• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Maandamano hufanikiwa zaidi siku ya ijumaa kuanzia Alasiri

NGULI

NGULI

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2008
Messages
4,811
Points
1,225
NGULI

NGULI

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2008
4,811 1,225
Asalam Alekhum wana JF wote,

Nimekuwa nikijiuliza hasa kwa nchi za Misri, Iran, Tunisia etc kwa nini maandamano yanashika kasi sana siku za ijumaa baada ya Alasiri bila mafanikio ya uwelewa wa kina.

Ukiangalia maandamano yaliomng'oa Hosni Mubaraka yalishika kasi siku ya Ijumaa na huwa maandamano ya namna hii yanafanikiwa. Kidogo Iran walichemsha ila nauhakika wakirudia tena watamng'oa mtu.

Je ni kuwa Ijumaa ina baraka kuliko siku zote?
 
M

Marytina

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2011
Messages
7,074
Points
1,250
M

Marytina

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2011
7,074 1,250
tatizo la kuunganisha siasa na dini...
 
magnificent

magnificent

Senior Member
Joined
Jun 25, 2011
Messages
110
Points
0
magnificent

magnificent

Senior Member
Joined Jun 25, 2011
110 0
Asalam Alekhum wana JF wote,

Nimekuwa nikijiuliza hasa kwa nchi za Misri, Iran, Tunisia etc kwa nini maandamano yanashika kasi sana siku za ijumaa baada ya Alasiri bila mafanikio ya uwelewa wa kina.

Ukiangalia maandamano yaliomng'oa Hosni Mubaraka yalishika kasi siku ya Ijumaa na huwa maandamano ya namna hii yanafanikiwa. Kidogo Iran walichemsha ila nauhakika wakirudia tena watamng'oa mtu.

Je ni kuwa Ijumaa ina baraka kuliko siku zote?
hapo kwenye red unataka kumaanisha kuwa mungu wa waarab ndio bora kuliko miungu wengine?
 
A

Akiri

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2010
Messages
1,446
Points
1,225
A

Akiri

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2010
1,446 1,225
hata maandamano ya mwembe chai znz yalifanyika ijumaa , kinachoshangaza ni kwamba hao watu wanaoandamana ijumaa ni rahisi sana kuwakusanya na wengi wanaongozwa na jazba
 
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
11,331
Points
2,000
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
11,331 2,000
hata maandamano ya mwembe chai znz yalifanyika ijumaa , kinachoshangaza ni kwamba hao watu wanaoandamana ijumaa ni rahisi sana kuwakusanya na wengi wanaongozwa na jazba
Wakishatiwa munkari na wahadhiri wao kwenye ibada zao akili zote zinahama; kwao hata kumwaga damu ni jambo la kawaida tena kwa upuuzi mdogo tu kama kwenda peponi, n.k. Sio Misri, Iran, na sehemu nyingine za Uarabuni tu, hata hapa Tz. Fuatilia kwa makini, kila wanapofanya maandamano ni siku ya Ijumaa. Kwa mfano, waliwahi kuandamana kumuunga mkono Osama, kulaani katuni fulani iliwahi kutokea magazeni Ulaya, n.k. - ilkuwa Ijumaa.

Siku zote huwa nasema, siku hawa jamaa watakapojua kutofautisha DINI na SIASA ndipo ukombozi wa kweli hasa hapa nchini utakapopatikana. Haiwezekani, kwa mfano Sheikh Mkuu atamke hadharani kupinga maandamano ya chama cha siasa kinachotetea maslahi ya wananchi wote bila kujali dini lakini wakati maslahi yao ya kidini-siasa yanapoguswa (kwa sababu za msingi kabisa) wajifanye kutaka kuandamana. Na wala haihitaji unabii kulijua hili kwamba wakiamua kuandamana itakuwa siku gani!
 
