Maambukizi ya VVU Jiji la Tanga yanatisha | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maambukizi ya VVU Jiji la Tanga yanatisha

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MziziMkavu, Dec 6, 2011.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Dec 6, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 39,620
    Likes Received: 4,614
    Trophy Points: 280
    5th December 2011


    Kiwango cha maambukizi ya Virusi vya Ukimwi (VVU) katika Halmashauri ya Jiji la Tanga kimeongezeka kwa asilimia 8.7 zaidi ya kile cha kitaifa cha asilimia 5.7.
    Kiwango hicho ambacho kimeelezwa kuwa kimekuwa kikipungua kwa kasi ndogo sana, kimezidi hata kile cha mkoa ambacho ni asilimia 4.8.
    Akihutubia katika kilele cha Siku ya Ukimwi Duniani na ufunguzi wa maadhimisho ya miaka 50 ya Uhuru wa Tanganyika kwa Mkoa wa Tanga, Mkuu wa Mkoa, Chiku Gallawa, alisema takwimu hizo ni zile za watu waliojitokeza kupima afya mwaka jana.
    Gallawa alisema hali bado inatisha hasa kwa kuzingatia kuwa Ukimwi umekuwa ukiathiri zaidi kundi kubwa la vijana ambao ndio nguvu kazi

    inayotegemewa katika kukuza uchumi wa taifa.
    Alisema iwapo jamii haitakubali kubadili tabia zinazochochea maambukizi ya VVU na Ukimwi ni wazi kuwa idadi kubwa ya watu itaendelea kuathirika.

    “Serikali kwa kushirikiana na mashirika mbalimbali ya kimataifa imeendelea na jitihada za kupambana na janga hili lakini jamii ambayo ndio mhusika mkubwa inapaswa kutambua juhudi hizi na kuziunga mkono kwa vitendo ili hatimaye tufikie malengo yaliyokusudiwa kwamba
    Tanzania bila Ukimwi inawezekana,” alisisitiza Gallawa.

    Mratibu wa Ukimwi wa Halmashauri hiyo, Moses Kisibo, alisema tafiti za kisayansi bado zinathibitisha kuwa maambukizi ya VVU na Ukimwi kwa kiwango kikubwa hutokana na ngono zembe.
    Kisibo alisema miongoni mwa sababu zinazochangia kuendelea kwa kasi ya maambukizi ya virusi hivyo ni kuendeleza mila na desturi zinazopotosha maadili ya kijamii na kutozingatiwa elimu ya makuzi ya vijana.



    CHANZO: NIPASHE


     
  2. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #2
    Dec 6, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,239
    Likes Received: 244
    Trophy Points: 160
    Tatizo la wanawake wa kitanga, hawajui kusema HAPANA.
     
  3. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #3
    Dec 6, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,253
    Likes Received: 244
    Trophy Points: 160
    hapo cha msingi watu wapunguze kupigana pumbu kwani sio mpango wala nini!! Yaani watu wanamangana kila saa utadhani mambuzi...
     
  4. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #4
    Dec 6, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,784
    Likes Received: 2,394
    Trophy Points: 280
    ipitishwe sheria Guest ziulize cheti cha ndoa watu wawili waendapo kuchukua chumba!
     
  5. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #5
    Dec 6, 2011
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 12,206
    Likes Received: 3,827
    Trophy Points: 280
    Hatuzikatai sana data hizi, lakini kwa watafiti watauliza vitu vingi tu kabla ya kutoa conclusion kama hiyo ya 8.7% prevalence!!! Study design, sample size, analysis etc. Anyway, tusizidharau data hizo, after all you dont lose anything ukiziamini!!! ni kujizuia kufanya ngono zembe au ku-abstain completely. Lakini sex ni "chakula"!!!! what do you do njaa ikiuma, unakula hata sumu, hapana!!!!!
     
  6. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #6
    Dec 6, 2011
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 12,206
    Likes Received: 3,827
    Trophy Points: 280
    Kabila lipi sasa, wote jamani au wadigo, wasambaa, wabondei? wakikujua hutapata mlo wa usiku toka kwao.
     
