Mada maalum kwa wachoraji, sanaa ya picha na rangi


theerickshow2019

theerickshow2019

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2019
Messages
221
Points
500
theerickshow2019

theerickshow2019

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2019
221 500
Habari za wakati huu kwenu wote!

UCHORAJI ni sanaa ya kuweka alama kwa kutumia vifaa mbalimbali vya kuchorea, kama vile kalamu ya wino au ya risasi , burashi ,
penseli za rangi ya wax, crayoni, makaa, choko, pastels, aina mbalimbali za erasers, markers, styluses, metali mbalimbali (kama silverpoint) na siku hizi hata elektroniki au kitu kingine cha kuandikia au kupaka rangi katika karatasi ,
kitambaa , ubao , metali , mwamba, kadi, plastiki, ngozi, canvas, na bodi au penginepo.
Mimi kama mchoraji wa kiwango cha kawaida tu, nimeamua kuleta uzi huu kwa watu wote ndani ya jf na nje.
kwa kua na heshimu kazi za wachoraji WAKUBWA, wakawaida na hata wadogo ndani na nje ya Tanzania.

Kama wewe ni mchoraji au umeona sehemu mchoro unaweza kuleta hapa na sisi tukaona vipaji vya watu na kufurahi pamoja.

Kuna baadhi ya michoro si rahisi mtu aamini kama imechorwa na mkono wa mtu lakini ndivo ilivyo.
Baadhi ya majina ya wachoraji ni hawa

1-Da Vinci
2-picasso
3-Kipanya
4-Tingatinga
5-Olumide
6-mimi ( )
Na picha au michoro ni hii hapo chini,

Yenye rangi ni ya mnigeria anaitwa OLUMIDE

Ongezeni michoro mingine Tafadhali
943968_202309733459063_7330807390727619367_n_0-jpeg.1055295
df60axdxcaynvuk-jpeg.1055296
12821627_10205376652640686_4088404083223110419_n-jpeg.1055297
wizkid-20drawing-20by-20nigeria-20best-20portrait-20artist-20ayodeji-20ayeola-203-jpeg.1055298
2274035-jpeg.1055299
kevin-hart-pencil-drawing-ht-jef-190228_hpembed_4x5_992-jpeg.1055300
img_20190327_145121-jpeg.1055301
6896258_2483749516621909304869623733687640018025770o1_jpeg3340f1b5836a64449478dd22d1e08601-jpeg.1055302


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Powder

Powder

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2016
Messages
3,459
Points
2,000
Powder

Powder

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2016
3,459 2,000
Kwa hiyo haya yooote umeongea ili kupinga kuwa hakuna picha za kuedit siyo,
Haya tufanye hakuna picha za kbumba kwa apps nk,halafu tuone itawasaidia nini watoto zetu wanaotamani kuinua vipaji vyao,
Tufanye mm sina kipaji cha uchoraji ndo maana nasema si kila picha inayoletwa humu ni halisi,
Unaposema picha za ku edit unazungumza kuhusu nini?

Binafsi nachora fine art....
Nafanya Abstract......
TINGATINGA...
Landscape... .
Wildlife animal n. K

Natumia Acrylic, Rangi za mafuta, rangi za maji, na painting technique nyingine... Nachora kutumia Canvas, Manila paper, Hardboard n.k....

Pia nachora kwa Penseli, Kalamu ya Wino I mean Sketching iwe rough sketching kwa ajiri ya finishing ya Rangi mpaka full complete sketching bila rangi.... Pia Nna chora kwa kutumia Computer au Simu kwa kutumia special software ama app.....

Sijawahi kusikia kitu kinachoitwa picha za ku edit...... .
Labda ni Tecnologia Mpya, emu nisaidie kujua, picha za ku edit ndo picha za aina gani?
 
Powder

Powder

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2016
Messages
3,459
Points
2,000
Powder

Powder

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2016
3,459 2,000
Kuna jamaa yangu ni bingwa wa kuchora picha za vinyago(tingatinga)nk lkn ukimpa picha hata ya paka anashindwa,lkn na yy huwa anapeleka sana nje kazi yake ya kuchora picha za vinyago,kumbe kwenda kuonesha kazi nje siyo kujua usahihi wa kuchora picha halisi,
Ngoja nikupe kitu kitakusaidia Kaka!
Kuchora ni kipaji ambacho mtu anazaliwa nacho.
Ila mtu anaweza kujifunza kuchora ila atachora kwa mpaka!
Fine art ni Uchoraji wa kuchora kitu halisi, Kama kilivyo, kipaji hiki unazaliwa nacho hata ukasoma ukawa na Masters ya Uchoraji huku hukuzaliwa na kipaji cha Uchoraji huwezi kuwa na uwezo sawa na mtoto mdogo mwenye kipaji na ambaye hakwenda shule.
Kuchora TINGATINGA na Abstract painting zingine mtu yoyote ambaye hakuzaliwa na kipaji cha uchoraji anaweza kujifunza na akachora kwa uwezo wake.. ..
Bahati nzuri sanaa ni kile kinachotoka kichwani mwako, haijarishi kina makosa kiasi gani still ni kazi ya sanaa!
So usishangae mchoraji wa aina nyingine ya picha hata ukamwekea Prado hapo ukamwambia akuchoree picha ya Nyerere Kama ilivyo akashindwa coz sio mchoraji halisi wa kuzaliwa.

