Maamuzi ya Kamati Kuu CHADEMA Yana walakini, tutafakari tena.

  • Thread starter Daniel Anderson
  • Start date

Daniel Anderson

Daniel Anderson

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2011
Messages
878
Likes
1
Points
0
Daniel Anderson

Daniel Anderson

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2011
878 1 0
Ndugu zangu, watanzania wenzangu,

Kwa takriban mwezi sasa unapita huku wingu la kisiasa hapa nchini likiwa limegubikwa na mijadala kuhusu siasa za chama kikuu cha upinzani (CHADEMA). Ilianza mivutano kuhusu maamuzi ya mwenyekiti wa PAC ndugu Zitto kuwataka makatibu wakuu wa vyama kujieleza ni kwa nini hawajawasilisha ukaguzi wa vyama vyao kwa mkaguzi na mdhibiti mkuu wa hesabu za serikali kwa ukaguzi kama sheria yetu inavyotaka.

Miongoni mwa waathirika wa maamuzi haya kilikuwa ni chama chake mwenyewe cha CHADEMA na hivyo kufanya matamko mengi juu ya uamuzi huu, tena chama chake kikitoa matamko karibu kila siku kumpinga mwanachama wao huyu.

Zikaanza kuibuka shutuma na vioja vingi vya ajabu kabisa katika historia ya siasa zetu hapa nchini, ambapo hadharani kabisa, Mbunge Godbless Lema alijitokeza kuwasha moto wa migogoro kwa kuupinga msimamo wa chama kuhusu posho. Akahalalisha kile wanachadema tulichokiona ni haramu tangu baada ya uchaguzi mkuu wa 2010 (posho za kukaa kwa wabunge) kwa kumwita Zitto ni mnafiki na anayeudanganya umma wa watanzania. Hapa hatukujiuliza ni nani mnafiki kati ya Zito aliye walk the talk au aliyegoma na kupokea kimyakimya?

Kwa nini Lema ametumia nguvu kubwa kwa Zitto badala ya kuhoji maamuzi ya KUB kurejesha gari alilikataa mwanzo, tena kimya kimya bila kutoa sababu zenye mashiko za kumfanya afanye hivyo? Kwani kwa kufanya vile KUB alijitofautisha vipi na hawa CCM tunao waparua kila siku kuwa ni wanafiki? Anyway, sijadili suala la KUB, ila mazingira na maamuzi ya CC juu ya Zitto & Co.

Ni kweli Zitto ni msaliti? Mbona kwenye kamati kuu alijibu hoja zote mlizozitoa juu yake na hakuna kosa lililoonekana juu yake? Kama ni walaka ambao amekiri haujui kabisa, ambao ni kweli unamtaja kwamba atahusishwa (bt hakuhusishwa up to the point) kwa nini ahukumiwe kwa kuonekana tu kuwa unamlenga japo hajashiriki? Hebu tuambieni tena na tena ili tuwaelewe lakini vinginevyo, tunavunjika sana moyo sisi wanachama.

Elezeni Zitto has amefanya nini. Ile ripoti ya siri si mliikataa wenyewe? Si mlisema hamuhusiani nayo? Kwa kweli ingekuwa ni ile ripoti basi hata mimi ningeunga mkono na wala si hii ya pili ambayo haina uhalisia hata kidogo.

Kamati kuu hebu tuambieni, mbona mnajichanganya kuhusu hata huu waraka wenyewe? Si mlisema ndo huu mliouweka mtandaoni? Mbona bada ya mijadala na kuonekana hauna tatizo mgkageuka na kusema upo mwingine? Mbona hata Mwigamba kakiri kuwa huu ndio wenyewe? Au mnafikiri hatuwezi kuhoji maamuzi ya kamati kuu?

