Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maduka ya watu wa Bara yachomwa Zanzibar; yadaiwa ni kampeni dhidi ya Muungano!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ibange, May 8, 2011.

  1. i

    ibange JF-Expert Member

    #1
    May 8, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwa kile kinachoonekana kama chuki dhidi ya watanganyika vijana wa kizanzibari wamechoa maduka huko unguja ya wafanyabiashara wenye asili ya bara na kusababisha hasara ya zaidi ya milioni 400.

    Hawa wameuchoka muungano, hivi na sisi tukiamua kwenda hapo kariakoo itakuwaje?

    Source: Radio TBC at 4PM

    taarifa ya habari ITV

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #2
    May 8, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Mh! Wanatupeleka kubaya hawa. hakuna haja ya kulipa kisasi, utoto unawasumbua, wakikua wataacha. Hata kama hawautaki Muungano sidhani kama hii ndio njiia muafaka yab kueleza hisia zao
     
  3. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #3
    May 8, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,159
    Likes Received: 490
    Trophy Points: 180
    Vunja tu mi naona kama wanataka kubembelezwa saana! To hell
     
  4. Endeleaaa

    Endeleaaa JF-Expert Member

    #4
    May 8, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 831
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 45
    Kwani nyie wabara mnatumia njia gani muafaka kuuenzi huo Muungano? Viongozi wenu huwa hawaelewi wanapooneshwa hisia za matakwa ya watu kwa maneno hadi wapewe intro kwa vitendo.

    Wenzenu hawautaki Muungano ninyi mnalazimisha WHAT FOR?

    Let this MUUNGANO thing dissolve peacefully.
     
  5. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #5
    May 8, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,822
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Maisha yamewashinda hawana lolote hao, idadi ya wapemba na wa Unguja ni kubwa zaidi ya wabara walioko huko so watakula hasara zaidi wakijifanya hawautaki muungano
     
  6. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #6
    May 8, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Kama walitaka kufikisha ujumbe wao kwa viongozi na ni jasiri wangeenda moja kwa moja kwa viongozi kuwaambia. Kuwatumia watu wengine wasio na hatia kufikisha ujumbe ni njia mojawapo ya kuonyesha ni jinsi gani ulivyo coward
     
  7. Zinedine

    Zinedine JF-Expert Member

    #7
    May 8, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,189
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mi naenda kulipa pale Lindi-Ilala sasaiv-
     
  8. denoo49

    denoo49 JF-Expert Member

    #8
    May 8, 2011
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 1,597
    Trophy Points: 280
    Jana walichoma muswada wa katiba mpya, leo wamediriki kukuchomeeni hata maduka yenu, kesho mjiandae kuchowa ninyi wenyewe. Mungu ibariki Tan.....!!
     
  9. Limbani

    Limbani JF-Expert Member

    #9
    May 8, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 1,397
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    mbona walishachoma baa za watanganyika kama 4 hivi miezi miwili iliyopita..
     
  10. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #10
    May 8, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 38,057
    Likes Received: 3,084
    Trophy Points: 280
    Hii sasa ni balaa, hivi ni ishu ya muungano au kuna kingine??
     
  11. R

    Rweye JF-Expert Member

    #11
    May 8, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 13,064
    Likes Received: 1,592
    Trophy Points: 280
    Mh!hakuna anayelazimisha kuwepo kwa muungano baina yetu sie wananchi mbali ya viongozi wanaoendelea kufanya unafiki kwa faida zao wenyewe,kwa maana hyo sie wananchi tusianze kuumizana sisi kwa sisi,maadui zetu ni viongozi tuwafate wao na kama bakora tuwachape wao kama vpi tuwafate hukohuko juu,ndo hayo tu....
     
