Maendeleo mapya : Mabadiliko ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania - Uzalendo

Zakumi

Zakumi

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2008
Messages
4,853
Points
1,500
Zakumi

Zakumi

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2008
4,853 1,500
Amani kwenu wazalendo wenzangu:

Baada ya salaam ningependa kusema kuwa uchaguzi uliopita una mapungufu makubwa sana. Mapungufu mengi ni ya masuala ya kikatiba ambayo yamekuwepo kwa muda mrefu kuanzia uchaguzi wa 1995. Mapungufu hayo hayakujionyesha sana katika vipindi vya uchaguzi vilivyopita kwa sababu wagombea wa chama tawala walikuwa hawana upinzani mkubwa. Hivyo kasoro zote za kikatiba zilifunikwa na umaarufu wa kihistoria wa CCM. Kwa kipindi cha uchaguzi cha 2015, Tanzania itakaribisha wapiga kura wapya wapatao 1.5 miloni au waliozaliwa mwaka 1995 na baadaye.

Hatutajitendea haki wenyewe na kizazi kipya iwapo tutaendelea kutumia katiba iliyo sasa kama mwongozo wa kuendeleza nchi. Hivyo kwa maombi yangu binafsi, wazalendo wa Tanzania tuanze kusukuma mabadiliko ya kikatiba. Ninapoita wazalendo, nina maana wananchi bila kujali itikadi zao vyama vya kisiasa, dini au ukabila.

Bila ya kutaja matatizo ya katiba yetu, ningependa kueleza toka tumepata uhuru katiba ya Tanzania imekuwa ni kitu kisichoeleweka wazi kwa wananchi. Tuliosoma shule wakati somo la siasa linafundishwa mashuleni, tulikuwa tunafundishwa katiba ya CCM na miongozi ya chama hicho. Hivyo basi kuna uwezekano mkubwa hata wanasiasa wetu wengi hawajui umuhimu wa kitabu hicho.

Hivyo ningependa kufungua ukumbi kwa kuwakaribisha wenye mawazo na nia ya kubadilisha katiba kutoa mawazo yao.

Na vilevile kama kutakuwa na watu wanaotaka kuanzisha jumuia ya kufanya mabadiliko ya kikatiba, naomba mjitokeze.
 
Alphonce Kagezi

Alphonce Kagezi

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2015
Messages
275
Points
250
Alphonce Kagezi

Alphonce Kagezi

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2015
275 250
Mchakato wa Kikatiba mda fulani umelipa hasara ya billion ya fedha na ukaachwa hewani bila kukamilika,kwa kuwa Selikali ya awamu ya tano kipaumbere chake sio Katiba mpya ,mijadala mazungumzo ya Katiba mpya inaweza kuwepo kwa sehemu mijadala isilete confilct na vipaumbere vya selekali ,inaweza kuendelea taratibu na mda ukifika ikapelekwa bungeni na ikajengewa hoja then Bunge likiona umhimu litashauri Selikali ilete hoja lasmi kuhusu Katiba mpya

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kimu mtanashati

Kimu mtanashati

Member
Joined
Jan 30, 2019
Messages
6
Points
45
Kimu mtanashati

Kimu mtanashati

Member
Joined Jan 30, 2019
6 45
Amani kwenu wazalendo wenzangu:

Baada ya salaam ningependa kusema kuwa uchaguzi uliopita una mapungufu makubwa sana. Mapungufu mengi ni ya masuala ya kikatiba ambayo yamekuwepo kwa muda mrefu kuanzia uchaguzi wa 1995. Mapungufu hayo hayakujionyesha sana katika vipindi vya uchaguzi vilivyopita kwa sababu wagombea wa chama tawala walikuwa hawana upinzani mkubwa. Hivyo kasoro zote za kikatiba zilifunikwa na umaarufu wa kihistoria wa CCM. Kwa kipindi cha uchaguzi cha 2015, Tanzania itakaribisha wapiga kura wapya wapatao 1.5 miloni au waliozaliwa mwaka 1995 na baadaye.

Hatutajitendea haki wenyewe na kizazi kipya iwapo tutaendelea kutumia katiba iliyo sasa kama mwongozo wa kuendeleza nchi. Hivyo kwa maombi yangu binafsi, wazalendo wa Tanzania tuanze kusukuma mabadiliko ya kikatiba. Ninapoita wazalendo, nina maana wananchi bila kujali itikadi zao vyama vya kisiasa, dini au ukabila.

