Mabweni ya wasichana kuchomwa moto... ???


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
Ilianzia Shauritanga... sasa naona kuna kitu kinazidi;

a. Majuzi mabweni yameungua huko Kagera
b. Mwaka huu mabweni yameungua Shule ya Wasichana huko Kilimanjaro
c. Wiki hii mabweni ya wasichana yameungua Bigwa
d. Leo mabweni yameungua huko Mlingano..
e. Na pia kuungua kwa mabweni ya wanafunsi Junior Seminary Morogoro mwaka huu huu..

Hivi kwanini mabweni ya wanafunzi yana mikosi hivyo?
 
Kevo

Kevo

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2008
Messages
1,333
Likes
19
Points
0
Kevo

Kevo

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2008
1,333 19 0
1.Wanapasi sana na hizi pasi zinaishilia kuleta matatizo.
2.Shoti za umeme pale ambapo msichana anajifanya fundi then resulting to a catastrophe.
3.Mishumaa pale ambapo usongo unapozidi.
4.Wivu - This a personal experience from a friend ambaye alikuwa anasoma Marangu Secondary wakati shule hii mabweni manne ya Wasichana yaliteketea moto na msichana mmoja, Brenda Kisamo ( May Her Soul Rest In Peace) aliteketea moto ambapo niliambiwa ni wavulana wa kijijini walikuwa wanaonea wivu boys wa Marangu Secondary hivyo kuteketeza moto ili kuwakomoa.
5.Kukomoa uongozi wa shule pale ambapo unazidi kuwa wanoko.na wafuatiliaji sana.
6.Hofu ya mitihani ikiwa kama njia moja wapo ya kukwepa mitihani.
 
D

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
2,941
Likes
286
Points
180
D

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
2,941 286 180
..uhalifu umezidi na kuachwa ukienda huru!
 
Kite Munganga

Kite Munganga

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2006
Messages
1,366
Likes
148
Points
160
Kite Munganga

Kite Munganga

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2006
1,366 148 160
Mhhhh!!! sio .......V/S......? lakini la kuvunda lina mvundo!!!
 
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
7,011
Likes
38
Points
145
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
7,011 38 145
Ilianzia Shauritanga... sasa naona kuna kitu kinazidi;

a. Majuzi mabweni yameungua huko Kagera
b. Mwaka huu mabweni yameungua Shule ya Wasichana huko Kilimanjaro
c. Wiki hii mabweni ya wasichana yameungua Bigwa
d. Leo mabweni yameungua huko Mlingano..
e. Na pia kuungua kwa mabweni ya wanafunsi Junior Seminary Morogoro mwaka huu huu..

Hivi kwanini mabweni ya wanafunzi yana mikosi hivyo?
Tena ya wanafunzi wasichana tu?
 
deny_all

deny_all

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2008
Messages
429
Likes
11
Points
35
deny_all

deny_all

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2008
429 11 35
Tena ya wanafunzi wasichana tu?
Tatizo letu kwenye mambo mengi hatuendi kwenye chanzo ila tunatibu dalili. Kwenye matukio mengi ya aina hii zitaundwa kamati lakini sidhani kama uchunguzi wao unakuwa makini na hatua zinazopaswa kuchukuliwa.
 
Kevo

Kevo

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2008
Messages
1,333
Likes
19
Points
0
Kevo

Kevo

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2008
1,333 19 0
Tatizo letu kwenye mambo mengi hatuendi kwenye chanzo ila tunatibu dalili. Kwenye matukio mengi ya aina hii zitaundwa kamati lakini sidhani kama uchunguzi wao unakuwa makini na hatua zinazopaswa kuchukuliwa.
Hapo nitakubaliana nawe maana from what I have posted above as possible causes za hizi fires jiyo shule ya Marangu Secondary iliundiwa Kamati and nothing fruitful came out of it.
Their scapegoat ilikuwa shoti ya umeme which was doubted by the students and even the school administration!
 
deny_all

deny_all

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2008
Messages
429
Likes
11
Points
35
deny_all

deny_all

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2008
429 11 35
Hapo nitakubaliana nawe maana from what I have posted above as possible causes za hizi fires jiyo shule ya Marangu Secondary iliundiwa Kamati and nothing fruitful came out of it.
Their scapegoat ilikuwa shoti ya umeme which was doubted by the students and even the school administration!
True, sasa kama ni shoti ya umeme vile vile unaweza kuwa na sababu may be earthing sio nzuri, au waya zilitumika kufanya wiring sio za standard inayokubaliba au zimechoka etc ....Namaanisha lazima kuna chanzo na sababu kwa sababu kuna chanzo lazima kuna solution yake.

The same issue kama hiyo ilijirudia kwenye issue ya maghorofa Dar es Salaam, Lowassa alikuja moto kuunda kamati na mambo kedekede wakati wa ajali ya Chang'ombe lakini ni juzi juzi tu hapa ajali nyingine imetokea hapo maeneo ya kisutu....sasa hapo unajiuliza progress ipo wapi tunaishia kupiga marktime tu kwenye mambo yale yale day in day out.
 

Forum statistics

Threads 1,235,535
Members 474,641
Posts 29,225,895