Maajabu! Jiji la Mombasa halina stand ya bus


Mr Hero

Mr Hero

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2015
Messages
5,566
Likes
6,886
Points
280
Mr Hero

Mr Hero

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2015
5,566 6,886 280
Habari zenu wana Jf

kwa siku kadhaa nimekuwa nikisoma uzi kadhaa kuhusu miji ya Afrika mashariki hapa JF.

mji wa Mombasa ni mmoja wa miji yenye kusifiwa sana kwa mambo mazuri,
nilibahatika kufika pale wiki kadhaa nyuma lakini ajabu niliyoona mji ule hauna hata Stand ya Bus.

yaani kila kampuni inapakilia abiria ofisini kwake.

nikamuuliza mwenyeji wangu kulikoni? kaniambia mabepari walishauza kila kitu hata viwanja vya wazi hakuna,nikashangaa kuona hata daladala (Matatu) zao hazina stand zinapakia kokote tu.

ukweli mpangilio wa mji ule uko hovyo kabisa kwa mjini pale labda pembeni ambako sijatembelea.

Kitu kimoja tu nilipenda mji ule pale kivuko cha LIKONI pale wana ferry kama 3 au 4 zinapishana na watu wanapanda bure tu ila magari na vyombo vingine ndio wanalipa.Kwa hilo hongereni sisi hapa tuliambiwa kama hatuna pesa tupige mbizi tu.

Kingine barabara ya kutoka horohoro kwenda MSA ni mbovu hovyo kabisa na nyembamba mno.

Na nilichoona kingine Kenya maendeleo yao mengi ni ya mkoloni tu lakini toka wapate uhuru sidhani kama kuna la maana wamefanya.

Kingine maisha ni magumu sana sana nchi ile jamaa wana dhiki vibaya sana,najiuliza wao kuwa vinara wa Afrika Mashariki kwa uchumi imara lakini uchumi wao hauna faida wala msaada kwa raia wa kawaida, ni hayo tu kwa leo.
 
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Messages
18,214
Likes
17,508
Points
280
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2015
18,214 17,508 280
Habari zenu wana Jf

kwa siku kadhaa nimekuwa nikisoma uzi kadhaa kuhusu miji ya Afrika mashariki hapa JF
mji wa Mombasa ni mmoja wa miji yenye kusifiwa sana kwa mambo mazuri,
nilibahatika kufika pale wiki kadhaa nyuma lakini ajabu niliyoona mji ule hauna hata Stand ya Bus ,
yaani kila kampuni inapakilia abiria ofisini kwake,
nikamuuliza mwenyeji wangu kulikoni? kaniambia mabepari walishauza kila kitu hata viwanja vya wazi hakuna,nikashangaa kuona hata daladala (Matatu) zao hazina stand zinapakia kokote tu,
ukweli mpangilio wa mji ule uko hovyo kabisa kwa mjini pale labda pembeni ambako sijatembelea,

kitu kimoja tu nilipenda mji ule pale kivuko cha LIKONI pale wana ferry kama 3 au 4 zinapishana na watu wanapanda bure tu ila magari na vyombo vingine ndio wanalipa
kwa hilo hongereni sisi hapa tuliambiwa kama hatuna pesa tupige mbizi tu

Kingine barabara ya kutoka horohoro kwenda MSA ni mbovu hovyo kabisa na nyembamba mno,
na nilichoona kingine Kenya maendeleo yao mengi ni ya mkoloni tu lakini toka wapate uhuru sidhani kama kuna la maana wamefanya,
kingine maisha ni magumu sana sana nchi ile jamaa wana dhiki vibaya san,najiuliza wao kuwa vinara wa afrika mashariki kwa uchumi imara lakini uchumi wao hauna faida wala msaada kwa raia wa kawaida, ni hayo tu kwa leo

Siyo Mombasa tu hata Nairobi hakuna stendi kuu ya mabasi kila basi lina stendi yake hivyo ni juu yako kuzunguka mji mzima kutafuta!
 
Mr Hero

Mr Hero

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2015
Messages
5,566
Likes
6,886
Points
280
Mr Hero

Mr Hero

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2015
5,566 6,886 280
Siyo Mombasa tu hata Nairobi hakuna stendi kuu ya mabasi kila basi lina stendi yake hivyo ni juu yako kuzunguka mji mzima kutafuta!
Duh aisee ina maana majirani hawana shida na stand au ardhi haitoshi?
Maana kwa nyerere kila eneo kuna stand yake
 
KWEZISHO

KWEZISHO

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2016
Messages
6,869
Likes
5,455
Points
280
KWEZISHO

KWEZISHO

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2016
6,869 5,455 280
Siyo Mombasa tu hata Nairobi hakuna stendi kuu ya mabasi kila basi lina stendi yake hivyo ni juu yako kuzunguka mji mzima kutafuta!
Ni kweli kabisa. Inashangaza sana Jiji kama Nairobi linakosa stendi ya mabasi.
 
mwanawao

mwanawao

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2010
Messages
2,071
Likes
1,848
Points
280
mwanawao

mwanawao

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2010
2,071 1,848 280
Hii ni kweli kabisa, bus stand kwa mombasa na nairobi ni kero tupu...

Matatu na gari kubwa zinajiegesha tu sehemu fulani but siyo kusema stand kama zilizopo huku kwetu.
 
Mr Hero

Mr Hero

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2015
Messages
5,566
Likes
6,886
Points
280
Mr Hero

Mr Hero

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2015
5,566 6,886 280
Hii ni kweli kanisa, bus stand kwa mombasa na nairobi ni kero tupu...

Matatu na gari kubwa zinajiegesha tu sehemu fulani but siyo kusema stand kama zilizopo huku kwetu.
Wenye vituo vya mafuta ndio wanapata tabu sana maana sehem zao Ndio matatu zinapakilia abiria, pembezoni hapo wafanyabiashara wamejaa yaani ikitokea ajali yyte mfano ya moto madhara makubwa sana
 
mombasite gabriel

mombasite gabriel

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2016
Messages
384
Likes
359
Points
80
mombasite gabriel

mombasite gabriel

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2016
384 359 80
@mrhero nice observations..lakini naona umeegemea kiasi kwa mabaya kuliko mazuri ya mombasa
 
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2009
Messages
12,936
Likes
3,515
Points
280
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2009
12,936 3,515 280
Siyo Mombasa tu hata Nairobi hakuna stendi kuu ya mabasi kila basi lina stendi yake hivyo ni juu yako kuzunguka mji mzima kutafuta!
Unafahamu mahali kwa jina country bus station? fahamu kampuni nyingi za mabasi zimekuwa na stendi Zao purely for customer convenience. Mfano enzi za kituo cha Abood bus hapo msimbazi.
 
Geza Ulole

Geza Ulole

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2009
Messages
16,677
Likes
9,023
Points
280
Geza Ulole

Geza Ulole

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2009
16,677 9,023 280
kimaku seriously? Developed country doesn't need a bus stand
 
bigmind

bigmind

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2015
Messages
9,566
Likes
8,973
Points
280
bigmind

bigmind

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2015
9,566 8,973 280
Hii ndiyo africa bwana mabara mengine uongo!
 

Forum statistics

Threads 1,238,869
Members 476,196
Posts 29,334,852