheria zipo, nk.

Kwa mfano kuna viongozi wa Serikali za Kijiji, Serikali za Mitaa, Madiwani, Wabunge na hatimaye Mawaziri. Na kila kiongozi ana majukumu, madaraka na mamlaka yake.

Kilicho wazi ni viongozi "kula bata" na kulewa madaraka.
 
F

fazili

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2011
Messages
1,750
Points
2,000
F

fazili

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2011
1,750 2,000
Anase
Kwamba yeye hajui mifumo na mifumo haipo! Ukweli ni kwamba mifumo ipo, sheria zipo, nk.

Kwa mfano kuna viongozi wa Serikali za Kijiji, Serikali za Mitaa, Madiwani, Wabunge na hatimaye Mawaziri. Na kila kiongozi ana majukumu, madaraka na mamlaka yake.

Kilicho wazi ni viongozi "kula bata" na kulewa madaraka.
Anatoa siku 7 soko la madini lijengwe, soko gani la maana litajengwa kwa siku 7, hata soko la kuuza vitunguu linahitaji muda mrefu. Angalia wizara hazina mahali pa kukaa Dodoma zipo kwenye vibanda vya bati na nyingine zimepangisha UDOM na kwingineko. Yote haya ni kwasababu ya matamko ya barabani. Huo unaitwa ‘mji wa serikali ‘ Dodoma ni kichekesho, mji wa kudumu wa serikali unajengwa kwa dharura? Ndio maana mji wetu mkuu utabaki kuwa hovyo kwani mifumo ya kudumu haipo kila kitu ni cha muda mfupi. Tujifunze Nigeria walivyojenga Abuja kwa ustadi mkubwa kabla ya kuhama kutoka Lagos.
 
BlackPanther

BlackPanther

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2015
Messages
6,745
Points
2,000
BlackPanther

BlackPanther

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2015
6,745 2,000
Sina shaka ya aina yoyote kuwa Rais Magufuli amejitokeza ni Rais mchapa kazi akisimamia kile anachoahidi na kuamini, na anahakikisha kinatekelezwa ipasavyo.
Kauli yake ya hivi karibuni katika ziara yake ya siku tisa mkoani Mbeya inahitimisha ukweli wa hoja yangu hiyo.

Kwenye mji mdogo wa Mbalizi, ambako alisimamishwa na wananchi na kuelezwa kuwa kero ya maji, kukatika umeme na migogoro ya ardhi ni miongoni mwa kero sugu, alisema, nanukuu:

Kwa miaka mingi tangu uhuru wananchi wamekuwa wakisikia maneno ya kisiasa na ahadi, sasa wamechoka.

Ili kusimamia kauli yake hiyo, Rais Magufuli alitoa amri kwa Waziri mhusika akisema, nanukuu:

Waziri (Prof. Mbalawa) ameahidi wiki tatu, lakini mimi ninamwongezea mwezi mmoja ili akamilishe mradi huu na muanze kupata huduma safi ya maji safi ya bomba.

Hakika wananchi tumechoka na maneno ya kisiasa majukwaani na ahadi hewa, tunahitaji viongozi watendaji, ambao watasimamia maneno na ahadi zao zinatekelezwa.

Dar es Salaam, kwa mfano kukatika kwa umeme au maji si jambo geni. Hali kadhalika barabara nyingi zinazokarabatiwa zimebaki na vifusi kwa muda mrefu wala viongozi wa Serikali za Mitaa na Mamlaka husika hawajali adha wanayopata wakazi. Kila mara ni ahadi tu.

Je, Rais Magufuli atembelee kila kona ya nchi na kutoa maagizo ndiyo kero za walipa kodi zisikilizwe na kutatuliwa.

Viongozi wahusika mjitathmini mkitambua kuwa CHEO NI DHAMANA.
ili nimuone wa maana, aipitishe katiba mpya iliyoandaliwa awamu iliyopita...vinginevyo sitamuelewa...
 
mwengeso

mwengeso

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2014
Messages
5,916
Points
2,000
mwengeso

mwengeso

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2014
5,916 2,000
Anase

Anatoa siku 7 soko la madini lijengwe, soko gani la maana litajengwa kwa siku 7, hata soko la kuuza vitunguu linahitaji muda mrefu. Angalia wizara hazina mahali pa kukaa Dodoma zipo kwenye vibanda vya bati na nyingine zimepangisha UDOM na kwingineko. Yote haya ni kwasababu ya matamko ya barabani. Huo unaitwa ‘mji wa serikali ‘ Dodoma ni kichekesho, mji wa kudumu wa serikali unajengwa kwa dharura? Ndio maana mji wetu mkuu utabaki kuwa hovyo kwani mifumo ya kudumu haipo kila kitu ni cha muda mfupi. Tujifunze Nigeria walivyojenga Abuja kwa ustadi mkubwa kabla ya kuhama kutoka Lagos.
Ninakushanga kwa kuwa muumini wa kila linaloandikwa kwenye vyombo vya habari au mitandao ya kijamii. Pole sana kwa kuishi katija dhana potofu
 