Kwa nini mgogoro na Zitto uwe sasa na si wakati mwingine? Kwa nini tunapoelekea uchaguzi na si kabla? Kwa nini ripoti ya siri ambayo, kwangu ningeipa nafasi zaidi katika maamuzi, iwe leo tunapoelekea uchaguzi? Kwa nini tunaweka mazingira ya Mbowe kutawala daima? Mbona hata shutuma dhidi yake tunazipuuza? Kwa nini hatukuamua vinginevyo dhidi yake kwa kashfa ya kukiuzia chama magari mabovu? Kwa nini tuli'mute' alipobainika kuwa na jumba la kifahari Dubai?

Mbona hatujahoji iweje naye kwake jimboni upinzani hauna nguvu hata ukilinganisha na iringa mjini? Kwa nini chama kinaenda kwa matukio na si agenda ya chama? Kwa nini amekuwa akiongoza chama kwa mfumo wa matamko na kulaani?

Ukweli ni kuwa tunahitaji mabadiliko ndani ya chama tena mapema iwezekanavyo. Umepita ule wakati wa kwenda na fikra na matamaanio ya mwenyekiti badala ya mahitaji ya chama. Chama ni cha watanzania wote si Mbowe pekee ndiye mwenye hati miliki ya kuwa mwenyekiti daima.

Tunahitaji msukumo mpya wa kutuwezesha kujiimarisha vijijini zaidi. Hizi porojo tulizonazo za nyuma ya keyboard zinatudanganya. Tembelea Matombo hadi Kisaki uone kazi ilivyo kubwa. Nenda Engusero hadi Pori kwa pori uone watu walivyo na kiu ya mabadiliko. Nenda Matwiga, Mafyeko, Lupa, Makongorosi na Chunya kwa ujumla uone haja kubwa ya mabadiliko ilivyokubwa miongoni mwa watanzania wa kule.

Siyo sifa kufukuzana kila kukicha tena kwa apparent reasons kama zinazotolewa na uongozo sasa. Nasema hivi, hata kama mkiamua kumfukuza Zitto, mjue wapo wengine watakaokuja kuwa na misimamo thabiti ya kuenenda kwa kadiri ya maneno yao kama Zitto alivyo. Mtawaita wasaliti kwa kuwa na msimamo sahihi wa kuyapeleka mambo ndani ya chama, lakini chama ni cha wanachama wote.

Nawapa challenge tu, itisheni leo baraza kuu muone kama hakutakuwa na ngumi kwa sababu ya maamuzi yenu haya.
 
lane

lane

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2013
Messages
894
Likes
83
Points
45
lane

lane

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2013
894 83 45
Very illogical arguments. Mistari miiingi tena ya kurudia rudia

wewe unataka kurudisha watu walikokwisha long time, tayari maamuzi yashafanyika kwa taratibu za chama kadiri ya sheria na kanuni inayosimamiwa na katiba yao.

wewe unayetaka kutuambia kwambwa ni kwa sababu ya sijui mahesabu ya chama bla bla, wao chadema hawakutoa hizo kama ndio sababu za kufikia maamuzi yao.

endelea kuota ndugu lakini kwa faida yako tu, acha kujadili personality, individuals, jikite kwenye misingi ya masuala.

someone said humu humu JF 'uhuru ulio na woga ni utumwa, lakini pia uhuru usio na nidhamu ni uwendawazimu, sijui original source but chadema wamesimamia hilo neno hapo juu

jumapili njema
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,994
Likes
496
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,994 496 180
Hueleweki........... Usitufundishe ujinga
 
Daniel Anderson

Daniel Anderson

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2011
Messages
878
Likes
1
Points
0
Daniel Anderson

Daniel Anderson

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2011
878 1 0
inawezekana ile computer mpakato ya SM lazima ilikuwa na nyaraka nyingi
assumptions tena mkuu? mbona hazikukamatwa wakati pc ilikuwa mikononi mwao? waliitambuaje hii wasiitambue nyingine (kama zilikuwepo)
 
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2013
Messages
21,031
Likes
10,395
Points
280
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2013
21,031 10,395 280
Umeshaambiwa kuna chadema family na Halisi ,cdm halisi ni ZZK tafakari!!
 
