Maalim seif je ni ukomavu wakisiasa,? umeshinikizwa au ndo ustarabu?


mnyikungu

mnyikungu

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2009
Messages
1,818
Likes
1,730
Points
280
mnyikungu

mnyikungu

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2009
1,818 1,730 280
Kwa waliowahi kufuatilia historia ya Seif na uchaguzi zanzibar nadhani watanisaidia kwa hili. Maalim seif ana historia ndefu sana na siasa za ZANZIBAR yaani toka enzi za mwalimu yeye ni mpinzai. kwa miaka yote ya uchaguzi zanzibar seif hushika nafasi ya pili na hajawahi kuyakubaki matokeo hata kidogo na siku zote huwa anakataa kuitambua serikali iliyoko madarakani kwa madai kwamba yeye ndiye huibuka mshindi.Safari hii nimeshangaa na kushtuka sana, kwa sababu seif kakubali kushidwa kilaini sana japo hotuba yake inaonyesha hajaridhika na matokeo. sasa najiuliza kwa nini seif hajagomea uchaguzi huu(japo sipendi afanye hivyo kama hamna sababu) kama alivyofanya miaka mingine?
1. amekomaa kisiasa
2. ameshinikizwa kukubali
3. au kweli anajali maslahi ya zanzibar
 
jyfranca

jyfranca

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2010
Messages
299
Likes
2
Points
0
jyfranca

jyfranca

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2010
299 2 0
Njaa mbaya, wasingekua na kupeena madaraka angekubali?
 
H

Haki

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2009
Messages
356
Likes
0
Points
0
H

Haki

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2009
356 0 0
Seif itabidi aondolewe ktk CUF. Kuna habari kwamba kuna uwezakano wa Seif kujiuzulu ndani ya CUF. Watu wamepoteza maisha yao kwa sababu ya chama, leo anakuja kukiuza chama kwa sababu ya matakwa yake binafsi.
 
Igwamanoni

Igwamanoni

Member
Joined
Apr 21, 2010
Messages
25
Likes
0
Points
3
Igwamanoni

Igwamanoni

Member
Joined Apr 21, 2010
25 0 3
Nimemsikiliza Seif kwa makini. Anaonesha wazi hajaridhika na matokeo, ila kwa sababu ana uhakika wa kuingia serikalini kaamua kukubali yaishe. Cha kusubiri ni kama ataendelea kuwa na msimamo ule ule kuhusu siasa za znz.
 
senator

senator

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
1,927
Likes
4
Points
133
senator

senator

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
1,927 4 133
Maalim ameridhika kwanza Mpemba mwenzake amechukua urais kitu ambacho kilikuwa ni ndoto kwao.Ndo maana kasema wasirushiane vijembe.Pili yaonekana ni furaha yake na hii imetokana na haya mambo kuwa yameshapangwa..kwa nilivyomuona maalim alikuja kukamilisha ratiba tu..katoa hotuba fupi yenye ujumbe mzito kwa mtu anaelewa siasa ya zanzibar
 
Mchaka Mchaka

Mchaka Mchaka

JF Bronze Member
Joined
Jul 20, 2010
Messages
4,528
Likes
50
Points
0
Mchaka Mchaka

Mchaka Mchaka

JF Bronze Member
Joined Jul 20, 2010
4,528 50 0
maneno ya mkapa, yametimia.
 
P

p53

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2009
Messages
615
Likes
23
Points
35
P

p53

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2009
615 23 35
Kwa waliowahi kufuatilia historia ya Seif na uchaguzi zanzibar nadhani watanisaidia kwa hili. Maalim seif ana historia ndefu sana na siasa za ZANZIBAR yaani toka enzi za mwalimu yeye ni mpinzai. kwa miaka yote ya uchaguzi zanzibar seif hushika nafasi ya pili na hajawahi kuyakubaki matokeo hata kidogo na siku zote huwa anakataa kuitambua serikali iliyoko madarakani kwa madai kwamba yeye ndiye huibuka mshindi.Safari hii nimeshangaa na kushtuka sana, kwa sababu seif kakubali kushidwa kilaini sana japo hotuba yake inaonyesha hajaridhika na matokeo. sasa najiuliza kwa nini seif hajagomea uchaguzi huu(japo sipendi afanye hivyo kama hamna sababu) kama alivyofanya miaka mingine?
1. amekomaa kisiasa
2. ameshinikizwa kukubali
3. au kweli anajali maslahi ya zanzibar
jibu sahihi ni 2 yaani ameshinikizwa
 
sensa

sensa

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
398
Likes
0
Points
33
sensa

sensa

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
398 0 33
Kama umemsikiliza hotuba yake iko wazi kwamba hakuridhika na mwenendo wa ZEC,ameonglea chombo hicho kukosa imani ya wananchi.Sasa ni vizuri akawepo katika serekali ili aweze kuondoa mfumo unaotumika na chama tawala kuwakandamiza wananchi nafikiri ni hatua nzuri na matumaini atafanya hivyo.
 
mnyikungu

mnyikungu

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2009
Messages
1,818
Likes
1,730
Points
280
mnyikungu

mnyikungu

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2009
1,818 1,730 280
Kama umemsikiliza hotuba yake iko wazi kwamba hakuridhika na mwenendo wa ZEC,ameonglea chombo hicho kukosa imani ya wananchi.Sasa ni vizuri akawepo katika serekali ili aweze kuondoa mfumo unaotumika na chama tawala kuwakandamiza wananchi nafikiri ni hatua nzuri na matumaini atafanya hivyo.
nimemsikiliza na ndio maana nikashangaa kukubali kilahisi vile ilhali hajalidhika
 
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined
Feb 12, 2007
Messages
11,649
Likes
141
Points
160
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined Feb 12, 2007
11,649 141 160
siasa za fujo zimepitwa na wakati, kukubali kwake matokeo, kumeepusha mambo fujo kuto tokea!

Ongera Maali Seif kwa kuonyesha ukomavu wa kisiasa.
 
Mpasuajipu

Mpasuajipu

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2010
Messages
838
Likes
8
Points
0
Mpasuajipu

Mpasuajipu

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2010
838 8 0
Nadhani pia kesha lamba chumvi nyingi saaana, sasa iliyobakia ni kidogo bora kuimalizia kwa kuwagawia wajukuu busara. Hata majopgoo wakigombana hufikia wakati wakachoka na kuanza kutizamana. Hata jogoo wa ukweli akichoka huwa hawezi kuwika tena:tape:
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,402
Likes
488
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,402 488 180
Amekula mlungula kama kawaida yake
 

Forum statistics

Threads 1,252,277
Members 482,061
Posts 29,802,493