Mabere Marando awania Uspika kupitia CHADEMA


Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
5,702
Likes
108
Points
160
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
5,702 108 160
Yule Mwanasiasa machachari wa mageuzi Mpiganaji Mabere Nyaucho Marando, amechukua form ya kugombea Uspika wa Bunge la Jamuhuri ya Muungano kupitia CHADEMA.

Pamoja na yeye kuna vijana wengine kama watatu waliojitokeza kupitia CHADEMA. (Source: ITV News Bulletin)

Kama muujiza ukitokea na Marando akawa Spika wa Bunge, basi Katiba Mpya iko mbioni kupatikana kabla ya Uchaguzi Mkuu wa Mwaka 2015. Pia itakuwa ni pigo kubwa kwa Mafisadi wote.
 
M

Mtu Mmoja

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2010
Messages
596
Likes
4
Points
0
M

Mtu Mmoja

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2010
596 4 0
CCM hawawezi kufanya kosa kama hilo
 
Lenana

Lenana

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2010
Messages
422
Likes
35
Points
45
Lenana

Lenana

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2010
422 35 45
Yule Mwanasiasa machachari wa mageuzi Mpiganaji Mabere Nyaucho Marando, amechukua form ya kugombea Uspika wa Bunge la Jamuhuri ya Muungano kupitia CHADEMA.

Pamoja na yeye kuna vijana wengine kama watatu waliojitokeza kupitia CHADEMA. (Source: ITV News Bulletin)

Kama muujiza ukitokea na Marando akawa Spika wa Bunge, basi Katiba Mpya iko mbioni kupatikana kabla ya Uchaguzi Mkuu wa Mwaka 2015. Pia itakuwa ni pigo kubwa kwa Mafisadi wote.
habari njema hii!:smile-big:
 
Big Lady

Big Lady

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2009
Messages
548
Likes
3
Points
35
Big Lady

Big Lady

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2009
548 3 35
Niliwahi kusikia Mbowe akisema Dr. Slaa akikosa Urais basi atagombea Uspika. Au mipango imebadilika?

Pia Dr. Slaa amesikika akiwaambia wananchi kuwa atawatumikia akiwa Katibu Mkuu CHADEMA.

Imekaaje hii?
 
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
5,702
Likes
108
Points
160
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
5,702 108 160
CCM hawawezi kufanya kosa kama hilo
Mtu Mmoja, CCM mpaka sasa tayari wana candiadtes 12 tofauti na miaka yote. Ushindani Mkubwa unaonekana utakuwa kati ya majina makubwa kama: Samuel Sitta; Andrew Chenge. Anna Abdalah na Anna Makinda.

Kama ushindani ukiwa mkubwa na ukaweka makundi ambayo hayavunjika, kuna hatari ya kupiga kura za chuki na kuupa upinzani ushindi.

Hata hivyo hili linaweza kutegemea na upinzani kama utakubaliana kutoa candidate moja.

Kama nilivyosema, kama muujiza huu utawezekana, then Tanzania yenye neema, ile ya Asali na Maziwa inaweza kuzaliwa!
 
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
5,702
Likes
108
Points
160
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
5,702 108 160
Niliwahi kusikia Mbowe akisema Dr. Slaa akikosa Urais basi atagombea Uspika. Au mipango imebadilika?

Pia Dr. Slaa amesikika akiwaambia wananchi kuwa atawatumikia akiwa Katibu Mkuu CHADEMA.

Imekaaje hii?
Kwa maoni yangu, Dr. Slaa ni vema ashughulike na kuimarisha chama. Asijaribu kugombea tena Uspika ambao nafasi ya kushinda ni finyu sana.

Kuna thread niliona mdau moja amesikia tetesi kuwa EL na RA na Felix Mrema wamechanga zaidi ya USD 1 Million ili zifanye kazi ya kumpigia kampeni Andrew Change.

Moja kati ya issue moto inadaiwa ni kumkinga Massawe wa TANROADS.
 