Bila ya kutaja matatizo ya katiba yetu, ningependa kueleza toka tumepata uhuru katiba ya Tanzania imekuwa ni kitu kisichoeleweka wazi kwa wananchi. Tuliosoma shule wakati somo la siasa linafundishwa mashuleni, tulikuwa tunafundishwa katiba ya CCM na miongozi ya chama hicho. Hivyo basi kuna uwezekano mkubwa hata wanasiasa wetu wengi hawajui umuhimu wa kitabu hicho.

Hivyo ningependa kufungua ukumbi kwa kuwakaribisha wenye mawazo na nia ya kubadilisha katiba kutoa mawazo yao.

Na vilevile kama kutakuwa na watu wanaotaka kuanzisha jumuia ya kufanya mabadiliko ya kikatiba, naomba mjitokeze.
Wenye Tanzania ni Mimi na wewe,wenye kuamua Tanzania iweje ni Mimi na wewe,wanasiasa wanajaza watu hofu na tumepokea hofu tumejawa hofu,wanasiasa wanahubili umasikini tumejawa umasikini vichwani,tunayo changamoto moja tu kama taifa tunajua kuongea sana kwenye vijiwe na mitandao.Hatujapenda katiba ndio maana tumebaki KULALAMIKA
 
MUSIGAJI

MUSIGAJI

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2014
Messages
1,634
Points
2,000
MUSIGAJI

MUSIGAJI

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2014
1,634 2,000
Jecha! Mhuuu,Alifuata katiba lakini alivunja sheria.Maana ili ufute uchaguzi ni lazima uwe na vigezo ,kikibwa chao iwe upigaji kita uligubikwa nafujo ,mauwaji,upotevu wa visanduku na au lolote lilisababishwa mchakato wa kupiga kura na kuhesabu usifanyike.Tena ili ufute uchaguzi iwe hali hii ni kwa nchi nzima.siobaadhi ya vituo.
Hivyo alivyoamua jecha bila vigezo hivyo ni wizi wa mchana kiba kwa ajili ya maslahi ya chama fulani dhidi ya kingine ambayo kwa mujibu wa sheria ni jinai.
Lakini katiba inampa nguvu kuwa maamuzi yake ni ya mwisho hayahojiwi mahakamani.Hata kama ni batili hashtakiwi.
Hapoooooo ndipo palipo na ulazima wa kuitafuta katiba kwa hali na mali na kwa maana hiyo ni bora kutoshiriki chaguzi zifuatazo mpaka katiba ibadilike,kinyume chake ni kuumizana na kutiana vilema au kupotezeana uhai.
Au tupambane kwa nia hiyo kufa kupona mpaka kieleweke kuliko kukimbizana kwenye mikutano na kampeni za siasa tukiamini eti ccm itajitia kitanzi yenyewe kuachia madaraka kwa hiari.
t

Sent using Jamii Forums mobile app
 
MUSIGAJI

MUSIGAJI

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2014
Messages
1,634
Points
2,000
MUSIGAJI

MUSIGAJI

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2014
1,634 2,000
Jecha! Mhuuu,Alifuata katiba lakini alivunja sheria.Maana ili ufute uchaguzi ni lazima uwe na vigezo ,kikibwa chao iwe upigaji kita uligubikwa nafujo ,mauwaji,upotevu wa visanduku na au lolote lilisababishwa mchakato wa kupiga kura na kuhesabu usifanyike.Tena ili ufute uchaguzi iwe hali hii ni kwa nchi nzima.siobaadhi ya vituo.
Hivyo alivyoamua jecha bila vigezo hivyo ni wizi wa mchana kiba kwa ajili ya maslahi ya chama fulani dhidi ya kingine ambayo kwa mujibu wa sheria ni jinai.
Lakini katiba inampa nguvu kuwa maamuzi yake ni ya mwisho hayahojiwi mahakamani.Hata kama ni batili hashtakiwi.
Hapoooooo ndipo palipo na ulazima wa kuitafuta katiba kwa hali na mali na kwa maana hiyo ni bora kutoshiriki chaguzi zifuatazo mpaka katiba ibadilike,kinyume chake ni kuumizana na kutiana vilema au kupotezeana uhai.
Au tupambane kwa nia hiyo kufa kupona mpaka kieleweke kuliko kukimbizana kwenye mikutano na kampeni za siasa tukiamini eti ccm itajitia kitanzi yenyewe kuachia madaraka kwa hiari.
Refer

