Machali; wanafunzi waliofeli,wakakosa fursa ya kujiendeleza kielimu,watawafuata viongozi masaki.


S

sangu mnene

Member
Joined
Sep 5, 2012
Messages
92
Likes
2
Points
15
S

sangu mnene

Member
Joined Sep 5, 2012
92 2 15
Akichangia katika mjadala wa wizara ya elimu na mafunzo ya ufundi, Mheshimiwa Mkosamali (Mbunge), amewalaumu viongozi mbalimbali wakiwemo wabunge wa CCM kuwa, baada ya kusomeshwa bure na serikali ya Mwalimu Nyerere, wao
wamegeuka, wameanzisha matabaka, wanapeleka watoto wao shule binafsi maarufu kama 'English Medium', wanawaanzishia watoto wa walalahoi shule za kata zisizo na vitabu, walimu, maabara na madawati.

Kwa uzembe wao wamesababisha watoto wafeli na baadhi yao wanakuwa vibaka na machangudoa. Amedai shule binafsi zinamchukia sana Dr Ndalichako maana amezuia mitihani isivuje,"walizoea kuiba mitihani hawa,sasa Ndalichako kawabana,wanafeli vibaya, wanamtaka aje mwingine atakayekuwa tayari kuuza mitihani kwao". Amewaonya viongozi wa CCM kuwa siku zao zinahesabika."Ole wenu maana vijana mliowanyima elimu wanafahamu mnapoishi, si mnaishi Masaki, watawafuata hukohuko, hapo ndipo kutakapokuwepo kilio cha kusaga meno". Baadhi ya wabunge wamelaumu kauli hiyo ya Mkosamali na kuiita ya kichochezi.

Hivi wana JF;
1.Ninini hasa anachomaanisha Mkosamali? Je, ni kuwa yatawapata kama yaliyowapata mawaziri wa CCM wa Mtwara?
2.Je, viongozi wengi walionufaika na Elimu ya bure ya mwalimu, wanaishi Masaki na maeneo mengine mazuri?
3.Je, matokeo mabovu ya mitihani ya NECTA, yanastahili kubebeshwa viongozi wa Elimu na CCM?
4.Je, chuki ya vijana waliofeli ni kubwa kwa serikali kiasi cha kuwapa onyo viongozi wa CCM wanaoishi maeneo mazuri kama Masaki?
 
K

Kanuniya68

Senior Member
Joined
May 26, 2013
Messages
157
Likes
0
Points
0
Age
58
K

Kanuniya68

Senior Member
Joined May 26, 2013
157 0 0
taarifa**sio machali. Yule anaitwa mkosamali. Edit tittle pls.
 
Masakata

Masakata

JF-Expert Member
Joined
Jan 2, 2011
Messages
374
Likes
4
Points
33
Masakata

Masakata

JF-Expert Member
Joined Jan 2, 2011
374 4 33
Ni kweli,umechanganya mkuu,yule anaitwa Felix Mkosamali,Mbunge mdogo kuliko wote wa kuchaguliwa(kama sio mdogo kuliko wabunge wote,i stand to be corrected)toka chama cha NCCR,jimbo la Muhambwe,mkoani Kigoma na ni mwanasheria kitaaluma.
 
S

sangu mnene

Member
Joined
Sep 5, 2012
Messages
92
Likes
2
Points
15
S

sangu mnene

Member
Joined Sep 5, 2012
92 2 15
asante sana kwa taarifa mkuu,nimerekebisha,asante sana
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
16,679
Likes
3,241
Points
280
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
16,679 3,241 280
waambie wachungulie MTWARA
 
A

Analytical

Senior Member
Joined
Mar 7, 2011
Messages
149
Likes
1
Points
0
A

Analytical

Senior Member
Joined Mar 7, 2011
149 1 0
Ni kweli,umechanganya mkuu,yule anaitwa Felix Mkosamali,Mbunge mdogo kuliko wote wa kuchaguliwa(kama sio mdogo kuliko wabunge wote,i stand to be corrected)toka chama cha NCCR,jimbo la Muhambwe,mkoani Kigoma na ni mwanasheria kitaaluma.
A point of correction. Mbunge mdogo kuliko wote ni Nassari, aliyezaliwa mwaka 1986, wakati Mkosamali amezaliwa mwaka 1984
 
bily

bily

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2012
Messages
8,054
Likes
4,147
Points
280
bily

bily

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2012
8,054 4,147 280
mkuu MKOSAMALI AMESEMA UKWELI MTUPU KWANI NANI AJUI KUA WANAKAA MASAKI NA MIKOCHENI B.WATAFUATWA HUKO HUKO.
 
T

tenende

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2012
Messages
6,559
Likes
10
Points
135
T

tenende

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2012
6,559 10 135
Unajua hata kitendo cha kulaumu vyama vinavyoendesha maandamano miaka hii, siku zijazo kutaisha.. Wananchi wataandamana bila vibali kupinga unyama huu.
 
N

Naghenjwa

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2013
Messages
724
Likes
3
Points
0
N

Naghenjwa

JF-Expert Member
Joined May 10, 2013
724 3 0
mkuu MKOSAMALI AMESEMA UKWELI MTUPU KWANI NANI AJUI KUA WANAKAA MASAKI NA MIKOCHENI B.WATAFUATWA HUKO HUKO.
Ni kweli mkuu hata comrade mtikila alishayasema hayo maranyingi tu.
 
K

kinauche

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
7,684
Likes
850
Points
280
Age
68
K

kinauche

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
7,684 850 280
Muda. Is mrefu watakiona alichokisema Mkosamali. This is a plain truth. Hili jeshi kitoka shule za kata ni kubwa sana. Tena jeshi ambalo ni half-baked. Whatever hao watu wa kada ya juu wana-enjoy wajue ni veey short lived. Wanajidanganya na mipasho na taarab za Komba ambaye hajui ni kwa nini yuko bungeni zaidi ya kulala.

Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
 

Forum statistics

Threads 1,272,942
Members 490,211
Posts 30,465,304