Deodat

Deodat

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2008
Messages
1,279
Likes
52
Points
145
Deodat

Deodat

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2008
1,279 52 145
Yule Mwanasiasa machachari wa mageuzi Mpiganaji Mabere Nyaucho Marando, amechukua form ya kugombea Uspika wa Bunge la Jamuhuri ya Muungano kupitia CHADEMA.

Pamoja na yeye kuna vijana wengine kama watatu waliojitokeza kupitia CHADEMA. (Source: ITV News Bulletin)

Kama muujiza ukitokea na Marando akawa Spika wa Bunge, basi Katiba Mpya iko mbioni kupatikana kabla ya Uchaguzi Mkuu wa Mwaka 2015. Pia itakuwa ni pigo kubwa kwa Mafisadi wote.
cha cha cha! Kaka usitoe siri, yaache hayo mavuvuzela ya kijani yajichanganye wampe marando uspika halafu ndio wapate bakora yao! Otherwise thank you for the good news!
 
M

Mtu Mmoja

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2010
Messages
596
Likes
4
Points
0
M

Mtu Mmoja

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2010
596 4 0
Mtu Mmoja, CCM mpaka sasa tayari wana candiadtes 12 tofauti na miaka yote. Ushindani Mkubwa unaonekana utakuwa kati ya majina makubwa kama: Samuel Sitta; Andrew Chenge. Anna Abdalah na Anna Makinda.

Kama ushindani ukiwa mkubwa na ukaweka makundi ambayo hayavunjika, kuna hatari ya kupiga kura za chuki na kuupa upinzani ushindi.

Hata hivyo hili linaweza kutegemea na upinzani kama utakubaliana kutoa candidate moja.

Kama nilivyosema, kama muujiza huu utawezekana, then Tanzania yenye neema, ile ya Asali na Maziwa inaweza kuzaliwa!
huko pia wanweza kuchakachua kivingine vingine, bongo hii mkuu!
 
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
5,702
Likes
108
Points
160
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
5,702 108 160
cha cha cha! Kaka usitoe siri, yaache hayo mavuvuzela ya kijani yajichanganye wampe marando uspika halafu ndio wapate bakora yao! Otherwise thank you for the good news!
Duh! Mkuu toka asubuhi nilikuwa sijacheka, thanks for making my day though a bit late.

Endelea kuomba makundi yawe so strong kisha zipigwe kura za chuki.
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,451
Likes
31,735
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,451 31,735 280
cha cha cha! Kaka usitoe siri, yaache hayo mavuvuzela ya kijani yajichanganye wampe marando uspika halafu ndio wapate bakora yao! Otherwise thank you for the good news!
hashwaaaa!! tuwakaushie kwanza wapate supraizzz
 
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
5,702
Likes
108
Points
160
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
5,702 108 160
huko pia wanweza kuchakachua kivingine vingine, bongo hii mkuu!
Hakuna kisichowezekani Tanzania. Only in Tanzania Uchakachuaji unaweza kufanyika na maisha yakasonga mbele kama kawaida kama vile hakuna kilichotokea.
 
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
5,702
Likes
108
Points
160
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
5,702 108 160
hashwaaaa!! tuwakaushie kwanza wapate supraizzz
Piga picha ifuatayo ya safu ya hoja Nzitto kwa maslahi ya taifa:

1. Spika - Marando - (Muunda Kamati)
2. Tindu Lissu - Hoja binafsi ya Katiba
3. Mwakyembe - Mwenyekiti wa Tume Maalumu ya Kuunda Katiba Mpya
4. Zitto Kabwe - Mjumbe wa Kamati
5. Halima Mdee - Mjumbe wa Kamati na Katibu wa Kamati
6. Anne Kilango - Mjumbe wa Kamati
7. Freeman Mbowe - Mjumbe wa Kamati
8. Hamadi Rashidi - Makamu Mwenyekiti wa Kamati
.
.
.

Hebu nimalizieni kamati hii ya watu 10 itakayoleta Tanzania Mpya . . . . Mmmh! Au naota tu?
 