  7. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #7
    Dec 6, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,239
    Likes Received: 244
    Trophy Points: 160
    Mimi nimeishi eneo la Halmashauri ya Jiji la Tanga. Nafikiri hayo makabila yote uliyoyataja yapo plus waarabu!! Wote naona sawa tu, kukataa mwiko, mwanaume anaonekana mfalme!
     
  8. M

    MASIKITIKO JF-Expert Member

    #8
    Dec 6, 2011
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 841
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 60
    toba yarab
     
  9. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #9
    Dec 6, 2011
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 10,453
    Likes Received: 7,217
    Trophy Points: 280
    Aisee watu ni lazima wabadili Tabia
     
  10. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #10
    Dec 6, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,767
    Likes Received: 1,023
    Trophy Points: 280
    kwa hiyo wagosi wa kaya wanatafuna ile kitu kavukavu! wagosi bana!
     
  11. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #11
    Dec 6, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 7,946
    Likes Received: 1,505
    Trophy Points: 280
    Sasa watu wanakaa tu vibarazani toka saubuhi hadi kuchwee huku wakinywa kahawa ,tangawizi ,pweza na mchuzi wake(siku hizi mchuzi wa pweza huwekwa kwenye thermos)mnategemea nini kiendelee,Tanga ya sasa sio ile ya kina mzee Somaia viwanda lukuki na ajira kibao hebu pita kule kulikokuwa eneo la viwanda ni magofu matupu na hata majengo kama ya Bandari na Nasako yamekuwa majengo ya makumbusho,nafikiri sasa hao wagosi wa wakaya waanze kushika jembe hapo ndio watakuwa busy kiasi cha kusahau kuvunja amri ya sita
     
  12. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #12
    Dec 6, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,049
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Hamjaona yaliyompata yule mmasai! Angalia picha yake kwenye jeneza hapo globalpublisherz, ndo mtajua ngoma ni noma
     
  13. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #13
    Dec 6, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 20,498
    Likes Received: 1,453
    Trophy Points: 280
    hahaaa na wanapenda kavu vile vile..yaani ukiwa na kondomu wanshangaa huyu katoka api atiiii...piga kavu weyeeee
     
  14. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #14
    Dec 6, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 19,335
    Likes Received: 12,801
    Trophy Points: 280
    Mkuu hiyo silaha uliyoitaja ni ya kikemia au baiolojia?
     
  15. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #15
    Dec 6, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,162
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Ni wazo zuri sana.
     
  16. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #16
    Dec 6, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 31,798
    Likes Received: 36,825
    Trophy Points: 280
    Jana kwenye mazishi ya Ebbo pale moshono ktk boma ya mzee Motika kuna mwanandugu alisikika akisema Tanga inaisha yoote kwa tatizo hili.
     
  17. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #17
    Dec 6, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,818
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    si nchi hii,
     
  18. ghumpi

    ghumpi Senior Member

    #18
    Dec 6, 2011
    Joined: Nov 10, 2009
    Messages: 187
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Mkuu wa chuo mind your words please!!!
     
  19. T

    Teru Member

    #19
    Nov 11, 2013
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni jambo la kawaida kwa mwanamke jijini tanga kukusalimia na kuanza nastori kuwa kwa sasa mume aliya naya ni wa ...tatu...na,,,. Waganga wako bizii kuwathibitishia wanazo dawa za kuvuta wanawake na wanaume..matangazo yao ni mengi kuliko tahadhari ya hiv ooh. Wageni wamekuta ulimbo na umewanasa hii ndiyo tabu na majibu ya kuenea ukimwi.
     
  20. muhomakilo jr

    muhomakilo jr JF-Expert Member

    #20
    Nov 11, 2013
    Joined: Jul 28, 2013
    Messages: 10,130
    Likes Received: 3,233
    Trophy Points: 280
    Wacha utani bana.
     
Loading...