Madalali wa Korosho zetu, Indo Power waanza kusaka soko kupitia Alibaba!


Ex Spy

Ex Spy

Senior Member
Joined
Jan 15, 2007
Messages
152
Likes
246
Points
60
Ex Spy

Ex Spy

Senior Member
Joined Jan 15, 2007
152 246 60
Pengine tutaonekana tuna wivu, lakini penye ukweli na usemwe: Serikali ya Magufuli hapa imeingia mkenge na imeingia kichwa kichwa.

Unaweza kuona wanavyotangaza hapa: Source raw cashew nuts Outturn 49 -52 on m.alibaba.com au Raw Cashew Nuts Outturn 49 -52 - Buy Outturn 49-52 Organic Dry Product on Alibaba.com na profile yao ipo hapa Company Overview - Indo power solutions

Angalia details hizi kwa mujibu wa Alibaba:

screenshot-2019-02-10-at-22-26-07-png.1019349


Uwezo wa Kampuni - Research & Development team LESS THAN 5 people:

screenshot-2019-02-10-at-22-28-23-png.1019353


Lakini, angalia production capacity yao ni ipi na SOMA wao wanasemaje kuhusu 'Cooperation Factory' yao:

screenshot-2019-02-10-at-22-27-57-png.1019356


Madalali hawa, wanamtumia kijana “Nash Ngare” ambaye profile yake LinkedIn inaonekana kama hivi https://www.linkedin.com/in/nash-ngare-81870369/

Angalia kwenye details za profile yake amejiunga na kampuni lini:
screenshot-2019-02-10-at-22-19-29-png.1019338

screenshot-2019-02-10-at-22-19-39-png.1019337


Again, huyu naye ni kundi moja na kina Brian Mutembei; ni kijana wa Ruto

screenshot-2019-02-10-at-22-38-27-png.1019369
 
misasa

misasa

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2014
Messages
8,034
Likes
4,224
Points
280
misasa

misasa

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2014
8,034 4,224 280
Mtazamo wangu.
Serikali imeuza korosho tani 100,000, kuna tatizo gani kwa mmunuzi kuuza kwa namna anayoona inamfaa? au tulitaka akaile yote yeye na familia yake?

Nadhani issue kubwa ni kama kampuni haijalipa fedha kwa hizo tani 100,000 ambazo wamedai kununua.
Facts mkuu.

Labda ingekuwa kampuni imebeba korosho na awakutoa pesa naona hapo ndio ungekuwa mjadala.

Na kingine mjadala wako ungejikita kuwa hiyo kampuni kama walinunua je walilipa kwa hundi au letter of credit au walitumia means of payments ipi na walililpia bank ipi na information mbalimbali kujua kama kampuni ni genuine au briefcase lakini ukisema kampuni inauza korosho Alibaba nahisi unahitaji kupata darasa kuhusu masoko.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
misasa

misasa

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2014
Messages
8,034
Likes
4,224
Points
280
misasa

misasa

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2014
8,034 4,224 280
Mara mnasema kampuni hewa mara inajitangaza Alibaba, kweli kampuni fake inajitangazaje Alibaba?

Na ukiangalia kwenye hizo pics ulizoweka kuna sehemu wameweka main products na zipo zaidi ya moja wanazouza such as cashewnut,groundout etc.

Je nikuulize iyo akaunti iliyopo Alibaba imefunguliwa baada ya kununua korosho zetu?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Songambele

Songambele

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2007
Messages
3,889
Likes
1,412
Points
280
Songambele

Songambele

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2007
3,889 1,412 280
Double standard hizi, kama nguruwe ni haramu manake ni aijalishi kama kachinja shekh juma au mkubwa joni.

Kwa profile hiyo inatofauti gani na vetting iliyomuibua Bashite kuwa kaimu wa ofisi kuu. Warudisheni kazini acacia basi.