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2010
Messages
12,556
Likes
2,368
Points
280
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2010
12,556 2,368 280
Kwa kuwa sisiemu wamekuwa wengi basi nawashauri wapinzani waungane na kumwacha mpiganaji mmoja ili ateiki advantage hiyo!
 
G

grandpa

Senior Member
Joined
Aug 24, 2008
Messages
185
Likes
1
Points
35
G

grandpa

Senior Member
Joined Aug 24, 2008
185 1 35
Piga picha ifuatayo ya safu ya hoja Nzitto kwa maslahi ya taifa:

1. Spika - Marando - (Muunda Kamati)
2. Tindu Lissu - Hoja binafsi ya Katiba
3. Mwakyembe - Mwenyekiti wa Tume Maalumu ya Kuunda Katiba Mpya
4. Zitto Kabwe - Mjumbe wa Kamati
5. Halima Mdee - Mjumbe wa Kamati na Katibu wa Kamati
6. Anne Kilango - Mjumbe wa Kamati
7. Freeman Mbowe - Mjumbe wa Kamati
8. Hamadi Rashidi - Makamu Mwenyekiti wa Kamati
.
.
.

Hebu nimalizieni kamati hii ya watu 10 itakayoleta Tanzania Mpya . . . . Mmmh! Au naota tu?
Unaota
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,451
Likes
31,735
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,451 31,735 280
Piga picha ifuatayo ya safu ya hoja Nzitto kwa maslahi ya taifa:

1. Spika - Marando - (Muunda Kamati)
2. Tindu Lissu - Hoja binafsi ya Katiba
3. Mwakyembe - Mwenyekiti wa Tume Maalumu ya Kuunda Katiba Mpya
4. Zitto Kabwe - Mjumbe wa Kamati
5. Halima Mdee - Mjumbe wa Kamati na Katibu wa Kamati
6. Anne Kilango - Mjumbe wa Kamati
7. Freeman Mbowe - Mjumbe wa Kamati
8. Hamadi Rashidi - Makamu Mwenyekiti wa Kamati
.
.
.

Hebu nimalizieni kamati hii ya watu 10 itakayoleta Tanzania Mpya . . . . Mmmh! Au naota tu?
hapa bunge linweza hata kuvunjika ....si mchezo
 
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2010
Messages
14,788
Likes
23,193
Points
280
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2010
14,788 23,193 280
It is possible bunge lina viti kama 323 hivi hadi sasa wapinzani wana kura(viti) kama 100 bado kama 50, mavuvuzela yakijichanganya kama yalivyoanza kuzomeana kwenye vyombo vya habari yanagawa kura zao kwa chuki wakitahamaki tayari kumekucha.
 
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2010
Messages
14,788
Likes
23,193
Points
280
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2010
14,788 23,193 280
Piga picha ifuatayo ya safu ya hoja Nzitto kwa maslahi ya taifa:

1. Spika - Marando - (Muunda Kamati)
2. Tindu Lissu - Hoja binafsi ya Katiba
3. Mwakyembe - Mwenyekiti wa Tume Maalumu ya Kuunda Katiba Mpya
4. Zitto Kabwe - Mjumbe wa Kamati
5. Halima Mdee - Mjumbe wa Kamati na Katibu wa Kamati
6. Anne Kilango - Mjumbe wa Kamati
7. Freeman Mbowe - Mjumbe wa Kamati
8. Hamadi Rashidi - Makamu Mwenyekiti wa Kamati
.
.
.

Hebu nimalizieni kamati hii ya watu 10 itakayoleta Tanzania Mpya . . . . Mmmh! Au naota tu?
Kama ni hivi baada tu ya wiki rais anavunja bunge.
 
M

Mtu Mmoja

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2010
Messages
596
Likes
4
Points
0
M

Mtu Mmoja

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2010
596 4 0
Piga picha ifuatayo ya safu ya hoja Nzitto kwa maslahi ya taifa:

1. Spika - Marando - (Muunda Kamati)
2. Tindu Lissu - Hoja binafsi ya Katiba
3. Mwakyembe - Mwenyekiti wa Tume Maalumu ya Kuunda Katiba Mpya
4. Zitto Kabwe - Mjumbe wa Kamati
5. Halima Mdee - Mjumbe wa Kamati na Katibu wa Kamati
6. Anne Kilango - Mjumbe wa Kamati
7. Freeman Mbowe - Mjumbe wa Kamati
8. Hamadi Rashidi - Makamu Mwenyekiti wa Kamati
.
.
.