All in all hata really fine art painting artist huzidiana kipaji, kwa artist akiona kazi ya mwenzake anajua ana uwezo Mkubwa kumzidi au mdogo , na atajua simple tu kupitia details za painting husika.
 
Powder

Powder

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2016
Messages
3,459
Points
2,000
Powder

Powder

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2016
3,459 2,000
Picha Kama hiyo mdau ndo anasema Edit...?
Hajui Ulaya kuna mtu anazaliwa na kipaji cha Uchoraji, anaenda Shule za Uchoraji, anakua mpaka na PhD ya Uchoraji huwezi kushindana nae kwa fine art........

Ndo maana Hakuna fine art painting za ki africa zinazouzika nje zaidi ya Tingatinga and other Abstract artwork, Wildlife, Knife paknting n. k
 
popbwinyo

popbwinyo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
4,366
Points
2,000
popbwinyo

popbwinyo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
4,366 2,000
Hakuna fine art za kitanzania zinauzika nje,
Zaidi ya tingatinga,
Mh!
2+2=7
Sawa,enjoy
Picha Kama hiyo mdau ndo anasema Edit...?
Hajui Ulaya kuna mtu anazaliwa na kipaji cha Uchoraji, anaenda Shule za Uchoraji, anakua mpaka na PhD ya Uchoraji huwezi kushindana nae kwa fine art........

Ndo maana Hakuna fine art painting za ki africa zinazouzika nje zaidi ya Tingatinga and other Abstract artwork, Wildlife, Knife paknting n. k
 
EINSTEIN112

EINSTEIN112

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2018
Messages
4,309
Points
2,000
EINSTEIN112

EINSTEIN112

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2018
4,309 2,000
Yule Eva hapo juu kachora picha ya JICHO cheki mazaga anayotumia!!
Picha Kama hiyo mdau ndo anasema Edit...?
Hajui Ulaya kuna mtu anazaliwa na kipaji cha Uchoraji, anaenda Shule za Uchoraji, anakua mpaka na PhD ya Uchoraji huwezi kushindana nae kwa fine art........

Ndo maana Hakuna fine art painting za ki africa zinazouzika nje zaidi ya Tingatinga and other Abstract artwork, Wildlife, Knife paknting n. k
 
theerickshow2019

theerickshow2019

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2019
Messages
221
Points
500
theerickshow2019

theerickshow2019

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2019
221 500
Kwa nini huamni?
Huamni vipaji vya watu?
Je chenga za ronadinho ni kweli ? Au editing?
Mbina picha huamni
Picha nyingi zinazoletwa humu ni edits tu,siyo pensilskerch halisi,yaani penseli mkono kifuto na canvas ama karatasi,
 
theerickshow2019

theerickshow2019

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2019
Messages
221
Points
500
theerickshow2019

theerickshow2019

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2019
221 500
Ukileta mmni tag
Sijasema picha zote ni edits,lkn zilizo nyingi ni edit,kwa asiye mchoraji hawezi jua yy ataishia kukodoa tu,ipo hivi ukitaka kujitangaza unachofanya unapiga picha kazi yako,ama clip kisha una iedit,unaing'arisha na kuikolezea vivuli na ming'ao,unaiondole kunyanzi,inaonekana smooth,unaweza shangaa picha uliyoletewa humu ukikutana nayo kwa macho ukashangaa,
Computer imerahisisha sana mambo,
Kuna picha najaribu hapa kuileta humu ikiwa halisi niliyochora ya mkono,penseli za kawaida,kifuto na canvas,halafu hiyo hiyo nataka niifanyie mautundu niilete nayo humu ili uone tunachofanyaga
 
theerickshow2019

theerickshow2019

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2019
Messages
221
Points
500
theerickshow2019

theerickshow2019

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2019
221 500
Kabisa
Mchoraji hawezi kuongea maneno hayo kama mtu asiye na kipaji cha Uchoraji ......

Ina maana hujawahi kuona Youtube au Facebook artist wakubwa wakichora live picha za Kalamu ya Wino, Penseli au Rangi?

Hujawahi kuona still pictures za artist zikionyesha steps by steps alivyoanza kuchora mpaka kumaliza?

Hiyo picha hapo juu ya Mchekeshaji Black America inaonyesha hata kukamilika bado, unaona upande mmoja wa jicho haujakamilika.....inaonyesha kazi inaendelea.....

Unapozungumza ku edit unazungumzia nini? Kuchora kupitia Computer program ama?

I'm fine art painting artist pia, sio tu nauza kazi zangu nje mpaka sasa but nimekaa nje nikichora na kushikiriki exhibitions tofauti!

Trip moja nilipeleka kazi kuuza nje, ilikua Capetown kuna sehemu inaitwa Sea view, nilimkuta Nigerian artist anawachora watu kwa Penseli vile vile, just for 10 mins kamaliza, watu wamepanga foleni, japo ni artist nilikubari kuwa jamaa uwezo wake ulikua juu.

Mkuu usishangae artist akifanya kitu kile huwezi fanya ukasema sio kazi ya mkono na Penseli, tumetofautiana Vipaji .
 

Forum statistics

Threads 1,295,923
Members 498,479
Posts 31,228,329
Top