  12. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #12
    May 8, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,674
    Likes Received: 562
    Trophy Points: 280
    Jamani nyie Wazanzibar mbona mnawaumiza wananchi wenzenu!!?msifanye hivyo maana mkimaliza kuchoma maduka ya watu wa bara mtayarudia makabila yenu mwisho wa siku mtamalizana wenyewe kwa wenyewe na hiyo itakuwa ni kanuni ya dhambi ya kubagua.
     
  13. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #13
    May 8, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    ktk mambo nisiyoyapenda tz kutoka ccm ni huu muungano
     
  14. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #14
    May 8, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Si si eeem! Si si eeem! Si si eeem! Dhambi ya ubaguzi ukishaianza?
     
  15. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #15
    May 8, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Ishu siyo muungano wala Watanganyika. Ishu ni kwamba kila binadamu anapo kuwa na matatizo lazima watafute scape goat. Zanzibar umasikini mwingini na wananchi hawajui nani wa kumlaumu. Sasa frustrations zao wana zitoa kwa Watanganyika. Ni kama Wasouth Afrika wanao ua wageni kisa hawana kazi wakati wanajua fika chanzo cha umasikini wao sio hao wageni. Zanzibaris are frustrated people.
     
  16. T

    Taso JF-Expert Member

    #16
    May 8, 2011
    Joined: Jun 12, 2010
    Messages: 1,394
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Duuh, cheki Bara wanavyobembeleza Muungano! Watu wamechoma mali unasema "jamani msifanye hivyo."

    Bara bado wako kwenye denial masikini, hawaelewi somo, wenzenu hawataki Muungano!

    [​IMG]
     
  17. F

    FJM JF-Expert Member

    #17
    May 8, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145

    Huu muungano haukuasisiwa na hao wenye maduka. Kwa nini watolewe kafara kwa maamuzi ya kisiasa ambayo hawana mamlaka nayo?

    Bunge la muungano linaanza mwezi wa 7, nasubiri kwa hamu kumsikia Hamad Rashid pamoja na wabunge wote toka Zanzibar (bila kujali ni wa chama gani) watoe tamko rasmi bungeni. Naomba nisisitize hili maana watu wa bara wamekuwa kama watoto yatima huko Zanzibar mara makanisa yanachomwa moto, mara bar. Lakini sijawahi kumsikia mbunge yeyote toka Zanzibar akitoa kauli bungeni. Sasa tunataka kauli rasmi kupitia kwa wawakilishi wao bungeni. Narudia, kauli rasmi bungeni na hata kama wataongelea nje lakini bungeni lazima watoe kauli rasmi. vinginevyo nao wanaunga mkono haya maangamizi.

    Tanzania Bara wapo wapemba wengi kuliko hata huko kwao Pemba!. Itakuwaje watu wa bara wakaamua kufanya fujo kama hizi?
     
  18. Tajy

    Tajy JF-Expert Member

    #18
    May 8, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 298
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    To hell,watavuna wanachokipanda!tatizo nyani haoni kundule,wana mawazo mgando na maisha ya kukurupuka bila kutathmini ya mbelen!but just look before you leap!
     
  19. T

    Taso JF-Expert Member

    #19
    May 8, 2011
    Joined: Jun 12, 2010
    Messages: 1,394
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Tanzania Bara kila wakiongelea Muungano hawaongelei upande wao, faida na hasara za Muungano kwao wao Bara, wanabaki kuongelea hasara watakazozipata Zanzibar Muungano ukivunjika. Mnawafanya kama Zanzibar vitoto vidogo na nyinyi ndio mnajua kinachowafaa Zanzibar. Why?

    Kama Zanzibar ndio watakaoumia Muungano ukivunjika kwa nini Bara ndio tunaobembeleza?
     
  20. Shedafa

    Shedafa JF-Expert Member

    #20
    May 8, 2011
    Joined: May 21, 2008
    Messages: 793
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kwani nawe unaingia bungeni?, au umempata wa kumpa hii hoja akaulize?. Maana yasije yakaishia humu humu tu.
     
Loading...