H

Haki sawa

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2007
Messages
4,701
Likes
569
Points
280
H

Haki sawa

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2007
4,701 569 280
assumptions tena mkuu? mbona hazikukamatwa wakati pc ilikuwa mikononi mwao? waliitambuaje hii wasiitambue nyingine (kama zilikuwepo)
Nani kakuambia hazikukamatwa? Unafikiri Kitila angekubali haraka hivyo?
 
Mgogo Mmoja

Mgogo Mmoja

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2013
Messages
330
Likes
307
Points
80
Mgogo Mmoja

Mgogo Mmoja

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2013
330 307 80
Yap, nimekubali uchambuz wako, kuna mambo mengi yana msukumo wa nafas ya uenyekiti na ugombea urais 2015.

Next time yale mambo muhimu yawekee alama kidogo, kama namba hiv na short summary. mana watu wengi humu siku hiz hawasomi uchambuz mrefu..
 
minda

minda

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2009
Messages
1,069
Likes
17
Points
135
minda

minda

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2009
1,069 17 135
nashauri zzk aachane na cdm na kuanzisha chama kipya
 
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2007
Messages
6,919
Likes
7,543
Points
280
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined May 1, 2007
6,919 7,543 280
Straight to the point, asante sana ndugu kwa kuhoji maswali ya msingi. japo Mbowe yupo tayari kutumia mbinu zote ili aendelee kuwa Mwenyekiti bahati mbaya anakiua Chama.
Hiki ni kizazi chenye kuhoji, huwezi kujinadi kuiondoa CCM iliyokosa dira, wakati wewe binafsi unafanya mambo ya hovyohovyo kabisa.
Itamfaa nini Mbowe kuongoza chama kilichogawanyika?, ni nini ufahari wa kubomoa kazi yako Mwenyewe?

Injustice anywhere is an injustice everywhere. Ni lazima wananchi wote wanachama wa vyama, na wasio wanachama tupinge udhalimu huu, CHAMA KISICHOWATENDEA HAKI WANACHAMA WAKE HAKINA HAKI YA KUEXIST.

Mbowe, Unaogopa nini?, Huwezi kushinda uenyekiti kwa hoja?. Je sikio likikuuma dawa yake ni kulikata?, Jicho likikuuma dawa yake ni Kuling'oa?. UMEMUONEA MH ZITTO , NA WEWE DHAMIRA YAKO INAJUA, NA HUTAKUWA MWENYE AMANI MOYONI MPAKA UMTENDEE HAKI MH ZITTO NA WANACHAMA WENGINE. JITAFAKARI NDUGU
 
Daniel Anderson

Daniel Anderson

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2011
Messages
878
Likes
1
Points
0
Daniel Anderson

Daniel Anderson

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2011
878 1 0
Very illogical arguments. Mistari miiingi tena ya kurudia rudia

wewe unataka kurudisha watu walikokwisha long time, tayari maamuzi yashafanyika kwa taratibu za chama kadiri ya sheria na kanuni inayosimamiwa na katiba yao.

wewe unayetaka kutuambia kwambwa ni kwa sababu ya sijui mahesabu ya chama bla bla, wao chadema hawakutoa hizo kama ndio sababu za kufikia maamuzi yao.

endelea kuota ndugu lakini kwa faida yako tu, acha kujadili personality, individuals, jikite kwenye misingi ya masuala.

someone said humu humu JF 'uhuru ulio na woga ni utumwa, lakini pia uhuru usio na nidhamu ni uwendawazimu, sijui original source but chadema wamesimamia hilo neno hapo juu

jumapili njema
Mkuu hebu tuweke hisia pembeni na tujikite kwenye uhalisia. Nimesema kuwa ule waraka hauna justification ya kufikia maamuzi yale, zaidi ni woga wa uchaguzi ndania ya chama tu. Mwenyekiti hataki kupingwa, na sisi kama wanachama hatutaki demokrasia ya kichina. tunataka ushindani sahihi utakaoweka nafasi kwa kila mtu kugombea nafasi ndania ya chama, provided ana meet vigezo vilivyowekwa, si kuteuana ambako mwenyekiti anataka. Hakuna sababu ya kumvua Zitto nafasi zake, kama zipo ziseme usiishie kusema ni bla bla.
 
