• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Mabaka, Mba na Fungus (Fangasi) sugu sehemu za siri: Dalili na Matibabu yake

jimmyfoxxgongo

jimmyfoxxgongo

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2013
Messages
5,273
Points
2,000
jimmyfoxxgongo

jimmyfoxxgongo

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2013
5,273 2,000
Wakuu amani ya bwana iwe juu yenu,

Leo narudi katika uzi huu kutoa shukrani za dhati kabisa kwenu wachangiaji wa uzi huu.

Nilikuwa nasumbuliwa na fungus kwa muda mrefu sana since niko primary school.

Nilikuwa natumia tubes na dawa za kumeza zilikuwa zinapona kwa muda zinarejea tena.

Sasa niliamua kusoma uzi huu mwanzo mwisho

Yaani neno kwa neno nikapata njia kadhaa na nilianza nazo.

Njia zilizonivutia ilikuwa ni matumizi wa vitunguu swaumu kwa kuvisaga kama natengeneza pilau vile halafu nachukua kijiko kimoja nakunywa.

Nyingine ilikuwa ni kupakaa ndimu eneo husika baada ya kuoga na kujikausha vizuri.

Sasa nikakutana na nyingine humu ndani ambayo unatumia septrin na mafuta ya kawaida ya mgando kwa mimi nilikuwa natumia baby care ile ndogo kabisa.

Nilichukua septrin 20 nikazisaga zikawa unga unga halaf nikachanganya na yale mafuta mpaka sasa bado naendelea nayo ila du matokeo yake ni makubwa sana kiufupi sina tena hao wadudu.
 
Tabash yamashta

Tabash yamashta

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2017
Messages
275
Points
250
Tabash yamashta

Tabash yamashta

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2017
275 250
Hapa unwelcome za kulaks seven zlizo hasirika kW ugonjwa huo je kama maradhi yameshambulia ndani aidha ndani ya mdomo hapo inakuaje??
 
tang'ana

tang'ana

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2015
Messages
8,447
Points
2,000
tang'ana

tang'ana

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2015
8,447 2,000
Habari.
natafuta tiba mbadala ya fangasi ukeni.
maana kwa mwaka naweza umwa zaidi ya mara 10..
nmepewa sindano za Cetriaxone kama week3 zilizopita na Metro ila zimerudi tena..

huwa zinaambatana na .U.T.I
nmeshawahi kutumia cipro, flucan g150/200
dox nmetumia pia..

sasa jamani kwa anaejua dokta wa tiba mbadala na garama zake anipe namba zake!
maana huwa inaathiri mzunguko wa siku zangu za hedhi...
mkuu..vipi ulipona hii kitu?
 
N

Nereylover2017

New Member
Joined
Apr 21, 2017
Messages
1
Points
45
N

Nereylover2017

New Member
Joined Apr 21, 2017
1 45
Habari zenu wakuu
  1. Mimi ni msichana mwenye miaka 20,week iliyopita jumatatu nilienda hindumandal nikapima UTI ,kwasababu nilikuwa nawashwa na nikikojoa naumia na kingne hata nikitembea naumia yaan ilikuwa kma nina vidonda vinauma yaan hasa usiku,nikapewa fluderm na gynozol vidonge vya kuweka chini,sasa baada ya kumeza dose nikaacha kuwashwa lakini nikawa bado naumia nikikojoa and vile vidonge vya kuweka chini vilikuwa vinaniumiza sana na baada ya dose vidonda vikawa vinazd,nikarud hosptal wakanipa dawa ya kukausha vidonge ambavyo ni vile antibiotic,lakini dose nmemaliza jana asubuhi sasa bado nikikojoa naumia mbna,yaan inaonekana kma bado ninakidonda au kuna kidonda kinaanza tena,nitumie dawa gani ndo nitaacha kuumia hvi ?wakuu naombeni mniisaidie
 
Kibajajitz

Kibajajitz

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2013
Messages
4,170
Points
2,000
Kibajajitz

Kibajajitz

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2013
4,170 2,000
Habari zenu wakuu
  1. Mimi ni msichana mwenye miaka 20,week iliyopita jumatatu nilienda hindumandal nikapima UTI ,kwasababu nilikuwa nawashwa na nikikojoa naumia na kingne hata nikitembea naumia yaan ilikuwa kma nina vidonda vinauma yaan hasa usiku,nikapewa fluderm na gynozol vidonge vya kuweka chini,sasa baada ya kumeza dose nikaacha kuwashwa lakini nikawa bado naumia nikikojoa and vile vidonge vya kuweka chini vilikuwa vinaniumiza sana na baada ya dose vidonda vikawa vinazd,nikarud hosptal wakanipa dawa ya kukausha vidonge ambavyo ni vile antibiotic,lakini dose nmemaliza jana asubuhi sasa bado nikikojoa naumia mbna,yaan inaonekana kma bado ninakidonda au kuna kidonda kinaanza tena,nitumie dawa gani ndo nitaacha kuumia hvi ?wakuu naombeni mniisaidie
Mara ya mwisho lini kusex???isije kuwa gono
 
brenda18

brenda18

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2013
Messages
5,620
Points
2,000
brenda18

