• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Mabunge ya Msekwa, Sitta na Makinda yaliwawajibisha mawaziri Bunge la Ndugai linawajibisha wabunge haya ni maendeleo makubwa

J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2014
Messages
28,108
Points
2,000
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined May 27, 2014
28,108 2,000
Tulishuhudia katika bunge lililoongozwa na mh Msekwa mawaziri Prof Mbilinyi Dr Ngasongwa na Dr Kitine wakijiuzulu kwa shinikizo la bunge.

Tukawashuhudia tena akina Karamagi, Dr Msabaha nk wakijiuzulu kwa shinikizo la bunge awamu ya mzee Sitta.

Kadhalika alipoingia mama Makinda kitini pa Spika ndio tulishuhudia bunge likishinikiza kutumbuliwa kwa rundo la mawaziri kwa mpigo kwenye kamati ya operesheni tokomeza wakiwemo Dr Nchimbi, Dr Mathayo na wengine waliofikia watano au sita.

Katika awamu ya sasa ya Spika Ndugai hakuna waziri amewahi kuguswa utumbuaji unafanyika serikalini direct bila kusubiri shinikizo la taasisi yoyote.
Ila jambo jema ni kuwa sasa wabunge wanashughulikiana wenyewe ili kuimarisha taasisi yao. Tumeyaona ya Nassari, Tundu Lisu na hata yule Rais wa bunge la Afrika mh Masele

Haya ni maendeleo makubwa kwa bunge kama taasisi.

Niishie hapo
Maendeleo hayana vyama!
 
Abby The Rider

Abby The Rider

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2018
Messages
322
Points
500
Abby The Rider

Abby The Rider

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2018
322 500
Umetumwa na Mabeberu, huu uharo sio type yako
 
Mlima simba

Mlima simba

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2017
Messages
2,194
Points
2,000
Mlima simba

Mlima simba

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2017
2,194 2,000
Unatafuta ugomvi na Sabufa.
 
T

Tate Mkuu

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2019
Messages
2,858
Points
2,000
T

Tate Mkuu

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2019
2,858 2,000
Mbona tulishaambiwa kitambo! Katika awamu hii, Mhimili mmoja umejichimbia chini zaidi kuliko ile mingine miwili iliyobakia! Kwa sasa ni mwendo tu wa kupigwa nje na ndani.
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
33,825
Points
2,000
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
33,825 2,000
Sio wabunge tuu, Bali hili bunge la Ndugai limeshughulikia mpaka walio nje ya Bunge wameipata.
CAG ameitwa kwa mwendo wa fanfan bungeni na kidogo angechelewa angechotwa kwa pingu na suruali kupigwa Tanganyika jeki.
Wengine wa nje ya bunge ni ndugu yangu Pascal Mayalla ambaye aliwekwa kati sio mchezo. Habari chini ya kapeti ni kuwa "kaka" Wakudadavuwa alitupia maneno ya faraja kumpunguzia machungu alipotoka msambweni.
Tunamshukuru "kaka" Wakudada kwa huduma hiyo kwa msukuma wetu JF
 
monopoly inc

monopoly inc

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2016
Messages
2,445
Points
2,000
monopoly inc

monopoly inc

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2016
2,445 2,000
Hamna kitu kinauma kama Kumuona David Molinga anacheza Yanga wakati hata kupiga dana dana hawezi
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
39,300
Points
2,000
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
39,300 2,000
Bunge la Msweka, Sitta na Makinda, hicho kipindi achana nacho kabisa...


Cc: mahondaw
 
monopoly inc

monopoly inc

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2016
Messages
2,445
Points
2,000
monopoly inc

monopoly inc

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2016
2,445 2,000
Hayo mabunge yailkua hot sana... Uchoki kuyasikilza wala kuyaangali...

Wabunge kinga zao zilikua zinaheshimika wanajadili mambo kwa uwazi bila vitisho... Mawaziri tumbo joto...


Cc: mahondaw
Bunge la sasa unalisikilizia wapi mkuu
 
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

Platinum Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
34,468
Points
2,000
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

Platinum Member
Joined Sep 22, 2008
34,468 2,000
Haya ni maendeleo makubwa kwa bunge kama taasisi.
Maendeleo hayana vyama!
Mkuu Yohana Mbatizaji, John the Baptist, kwanza naunga mkono hoja, haya ni maendeleo makubwa.
Pili ni kweli maendeleo hayana vyama.
P
 
C

Chige

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2008
Messages
9,243
Points
2,000
C

Chige

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2008
9,243 2,000
Na hilo halishangazi kwa sababu, mabunge yaliyopita, hususani Bunge la Awamu ya 4 ililiachwa litekeleze wajibu wake!!

Kila ilipokuwa inaletwa Ripoti ya CAG, wabunge walikuwa wanaichambua kwa uhuru mkubwa, na pale penye matatizo, wabunge walikuwa wanaiwajibisha serikali!!

Kinyume chake, hivi sasa hata kuandaa Ripoti ya CAG kwenyewe ni kupoteza pesa tu!!! Ripoti serious kama ya CAG imebaki kufanyiwa mzaha tu huko bungeni!!
 