Mmekataa kangomba kutoka Tandaimba ili msiuze korosho ghafi vipi tena mnaleta kangomba kwa ndege???
Kama wameingia mkataba wakanunua kwetu huku sisi kinatuhusu nini wapi wao wanaenda kuuza? Isipokuwa kama wamenunua kwa kutukopa wakiahidi kutulipa "wakishauza"; hapo kutakuwa na tatizo. Lakini wakilipa kwetu na wakabeba sheneza zao hilo lwao wapo wataenda kuuza au kula..
Sent using Jamii Forums mobile app
 
V

vngenge

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2011
Messages
380
Likes
37
Points
45
Age
34
V

vngenge

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2011
380 37 45
Ishu iko wapi hapo? Sisi tumepata chetu nae kapata chake
 
sodoliki

sodoliki

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
1,994
Likes
1,119
Points
280
sodoliki

sodoliki

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
1,994 1,119 280
Wewe ndiyo unafeli korosho zimeshauzwa sasa kama wanatafuta soko kwenye mtandao wa alibaba sisi inatuhusu nini? Hivi vichwa nyenu vina ubongo au??
Acha kutulisha matango pori , mlituambia mnabangua wenyewe , na kuna mtu kanyanganywa kiwanda kikowapi, kumbe na nyie kangomba tuu, mnawaonea wengine kwa sababu ya nguvu za dola, bei mmewapunja, na sasa mnapunja nchi mapato, toka huko
 
U

UCD

JF-Expert Member
Joined
Aug 17, 2012
Messages
5,440
Likes
3,779
Points
280
U

UCD

JF-Expert Member
Joined Aug 17, 2012
5,440 3,779 280
Acha kutulisha matango pori , mlituambia mnabangua wenyewe , na kuna mtu kanyanganywa kiwanda kikowapi, kumbe na nyie kangomba tuu, mnawaonea wengine kwa sababu ya nguvu za dola, bei mmewapunja, na sasa mnapunja nchi mapato, toka huko
Pole Kangomba. Tulia sindano ikuingie sawasawa ili upone ugonjwa wako!
 
M

Mabeberu

Member
Joined
Jan 3, 2019
Messages
54
Likes
80
Points
25
M

Mabeberu

Member
Joined Jan 3, 2019
54 80 25
Kwa ninavyoelewa hawa Jamaa tiyari wametoa Letter of Credit (LC) kwaajili ya malipo ya hizo korosho, Letter of Credit maana yake Benki inalipa deni on your behalf. Sasa kama hiyo LC haina mafundo mafundo ina maana serikali kwa asilimia kubwa sana imepata uhakika wa malipo yake, Labda itokee tu.

Ila hawa Jamaa wametisha sana kwa kuchungulia fursa, yaani wanaenda kupiga hela ya kufa mtu. Nina uhakika pamoja na kutangaza huko alibaba lazima walikua wana soko la uhakika huku alibaba wanatikisa kiberiti kuona kama wanaweza pata mkwanja mrefu zaidi
 
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2008
Messages
7,486
Likes
9,856
Points
280
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2008
7,486 9,856 280
Hivi wale wanunuzi aliokuwa 'amepata' waziri mkuu waliishia wapi na nini kilitokea? Rais sio malaika jamani, na yeye anapiga deals za kifisadi kama kawaida tu na sio kila analosema au kuamua lina maslahi mapana kwa Jamhuri ya Muungano. Bunge dhaifu, mahakama dhaifu, wateule wake dhaifu, raia dhofuli kabisa. Sijui nani atakuja kumdhibiti huyu kiumbe?
 
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2008
Messages
7,486
Likes
9,856
Points
280
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2008
7,486 9,856 280
.Ila hawa Jamaa wametisha sana kwa kuchungulia fursa, yaani wanaenda kupiga hela ya kufa mtu.
Hawajachungulia fursa leo au jana. This is a very well orchestrated and executed plan. Once a fisadi, always one.
 
Mhadzabe

Mhadzabe

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2009
Messages
2,505
Likes
2,284
Points
280
Mhadzabe

Mhadzabe

JF-Expert Member
Joined May 20, 2009
2,505 2,284 280
Asante sana. Kazi nzuri sana umefanya. Wajibu wetu sisi wengine ni kuchukua kutokea hapa.
Na kinachoudhi na kusikitisha zaidi ni namna tulivyoaminishwa ubora na ustadi wa jeshi letu katika operation Korosho kwamba within no time ukusanyaji, ubenguaji na ulipaji wa korosho ungetimilika na kufanikiwa na kwafanikio ya kiwango cha juu!