brenda18

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2013
5,620 2,000
Tatizo lafangasi linamsumbua sana Mke Wa rafiki yangu nanimjamzito sijui kutakua na tatizo wadau
mmh mke wa rafiki yako wewe umejuaje
kuna dawa nzuri kwa ajili ya fungus kwa wanawake ila tu tatizo ni mjamzito ni contraindicated kwa wanawake wajawazito
 
ween

ween

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2016
Messages
416
Points
250
ween

ween

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2016
416 250
Wakuu. Habar naombeni msaada Dawa ya kubabuka sehem za siri kwa wanawake na wanaume na jinsi ya kuzuia tatizo hilo
 
ndakushima

ndakushima

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2015
Messages
216
Points
225
ndakushima

ndakushima

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2015
216 225
Bure dawa hii hapa asili Safi unga wa mdalasini pakaa SEHEMU husika nikuliko dawa yoyote ya fangus unayoijua wewe na hio hio kula viko vya Chai vikubwa 3 asabuhi na jioni kiwango vikombe vya Chai vitatu asali vitatu unga wa mdalasini
Sijaelewa unachemsha maji au unabugia unga wenyew bt am1sory
 
Bullycheka

Bullycheka

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2016
Messages
545
Points
500
Bullycheka

Bullycheka

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2016
545 500
Wamaasai kule arusha wanayo dawa ya mti fulani,ule utonvu wake ni tiba tosha ndani ya siku mbili umeshaanza kuona matokeo yake,kweli ni dawa nzuri sana. Ukifika arusha stand ya mabasi ya mkoani nenda mpk chin ya mti si mbali na hapo standi,ukifika hapo kuna maduka yapo karibu na idara ya maji kwa juu hivi,ulizia vibanda/maduka ya maasai wanauza dawa za miti shamba jieleze kwa hao maasai watakupatia dawa hiyo tena kwa bei nafuu sana kwa tiba nzuri tu.
 
Bullycheka

Bullycheka

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2016
Messages
545
Points
500
Bullycheka

Bullycheka

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2016
545 500
DAWA YA FANGASI

Wamaasai kule arusha wanayo dawa ya mti fulani,ule utonvu wake ni tiba tosha ndani ya siku mbili umeshaanza kuona matokeo yake,kweli ni dawa nzuri sana. Ukifika arusha stand ya mabasi ya mkoani nenda mpk chin ya mti si mbali na hapo standi,ukifika hapo kuna maduka yapo karibu na idara ya maji kwa juu hivi,ulizia vibanda/maduka ya maasai wanauza dawa za miti shamba jieleze kwa hao maasai watakupatia dawa hiyo tena kwa bei nafuu sana kwa tiba nzuri tu.
 
Bullycheka

Bullycheka

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2016
Messages
545
Points
500
Bullycheka

Bullycheka

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2016
545 500
Sasa ndugu hebu sema umewahi pata tiba wapi na wapi,ili,tujue unasaidiwa vipi
 
E

Ernest Nemes

New Member
Joined
Apr 7, 2015
Messages
3
Points
20
E

Ernest Nemes

New Member
Joined Apr 7, 2015
3 20
JF DOCTOR HABARI PAMOJA NA WADAU KWA UJUMLA... MIMI NASUMBULIWA NA VINYAMA NYAMA VIMEOTA SEHEMU YA SIRI KWENYE PACHUPACHU NA HAVIWASHI HATA KIDOGO JE, TATIZO/UGONJWA GANI HUU, NA TIBA YAKE JE?

TAFADHALI NAHITAJI MSAADA WENU WA HARAKA.
 
D

de nehe

Member
Joined
Jul 17, 2017
Messages
63
Points
95
D

de nehe

Member
Joined Jul 17, 2017
63 95
Wadau wa Jf naomba msaada kujua kiundani zaid yann knapelekea mtu KUPATA vijiupele kwenye korodani na akijikna anapata kijdonda
Natmain humu kuna watu wenye kujua sana mambo haya

Sent from my SM-J110H using JamiiForums mobile app
 
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2011
Messages
8,088
Points
2,000
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2011
8,088 2,000
Wadau wa Jf naomba msaada kujua kiundani zaid yann knapelekea mtu KUPATA vijiupele kwenye korodani na akijikna anapata kijdonda
Natmain humu kuna watu wenye kujua sana mambo haya

Sent from my SM-J110H using JamiiForums mobile app
Fungus, zinazosababishwa na kutofua nguo za ndani, kuvaa nguoza ndani ambazo hazjakauka vzuri au ambazo hazianikwi kwenye jua wengine wana tabia ya kaunika nguo za ndan chin ya godoro.

Fearing of the Lord is the beginning of wisdom
 
D

de nehe

Member
Joined
Jul 17, 2017
Messages
63
Points
95
D

de nehe

Member
Joined Jul 17, 2017
63 95
Fungus, zinazosababishwa na kutofua nguo za ndani, kuvaa nguoza ndani ambazo hazjakauka vzuri au ambazo hazianikwi kwenye jua wengine wana tabia ya kaunika nguo za ndan chin ya godoro.

Fearing of the Lord is the beginning of wisdom
Nimekuelewa mkuu
Na vp kwa wale wanakuwa na Mabaka mabaka mwilin mfano huchora duara kama shilling tatzo huwa n nn?

Sent from my SM-J110H using JamiiForums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,404,307
Members 531,564
Posts 34,450,197
Top