Mada maalum kwa wachoraji, sanaa ya picha na rangi


theerickshow2019

theerickshow2019

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2019
Messages
221
Points
500
theerickshow2019

theerickshow2019

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2019
221 500
Habari za wakati huu kwenu wote!

UCHORAJI ni sanaa ya kuweka alama kwa kutumia vifaa mbalimbali vya kuchorea, kama vile kalamu ya wino au ya risasi , burashi ,
penseli za rangi ya wax, crayoni, makaa, choko, pastels, aina mbalimbali za erasers, markers, styluses, metali mbalimbali (kama silverpoint) na siku hizi hata elektroniki au kitu kingine cha kuandikia au kupaka rangi katika karatasi ,
kitambaa , ubao , metali , mwamba, kadi, plastiki, ngozi, canvas, na bodi au penginepo.
Mimi kama mchoraji wa kiwango cha kawaida tu, nimeamua kuleta uzi huu kwa watu wote ndani ya jf na nje.
kwa kua na heshimu kazi za wachoraji WAKUBWA, wakawaida na hata wadogo ndani na nje ya Tanzania.

Kama wewe ni mchoraji au umeona sehemu mchoro unaweza kuleta hapa na sisi tukaona vipaji vya watu na kufurahi pamoja.

Kuna baadhi ya michoro si rahisi mtu aamini kama imechorwa na mkono wa mtu lakini ndivo ilivyo.
Baadhi ya majina ya wachoraji ni hawa

1-Da Vinci
2-picasso
3-Kipanya
4-Tingatinga
5-Olumide
6-mimi ( )
Na picha au michoro ni hii hapo chini,

Yenye rangi ni ya mnigeria anaitwa OLUMIDE

Ongezeni michoro mingine Tafadhali
943968_202309733459063_7330807390727619367_n_0-jpeg.1055295
df60axdxcaynvuk-jpeg.1055296
12821627_10205376652640686_4088404083223110419_n-jpeg.1055297
wizkid-20drawing-20by-20nigeria-20best-20portrait-20artist-20ayodeji-20ayeola-203-jpeg.1055298
2274035-jpeg.1055299
kevin-hart-pencil-drawing-ht-jef-190228_hpembed_4x5_992-jpeg.1055300
img_20190327_145121-jpeg.1055301
6896258_2483749516621909304869623733687640018025770o1_jpeg3340f1b5836a64449478dd22d1e08601-jpeg.1055302


Sent using Jamii Forums mobile app
 
EINSTEIN112

EINSTEIN112

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2018
Messages
4,309
Points
2,000
EINSTEIN112

EINSTEIN112

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2018
4,309 2,000
Anataka sketching sio painting ndomaana haamini
Mchoraji hawezi kuongea maneno hayo kama mtu asiye na kipaji cha Uchoraji ......

Ina maana hujawahi kuona Youtube au Facebook artist wakubwa wakichora live picha za Kalamu ya Wino, Penseli au Rangi?

Hujawahi kuona still pictures za artist zikionyesha steps by steps alivyoanza kuchora mpaka kumaliza?

Hiyo picha hapo juu ya Mchekeshaji Black America inaonyesha hata kukamilika bado, unaona upande mmoja wa jicho haujakamilika.....inaonyesha kazi inaendelea.....

Unapozungumza ku edit unazungumzia nini? Kuchora kupitia Computer program ama?

I'm fine art painting artist pia, sio tu nauza kazi zangu nje mpaka sasa but nimekaa nje nikichora na kushikiriki exhibitions tofauti!

Trip moja nilipeleka kazi kuuza nje, ilikua Capetown kuna sehemu inaitwa Sea view, nilimkuta Nigerian artist anawachora watu kwa Penseli vile vile, just for 10 mins kamaliza, watu wamepanga foleni, japo ni artist nilikubari kuwa jamaa uwezo wake ulikua juu.

Mkuu usishangae artist akifanya kitu kile huwezi fanya ukasema sio kazi ya mkono na Penseli, tumetofautiana Vipaji .
 
popbwinyo

popbwinyo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
4,366
Points
2,000
popbwinyo

popbwinyo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
4,366 2,000
Kwa hiyo haya yooote umeongea ili kupinga kuwa hakuna picha za kuedit siyo,
Haya tufanye hakuna picha za kbumba kwa apps nk,halafu tuone itawasaidia nini watoto zetu wanaotamani kuinua vipaji vyao,
Tufanye mm sina kipaji cha uchoraji ndo maana nasema si kila picha inayoletwa humu ni halisi,
Mchoraji hawezi kuongea maneno hayo kama mtu asiye na kipaji cha Uchoraji ......

Ina maana hujawahi kuona Youtube au Facebook artist wakubwa wakichora live picha za Kalamu ya Wino, Penseli au Rangi?