Lah, nguvu ama zimekata au zimehamishiwa Njombe kwenye maswala yanayoweza kutatuliwa na Jeshi letu la Polisi.

Ya korosho yameishia hapo.
 
M

Mabeberu

Member
Joined
Jan 3, 2019
Messages
54
Likes
80
Points
25
M

Mabeberu

Member
Joined Jan 3, 2019
54 80 25
Na kinachoudhi na kusikitisha zaidi ni namna tulivyoaminishwa ubora na ustadi wa jeshi letu katika operation Korosho kwamba within no time ukusanyaji, ubenguaji na ulipaji wa korosho ungetimilika na kufanikiwa na kwafanikio ya kiwango cha juu!

Lah, nguvu ama zimekata au zimehamishiwa Njombe kwenye maswala yanayoweza kutatuliwa na Jeshi letu la Polisi.

Ya korosho yameishia hapo.
Psss!!!!
 
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2008
Messages
7,486
Likes
9,856
Points
280
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2008
7,486 9,856 280
Arifu Ufisadi uko wapi hapo? hata kama ni madalali mi naona poa tu, napenda sana fursa
"Ufisadi" una sura nyingi mzee, sio lazima uwe umepiga kiwango kama kile cha Joka la Makengeza. Wale wanunuzi aliokuwa amepata PM ilikuaje wakapigwa chini juu kwa juu? Inasemekana walikuwa wanatoa atleast TShs. 3000 per 1kg. Hawa wametoa ngapi na wanakwenda kuzinadi korosho "zetu" kwa Shs ngapi? Jiwe aliahidi kununua zile Korosho kwa Shs ngapi?
 
upendodaima

upendodaima

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2013
Messages
3,013
Likes
2,260
Points
280
upendodaima

upendodaima

JF-Expert Member
Joined May 23, 2013
3,013 2,260 280
'Indo who?'

“Indo who?” …was the common question on many Kenyan lips on hearing that the little-known company had pulled through a $180 million deal in Arusha.

Since then, questions have continued to be asked about the multibillion-shilling deal, especially coming at a time when Kenya is in the middle of a crusade to clean up its financial services sector that has more recently been discredited by the flow of millions of suspect funds.

Official registration documents show that Indo Power is a two-year old firm based in Thika town on the outskirts of Nairobi that was not known to have transacted any deals worth more than $10 million. Its owners are virtually unknown in Kenya’s big business community and its chief executive is better known in political deal making circles.

The EastAfrican investigations, including a search at the Registrar of Companies, found that Indo Power, which was registered in October 2016, claims to have offices in Indo House’s “Ground Floor, Room 6, Kisii Road, Thika.” Its directors, Joyce Waithira Gatoho Muigai and Alice Wanjiku Gatoho, jointly own 1,000 shares with a nominal share capital of Ksh100,000 ($1,000).
Mr Mutembei told The EastAfrican this week that the company was registered in 2008 and incorporated in 2016 and the directors are his mother and his wife.


The EastAfrican could, however, not locate Indo House in Thika.


“We attended the signing of the deal because that was part of the economic diplomacy, which the mission is obligated to support. The fact that Tanzania is a grower should interest its neighbours and, as a mission, we are happy to see a Kenyan company clinch this deal. It is in our interest to nurture relations, including trade between the two countries. However, I cannot go into the specifics of the deal. I would advise you to reach out to Brian for that,” Mr Kazungu said.


It has not been lost on keen observers that a firm that is outward looking and active in international trade has no online presence.

Official registration records also indicate that Indo Power has no bankers, no lawyers, no auditors, and no company secretary.

Mr Mutembei however reckoned that “the company has expertise in connecting Tanzania with the buyers of the produce,” a pointer to the fact that it may have merely acted as a broker.

So, who is behind it and where is the money coming from? Which banks would finance such a mega deal?
 

Forum statistics

Threads 1,262,489
Members 485,588
Posts 30,123,691