Halfcaste

Halfcaste

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2010
Messages
972
Points
225
Halfcaste

Halfcaste

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2010
972 225
Mungu wa Waarabu ni wa Ibaada za Jaziba!!
 
bi mkora

bi mkora

JF-Expert Member
Joined
Jun 1, 2011
Messages
262
Points
0
bi mkora

bi mkora

JF-Expert Member
Joined Jun 1, 2011
262 0
Asalam Alekhum wana JF wote,

Nimekuwa nikijiuliza hasa kwa nchi za Misri, Iran, Tunisia etc kwa nini maandamano yanashika kasi sana siku za ijumaa baada ya Alasiri bila mafanikio ya uwelewa wa kina.

Ukiangalia maandamano yaliomng'oa Hosni Mubaraka yalishika kasi siku ya Ijumaa na huwa maandamano ya namna hii yanafanikiwa. Kidogo Iran walichemsha ila nauhakika wakirudia tena watamng'oa mtu.

Je ni kuwa Ijumaa ina baraka kuliko siku zote?
Ijumaa hii alasiri fanyeni maandamano ya kupinga hotuba ya JK aliyoitoa siku ya Eid alafu ndo ulete tena hii mada hapa.
 
bi mkora

bi mkora

JF-Expert Member
Joined
Jun 1, 2011
Messages
262
Points
0
bi mkora

bi mkora

JF-Expert Member
Joined Jun 1, 2011
262 0
Wakishatiwa munkari na wahadhiri wao kwenye ibada zao akili zote zinahama; kwao hata kumwaga damu ni jambo la kawaida tena kwa upuuzi mdogo tu kama kwenda peponi, n.k. Sio Misri, Iran, na sehemu nyingine za Uarabuni tu, hata hapa Tz. Fuatilia kwa makini, kila wanapofanya maandamano ni siku ya Ijumaa. Kwa mfano, waliwahi kuandamana kumuunga mkono Osama, kulaani katuni fulani iliwahi kutokea magazeni Ulaya, n.k. - ilkuwa Ijumaa.

Siku zote huwa nasema, siku hawa jamaa watakapojua kutofautisha DINI na SIASA ndipo ukombozi wa kweli hasa hapa nchini utakapopatikana. Haiwezekani, kwa mfano Sheikh Mkuu atamke hadharani kupinga maandamano ya chama cha siasa kinachotetea maslahi ya wananchi wote bila kujali dini lakini wakati maslahi yao ya kidini-siasa yanapoguswa (kwa sababu za msingi kabisa) wajifanye kutaka kuandamana. Na wala haihitaji unabii kulijua hili kwamba wakiamua kuandamana itakuwa siku gani!
Huyu jamaa hajui maandamano, nadhani anazungumzia matembezi ya jazba.
 
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2011
Messages
3,837
Points
0
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2011
3,837 0
Hii post ihamishiwe jukwaa la dini, hapa itachafua hali ya hewa tu
 
Mkirua

Mkirua

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2010
Messages
5,658
Points
1,225
Mkirua

Mkirua

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2010
5,658 1,225
Asalam Alekhum wana JF wote,

Nimekuwa nikijiuliza hasa kwa nchi za Misri, Iran, Tunisia etc kwa nini maandamano yanashika kasi sana siku za ijumaa baada ya Alasiri bila mafanikio ya uwelewa wa kina.

Ukiangalia maandamano yaliomng'oa Hosni Mubaraka yalishika kasi siku ya Ijumaa na huwa maandamano ya namna hii yanafanikiwa. Kidogo Iran walichemsha ila nauhakika wakirudia tena watamng'oa mtu.

Je ni kuwa Ijumaa ina baraka kuliko siku zote?
Mkuu nguli hizi baraka unaziulizia kwa upande gani maana maandamano yana pande 2 waandamanaji na pili ni serekali imbayo inaweza pia kuwa supported na baadhi ya watu....
 

Forum statistics

Threads 1,403,861
Members 531,408
Posts 34,436,844
Top