Daniel Anderson

Daniel Anderson

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2011
Messages
878
Likes
1
Points
0
Daniel Anderson

Daniel Anderson

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2011
878 1 0
nashauri zzk aachane na cdm na kuanzisha chama kipya
Hapana, kufanya hivyo ni kuendelea kuimarisha misingi ya CCM na kufanya kazi ya kuwatoa iwe ngumu zaidi. Hakuna sababu ya yeye kutoka ila abaki ndani ya chama na kamati kuu iangalie upya maamuzi yake.
 
Daniel Anderson

Daniel Anderson

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2011
Messages
878
Likes
1
Points
0
Daniel Anderson

Daniel Anderson

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2011
878 1 0
Straight to the point, asante sana ndugu kwa kuhoji maswali ya msingi. japo Mbowe yupo tayari kutumia mbinu zote ili aendelee kuwa Mwenyekiti bahati mbaya anakiua Chama.
Hiki ni kizazi chenye kuhoji, huwezi kujinadi kuiondoa CCM iliyokosa dira, wakati wewe binafsi unafanya mambo ya hovyohovyo kabisa.
Itamfaa nini Mbowe kuongoza chama kilichogawanyika?, ni nini ufahari wa kubomoa kazi yako Mwenyewe?

Injustice anywhere is an injustice everywhere. Ni lazima wananchi wote wanachama wa vyama, na wasio wanachama tupinge udhalimu huu, CHAMA KISICHOWATENDEA HAKI WANACHAMA WAKE HAKINA HAKI YA KUEXIST.

Mbowe, Unaogopa nini?, Huwezi kushinda uenyekiti kwa hoja?. Je sikio likikuuma dawa yake ni kulikata?, Jicho likikuuma dawa yake ni Kuling'oa?. UMEMUONEA MH ZITTO , NA WEWE DHAMIRA YAKO INAJUA, NA HUTAKUWA MWENYE AMANI MOYONI MPAKA UMTENDEE HAKI MH ZITTO NA WANACHAMA WENGINE. JITAFAKARI NDUGU
Hapo umenena mkuu. Huu ni ukweli utakaokinusuru chama, vinginevyo hali ni mbaya kuliko projections zao
 
Daniel Anderson

Daniel Anderson

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2011
Messages
878
Likes
1
Points
0
Daniel Anderson

Daniel Anderson

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2011
878 1 0
Umeshaambiwa kuna chadema family na Halisi ,cdm halisi ni ZZK tafakari!!
Hakuna hizo chadema unazozisema, ipo moja tu ila ni wakati wa kuijenga na tuziache politics za ajabu ajabu zinazofanywa na uongozi. Sitarajii kuwa mikutano ya Dr. Slaa itapokewa kwa nguvu tulizozoea. tunakoenda hata Kinena atakuwa na watu kwenye mikutano yake ikilinganishwa na Dr. Slaa
 
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2013
Messages
21,031
Likes
10,395
Points
280
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2013
21,031 10,395 280
hakuna hizo chadema unazozisema, ipo moja tu ila ni wakati wa kuijenga na tuziache politics za ajabu ajabu zinazofanywa na uongozi. Sitarajii kuwa mikutano ya dr. Slaa itapokewa kwa nguvu tulizozoea. Tunakoenda hata kinena atakuwa na watu kwenye mikutano yake ikilinganishwa na dr. Slaa
mkuu una mtazamo makini ubarikiwe,lakini angalia wasije wakakumwagia tindikali
 

Forum statistics

Threads 1,273,205
Members 490,323
Posts 30,473,954