Hujawahi kuona still pictures za artist zikionyesha steps by steps alivyoanza kuchora mpaka kumaliza?

Hiyo picha hapo juu ya Mchekeshaji Black America inaonyesha hata kukamilika bado, unaona upande mmoja wa jicho haujakamilika.....inaonyesha kazi inaendelea.....

Unapozungumza ku edit unazungumzia nini? Kuchora kupitia Computer program ama?

I'm fine art painting artist pia, sio tu nauza kazi zangu nje mpaka sasa but nimekaa nje nikichora na kushikiriki exhibitions tofauti!

Trip moja nilipeleka kazi kuuza nje, ilikua Capetown kuna sehemu inaitwa Sea view, nilimkuta Nigerian artist anawachora watu kwa Penseli vile vile, just for 10 mins kamaliza, watu wamepanga foleni, japo ni artist nilikubari kuwa jamaa uwezo wake ulikua juu.

Mkuu usishangae artist akifanya kitu kile huwezi fanya ukasema sio kazi ya mkono na Penseli, tumetofautiana Vipaji .
 
popbwinyo

popbwinyo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
4,366
Points
2,000
popbwinyo

popbwinyo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
4,366 2,000
MI SIO MCHORAJI ILA KAMA UNABISHA NTAKULETEA VIDEO ZA MTU AKICHORA HADI KUMALIZA MCHORO
Nini unachodhani nabisha,
Narudia kusema siyo kila picha unayoiona ni ya mkono mtupu,picha nyingi sana huwa zinaeditiwa,
Kinachofanya ukatae ni ile tabia ya kitanzania ya kutaka kuonesha ujuaji siyo usahihi,maana unaongea utadhani nilichosema ni PICHA ZOTE HIZI NI EDIT,
Kuniuliza km sijawahi ona MTU anachora hatua kwa hatua ni kunitukana maana wewe uliina ila mimi huwa nafanya,
 
EINSTEIN112

EINSTEIN112

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2018
Messages
4,309
Points
2,000
EINSTEIN112

EINSTEIN112

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2018
4,309 2,000
Nini unachodhani nabisha,
Narudia kusema siyo kila picha unayoiona ni ya mkono mtupu,picha nyingi sana huwa zinaeditiwa,
Kinachofanya ukatae ni ile tabia ya kitanzania ya kutaka kuonesha ujuaji siyo usahihi,maana unaongea utadhani nilichosema ni PICHA ZOTE HIZI NI EDIT,
Kuniuliza km sijawahi ona MTU anachora hatua kwa hatua ni kunitukana maana wewe uliina ila mimi huwa nafanya,
HAYA...
 
popbwinyo

popbwinyo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
4,366
Points
2,000
popbwinyo

popbwinyo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
4,366 2,000
Mchoraji hawezi kuongea maneno hayo kama mtu asiye na kipaji cha Uchoraji ......

Ina maana hujawahi kuona Youtube au Facebook artist wakubwa wakichora live picha za Kalamu ya Wino, Penseli au Rangi?

Hujawahi kuona still pictures za artist zikionyesha steps by steps alivyoanza kuchora mpaka kumaliza?

Hiyo picha hapo juu ya Mchekeshaji Black America inaonyesha hata kukamilika bado, unaona upande mmoja wa jicho haujakamilika.....inaonyesha kazi inaendelea.....

Unapozungumza ku edit unazungumzia nini? Kuchora kupitia Computer program ama?

I'm fine art painting artist pia, sio tu nauza kazi zangu nje mpaka sasa but nimekaa nje nikichora na kushikiriki exhibitions tofauti!

Trip moja nilipeleka kazi kuuza nje, ilikua Capetown kuna sehemu inaitwa Sea view, nilimkuta Nigerian artist anawachora watu kwa Penseli vile vile, just for 10 mins kamaliza, watu wamepanga foleni, japo ni artist nilikubari kuwa jamaa uwezo wake ulikua juu.

Mkuu usishangae artist akifanya kitu kile huwezi fanya ukasema sio kazi ya mkono na Penseli, tumetofautiana Vipaji .
Kuna jamaa yangu ni bingwa wa kuchora picha za vinyago(tingatinga)nk lkn ukimpa picha hata ya paka anashindwa,lkn na yy huwa anapeleka sana nje kazi yake ya kuchora picha za vinyago,kumbe kwenda kuonesha kazi nje siyo kujua usahihi wa kuchora picha halisi,
 
popbwinyo

popbwinyo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
4,366
Points
2,000
popbwinyo