Sent using Jamii Forums mobile app
 
K

Kadala Mdala

Member
Joined
May 3, 2019
Messages
6
Points
45
K

Kadala Mdala

Member
Joined May 3, 2019
6 45
mtoa post umekiri kwamba "toka tumepata uhuru katiba ya Tanzania imekuwa ni kitu kisichoeleweka wazi kwa wananchi" na unatushawishi tukuunge mkono tubadilishe katiba.mimi nadhani ni vyema kwanza tuielewe iyo katiba iliyopo ili tujue ubaya unaotaka kutuaminisha ndipo tupige kelele ibadilishwe kuliko kutubebesha mzigo tusiuelewa kama ulivyosema hapo juu.
 
Mzuvendi

Mzuvendi

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2009
Messages
568
Points
500
Mzuvendi

Mzuvendi

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2009
568 500
mtoa post umekiri kwamba "toka tumepata uhuru katiba ya Tanzania imekuwa ni kitu kisichoeleweka wazi kwa wananchi" na unatushawishi tukuunge mkono tubadilishe katiba.mimi nadhani ni vyema kwanza tuielewe iyo katiba iliyopo ili tujue ubaya unaotaka kutuaminisha ndipo tupige kelele ibadilishwe kuliko kutubebesha mzigo tusiuelewa kama ulivyosema hapo juu.
Hoja hii ilitolewa mwisho mwa 2010. Na miaka iliyofuatia mchakacho wa katiba mpya ulifanyika na bunge la katiba lilikuwepo na rasmi ya katiba mpya ilitolewa.

Hivyo watu walishasoma katiba hii na vitu gani vinatakiwa kufanyika vinaeleweka.
 
Tabutupu

Tabutupu

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2010
Messages
7,734
Points
2,000
Tabutupu

Tabutupu

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2010
7,734 2,000
Kuna mabadiliko mawili tuu ya katiba

1. Urais miaka 7
2. Urais bila kikomo
Amani kwenu wazalendo wenzangu:

Baada ya salaam ningependa kusema kuwa uchaguzi uliopita una mapungufu makubwa sana. Mapungufu mengi ni ya masuala ya kikatiba ambayo yamekuwepo kwa muda mrefu kuanzia uchaguzi wa 1995. Mapungufu hayo hayakujionyesha sana katika vipindi vya uchaguzi vilivyopita kwa sababu wagombea wa chama tawala walikuwa hawana upinzani mkubwa. Hivyo kasoro zote za kikatiba zilifunikwa na umaarufu wa kihistoria wa CCM. Kwa kipindi cha uchaguzi cha 2015, Tanzania itakaribisha wapiga kura wapya wapatao 1.5 miloni au waliozaliwa mwaka 1995 na baadaye.

Hatutajitendea haki wenyewe na kizazi kipya iwapo tutaendelea kutumia katiba iliyo sasa kama mwongozo wa kuendeleza nchi. Hivyo kwa maombi yangu binafsi, wazalendo wa Tanzania tuanze kusukuma mabadiliko ya kikatiba. Ninapoita wazalendo, nina maana wananchi bila kujali itikadi zao vyama vya kisiasa, dini au ukabila.

Bila ya kutaja matatizo ya katiba yetu, ningependa kueleza toka tumepata uhuru katiba ya Tanzania imekuwa ni kitu kisichoeleweka wazi kwa wananchi. Tuliosoma shule wakati somo la siasa linafundishwa mashuleni, tulikuwa tunafundishwa katiba ya CCM na miongozi ya chama hicho. Hivyo basi kuna uwezekano mkubwa hata wanasiasa wetu wengi hawajui umuhimu wa kitabu hicho.

Hivyo ningependa kufungua ukumbi kwa kuwakaribisha wenye mawazo na nia ya kubadilisha katiba kutoa mawazo yao.

Na vilevile kama kutakuwa na watu wanaotaka kuanzisha jumuia ya kufanya mabadiliko ya kikatiba, naomba mjitokeze.
 

Forum statistics

Threads 1,326,252
Members 509,458
Posts 32,215,859
Top