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2014
Messages
28,108
Points
2,000
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined May 27, 2014
28,108 2,000
Na hilo halishangazi kwa sababu, mabunge yaliyopita, hususani Bunge la Awamu ya 4 ililiachwa litekeleze wajibu wake!!

Kila ilipokuwa inaletwa Ripoti ya CAG, wabunge walikuwa wanaichambua kwa uhuru mkubwa, na pale penye matatizo, wabunge walikuwa wanaiwajibisha serikali!!

Kinyume chake, hivi sasa hata kuandaa Ripoti ya CAG kwenyewe ni kupoteza pesa tu!!! Ripoti serious kama ya CAG imebaki kufanyiwa mzaha tu huko bungeni!!
Serikali inayojitambua haiwezi kusubiri kuwajibishwa na bunge!
 
C

Chige

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2008
Messages
9,243
Points
2,000
C

Chige

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2008
9,243 2,000
Serikali inayojitambua haiwezi kusubiri kuwajibishwa na bunge!
Sio kusubiri iwajibishwe na bunge bali bunge kutekeleza wajibu wake!!! Hapo kabla Bunge lilikuwa linachambua ripoti mbalimbali kwa mapana na marefu na hivyo kuna madhaifu ya kutisha!

Kinyume chake, hivi sasa hicho kitu hakipo! Kwa maana nyingine, Bunge linashindwa kutekeleza wajibu wake na wala sio kwamba Ripoti za CAG hazioneshi uozo sehemu mbalimbali!

Na ni kutokana na ukweli huo ndio maana sio tu kupitia Bunge bali hata kupitia Magu mwenyewe, hakuna mmoja wao aliyewahi kumwajibisha waziri yeyote kwa mambo yanayoashiria ufisadi ama ubadhirifu unaotajwa na CAG! Kama yupo nikumbushe!
 
L

Landson Tz

Senior Member
Joined
May 8, 2011
Messages
191
Points
250
L

Landson Tz

Senior Member
Joined May 8, 2011
191 250
Naunga mkono hoja. Bunge hili ni awamu ya mgogo hasira ni kwa wabunge wa upinzani. Ugomvi ni ndani kwa ndani ya nje hayawahusu
 
B

BUBERWA D.

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2011
Messages
1,794
Points
2,000
B

BUBERWA D.

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2011
1,794 2,000
Tulishuhudia katika bunge lililoongozwa na mh Msekwa mawaziri Prof Mbilinyi Dr Ngasongwa na Dr Kitine wakijiuzulu kwa shinikizo la bunge.

Tukawashuhudia tena akina Karamagi, Dr Msabaha nk wakijiuzulu kwa shinikizo la bunge awamu ya mzee Sitta.

Kadhalika alipoingia mama Makinda kitini pa Spika ndio tulishuhudia bunge likishinikiza kutumbuliwa kwa rundo la mawaziri kwa mpigo kwenye kamati ya operesheni tokomeza wakiwemo Dr Nchimbi, Dr Mathayo na wengine waliofikia watano au sita.

Katika awamu ya sasa ya Spika Ndugai hakuna waziri amewahi kuguswa utumbuaji unafanyika serikalini direct bila kusubiri shinikizo la taasisi yoyote.
Ila jambo jema ni kuwa sasa wabunge wanashughulikiana wenyewe ili kuimarisha taasisi yao. Tumeyaona ya Nassari, Tundu Lisu na hata yule Rais wa bunge la Afrika mh Masele

Haya ni maendeleo makubwa kwa bunge kama taasisi.

Niishie hapo
Maendeleo hayana vyama!
Hii ni topic pana sana. Ni topic ukiiandikia thesis inaweza kukupatia PhD. Ila inahitaji utafiti mpana sana katika swala la "legislature and legislative processes" watu wa political science wanajua.

Inabidi vilevile kutafiti utendaji wa serikali hizo pindi mawazili hao wakiwajibishwa na bunge, pia mienendo ya wabunge wa mabunge yale pindi mabunge yale yakiwajibisha mawazili.

Nadhani walioshule, hii wakiitengeneza vizuri inaweza kuwasaidia kutafiti na kuandika thesis zao.
 
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2014
Messages
28,108
Points
2,000
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined May 27, 2014
28,108 2,000
Hii ni topic pana sana. Ni topic ukiiandikia thesis inaweza kukupatia PhD. Ila inahitaji utafiti mpana sana katika swala la "legistlature and legislation processes" watu wa political science wanajua.

Inabidi vilevile kutafiti utendaji wa serikali hizo pindi mawazili hao wakiwajibishwa na bunge, pia mienendo ya wabunge wa mabunge yale pindi mabunge yale yakiwajibisha mawazili.

Nadhani walioshule, hii wakiitengeneza vizuri inaweza kuwasaidia kutafiti na kuandika thesis zao.
Ahsante mkuu!
 

Forum statistics

Threads 1,406,715
Members 532,424
Posts 34,524,589
Top