Mabibo, Dar es Salaam: Zaidi ya nyumba 200 zabomolewa zilizochini ya umeme mkubwa jijini DSM


miss zomboko

miss zomboko

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2014
Messages
1,514
Likes
2,590
Points
280
miss zomboko

miss zomboko

JF-Expert Member
Joined May 18, 2014
1,514 2,590 280
Zaidi ya nyumba miambili zimebomolewa zilizopo karibu na umeme mkubwa wa TANESCO katika eneo la Mabibo hadi bonde la Msimbazi na kuziacha familia bila ya makazi hali iiliyosababisha vitendo vya wizi na uharibifu wa mali zikiwemo Samani,Magodoro pamoja na vifaa mbalimbali

ITV imefika katika tukio hilo la bomoabomoa na kukuta watu wakiangaika kuokoa baadhi ya mali huku wengine wakiwa na nyuso za kukata tamaa baada ya mali zao kufunikwa matofali, wengine wakilalamikia vitendo vya wizi unaofanywa na baadhi ya vijana katika eneo hilo.

Wakati hao wakilalamikia upotevu wa mali zao ITV imeshuhudia baadhi ya wananchi wakiangaika kubomoa wenyewe nyumba zao kwa lengo la kuokoa mabati na vifaa vingine vya ujenzi, huku wengine wakihamisha vitanda, magodoro ambapo wakizungumza na waandishi wa habari wamesema licha ya kuwekewa alama ya x kwenye hizo nyumba lakini kesi ili kuwa mahakamani hivyo wangepewa taarifa ili waweze kuondoa mali zao.

ITV imemtafuta msemaji wa shirika la umeme nchini ili kuzungumzia swala hilo ambapo ametoa taarifa kuwa yuko katika kikao, ambapo kumbukumbu zinaonyesha kuwa nyumba hizo ziliwekwa alama ya x muda mrefu na wakazi hao walitakiwa kubomoa nyumba wenyewe na kuondoka katika maeneo hayo hatarishi yanaliyo chini ya umeme mkubwa wa TANESCO ambayo kwa mujibu wa sheria yanamilikiwa na shirika la umeme nchini TANESCO, jambo ambalo walipinga na kuamua kwenda mahakamani.


umeme-17-jpg.631792

ITV
 
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2014
Messages
30,989
Likes
17,865
Points
280
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2014
30,989 17,865 280
Bomoa time hii

Ova
 
Beira Boy

Beira Boy

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2016
Messages
13,957
Likes
13,904
Points
280
Age
21
Beira Boy

Beira Boy

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2016
13,957 13,904 280
Aisee huyu ngosha huyu kuna siku yake
 
Kipapatiro

Kipapatiro

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2017
Messages
911
Likes
1,105
Points
180
Kipapatiro

Kipapatiro

JF-Expert Member
Joined May 18, 2017
911 1,105 180
Zaidi ya nyumba miambili zimebomolewa zilizopo karibu na umeme mkubwa wa TANESCO katika eneo la Mabibo hadi bonde la Msimbazi na kuziacha familia bila ya makazi hali iiliyosababisha vitendo vya wizi na uharibifu wa mali zikiwemo Samani,Magodoro pamoja na vifaa mbalimbali

ITV imefika katika tukio hilo la bomoabomoa na kukuta watu wakiangaika kuokoa baadhi ya mali huku wengine wakiwa na nyuso za kukata tamaa baada ya mali zao kufunikwa matofali, wengine wakilalamikia vitendo vya wizi unaofanywa na baadhi ya vijana katika eneo hilo.

Wakati hao wakilalamikia upotevu wa mali zao ITV imeshuhudia baadhi ya wananchi wakiangaika kubomoa wenyewe nyumba zao kwa lengo la kuokoa mabati na vifaa vingine vya ujenzi, huku wengine wakihamisha vitanda, magodoro ambapo wakizungumza na waandishi wa habari wamesema licha ya kuwekewa alama ya x kwenye hizo nyumba lakini kesi ili kuwa mahakamani hivyo wangepewa taarifa ili waweze kuondoa mali zao.

ITV imemtafuta msemaji wa shirika la umeme nchini ili kuzungumzia swala hilo ambapo ametoa taarifa kuwa yuko katika kikao, ambapo kumbukumbu zinaonyesha kuwa nyumba hizo ziliwekwa alama ya x muda mrefu na wakazi hao walitakiwa kubomoa nyumba wenyewe na kuondoka katika maeneo hayo hatarishi yanaliyo chini ya umeme mkubwa wa TANESCO ambayo kwa mujibu wa sheria yanamilikiwa na shirika la umeme nchini TANESCO, jambo ambalo walipinga na kuamua kwenda mahakamani.


View attachment 631792
ITV
Nguzo zimewakuta wananchi. Je, watalipwa??
 
Bonde la Baraka

Bonde la Baraka

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2016
Messages
2,480
Likes
3,096
Points
280
Bonde la Baraka

Bonde la Baraka

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2016
2,480 3,096 280
Walijenga kabla au baada ya umeme mkubwa kupitishwa?
Why ubomoaji ufanyike wakati huu na si huko nyuma?
Kiongozi wa uharibifu kaingia. Simaanishi watu waachwe wavunje sheria ila twapaswa kujiuliza kwanini huu uharibifu ufanyike kipind hk kwa scale kubwa zaidi?
 
Root

Root

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2012
Messages
28,429
Likes
15,465
Points
280
Root

Root

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2012
28,429 15,465 280
Hapo wameonewa huruma walitakiwa tolewa zamani sana
Maana ingetokea ule waya ukashuka chini mmmmmh
 
Umslopagazi

Umslopagazi

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2013
Messages
1,207
Likes
279
Points
180
Umslopagazi

Umslopagazi

JF-Expert Member
Joined May 16, 2013
1,207 279 180
Hivi hawa Wananchi wanatoa wapi ujasiri wa kujenga Nyumba chini ya line ya Umeme wa zaidi ya 33KV???
Halafu kuna majitu yanalaumu serikali hii!! Laiti wangejua hatari yake! Duh!
 
kenstar

kenstar

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2015
Messages
2,304
Likes
1,398
Points
280
kenstar

kenstar

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2015
2,304 1,398 280
Naona wanahasira kweli hapo jengo Lao halijabomolewa likishabomolewa wataziamisha hasira zao kubomolea
 
Umslopagazi

Umslopagazi

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2013
Messages
1,207
Likes
279
Points
180
Umslopagazi

Umslopagazi

JF-Expert Member
Joined May 16, 2013
1,207 279 180
Wajinga ni Wale waliyowapa ruhusa kujenga hapo

Ova
Hakuna aliyewapa ruhusa wewe!! Mi nakwambia nimekaa mabibo zaidi ya miaka 25 iliyopita, walikuja wenyewe tu, na pale palikuwa jalala kubwa tu, wakajimegea maeneo kimya kimya basi! Ila wenyeji tulikuwa tunawacheka tu
 
Tajirimsomi

Tajirimsomi

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2017
Messages
4,635
Likes
4,750
Points
280
Age
48
Tajirimsomi

Tajirimsomi

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2017
4,635 4,750 280
Ao wananchi ndo wamezikuta nguzo hawana wa kumlaumu
 

Forum statistics

Threads 1,238,675
Members 476,083
Posts 29,326,218