Hebu nimalizieni kamati hii ya watu 10 itakayoleta Tanzania Mpya . . . . Mmmh! Au naota tu?
this is too much for you mzee, siamini kama na wewe huwa unajilisha upepo kiasi hiki!!
 
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
5,702
Likes
108
Points
160
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
5,702 108 160
It is possible bunge lina viti kama 323 hivi hadi sasa wapinzani wana kura(viti) kama 100 bado kama 50, mavuvuzela yakijichanganya kama yalivyoanza kuzomeana kwenye vyombo vya habari yanagawa kura zao kwa chuki wakitahamaki tayari kumekucha.
Katika extreme possibilities hili linawezekana ili mradi tu watu wanaangalia maslahi ya nch na si ya chama.

Wakati wa Uchaguzi niliona katika Luninga wapiga kura wa Mwananyamala wanaandamani kuwa waliyemchagua kura zake zimechakachuliwa. Cha ajabu ni kuwa mgombea waliyekuwa wanampigania ni wa CHADEMA na waliokuwa wanaandamani ni wana CCM, CHADEMA na CUF.

Katika extreme possibilities inawezekana Spika akatoka upinzani hasa kwa hoja uliyoitoa.
 
K

Keil

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2007
Messages
2,214
Likes
7
Points
135
K

Keil

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2007
2,214 7 135
Mtu Mmoja, CCM mpaka sasa tayari wana candiadtes 12 tofauti na miaka yote. Ushindani Mkubwa unaonekana utakuwa kati ya majina makubwa kama: Samuel Sitta; Andrew Chenge. Anna Abdalah na Anna Makinda.

Kama ushindani ukiwa mkubwa na ukaweka makundi ambayo hayavunjika, kuna hatari ya kupiga kura za chuki na kuupa upinzani ushindi.

Hata hivyo hili linaweza kutegemea na upinzani kama utakubaliana kutoa candidate moja.

Kama nilivyosema, kama muujiza huu utawezekana, then Tanzania yenye neema, ile ya Asali na Maziwa inaweza kuzaliwa!
Mkuu Superman,

Ninakubaliana na analysis ya kwako, hapa cha kuomba ni kimoja mipasuko iendelee ndani ya chama ili kuiweka CC kwenye wakati mgumu zaidi. Tatizo la wabunge wengi wa CCM ni wepesi kurubuniwa na mafisadi. Tone ya wabunge siku Lowassa anaachia ngazi ilikuwa kali sana, after few days wengi walishaanza kubadilisha misimamo yao. Lakini kwa misukosuko waliyoipata majimboni hawana uhakika kama 2015 watabahatika tena kurudi mjengoni nina imani watakuwa makini kwenye upigaji kura wao na salaam za wapiga kura za mwaka huu zitawafanya watumie akili kupiga kura.

Marando ana maswahiba wengi CCM na hata kwenye Bunge la Afrika Mashariki walimpa kura nyingi tu, lakini hicho hakiwezi kuwa kigezo, maana wakati huo alikuwa akigombea na watu wengine wa kambi ya upinzani. Kama anagombea na m-CCM mwenzao, ili wampe kura lazima wawe na uhakika kwamba huyo m-CCM ni mchafu au akichaguliwa kuwa Spika atawaharibia mbio zao za kurudi mjengoni ifikapo mwaka 2015.

Nilisikia pia Mh. Hamad Rashid nae alikuwa anafikiria kugombea, nadhani hapo ndipo panaweza kuwa na tatizo. Sina tatizo na wote wawili, lakini wangekaa na kukubaliana ili mmoja kati yao aungwe mkono na Kambi yote upinzani [minus Mrema wa TLP].
 

Forum statistics

Threads 1,239,121
Members 476,369
Posts 29,343,328