earPhonesTz

earPhonesTz

Member
Joined
May 3, 2019
Messages
8
Points
45
earPhonesTz

earPhonesTz

Member
Joined May 3, 2019
8 45
Wakuu
Natangaza Rasmi kumuunga mkono Raisi Magufuli na sitompinga tena labda niwe nimevuta bangi ndio nitampinga pole pole lakini kwa haya maendeleo namuunga mkono moja kwa moja.
Kilivhonifurahisha ni wali maharage nimekula kwa shilingi 1000 , huku nikapewa na chai ya bure na kwa mbele wanajenga barabara ya lami,
Ubarikiwe Raisi Magufuli wewe ni kiongozi wa mfano tena unafaa kuigwa mzee wangu.
🤣
 
G

gunga yenna

Member
Joined
Apr 11, 2019
Messages
67
Points
95
G

gunga yenna

Member
Joined Apr 11, 2019
67 95
Kwa kipindi bila unafiki huendi kokote, sifia upate kitu, jipendekeze upate kitu, kuwa mbali ukose kila kitu, hii ndio tanzania ya sasa !!duh maisha haya naogopa hata kusema
Nafikiri wewe ndiye mnafiki katafute nchi ya kuishi, Tanzania imekushinda kipanta.
 
G

gunga yenna

Member
Joined
Apr 11, 2019
Messages
67
Points
95
G

gunga yenna

Member
Joined Apr 11, 2019
67 95
Tatizo sio kufanya anayoyafanya, yaani ni kama serikali haijiamini na inakaririsha wananchi tuiamini yenyewe ndio imefanya makubwa zaidi
Serikali haijiamini hahahaha! Nipe tafsiri ya Serikali kujiamini, Nina kengeza hapa. M16_kwaoz
 
G

gunga yenna

Member
Joined
Apr 11, 2019
Messages
67
Points
95
G

gunga yenna

Member
Joined Apr 11, 2019
67 95
Rais anapaswa kuweka misingi au mifumo na siyo kuongoza nchi kwa matamko ya barabarani. Akiondoka madarakani hakika hataacha kitu cha kudumu kwa anaongoza kwa matamko tu. Tunahitaji mifumo ambayo hata aje rais wa namna gani mifumo itamwongoza mfano ni mataifa yaliyoendelea kama USA. Trump hawezi kuiangusha Marekani na ukichaa wake kwani maamuzi ya msingi yanafanywa na wengi na yalishapitishwa na mifumo iliyopo.
Mifumo wanayotaka watu ni ya ulaji si maendeleo ya nchi, wanaotakiwa kubadilika ni watu kuwa na fikra chanya kuelekea maendeleo, ndiyo sababu awamu ya tano inafanya yale inayokusudia bila kuangalia nani anayekuja baadaye na atafanya nini. Kwa sababu haitasaidia kuweka mifumo ambayo itadumu kwa miaka kumi akija Rais mwingine analeta mipango yake kana kwamba hapakuwa na mipango endelevu.
Dr. Magufuli kafufua Air Tanzania, kajenga standard gauge, kajenga steglers gouge, kajenga barabara za mikoa zote kusogeza maendeleo kwa wananchi, atakuja Rais mwingine ataacha ATC ife, treni mwendo kasi ife, atarudisha makao makuu Dar, hiyo ndiyo bongo kaka, Mwalimu Nyerere alijenga viwanda vingi kushinda hata Kenya, kaja Mwinyi akauza viwanda akishirikiana na awamu ya tatu, awamu ya nne ikawa kwenye madini na gesi mikataba tata nchi ikakamuliwa kisawasawa, hapa tunapiga story hatujapata watu watimilifu wenye uzalendo uliotukuka kuongoza nchi yetu, Rais wetu anajaribu kutuonesha njia, lakini anakutana na vipingamizi vingi, anajaribu kuunda safu ya miaka 40 ijayo kwa kuteua vijana katika uongozi wake ili wajifunze mengi kutoka kwake kuwa uongozi si lelemama lazima mtu kukomaa na kusimamia kwa nguvu zote kile unachokiamini bila kutetereka, kuweka nidhamu ya watendaji wake nk. Mambo mengi ni ya kujitolea zaidi kwa Rais kutekeleza majukumu yake kuliko wajibu alio nao. Watanzania tutambue nchi yetu inataka wananchi wake wasaidiane na Serikali kujiletea maendeleo, badala ya kukejeli viongozi kana kwamba hawatekelezi majukumu yao.
 

Forum statistics

Threads 1,295,454
Members 498,335
Posts 31,212,570
Top