popbwinyo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
4,366 2,000
Mimi nitoe ombi moja,tena kwa moyo mkunjufu,
Tutumie kurasa hii km sehemu ya kupanuana kuinuana na kuoneshana njia siyo sehemu ya kubishana na kujivuna na kuonesheana umaarufu,
Humu kuna vijana wadogo wanahitaji kufika juu zaidi hata ya tulipo,yafaa tuwaoneshe UHALISIA na njia halisi ya sanaa hii kupitia mazingira na vifaa halisi vinavyopatikana mitaani kwetu,
Kumuonesha mtoto anaejifunza kitu ambacho hata mtaani hakipati ni kumkatisha tamaa na kumvunja moyo,
Tuwaambie kuna picha edited,kuna apps za kuchora na kutengeneza picha,kuna picha halisi za mkono mtupu na rangi ama sketch ya penseli tu,tena penseli hizi hizi za kichina,
Tukiwaambia kuna penseli maalumu ama rangi maalumu ama chochote maalumu ambacho mtaani hakipo tunaua vipaji vyao,km mtaani kiuhalisia tunachora kwa matope,tunachora kwa manyoya ya punda tuwaambie na kuwaonesha,wakivuka hapo watajiongeza kutafuta vifaa ama mbinu za zaidi ya hapo,
A to B siyo A kisha Z
Tuwaoneshe kazi halisi zetu za mikono
Tuwaoneshe njia na changamoto,
Tutakuwa tumetenda haki,na tutakuwa tumerudisha shukrani kwa Mungu aliyetutunuku vipawa hivi,
 
Farolito

Farolito

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2018
Messages
1,008
Points
2,000
Farolito

Farolito

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2018
1,008 2,000
Da mkuu umenichekesha sana eti hata paka hawezi kuchora
Kuna jamaa yangu ni bingwa wa kuchora picha za vinyago(tingatinga)nk lkn ukimpa picha hata ya paka anashindwa,lkn na yy huwa anapeleka sana nje kazi yake ya kuchora picha za vinyago,kumbe kwenda kuonesha kazi nje siyo kujua usahihi wa kuchora picha halisi,
 
popbwinyo

popbwinyo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
4,366
Points
2,000
popbwinyo

popbwinyo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
4,366 2,000
Da mkuu umenichekesha sana eti hata paka hawezi kuchora
Kuna kuchora picha za taswila halisi,na kuna kuchora picha za vinyago yaani image isiyo halisi(tingatinga,katuni nk),
Halafu kuna kuchora maumbo ya kufikilika ya vitu ambayo hunakshiwa kwa rangi,na kuna kuchora mandhali,
Wapo watu wanachora maumbo tu na kuyapaka rangi nao wanauza nje na wanajiita wachoraji,
Wapo wengine wana nunua picha za wasanii chini na kuzipeleka nje lkn hata kikombe hawezi chora na anaweza jidai anajua sanaa,
Lkn yote haya hayana faida km hatutaonesha kazi tunazofanya na kufundisha/kufundishwa hatua ili wengine wajifunze ama kuhamasika,
Nawasifu sana wachoraji wa kitanzania wa mtaani maana wanachora kwa kutumia kalamu za kawaida kabisa,canvas na undercoat za kawaida kabisa,kwa hali ya kawaida na zinakuwa bomba sana,sana,
Ndo maana kuna wazungu wanatoka huko huko waliko hao mnaodhani wachoraji wakubwa na wanakuja kununua ama kuchorewa picha mbagala
 
Farolito

Farolito

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2018
Messages
1,008
Points
2,000
Farolito

Farolito

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2018
1,008 2,000
Kuna kuchora picha za taswila halisi,na kuna kuchora picha za vinyago yaani image isiyo halisi(tingatinga,katuni nk),
Halafu kuna kuchora maumbo ya kufikilika ya vitu ambayo hunakshiwa kwa rangi,na kuna kuchora mandhali,
Wapo watu wanachora maumbo tu na kuyapaka rangi nao wanauza nje na wanajiita wachoraji,
Wapo wengine wana nunua picha za wasanii chini na kuzipeleka nje lkn hata kikombe hawezi chora na anaweza jidai anajua sanaa,
Lkn yote haya hayana faida km hatutaonesha kazi tunazofanya na kufundisha/kufundishwa hatua ili wengine wajifunze ama kuhamasika,
Nawasifu sana wachoraji wa kitanzania wa mtaani maana wanachora kwa kutumia kalamu za kawaida kabisa,canvas na undercoat za kawaida kabisa,kwa hali ya kawaida na zinakuwa bomba sana,sana,
Ndo maana kuna wazungu wanatoka huko huko waliko hao mnaodhani wachoraji wakubwa na wanakuja kununua ama kuchorewa picha mbagala
Nimekuelewa mkuu
 
Farolito

Farolito

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2018
Messages
1,008
Points
2,000

Forum statistics

Threads 1,295,919
Members 498,479
Posts 31,228,043
Top